Nianze na kuku wa aina gani kwa mtaji wa Tshs 400000

Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined
Sep 20, 2016
Messages
2,678
Points
2,000
Kididimo

Kididimo

JF-Expert Member
Joined Sep 20, 2016
2,678 2,000
Mkuu acha mm niotee kuwa banda unalo, ngoja nikupe estimates kutokana na uzoefu wangu mdogo ktk kufanya hii shughuli (hands on experience) ingawa si ya muda mrefu sana.

Assume unanunua layers 250 ambao kama utafanikiwa kuwatunza vizuri tuseme kwa efficiency ya 90% mpaka wakati wa kutaga uwe na kuku hai na wanaotaga kati ya 200 na 220, uwe na uwezo wa kupata angalau trei 7 kwa siku.

Bei (Tsh) nitakazoziweka ni makisio lkn yanayokaribiana na ukweli.

Vifaranga 250@2,300/ = 575,000/-

Chakula Starter
Wiki ya 1 hadi ya 7 mifuko 4 (50kg) @58,000/ = 232,000/-

Chakula Grower
Wiki ya 8 hadi 11 mifuko 11 (50kg) @ 46,000/ = 506,000/-

Wiki ya 12 hadi ya ya 16 mifuko 14 @ 46,000/ = 644,000/

Wiki ya 17 hadi ya 20 jumla ya mifuko ya chakula 14 hapa nachanganya 7 (grower) na 7 (layers)
- 7 (grower) @ 46,000/ = 322,000/
- 7 (layers) @ 50,000/ = 350,000/

Chakula Layers
Wiki ya 21 hadi ya 28 mifuko 34 @ 50,000/ = 1,700,000/-

Assumption ni kuwa by wiki ya 28 kuku watakuwa wameshaanza kutaka na wanajilisha wenyewe.

Jumla yote ni 4,329,000/-

Hapa bado gharama za chanjo na madawa yatakayohitajika pamoja na posho ya mtu atakayekuwa anawahudumia kama si ww mwenyewe.
Duuu hapo umempoteza mazima.
 
Executor

Executor

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2014
Messages
495
Points
500
Executor

Executor

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2014
495 500
Nachojua katika kitu chochote hutakiwi kuanza pakubwa, 400k unaweza kuanza na kufuga ila usiexpect pakubwa mara moja, nunua kuku chotara wa5 au 6 wakubwa mmoja akiwa jogoo, andaa mabanda mazuri na safi, nunua chakula bora pamoja na chakula cha kuboost kuku kutaga, baada ya muda wataanza kutaga kumbuka kuwaandalia mahali pazuri pakutagia kisha collect mayai kila wanapotaga,maana yake kila siku tutakuwa tunaexpect mayai matano au 4 ambapo kwa ck 6 ni 30 au 24,peleka kutotolesha ukipata vifaranga andaa mabanda yakuwalea wew mwenyew....

Cycle io itaendelea na kujikuta baada ya miez almost 6 mpk mwaka ukawa na zaidi ya kuku 150+
 
Kibo Jr

Kibo Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2018
Messages
444
Points
250
Kibo Jr

Kibo Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2018
444 250
Mkuu Hongera kwa Jitihada kwanza. Pili kwa huo mtaji ili ku Break even au kupata faida itakuchukua muda mrefu sana.

Na pia kama ndo unategemea hiyo basi itakuwa shida sana.

Kwenye Biashara ya Kuku tusema Value Chain yake kuna mambo mengi sana.

1. Wauza madawa ya kuku
2. Wauza vifaa vya kuku kama Drinker na kadhalika.
3. Wanunuzi wa kati.
4. Wauza vifaranga
5.Wauza vyakula
6. Waongeza thamani na kadhalika.

So kwa mtaji huo unaweza sio lazima na wewe ufuge unaweza anzia pale ambapo wenzako wameisha.
Wenzako si wanaishia kwenye kufuga basi anzi pale. Au kwenyr mayai anzia pale wanapo ishia wao.

Unaweza ukawa unanunua mayai na ku resale hata ukipata faida sh 1000 kila trei bado ni kubwa sana make hukuwa nayo hiyo 1000.

