Ni vizuri kwenda kwenye msiba. Je ni busara kufanya safari mbili kwa tukio moja?.


S

Sengeon

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2011
Messages
531
Likes
2
Points
0
S

Sengeon

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2011
531 2 0
Mheshimiwa Kikwete alihudhuria kwenye msiba wa Mandela na baadae kwenye mazishi. Nini maana yake Raisi kufanya safari mbili kwa tukio moja?. Obama na marais wa nchi zingine wameenda mara moja tu kule. Tanzania ni Nchi maskini kiasi kwamba haikustahili kabisa Raisi kufanya safari mara mbili kwa tukio moja. Tafsiri ndogo ya safari hizo ni ufujaji tu wa fedha za watanzania. Hata hivyo inaonyesaha washauri wa rais ni watu ambao hawako vizuri kabisa. Ikumbukwe kuwa kuna vijiji mpaka sasa havina hata kisima cha maji masafi wakati viongozi wanafanya safari za hasara. Simaanishi kuwa ni makosa kuhudhuria kwenye msiba ila kuhudhuria mara mbili nachukulia kuwa ni ufujaji wa fedha za uma. Mungu amlaze shujaa wetu wa Afrca pema peponi. Amen.
 
M

Moony

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2011
Messages
1,603
Likes
14
Points
135
M

Moony

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2011
1,603 14 135
mtu kukujibu ni kuwa sawa nawe na kupoteza muda, tukuache ulivyo...
 
believer

believer

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2012
Messages
592
Likes
9
Points
35
believer

believer

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2012
592 9 35
Msiba huu msilete siasa,we have a lot in common kati ya TZ na RSA,sioni tatizo Raisi kuhudhuria kikamilifu,nothing binds USA & RSA as much as we are,ni kwel una hasira na uchungu juu ya hii nchi,lkn ktk ili let the president on behalf of us(a nation)send tata madiba on his last journey.
 
Ticha

Ticha

Senior Member
Joined
Aug 26, 2007
Messages
135
Likes
0
Points
33
Ticha

Ticha

Senior Member
Joined Aug 26, 2007
135 0 33
We si mwafrika,maana ya kwenda msibani hujui?
 
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined
Jul 5, 2011
Messages
14,470
Likes
3,142
Points
280
masopakyindi

masopakyindi

JF-Expert Member
Joined Jul 5, 2011
14,470 3,142 280
Mheshimiwa Kikwete alihudhuria kwenye msiba wa Mandela na baadae kwenye mazishi. Nini maana yake Raisi kufanya safari mbili kwa tukio moja?. Obama na marais wa nchi zingine wameenda mara moja tu kule. Tanzania ni Nchi maskini kiasi kwamba haikustahili kabisa Raisi kufanya safari mara mbili kwa tukio moja. Tafsiri ndogo ya safari hizo ni ufujaji tu wa fedha za watanzania. Hata hivyo inaonyesaha washauri wa rais ni watu ambao hawako vizuri kabisa. Ikumbukwe kuwa kuna vijiji mpaka sasa havina hata kisima cha maji masafi wakati viongozi wanafanya safari za hasara. Simaanishi kuwa ni makosa kuhudhuria kwenye msiba ila kuhudhuria mara mbili nachukulia kuwa ni ufujaji wa fedha za uma. Mungu amlaze shujaa wetu wa Afrca pema peponi. Amen.
Tatizo kubwa la nyie vijana wa jana ni kutojua uhusiana wa Tanzania na nchi nyingi kudini mwa Afrika.
Jisomeeni juhudi za Mwalimu na jinsi viongoxi kama Mandela, Tanzania ilikuwa kama ndugu wa damu.

Kwa mfano tu ikaja mtoa mada ukafiwa na mzazi wako, anza kujishaua shaua kwa kuingia mitini na uone wana ukoo watakapo kumaliza.
Rais wa Marekani mwenyewe kawabeba marais wastaafu lukuki kwenda karibu km 17000 kwenda na kurudi, itakuwa JK?
 
