Nifanyeje ili nipate government scholarship kwa ngazi ya Diploma?


Raggy Singo

Raggy Singo

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2015
Messages
250
Likes
186
Points
60
Raggy Singo

Raggy Singo

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2015
250 186 60
Wakuu,

Naomba msaada kwa anayejua procedure za kufuata ili kupata Udhamini wa masomo kwa serikali katika diploma ya uhandisi.

Asanteni.
 
fungi

fungi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2014
Messages
2,502
Likes
4,299
Points
280
fungi

fungi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2014
2,502 4,299 280
Utapata goverment sponsorship kama ulichaguliwa direct kutoka shule wakat wa selection
Kama ni msichana utapata ile GMU ipo DIT sijui kwa vyuo vyengine
ATC kuna kipindi niliona baadh ya course zikiwa na sponsorship lakin sijui kama bado ipo
 
N

nsekwa

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2015
Messages
894
Likes
1,312
Points
180
N

nsekwa

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2015
894 1,312 180
Kama ulijaza chaguo la kwanza kwenye zile selform za form four utapata direct. Mpaka mwaka jana na kurudi nyuma kulikuwa na mfumo wa mature entrance ATC, DIT na MIST ila kwa sasa sina uhakika kama bado zipo. Kwa wasichana ni rahisi, tembelea vyuo husika kuanzia mwezi February utapata maelekezo. Masharti uwe umefaulu Math, physics na moja kati ya chemistry au biology au geograph
 
Raggy Singo

Raggy Singo

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2015
Messages
250
Likes
186
Points
60
Raggy Singo

Raggy Singo

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2015
250 186 60
Kama ulijaza chaguo la kwanza kwenye zile selform za form four utapata direct. Mpaka mwaka jana na kurudi nyuma kulikuwa na mfumo wa mature entrance ATC, DIT na MIST ila kwa sasa sina uhakika kama bado zipo. Kwa wasichana ni rahisi, tembelea vyuo husika kuanzia mwezi February utapata maelekezo. Masharti uwe umefaulu Math, physics na moja kati ya chemistry au biology au geograph
Ahasante sana mkuu,vipi hiyo mature entrance examination inakuaje mkuu?
 
Korozoni

Korozoni

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2016
Messages
266
Likes
85
Points
45
Korozoni

Korozoni

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2016
266 85 45
Unaweza kwenda au kuandika barua wizara ya Elimu,ukatoa sababu zako na kusaidiwa!

Ukishindwa kabisa andika barua kwenda balozi za nchi kama China,Japan na Korea bila shaka utasaidiwa!

Pia kama siyo siasa tu,huenda mwaka huu watu wanaosoma Diploma ambazo zipo kwenye vipaumbele vya taifa wakapata mkopo kutoka loan board!keep your fingers crossed!utafanikiwa tu ndugu.
 
Korozoni

Korozoni

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2016
Messages
266
Likes
85
Points
45
Korozoni

Korozoni

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2016
266 85 45
Ahasante sana mkuu,vipi hiyo mature entrance examination inakuaje mkuu?
mkuu mature entry inawahusu wale ambao qualifications zao hazijajitosheleza kikamilifu,ipo kama bridging course hivi,na hao ndio ambao mara nyingi huwa wanajilipia ada na mahitaji mengine.

Mfano.ukisoma kwenye website ya DIT hawajaweka kigezo cha kuchaguliwa moja kwa moja kutoka shuleni ndipo ulipiwe bali wamesema uwe na ufaulu katika masomo ya Sayansi kiwango cha credit ambayo ni Maths,Physics/Engineering Science,Chemistry pamoja na English.


Nakushauri usipende kuchukulia kila unachoambiwa kuwa ni ukweli,ni vema utembelee website za vyuo husika ili ujisomee mwenyewe!
 
fungi

fungi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2014
Messages
2,502
Likes
4,299
Points
280
fungi

fungi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2014
2,502 4,299 280
mkuu mature entry inawahusu wale ambao qualifications zao hazijajitosheleza kikamilifu,ipo kama bridging course hivi,na hao ndio ambao mara nyingi huwa wanajilipia ada na mahitaji mengine.

Mfano.ukisoma kwenye website ya DIT hawajaweka kigezo cha kuchaguliwa moja kwa moja kutoka shuleni ndipo ulipiwe bali wamesema uwe na ufaulu katika masomo ya Sayansi kiwango cha credit ambayo ni Maths,Physics/Engineering Science,Chemistry pamoja na English.


Nakushauri usipende kuchukulia kila unachoambiwa kuwa ni ukweli,ni vema utembelee website za vyuo husika ili ujisomee mwenyewe!
Kwanza sio kweli kwamba mature entry ni kwa ajili ya wenye chini ya minimum qualification...Mature entry ulikuw ni mtihani maalumu wanaofaulu zaidi wanapewa ufadhili wa serekali na imefutwa teyari
Unayo semea wew ni Indirect entry ambayo huwa aidha
Pre entry/Access course ni course maalumu kwa ajili ya wenye minimum entry qualification na kwa DIT(sijui vyuo vyengine top three ya wanawake kila course huwa wanapewa udhamin wa serekali) waliobaki huwa wanasoma kwa private sponsorship

Direct entry imegawanyika sehemu mbili
Wale wanaochaguliwa direct kutoka shuleni na wanaoapply direct chuoni
Wale waliochaguliwa kutoka chuoni husoma kwa goverment sponsorship na walio apply husoma kwa private sponsorship...zamani ilikuw direct wote wanapewa goverment sponsorship mpaka miaka ya karibuni utaratibu ukabadilika
 
Raggy Singo

Raggy Singo

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2015
Messages
250
Likes
186
Points
60
Raggy Singo

Raggy Singo

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2015
250 186 60
So mkuu hiyo kuapply direct ndo inakuaje? Nielekeze mkuu pengine nikafanikiwa
 
Raggy Singo

Raggy Singo

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2015
Messages
250
Likes
186
Points
60
Raggy Singo

Raggy Singo

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2015
250 186 60
Unaweza kwenda au kuandika barua wizara ya Elimu,ukatoa sababu zako na kusaidiwa!

Ukishindwa kabisa andika barua kwenda balozi za nchi kama China,Japan na Korea bila shaka utasaidiwa!

Pia kama siyo siasa tu,huenda mwaka huu watu wanaosoma Diploma ambazo zipo kwenye vipaumbele vya taifa wakapata mkopo kutoka loan board!keep your fingers crossed!utafanikiwa tu ndugu.
Good courage, be blessed brother
 
fungi

fungi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2014
Messages
2,502
Likes
4,299
Points
280
fungi

fungi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2014
2,502 4,299 280
So mkuu hiyo kuapply direct ndo inakuaje? Nielekeze mkuu pengine nikafanikiwa
Kwenye mwezi wa 5 huwa wanafungua system ya ku apply
Kama una atleast phy C chem C math C bios C Engl C ni uhakika kupata
 
Raggy Singo

Raggy Singo

JF-Expert Member
Joined
Dec 8, 2015
Messages
250
Likes
186
Points
60
Raggy Singo

Raggy Singo

JF-Expert Member
Joined Dec 8, 2015
250 186 60
Nina A mbili na B moja chemia,ila watanipa scholarahip?
 
FAIZHAD

FAIZHAD

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2015
Messages
928
Likes
802
Points
180
FAIZHAD

FAIZHAD

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2015
928 802 180
Fuatilia kuomba chuo cha madini Dodoma nasikia nao wanatoa scholarship Kwa kozi za gesi na mafuta
 

Forum statistics

Threads 1,273,856
Members 490,528
Posts 30,493,607