Hii inaweza kuza mtaji zaidi. Kufuga ni Changamoto na ili upate faida unahitaji mtaji mkubwa sana

Ni hayo tu
Mkuu uko nondo sanaa
 
KeyserSoze

KeyserSoze

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2014
Messages
2,685
Points
2,000
KeyserSoze

KeyserSoze

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2014
2,685 2,000
soko unalo ?, soko ndio kila kitu.., to wet your feet kama unaweza na margin ipo anza kwa kununua na kuuza uone kama biashara inakufaa.., na utakapoanza anza kidogo kidogo kama learning curve.., usije ukaingia mazima ukaua mtaji...

Kuna wafugaji wa kutosha wamefanikiwa..., pia kuna waliojaribu kufuga wengi tu wakalia kilio cha kusaga meno.., ili kujua wewe ni yupi kati ya hao anza kidogo kidogo
 
EddoLexus

EddoLexus

Member
Joined
Jul 21, 2019
Messages
16
Points
45
EddoLexus

EddoLexus

Member
Joined Jul 21, 2019
16 45
Huu uzi wako nimeuona tangu siku uliyopost ila sikuwa na muda wa kutoa mchango wangu, naomba leo nikujibu.
Iko hivi, kwanza ili kuamua uanze na kuku wa aina gani lazima uamue kufanya tathmini ya soko lako.
  1. Wateja unaowalenga ni wenye kuhitaji aina gani ya kuku au mayai?
  2. Eneo la kufugia likoje? Kama uko sehemu inayobana itabidi uwafugie ndani tu kwenye banda, hivyo ni busara ufuge chotara au wa kisasa (broilers au layers). Kama uko sehemu ya wazi kama vile shambani eneo kubwa nakushauri fuga kienyeji utafaidi sana. Maana utawaachia tu nje muda mwingi wanajitafutia chakula wakirudi utawaongezea kidogo,.
  3. Kuna gharama za banda kwa ajili ya usalama, sijui kama umejipangaje. Wafugaji wengi wanapenda kujenga mabanda ambayo ni gharama nafuu lakini inawagharimu sana baadaye kwa kuku kuibiwa. Mfano banda la mabanzi au bati na nyavu tuu. Kuna mtu alifuga kuku wakafikia 40 alafu wakachukuliwa wote kwa usiku mmoja. Ni vyema ukajenga banda imara lenye usalama wa 98% kama ilivyo nyumba yako ya kuishi.
  4. Ufugaji wa kuku ni progresive project ambayo inakua kwa spidi ya haraka. Kwa hiyo ni bora ukaanza kidogo sana. Kama ni kienyeji pure breed anza na hata kuku kumi tu au pungufu na jogoo mmoja. Nikupe uzoefu wangu. Nilianza na tetea mmoja na jogoo mmoja mwezi january mwaka huu. Mwezi wa 3 nikaongeza tetea 2, mwezi wa nne nikaongeza zingine 2, mwezi wa tano nikaongeza tena 2, na june nikaongeza 2. Sasa hivi vifaranga wa kwanza kabisa wameshakuwa wakubwa na wanatetea tayari kwa kuanza kutaga. Huku nina vifaranga vingine takriban 50 kutokana na hao tetea ambao idadi yao ni chini ya 10. Hao ninaosema ni vifaranga wengine mwezi ujao wataanza kutetea, wengine mwezi mwingine na kuendelea. Sasa hivi wengine wanne wanalalia, kwa maana nyingine baada ya wiki 2 zijazo idadi ya vifaranga itafikia 90. Bada ya muda mfupi ujao idadi itapanda na kufikia mara tatu au nne kwa muda mfupi sana. Ukuaji huu unatakiwa uendane na upanuzi wa miundo mbinu. Faida niliyo nayo nina eneo kubwa sana la kuwalishia kwa hiyo asubuhi wanatoka huko nje wanazurura na kuokota mchwa, wadudu wengine na pia majani. Wakirudi nawarushia mikono mikono miwili ya mahindi na mkono mmoja wa ngano au mtama. Baada ya hapo nawawekea hydroponics ambazo nimetengeneza mwenyewe kutokana na ngano. Then wanarudi tena kwenye mizunguko yao. Ni burudani tuu.
  5. Muhimu kuzingatia chanjo na daa za minyoo kwa wakati. Usidharau, hata kama una kuku 10 tuu, wape chanjo sahihi kwa wakati sahihi. Pia dawa ya minyoo itasaidia sana uzalishaji usishuke.
  6. Muombe Mungu akupiganie,
  7. Jitahidi kudhibiti wanyama hatarishi kama mwewe na vicheche (kama ufugaji wako ni huria).
Niishie hapo kwa leo
Kwa kukazia tu hapo ni kweli kabisa kuku wa kienyeji kama hutakuwa makini kwenye vifaranga utaishia kuwaona kuku wakubwa tu, handling ya vifaranga 50 is not a joke kama hujaweka sawa mazingira
 