Ze mimi

Ze mimi

Senior Member
Joined
Oct 13, 2013
Messages
128
Likes
6
Points
35
Ze mimi

Ze mimi

Senior Member
Joined Oct 13, 2013
128 6 35
We si mwafrika,maana ya kwenda msibani hujui?
Swala sio kwenda msibani ila kama alijua atahitajika awepo siku ya mazishi alikua na sababu gani ya msingi kwenda ile safari ya kwanza?Miongoni mwa nchi ambazo hazikuhudhulia mazishi ya Madiba ni Israel kwa kukosa fedha kwa ajiri ya safari,hii haimaanishi kwamba Israel ni nchi maskini lahasha ila hawakua na fedha zisizokua na malengo maalumu sasa iweje nchi kama Tz kufanya safari mbilimbili kwa tukio moja?Hii ni aibu sana kwa viongozi wanaojua hasa nini naana ya fedha za umma,hii inaashiria kwa kiwango kikubwa kabisa ni namna gani viongozi wetu wasivyojali umaskini wa walipa kodi ambao ni sisi wananchi kwa kuchezea fedha zetu bila hata huruma wakituacha kukifa na umaskini kwa ajiri ya kunyonywa jasho letu.Hivi hawa wanaoitwa washauri wa Rais wanauchungu na nchi hii?Maana hawa ndio wamekua wakimpotosha Rais mara zote kwa maslahi yao binafsi huku wakimuacha Rais akionekana ndiye mwenye makosa.
Mungu ibariki Afrika,Mungu ibariki Tanzania.
 
S

Sengeon

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2011
Messages
531
Likes
2
Points
0
S

Sengeon

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2011
531 2 0
Swala sio kwenda msibani ila kama alijua atahitajika awepo siku ya mazishi alikua na sababu gani ya msingi kwenda ile safari ya kwanza?Miongoni mwa nchi ambazo hazikuhudhulia mazishi ya Madiba ni Israel kwa kukosa fedha kwa ajiri ya safari,hii haimaanishi kwamba Israel ni nchi maskini lahasha ila hawakua na fedha zisizokua na malengo maalumu sasa iweje nchi kama Tz kufanya safari mbilimbili kwa tukio moja?Hii ni aibu sana kwa viongozi wanaojua hasa nini naana ya fedha za umma,hii inaashiria kwa kiwango kikubwa kabisa ni namna gani viongozi wetu wasivyojali umaskini wa walipa kodi ambao ni sisi wananchi kwa kuchezea fedha zetu bila hata huruma wakituacha kukifa na umaskini kwa ajiri ya kunyonywa jasho letu.Hivi hawa wanaoitwa washauri wa Rais wanauchungu na nchi hii?Maana hawa ndio wamekua wakimpotosha Rais mara zote kwa maslahi yao binafsi huku wakimuacha Rais akionekana ndiye mwenye makosa.
Mungu ibariki Afrika,Mungu ibariki Tanzania.
Ahsante kwa ufafanuzi mkuu.
 
R

Rover Rider

Member
Joined
Nov 18, 2013
Messages
68
Likes
7
Points
15
R

Rover Rider

Member
Joined Nov 18, 2013
68 7 15
mtu kukujibu ni kuwa sawa nawe na kupoteza muda, tukuache ulivyo...
Jibu swal ww mbulula. au kisa unalishwa na kuvishwa na baba'ako aliye CCM ndo unaona kila kitu poa poa.? Kuna watu wana shida ya maji, umeme na ata chakula. ww huwez kuona uchungu sabab hujapitia uko. Ubongo wako una carbon mpaka uende India ukausugue na msasa ndo uta-thnk straight.
 
Gwangambo

Gwangambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
3,653
Likes
94
Points
145
Gwangambo

Gwangambo

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2012
3,653 94 145
Tatizo kubwa la nyie vijana wa jana ni kutojua uhusiana wa Tanzania na nchi nyingi kudini mwa Afrika.
Jisomeeni juhudi za Mwalimu na jinsi viongoxi kama Mandela, Tanzania ilikuwa kama ndugu wa damu.

Kwa mfano tu ikaja mtoa mada ukafiwa na mzazi wako, anza kujishaua shaua kwa kuingia mitini na uone wana ukoo watakapo kumaliza.
Rais wa Marekani mwenyewe kawabeba marais wastaafu lukuki kwenda karibu km 17000 kwenda na kurudi, itakuwa JK?
Duuh!Mkuu una mafua? au viloba jogoo mixer na K-Vant na miraa? Ulinkafu ughwe?
 
