Nikisema viongozi wa dini ni wanafkini ni kosa kwa hili?


Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
2,223
Likes
101
Points
145
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
2,223 101 145
Wana JF,

Kwanza natanguliza samahani kwa wale ntakao kuwa nimewakwaza ila inanibidi nisema hili kwani linanigusa sana,

Moja Kabla ya Uchaguzi kulizuka sana minong'ono kuwa kuna UDINi basi hapo viongozi wa madhehebu mengi wakapiga vita kuuhusu ilo swala la UDINI na Kuhubili AMANI na wakasahau kuhubiri HAKI kwa hali na mali sasa baaada ya Uchaguzi kuisha basi hakuna tena wa kumshauri Rais Aliye Apishwa JK Mrisho kuwa sasa anatakiwa kuchagua baraza lake la Mawaziri kwa kuzingatia uadilifu wa viongozi atakao wateuwa kuwa mawaziri wasio na kashfa au tuhuma zozote eg UFISADI.

Pili viongozi hawa wa dini hawajamwambia Rais asimamie HAKI na usawa na ita leta AMANI.

Matokeo yake baada ya Rais kuapishwa basi Viongozi wote wa DINI kimya sijasikia hata mmoja akitoa tamko lolote kumweleza Rais.

Je huu ulikuwa ni unafki tuu wa kujikosha au ulikuwa ni uoga wa kutokea machafuko???? Sasa hapo nini wanacho tetea kwa wananchi katika serikali yao??
 
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
8,957
Likes
335
Points
180
TANMO

TANMO

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
8,957 335 180
Mkuu samahani: Hivi viongozi wa dini wana sauti juu ya maamuzi yeyote anayotaiwa kuyafanya mhishimiwa Rahisi?

Yaani kikatiba hilo suala linakubalika au?
 
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined
May 15, 2010
Messages
1,210
Likes
10
Points
135
G

Gurtu

JF-Expert Member
Joined May 15, 2010
1,210 10 135
Mkuu samahani: Hivi viongozi wa dini wana sauti juu ya maamuzi yeyote anayotaiwa kuyafanya mhishimiwa Rahisi?

Yaani kikatiba hilo suala linakubalika au?
Hawana sauti kikatiba ila huwa wanatumiwa na wanasiasa kwa matashi ya kisiasa kwa ajili ya kujihalalishia madudu yao
 
FarLeftist

FarLeftist

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2010
Messages
362
Likes
9
Points
0
FarLeftist

FarLeftist

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2010
362 9 0
hawajaongea lolote kuhusu kuchakachuliwa kwa kura, dini zinasemaje kuhusu wizi?
 
Domhome

Domhome

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2010
Messages
2,136
Likes
1,304
Points
280
Domhome

Domhome

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2010
2,136 1,304 280
Mkuu nakubaliana nawe viongozi wengi wa Dini Tanzania ni wanafiki, kwasababu zifuatazo:

  • Kabla ya uchaguzi walikuwa wakidai wanaombea nchi ifanye uchaguzi kwa AMANI,
  • Mara baada ya uchaguzi wenye mashaka, kasoro nyingi, wizi wa kura nk. wao walipaswa kutoa tamko kwa NEC kuitaka iharakishe kutoa matokeo ili kupunguza MUNKARI na hasira za wapiga KURA. Lakini hawakufanya hivyo!!
  • Matokeo yalipotoka walipaswa kwenda kuwaeleza ukweli TUME kuwa, wamefanya mchezo mchafu wao pamoja na CCM
  • Mwisho, viongozi hao hao wa DINI walipaswa kuwa wakwanza KUPINGA matokeo ya NEC na kuomba Serikali pamoja na Mamlaka husika kuunda TUME huru, ili kuchunguza mchakato mzima wa uchaguzi toka Daftari la Wapiga KURA, vituo vya kupigia KURA na hadi Zoezi la Kuhesabu na Kutangazwa kwa matokeo. Lakini wao wakawa/wako kimya hadi sasa.
Mkuu, kweli ni Wanafiki wametumiwa na CCM kama DELILA alivyotumiwa na WAFILISTI.
 
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2007
Messages
11,845
Likes
80
Points
0
Gaijin

Gaijin

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2007
11,845 80 0
wafuasi ndo wanafiki kuliko hata hao viongozi.

Mfuasi hakumbuki lini mara ya mwisho ameenda kanisani au msikitini wala hakumbuki mara ya mwisho alofungua bible au msahafu, lakini yupo tayari kuchagua kiongozi kwa dini yake tu.

Bora hata hao atheists wanaweka wazi hadharani kuwa hawaamini mungu kuliko ya wafuasi wanafiki.
 
Omuregi Wasu

Omuregi Wasu

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2009
Messages
753
Likes
4
Points
35
Omuregi Wasu

Omuregi Wasu

JF-Expert Member
Joined May 21, 2009
753 4 35
Naunga hoja mkono. Ni wanafiki na hawafai kuitwa au kuongoza wateule wa Mungu. Unafiki wao umezidi mipaka hasa kwa dini za kikristo. Ebu fikiria Baba Askofu wa Singinda anaenda kumwomba Tindu Lisu awazuie washabiki wake wasisherekee ushindi kwa sababu atawahumiza moyo walioshindwa..... ni wangapi katika majimbo yote wameshindwa na sherehe za walioshinda zilikubalika? Uozo huu umeanza kufanya hata maudhurio makanisani kupungua.
Kama wamo viongozi wa Dini hapa JF basi wajirekebishe!!
 