Mr Confidential

Mr Confidential

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2018
Messages
697
Points
1,000
Mr Confidential

Mr Confidential

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2018
697 1,000
Kwa kukazia tu hapo ni kweli kabisa kuku wa kienyeji kama hutakuwa makini kwenye vifaranga utaishia kuwaona kuku wakubwa tu, handling ya vifaranga 50 is not a joke kama hujaweka sawa mazingira
Nimekupata mkuu
 
Don Vito

Don Vito

JF-Expert Member
Joined
Jul 15, 2018
Messages
385
Points
500
Don Vito

Don Vito

JF-Expert Member
Joined Jul 15, 2018
385 500
Haya mkuu, ngoja nipambane. Nitakuja na mrejesho maana nimejiwekea lengo by december niwe na kuku zaidi ya 400. Na siongezi kununua, nacheza na hawa hawa wazaliane. Nimeweka lengo by december 2020 nitakuwa na kuku 1000. Hapo sitataka wazidi hapo, nitakuwa napunguza kwa kuwauza.
Mkuu shukrani kwa mchango wako hapa, nimepitia threads zako zote za zamani , ulikua na visa sana na mabalaa . Siku hizi umepunguza sana kuandika humu jukwaani
 
Mr Confidential

Mr Confidential

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2018
Messages
697
Points
1,000
Mr Confidential

Mr Confidential

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2018
697 1,000
Mkuu shukrani kwa mchango wako hapa, nimepitia threads zako zote za zamani , ulikua na visa sana na mabalaa . Siku hizi umepunguza sana kuandika humu jukwaani
 
upalala

upalala

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2017
Messages
303
Points
250
upalala

upalala

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2017
303 250
Huu uzi wako nimeuona tangu siku uliyopost ila sikuwa na muda wa kutoa mchango wangu, naomba leo nikujibu.
Iko hivi, kwanza ili kuamua uanze na kuku wa aina gani lazima uamue kufanya tathmini ya soko lako.
  1. Wateja unaowalenga ni wenye kuhitaji aina gani ya kuku au mayai?
  2. Eneo la kufugia likoje? Kama uko sehemu inayobana itabidi uwafugie ndani tu kwenye banda, hivyo ni busara ufuge chotara au wa kisasa (broilers au layers). Kama uko sehemu ya wazi kama vile shambani eneo kubwa nakushauri fuga kienyeji utafaidi sana. Maana utawaachia tu nje muda mwingi wanajitafutia chakula wakirudi utawaongezea kidogo,.
  3. Kuna gharama za banda kwa ajili ya usalama, sijui kama umejipangaje. Wafugaji wengi wanapenda kujenga mabanda ambayo ni gharama nafuu lakini inawagharimu sana baadaye kwa kuku kuibiwa. Mfano banda la mabanzi au bati na nyavu tuu. Kuna mtu alifuga kuku wakafikia 40 alafu wakachukuliwa wote kwa usiku mmoja. Ni vyema ukajenga banda imara lenye usalama wa 98% kama ilivyo nyumba yako ya kuishi.
  4. Ufugaji wa kuku ni progresive project ambayo inakua kwa spidi ya haraka. Kwa hiyo ni bora ukaanza kidogo sana. Kama ni kienyeji pure breed anza na hata kuku kumi tu au pungufu na jogoo mmoja. Nikupe uzoefu wangu. Nilianza na tetea mmoja na jogoo mmoja mwezi january mwaka huu. Mwezi wa 3 nikaongeza tetea 2, mwezi wa nne nikaongeza zingine 2, mwezi wa tano nikaongeza tena 2, na june nikaongeza 2. Sasa hivi vifaranga wa kwanza kabisa wameshakuwa wakubwa na wanatetea tayari kwa kuanza kutaga. Huku nina vifaranga vingine takriban 50 kutokana na hao tetea ambao idadi yao ni chini ya 10. Hao ninaosema ni vifaranga wengine mwezi ujao wataanza kutetea, wengine mwezi mwingine na kuendelea. Sasa hivi wengine wanne wanalalia, kwa maana nyingine baada ya wiki 2 zijazo idadi ya vifaranga itafikia 90. Bada ya muda mfupi ujao idadi itapanda na kufikia mara tatu au nne kwa muda mfupi sana. Ukuaji huu unatakiwa uendane na upanuzi wa miundo mbinu. Faida niliyo nayo nina eneo kubwa sana la kuwalishia kwa hiyo asubuhi wanatoka huko nje wanazurura na kuokota mchwa, wadudu wengine na pia majani. Wakirudi nawarushia mikono mikono miwili ya mahindi na mkono mmoja wa ngano au mtama. Baada ya hapo nawawekea hydroponics ambazo nimetengeneza mwenyewe kutokana na ngano. Then wanarudi tena kwenye mizunguko yao. Ni burudani tuu.
  5. Muhimu kuzingatia chanjo na daa za minyoo kwa wakati. Usidharau, hata kama una kuku 10 tuu, wape chanjo sahihi kwa wakati sahihi. Pia dawa ya minyoo itasaidia sana uzalishaji usishuke.
  6. Muombe Mungu akupiganie,
  7. Jitahidi kudhibiti wanyama hatarishi kama mwewe na vicheche (kama ufugaji wako ni huria).
Niishie hapo kwa leo
Asante hata mm nimepata kitu kutoka kwako .barikiwa sana
 
