Nikiwa kwenye gear namba 5 au 4 nitaweza kusimama?

Z

Zoe Laville

Senior Member
Joined
Jan 3, 2019
Messages
177
Points
250
Z

Zoe Laville

Senior Member
Joined Jan 3, 2019
177 250
Naomba mnifahamishe nikiwa kwenye gear namba 5 au 4 alafu natakiwa nisimame umbali ambao sitaweza kupangua gear hadi kufika namba moja je nitafanyaje?

Msaada wenu tafadhali
 
V

valid statement

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2011
Messages
2,762
Points
1,250
V

valid statement

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2011
2,762 1,250
Yes, unaweza, hats ikiwa namba sita.
 
Z

Zoe Laville

Senior Member
Joined
Jan 3, 2019
Messages
177
Points
250
Z

Zoe Laville

Senior Member
Joined Jan 3, 2019
177 250
Atakuwa ana maana nyingine huyo, muulize vizuri
Maana yangu je hakuna madhara yeyote ya kutoka gia kubwa na kurudi moja kwa moja kwenye gia namba moja
 
mpita-njia

mpita-njia

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
1,362
Points
2,000
mpita-njia

mpita-njia

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
1,362 2,000
Maana yangu je hakuna madhara yeyote ya kutoka gia kubwa na kurudi moja kwa moja kwenye gia namba moja
Madhara yapo, piston inaweza kuchomokea mbavuni kama utaruka kutoka namba 5 hadi namba 1.

Kama mdau wa mwanzo alivyokwambia, kama kuna Emergency mbele, kanyaga Clutch kisha brake, hapo gari itasimama bila kuzimika vile vile Kama utakanyaga brake tupu bila clutch gari pia itasimama lakini engine itazimika hakutakuwa na madhara yoyote utapiga stata na kuendelea tena, nji hii ni kwa magari madogo.

Umeuliza kuhusu tuta. Inategeme na nguvu ya engine ya gari yako. Gari yangu mimi mfano niko namba 5 na nakaribia tuta, huwa natoka 5>4>3 napanda tuta na namba 3, kisha narudi 4>5 na kuendelea. Gari zingine zinapanda na namba 2 kama engine inaanza kuchoka.

Magari makubwa system yake ya kusimama kwenye emergence ni tofauti kidogo.
 
Z

Zoe Laville

Senior Member
Joined
Jan 3, 2019
Messages
177
Points
250
Z

Zoe Laville

Senior Member
Joined Jan 3, 2019
177 250
Madhara yapo, piston inaweza kuchomokea mbavuni kama utaruka kutoka namba 5 hadi namba 1.

Kama mdau wa mwanzo alivyokwambia, kama kuna Emergency mbele, kanyaga Clutch kisha brake, hapo gari itasimama bila kuzimika vile vile Kama utakanyaga brake tupu bila clutch gari pia itasimama lakini engine itazimika hakutakuwa na madhara yoyote utapiga stata na kuendelea tena, nji hii ni kwa magari madogo.

Umeuliza kuhusu tuta. Inategeme na nguvu ya engine ya gari yako. Gari yangu mimi mfano niko namba 5 na nakaribia tuta, huwa natoka 5>4>3 napanda tuta na namba 3, kisha narudi 4>5 na kuendelea. Gari zingine zinapanda na namba 2 kama engine inaanza kuchoka.

Magari makubwa system yake ya kusimama kwenye emergence ni tofauti kidogo.
Naelekea kupata muafaka

Kilichokuwa kinanitatiza ni kwamba niko kwenye namba 5 then nikakanyaga clutch na brake nikasimama alafu nikaweka free nikarudi namba 1 je kuna madhara yeyote?

Na je nikitaka kupaki gari nikiwa kwenye gear 3 4 au 5 ni lazima nianze kupangua gear nakurudi namba 1?
 
RugambwaYT

RugambwaYT

Verified Member
Joined
Jan 11, 2014
Messages
932
Points
1,000
RugambwaYT

RugambwaYT

Verified Member
Joined Jan 11, 2014
932 1,000
Unaanza kwa kukanyaga brake kidogo ili upunguze mwendo kwanza kama ulikuwa na mwendo kazi wa zaidi ya 50kph, then ikishapungua unakanyaga clutch. Gari haliwezi kuzima ukiwahi kukanyaga clutch.

Unashauriwa kupunguza mwendo kwanza gari likiwa kwenye mwendo, hata kama ni gia ndogo kama 4, 5 au 6. Maana ukikanyaga clutch unaondoa kitu wanaita engine braking. So mzigo wote unabaki kwenye brakes pekee. Kama ni gari kubwa kusimama inaweza ikawa ishu.
 
mpita-njia

mpita-njia

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
1,362
Points
2,000
mpita-njia

mpita-njia

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
1,362 2,000
Naelekea kupata muafaka

Kilichokuwa kinanitatiza ni kwamba niko kwenye namba 5 then nikakanyaga clutch na brake nikasimama alafu nikaweka free nikarudi namba 1 je kuna madhara yeyote?

Na je nikitaka kupaki gari nikiwa kwenye gear 3 4 au 5 ni lazima nianze kupangua gear nakurudi namba 1?
Huna haja ya kuweka free, ukishasimama toa 5 weka 1, japokuwa wanashauri utoke 5 uende 3 kisha 1.

Kupangua gia ni vizuri kwa sababu inasaidia kupunguza mzunguko wa Engine yaani Revolution.

Unapokuwa namba 5 engine huwa ipo kwenye mzunguko mkubwa, sasa ukitoka tano na kuruka kwenda 1 ni kama ule mzunguko unakuwa umeisimamisha ghafla, ndio maana nikakwambia piston inaweza kutokea mbavuni.
 
mpita-njia

mpita-njia

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2010
Messages
1,362
Points
2,000
mpita-njia

mpita-njia

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2010
1,362 2,000
Hapa ndo nahitaji maelezo asee
Gari kubwa ukikanyaga brake na clutch haisimami hapo hapo. Labda iwe tupu. Wanashauri ukanyage brake ikiwa kwenye gia ili ile gia ikusaidie kama brake pia.

Kifupi gari kubwa ni ya kwenda mwendo mdogo mdogo tu hususan mijini. Hainaga brake ya papo kwa papo labda iwe mpya, lakink hizi za kubeba cement ni shida.
 
Pyepyepye

Pyepyepye

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2017
Messages
1,408
Points
2,000
Pyepyepye

Pyepyepye

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2017
1,408 2,000
Gari kubwa ukikanyaga brake na clutch haisimami hapo hapo. Labda iwe tupu. Wanashauri ukanyage brake ikiwa kwenye gia ili ile gia ikusaidie kama brake pia.

Kifupi gari kubwa ni ya kwenda mwendo mdogo mdogo tu hususan mijini. Hainaga brake ya papo kwa papo labda iwe mpya, lakink hizi za kubeba cement ni shida.
Ahsante mkuu
 
ArchAngel

ArchAngel

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2015
Messages
4,052
Points
2,000
ArchAngel

ArchAngel

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2015
4,052 2,000
Tunao float gears tunacomment wapi?
 

Forum statistics

Threads 1,304,596
Members 501,460
Posts 31,519,841
Top