Nianze na kuku wa aina gani kwa mtaji wa Tshs 400000

Ollachuga Oc

Ollachuga Oc

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2016
Messages
7,732
Points
2,000
Ollachuga Oc

Ollachuga Oc

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2016
7,732 2,000
Mkuu nipe iyo laki nne nipige mzigo forex Nina uhakika ndani ya wiki tatu tu nitapata faida zaidi ya Mara tatu yake ..nakupa laki nne yako na kamisheni kidgo kwa jinsi tutakavyo kuwa tumekubaliana..
 
EZZ CHEZZ

EZZ CHEZZ

Senior Member
Joined
Apr 10, 2011
Messages
159
Points
250
EZZ CHEZZ

EZZ CHEZZ

Senior Member
Joined Apr 10, 2011
159 250
Nadhani umeweka hukumu kwa kuzingatia unachofahamu tu. Huenda ikawa zaidi ya hapo. Mtu aweza fanikiwa kwa kufuga hao chotara au kienyeji na akafanikiwa vilevile. Na mwingine aweza fuga hao "wa kibiashara" na asifanikiwe.

Mafanikio hutokana na mambo mengi ambayo kwa sehemu kubwa yanamhusu mjasiriamali/mfugaji mwenyewe;

1. Malengo. Kuwa na lengo sahihi linalotekelezeka. Usifuge kwa kuwa tu umepata mtaji wa hiyo laki nne kwa mfano. Je unapenda ufugaji?

2. Utafiti. Fanya utafiti kuhusu mradi/lengo lako ili ubaini ikiwa lengo lako linatekelezeka. Tambua 'breed' sahihi ya kwenda nayo kwa kuzingatia malengo yako.

3. Maarifa. Hakikisha unafanya rejea ya kutosha juu ya mradi wako. Usiishie tu kujua ABC's za ufugaji, utafeli vibaya. Tafuta A, B, C, mpaka Z.

4. Msukumo, kujiamini, mtazamo, na sifa nyingine binafsi za mjasiriamali. Hakikisha hizo zote unazo au unakuwa nazo.

Narudia. Hufanikiwi kwa kuwa tu unafanya kitu ambacho ndiyo habari ya mjini (broilers & layers). Unafanikiwa kwa kuwa una mipango thabiti. Kila kitu ni mipango (planning).
Pia umetaja aina za kuku.

Kumbuka kuku wa Biashara ni wawili tu.
1. Brouler
2. Layers.

Hao ndo kuku kwa ajili ya biashara au kwa ajili ya kupata pesa

Kuku chotara na kuku wa kienyeji ni kwa ajili ya kuondoa umasikini tu.
 
Mr Confidential

Mr Confidential

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2018
Messages
696
Points
1,000
Mr Confidential

Mr Confidential

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2018
696 1,000
Nadhani umeweka hukumu kwa kuzingatia unachofahamu tu. Huenda ikawa zaidi ya hapo. Mtu aweza fanikiwa kwa kufuga hao chotara au kienyeji na akafanikiwa vilevile. Na mwingine aweza fuga hao "wa kibiashara" na asifanikiwe.

Mafanikio hutokana na mambo mengi ambayo kwa sehemu kubwa yanamhusu mjasiriamali/mfugaji mwenyewe;

1. Malengo. Kuwa na lengo sahihi linalotekelezeka. Usifuge kwa kuwa tu umepata mtaji wa hiyo laki nne kwa mfano. Je unapenda ufugaji?

2. Utafiti. Fanya utafiti kuhusu mradi/lengo lako ili ubaini ikiwa lengo lako linatekelezeka. Tambua 'breed' sahihi ya kwenda nayo kwa kuzingatia malengo yako.

3. Maarifa. Hakikisha unafanya rejea ya kutosha juu ya mradi wako. Usiishie tu kujua ABC's za ufugaji, utafeli vibaya. Tafuta A, B, C, mpaka Z.

4. Msukumo, kujiamini, mtazamo, na sifa nyingine binafsi za mjasiriamali. Hakikisha hizo zote unazo au unakuwa nazo.

Narudia. Hufanikiwi kwa kuwa tu unafanya kitu ambacho ndiyo habari ya mjini (broilers & layers). Unafanikiwa kwa kuwa una mipango thabiti. Kila kitu ni mipango (planning).
Nimepata kitu hapa
 
Kuziwa

Kuziwa

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2011
Messages
229
Points
250
Kuziwa

Kuziwa

JF-Expert Member
Joined May 23, 2011
229 250
Nimechelewa lakini ushauri wangu ni huu: kama banda lipo tayari, basi nunua kuroila wa angalau mwezi mmoja, kwa hiyo 400K nashauri utumie 250K kwa kununua majogoo 50 tu, anza kufuga mwezi angalau wa 6, hapa lengo ni mwezi wa 12 msimu wa sikukuu, utauza kila jogoo sh. 20,000×50=1,000,000, ile 150K iliyobakia kwenye mtaji ndio uitumie kwa ajili ya chakula cha kuku.Kwa maana hiyo sales itakua Mil 1 toa cost of good sold 400,000 utabakbna gross profit ya laki sita.
 
Mr Confidential

Mr Confidential

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2018
Messages
696
Points
1,000
Mr Confidential

Mr Confidential

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2018
696 1,000
Nimechelewa lakini ushauri wangu ni huu: kama banda lipo tayari, basi nunua kuroila wa angalau mwezi mmoja, kwa hiyo 400K nashauri utumie 250K kwa kununua majogoo 50 tu, anza kufuga mwezi angalau wa 6, hapa lengo ni mwezi wa 12 msimu wa sikukuu, utauza kila jogoo sh. 20,000×50=1,000,000, ile 150K iliyobakia kwenye mtaji ndio uitumie kwa ajili ya chakula cha kuku.Kwa maana hiyo sales itakua Mil 1 toa cost of good sold 400,000 utabakbna gross profit ya laki sita.
Asante kwa mchango makini
 
MKANDAHARI

MKANDAHARI

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2011
Messages
3,077
Points
2,000
MKANDAHARI

MKANDAHARI

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2011
3,077 2,000
Haya mkuu, ngoja nipambane. Nitakuja na mrejesho maana nimejiwekea lengo by december niwe na kuku zaidi ya 400. Na siongezi kununua, nacheza na hawa hawa wazaliane. Nimeweka lengo by december 2020 nitakuwa na kuku 1000. Hapo sitataka wazidi hapo, nitakuwa napunguza kwa kuwauza.
Mkuu hebu tupe mrejesho, washafika wangapi huko?
 

Forum statistics

Threads 1,336,205
Members 512,562
Posts 32,530,421
Top