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2014
Messages
2,213
Points
2,000
M

mbu wa dengue

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2014
2,213 2,000
Huu uzi wako nimeuona tangu siku uliyopost ila sikuwa na muda wa kutoa mchango wangu, naomba leo nikujibu.
Iko hivi, kwanza ili kuamua uanze na kuku wa aina gani lazima uamue kufanya tathmini ya soko lako.
  1. Wateja unaowalenga ni wenye kuhitaji aina gani ya kuku au mayai?
  2. Eneo la kufugia likoje? Kama uko sehemu inayobana itabidi uwafugie ndani tu kwenye banda, hivyo ni busara ufuge chotara au wa kisasa (broilers au layers). Kama uko sehemu ya wazi kama vile shambani eneo kubwa nakushauri fuga kienyeji utafaidi sana. Maana utawaachia tu nje muda mwingi wanajitafutia chakula wakirudi utawaongezea kidogo,.
  3. Kuna gharama za banda kwa ajili ya usalama, sijui kama umejipangaje. Wafugaji wengi wanapenda kujenga mabanda ambayo ni gharama nafuu lakini inawagharimu sana baadaye kwa kuku kuibiwa. Mfano banda la mabanzi au bati na nyavu tuu. Kuna mtu alifuga kuku wakafikia 40 alafu wakachukuliwa wote kwa usiku mmoja. Ni vyema ukajenga banda imara lenye usalama wa 98% kama ilivyo nyumba yako ya kuishi.
  4. Ufugaji wa kuku ni progresive project ambayo inakua kwa spidi ya haraka. Kwa hiyo ni bora ukaanza kidogo sana. Kama ni kienyeji pure breed anza na hata kuku kumi tu au pungufu na jogoo mmoja. Nikupe uzoefu wangu. Nilianza na tetea mmoja na jogoo mmoja mwezi january mwaka huu. Mwezi wa 3 nikaongeza tetea 2, mwezi wa nne nikaongeza zingine 2, mwezi wa tano nikaongeza tena 2, na june nikaongeza 2. Sasa hivi vifaranga wa kwanza kabisa wameshakuwa wakubwa na wanatetea tayari kwa kuanza kutaga. Huku nina vifaranga vingine takriban 50 kutokana na hao tetea ambao idadi yao ni chini ya 10. Hao ninaosema ni vifaranga wengine mwezi ujao wataanza kutetea, wengine mwezi mwingine na kuendelea. Sasa hivi wengine wanne wanalalia, kwa maana nyingine baada ya wiki 2 zijazo idadi ya vifaranga itafikia 90. Bada ya muda mfupi ujao idadi itapanda na kufikia mara tatu au nne kwa muda mfupi sana. Ukuaji huu unatakiwa uendane na upanuzi wa miundo mbinu. Faida niliyo nayo nina eneo kubwa sana la kuwalishia kwa hiyo asubuhi wanatoka huko nje wanazurura na kuokota mchwa, wadudu wengine na pia majani. Wakirudi nawarushia mikono mikono miwili ya mahindi na mkono mmoja wa ngano au mtama. Baada ya hapo nawawekea hydroponics ambazo nimetengeneza mwenyewe kutokana na ngano. Then wanarudi tena kwenye mizunguko yao. Ni burudani tuu.
  5. Muhimu kuzingatia chanjo na daa za minyoo kwa wakati. Usidharau, hata kama una kuku 10 tuu, wape chanjo sahihi kwa wakati sahihi. Pia dawa ya minyoo itasaidia sana uzalishaji usishuke.
  6. Muombe Mungu akupiganie,
  7. Jitahidi kudhibiti wanyama hatarishi kama mwewe na vicheche (kama ufugaji wako ni huria).
Niishie hapo kwa leo
Mkuu post yako nimeielewa vizuri.
Ila Niko na swali moja,ufugaji Kama ambao unafanya wewe mtu anatakiwa awe na eneo la kuanzia ukubwa gani?
Kwa mfano Mimi kaeneo kangu kana ukubwa wa mita 13x15.
Eneo kama hili linafaa zaidi kwa ufugaji wa kuku wa aina gani?
 
