Nikinunua Camera USD 300 kodi itakua sh ngapi?


U

Uswe

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,201
Likes
9
Points
135
U

Uswe

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,201 9 135
Nimenunua kitu kwenye ebay, cost plus shipping ilikua USD 128.

Sikujua kama natakiwa kulipa kodi bse ni kitu kama kazawadi tu, nilipoenda kuchukua parcel yangu nikatakiwa kulipa 99,000 kama kodi.

Kwa muda nilisimama pale kuna watu kama wanne walichukua laptops bila kutozwa chochote, na wengine parcel zao walikua wanapewa tu moja kwa moja bila hata kufunguliwa

Hii inanifanya niamini kuwa kuna baadhi ya vitu havitozwi kodi, sasa kuna camera nimeiona katika ebay, nimeipenda nataka kuinunua lakini sijui kama camera zinachajiwa kodi na kama zinachajiwa itakua kiasi gani
 
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2009
Messages
24,206
Likes
3,322
Points
280
Preta

Preta

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2009
24,206 3,322 280
nadhani computer hazitozwi kodi......
 
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
38,192
Likes
18,006
Points
280
Matola

Matola

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
38,192 18,006 280
Online shopping kwa bongo bado ni tatizo, vitu vya namna hiyo hakuna specific amount ya kodi, isipokuwa ni yule assecer ndio anakukadilia kodi.
 
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2010
Messages
22,315
Likes
10,261
Points
280
Shark

Shark

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2010
22,315 10,261 280
Ungesema nae kikubwa mbona ungelipa hata alfu 5 tu,
Kuliko ulipe kodi iende ikatumike Igunga kununulia kura 1 kwa Tshs laki 1, bora hiyo hela ubaki nayo tu ikusaidie vitu vinine hapo kwako.
 
Manyanza

Manyanza

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,439
Likes
22
Points
135
Manyanza

Manyanza

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,439 22 135
Hapa Bongo ni magumashi matupu kuna siku nimeenda kuchukua box lilikuwa na chocolate na Pipi tu dah jamaa walinichaji 35,000/= nilishangaa sana nikajisemea kwa kuwa ni zawadi kutoka kwa rafiki yangu Dussedolf Germany nitaichukua lakini ingekuwa namna gani ningeipotezea
 
C

cheseo

Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
80
Likes
3
Points
15
C

cheseo

Member
Joined Sep 21, 2011
80 3 15
Wadau naomba kusaidiwa,naamani kununua vitu ebay lakini naogopa vinaweza visifike,je ni njia salama kwa kwetu bongo?
 
C

cheseo

Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
80
Likes
3
Points
15
C

cheseo

Member
Joined Sep 21, 2011
80 3 15
Nimenunua kitu kwenye ebay, cost plus shipping ilikua USD 128.

Sikujua kama natakiwa kulipa kodi bse ni kitu kama kazawadi tu, nilipoenda kuchukua parcel yangu nikatakiwa kulipa 99,000 kama kodi.

Kwa muda nilisimama pale kuna watu kama wanne walichukua laptops bila kutozwa chochote, na wengine parcel zao walikua wanapewa tu moja kwa moja bila hata kufunguliwa

Hii inanifanya niamini kuwa kuna baadhi ya vitu havitozwi kodi, sasa kuna camera nimeiona katika ebay, nimeipenda nataka kuinunua lakini sijui kama camera zinachajiwa kodi na kama zinachajiwa itakua kiasi gani
Wadau naomba kusaidiwa,natamani kununua vitu ebay lakini naogopa vinaweza visifike,je ni njia salama kwa kwetu bongo?
 
JAPUONY

JAPUONY

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2010
Messages
374
Likes
5
Points
35
JAPUONY

JAPUONY

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2010
374 5 35
Wadau naomba kusaidiwa,natamani kununua vitu ebay lakini naogopa vinaweza visifike,je ni njia salama kwa kwetu bongo?
Usiogope, vinafika ila jaribu kuweka anwani mbayo inauhakika wa wewe kupokea mzigo wako.Nimenunua maranyingi na nimefanikiwa kupata mizigo yangu. Kazi njema.
 
C

cheseo

Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
80
Likes
3
Points
15
C

cheseo

Member
Joined Sep 21, 2011
80 3 15
Asante sana basi ntajaribu kununua kwanza kitu kidogo ili nijenge confidence then niendelee na vitu vikubwa! Nashkuru kwa ushauri
 
Yusomwasha

Yusomwasha

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2014
Messages
2,131
Likes
641
Points
280
Yusomwasha

Yusomwasha

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2014
2,131 641 280
duuuuuuh aisee nilitaka kununua bidhaa kama tv au simu hapo nitatozwa kodi??
 

Forum statistics

Threads 1,215,479
Members 463,207
Posts 28,550,224