E

emalau

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2009
Messages
2,019
Likes
1,446
Points
280
E

emalau

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2009
2,019 1,446 280
Mi ni mmojawapo niliyepunguza maudhulio kanisani kwa kuwa they can no longer be trusted

Niliwahi kuwasilisha hapa JF kwamba mkazo wa viongozi wa dini upo kwenye amani na sio haki. Tha's absolutely ridiculous. Amani inayopatikana bila haki ni amani ya kinafiki.
 
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2008
Messages
3,067
Likes
413
Points
180
M

Magobe T

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2008
3,067 413 180
Wana JF,

Kwanza natanguliza samahani kwa wale ntakao kuwa nimewakwaza ila inanibidi nisema hili kwani linanigusa sana,

Moja Kabla ya Uchaguzi kulizuka sana minong'ono kuwa kuna UDINi basi hapo viongozi wa madhehebu mengi wakapiga vita kuuhusu ilo swala la UDINI na Kuhubili AMANI na wakasahau kuhubiri HAKI kwa hali na mali sasa baaada ya Uchaguzi kuisha basi hakuna tena wa kumshauri Rais Aliye Apishwa JK Mrisho kuwa sasa anatakiwa kuchagua baraza lake la Mawaziri kwa kuzingatia uadilifu wa viongozi atakao wateuwa kuwa mawaziri wasio na kashfa au tuhuma zozote eg UFISADI.

Pili viongozi hawa wa dini hawajamwambia Rais asimamie HAKI na usawa na ita leta AMANI.

Matokeo yake baada ya Rais kuapishwa basi Viongozi wote wa DINI kimya sijasikia hata mmoja akitoa tamko lolote kumweleza Rais.

Je huu ulikuwa ni unafki tuu wa kujikosha au ulikuwa ni uoga wa kutokea machafuko???? Sasa hapo nini wanacho tetea kwa wananchi katika serikali yao??
Viongozi wa dini wako katika hali ngumu kweli: wakifanya hivi wanaambiwa wanaingilia siasa au wanachanganya dini na siasa. Wasipofanya kitu, wanalaumiwa na kuambiwa ni wanafiki. Sasa wafanye nini? Inabidi wao wenyewe waone ni kipi wafanye au wasifanye kwani kwa lolote watakaloamua kufanya watalaumiwa tu!
 
M

Mkandara

Verified Member
Joined
Mar 3, 2006
Messages
15,459
Likes
186
Points
160
M

Mkandara

Verified Member
Joined Mar 3, 2006
15,459 186 160
Jethro,
Mkuu wewe ndio umewashitukia leo?...Dini na siasa huleta Udini hakuna jingine, sasa wamerudi kujipanga kutafuta tax excemption
 
Ustaadh

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2009
Messages
413
Likes
7
Points
0
Ustaadh

Ustaadh

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2009
413 7 0
Kwani ni lini viongozi wa dini waliacha kuwa wanafiki - wamekuwa hivyo tangu kuumbwa kwa ulimwengu. Wengi wao hutumia dini kwa masilahi yao na ni nadra kwao kupingana na anayetawala kwani kwa kufanya hivyo watahatarisha 'ulaji' wao. Hili halina ubishi!
 
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
398
Likes
0
Points
33
sensa

sensa

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
398 0 33
Mie nafikiri wapigwe marufuku kushiriki siasa katika namna yoyte ile,huu udini unaoonekana kupigiwa kelele wameuleta wao na ccm.2005 Kilaini alisema JK rais chaguo la Mungu watu wakakaa kimya,kipindi hiki kaja Slaa wakazua udini kisa kapata support kutoka kwa viongozi fulani wa dini.Sioni sababu ya yote haya,taasisi za dini zisijihusishe kwa vyovyote vile na mambo ya siasa.
 
I

In Focus

New Member
Joined
Nov 11, 2010
Messages
3
Likes
0
Points
0
I

In Focus

New Member
Joined Nov 11, 2010
3 0 0
Mi ni mmojawapo niliyepunguza maudhulio kanisani kwa kuwa they can no longer be trusted

Niliwahi kuwasilisha hapa JF kwamba mkazo wa viongozi wa dini upo kwenye amani na sio haki. Tha's absolutely ridiculous. Amani inayopatikana bila haki ni amani ya kinafiki.
Huna tofauti na anaekataa shule kisa walimu ni wezi, mbumbumbu. Kama unadhani utaishi milele acha dini.
 
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2009
Messages
2,223
Likes
101
Points
145
Jethro

Jethro

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2009
2,223 101 145
Viongozi wa dini wako katika hali ngumu kweli: wakifanya hivi wanaambiwa wanaingilia siasa au wanachanganya dini na siasa. Wasipofanya kitu, wanalaumiwa na kuambiwa ni wanafiki. Sasa wafanye nini? Inabidi wao wenyewe waone ni kipi wafanye au wasifanye kwani kwa lolote watakaloamua kufanya watalaumiwa tu!
Ni Bora wawe Baridi au Moto Kuliko kuwa vuguvugu

 
C

chamajani

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2010
Messages
554
Likes
1
Points
0
C

chamajani

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2010
554 1 0
Hawana sauti kikatiba ila huwa wanatumiwa na wanasiasa kwa matashi ya kisiasa kwa ajili ya kujihalalishia madudu yao
Sasa kama hawajatumiwa kuhusu hil la baraza la mawaziri na wao wataanzia wapi?
 

Forum statistics

Threads 1,239,104
Members 476,369
Posts 29,342,310