Agustino87

Agustino87

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2013
Messages
3,900
Points
2,000
Agustino87

Agustino87

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2013
3,900 2,000
Mkuu acha mm niotee kuwa banda unalo, ngoja nikupe estimates kutokana na uzoefu wangu mdogo ktk kufanya hii shughuli (hands on experience) ingawa si ya muda mrefu sana.

Assume unanunua layers 250 ambao kama utafanikiwa kuwatunza vizuri tuseme kwa efficiency ya 90% mpaka wakati wa kutaga uwe na kuku hai na wanaotaga kati ya 200 na 220, uwe na uwezo wa kupata angalau trei 7 kwa siku.

Bei (Tsh) nitakazoziweka ni makisio lkn yanayokaribiana na ukweli.

Vifaranga 250@2,300/ = 575,000/-

Chakula Starter
Wiki ya 1 hadi ya 7 mifuko 4 (50kg) @58,000/ = 232,000/-

Chakula Grower
Wiki ya 8 hadi 11 mifuko 11 (50kg) @ 46,000/ = 506,000/-

Wiki ya 12 hadi ya ya 16 mifuko 14 @ 46,000/ = 644,000/

Wiki ya 17 hadi ya 20 jumla ya mifuko ya chakula 14 hapa nachanganya 7 (grower) na 7 (layers)
- 7 (grower) @ 46,000/ = 322,000/
- 7 (layers) @ 50,000/ = 350,000/

Chakula Layers
Wiki ya 21 hadi ya 28 mifuko 34 @ 50,000/ = 1,700,000/-

Assumption ni kuwa by wiki ya 28 kuku watakuwa wameshaanza kutaka na wanajilisha wenyewe.

Jumla yote ni 4,329,000/-

Hapa bado gharama za chanjo na madawa yatakayohitajika pamoja na posho ya mtu atakayekuwa anawahudumia kama si ww mwenyewe.
Kama na hivi naacha kufuga aises
 
S

SIPIYU30

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
1,183
Points
2,000
S

SIPIYU30

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
1,183 2,000
Mkuu post yako nimeielewa vizuri.
Ila Niko na swali moja,ufugaji Kama ambao unafanya wewe mtu anatakiwa awe na eneo la kuanzia ukubwa gani?
Kwa mfano Mimi kaeneo kangu kana ukubwa wa mita 13x15.
Eneo kama hili linafaa zaidi kwa ufugaji wa kuku wa aina gani?
Hilo eneo dogo kwa free range. Kama unawafugia wenye banda space inatakiwa mita moja ya mraba kuku wanne.
 
puttin

puttin

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2015
Messages
212
Points
500
puttin

puttin

JF-Expert Member
Joined May 17, 2015
212 500
Huu uzi wako nimeuona tangu siku uliyopost ila sikuwa na muda wa kutoa mchango wangu, naomba leo nikujibu.
Iko hivi, kwanza ili kuamua uanze na kuku wa aina gani lazima uamue kufanya tathmini ya soko lako.
  1. Wateja unaowalenga ni wenye kuhitaji aina gani ya kuku au mayai?
  2. Eneo la kufugia likoje? Kama uko sehemu inayobana itabidi uwafugie ndani tu kwenye banda, hivyo ni busara ufuge chotara au wa kisasa (broilers au layers). Kama uko sehemu ya wazi kama vile shambani eneo kubwa nakushauri fuga kienyeji utafaidi sana. Maana utawaachia tu nje muda mwingi wanajitafutia chakula wakirudi utawaongezea kidogo,.
  3. Kuna gharama za banda kwa ajili ya usalama, sijui kama umejipangaje. Wafugaji wengi wanapenda kujenga mabanda ambayo ni gharama nafuu lakini inawagharimu sana baadaye kwa kuku kuibiwa. Mfano banda la mabanzi au bati na nyavu tuu. Kuna mtu alifuga kuku wakafikia 40 alafu wakachukuliwa wote kwa usiku mmoja. Ni vyema ukajenga banda imara lenye usalama wa 98% kama ilivyo nyumba yako ya kuishi.
  4. Ufugaji wa kuku ni progresive project ambayo inakua kwa spidi ya haraka. Kwa hiyo ni bora ukaanza kidogo sana. Kama ni kienyeji pure breed anza na hata kuku kumi tu au pungufu na jogoo mmoja. Nikupe uzoefu wangu. Nilianza na tetea mmoja na jogoo mmoja mwezi january mwaka huu. Mwezi wa 3 nikaongeza tetea 2, mwezi wa nne nikaongeza zingine 2, mwezi wa tano nikaongeza tena 2, na june nikaongeza 2. Sasa hivi vifaranga wa kwanza kabisa wameshakuwa wakubwa na wanatetea tayari kwa kuanza kutaga. Huku nina vifaranga vingine takriban 50 kutokana na hao tetea ambao idadi yao ni chini ya 10. Hao ninaosema ni vifaranga wengine mwezi ujao wataanza kutetea, wengine mwezi mwingine na kuendelea. Sasa hivi wengine wanne wanalalia, kwa maana nyingine baada ya wiki 2 zijazo idadi ya vifaranga itafikia 90. Bada ya muda mfupi ujao idadi itapanda na kufikia mara tatu au nne kwa muda mfupi sana. Ukuaji huu unatakiwa uendane na upanuzi wa miundo mbinu. Faida niliyo nayo nina eneo kubwa sana la kuwalishia kwa hiyo asubuhi wanatoka huko nje wanazurura na kuokota mchwa, wadudu wengine na pia majani. Wakirudi nawarushia mikono mikono miwili ya mahindi na mkono mmoja wa ngano au mtama. Baada ya hapo nawawekea hydroponics ambazo nimetengeneza mwenyewe kutokana na ngano. Then wanarudi tena kwenye mizunguko yao. Ni burudani tuu.
  5. Muhimu kuzingatia chanjo na daa za minyoo kwa wakati. Usidharau, hata kama una kuku 10 tuu, wape chanjo sahihi kwa wakati sahihi. Pia dawa ya minyoo itasaidia sana uzalishaji usishuke.
  6. Muombe Mungu akupiganie,
  7. Jitahidi kudhibiti wanyama hatarishi kama mwewe na vicheche (kama ufugaji wako ni huria).
Niishie hapo kwa leo
Hapo kwenye dawa na chanjo na Hydroponic kuna udadavuzi kidogo unaweza toa....?
 
EvilSpirit

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2017
Messages
1,610
Points
2,000
EvilSpirit

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2017
1,610 2,000
sikiwa wewe fuga kuku wanaoperform vizuri kwenye nyama na mayai,na hata ustahimilivu wa mazingira,fuga kuroiler
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
32,922
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
32,922 2,000
Kila la kheri... natumae umepata muongozo wa kutosha...



Cc: mahondaw
 

Forum statistics

Threads 1,336,217
Members 512,562
Posts 32,531,042
Top