Gwangambo

Gwangambo

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2012
Messages
3,653
Likes
94
Points
145
Gwangambo

Gwangambo

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2012
3,653 94 145
Mheshimiwa Kikwete alihudhuria kwenye msiba wa Mandela na baadae kwenye mazishi. Nini maana yake Raisi kufanya safari mbili kwa tukio moja?. Obama na marais wa nchi zingine wameenda mara moja tu kule. Tanzania ni Nchi maskini kiasi kwamba haikustahili kabisa Raisi kufanya safari mara mbili kwa tukio moja. Tafsiri ndogo ya safari hizo ni ufujaji tu wa fedha za watanzania. Hata hivyo inaonyesaha washauri wa rais ni watu ambao hawako vizuri kabisa. Ikumbukwe kuwa kuna vijiji mpaka sasa havina hata kisima cha maji masafi wakati viongozi wanafanya safari za hasara. Simaanishi kuwa ni makosa kuhudhuria kwenye msiba ila kuhudhuria mara mbili nachukulia kuwa ni ufujaji wa fedha za uma. Mungu amlaze shujaa wetu wa Afrca pema peponi. Amen.
Kweli wewe ni Senge-on kama ID yako, you better be Senge-off kama huna hoja.
 
mzaramo

mzaramo

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2006
Messages
6,363
Likes
4,494
Points
280
mzaramo

mzaramo

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2006
6,363 4,494 280
uhusiano wa tanzania na south africa ni tofauti na uhusiano wa south africa na israel au south africa na marekani....kama raisi ratiba inamruhusu hakuna tatizo katika hilo kwetu waafrica kushiriki msiba wa jirani yako ni zaidi ya utu na wema...usilete siasa msibani
 
S

Sengeon

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2011
Messages
531
Likes
2
Points
0
S

Sengeon

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2011
531 2 0
Kweli wewe ni Senge-on kama ID yako, you better be Senge-off kama huna hoja.
Yaani kila mkiambiwa ukweli lazima mruke mpaka mnaachia ushuzi. Mna matatizo gani nyie Maccm?.
 
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
16,241
Likes
23,808
Points
280
Bilionea Asigwa

Bilionea Asigwa

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
16,241 23,808 280
Hoja yako si ya msingi sana..

Kuna mambo huwa utu unatangulizwa kwanza halafu gharama zinafuata...

Labda kama ungejenga hoja kwa kuleta mchanganuo ni kiasi gani cha fedha kimetumika katika safari hizo na ni shilingi ngapi zingeokolewa kwa kukatisha safari moja..

Otherwise pesa isiwe kipimo cha utu
 
J

Jino Kwajino

Senior Member
Joined
Dec 22, 2012
Messages
191
Likes
0
Points
0
J

Jino Kwajino

Senior Member
Joined Dec 22, 2012
191 0 0
Ni ufujaji wa mali za umma huo asiependa anyamaze tu ila asitetee upuuzi kama huu. Laiti Mandela angefufuka angemrudisha kikwete na angemuonya juu ya safari hizo kama alivyowahi kukataa kufungua hoteli ya kifisadi ya akina BWM.
 
S

Sengeon

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2011
Messages
531
Likes
2
Points
0
S

Sengeon

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2011
531 2 0
Hoja yako si ya msingi sana..

Kuna mambo huwa utu unatangulizwa kwanza halafu gharama zinafuata...

Labda kama ungejenga hoja kwa kuleta mchanganuo ni kiasi gani cha fedha kimetumika katika safari hizo na ni shilingi ngapi zingeokolewa kwa kukatisha safari moja..

Otherwise pesa isiwe kipimo cha utu
Kwa sababu wewe ndie uko karibu na wafujaji wa fedha za serikali, Tunaomba utupe bei ya safari moja kwenda S. Africa kwa private Jet.
 
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2011
Messages
13,097
Likes
389
Points
180
Money Stunna

Money Stunna

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2011
13,097 389 180
nyie watoto kasomeni historia. naunga mkono jk kwenda kwenye msiba wa mandela.

msiangalia kwa nini obama au cameron hawajarud tena. mandela alikuwa kwenye list yao ya magaidi adi mwaka 2008 walipolitoa.

uyo cameron mwaka 1985 akiwa kiongoz wa chama kijana wakat huo aliongoza maandamano mandela anyongwe na alivaa tshirt imeandikwa mandela anyongwe.

msishabikie ujinga
 
V

vegas

JF-Expert Member
Joined
Apr 3, 2012
Messages
1,027
Likes
491
Points
180
V

vegas

JF-Expert Member
Joined Apr 3, 2012
1,027 491 180
Jibu swali je ni busara kufanya safari mbili kwa tukio moja.
siyo busara kabisa, kama ikulu ilipanga rais atahudhuria mazishi ile safari ya kwanza isinge kwepo, ndiyo maana wenzake wanaojali muda na kodi za wananchi wao walienda mara mmoja tu
 
Kashi

Kashi

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2013
Messages
769
Likes
277
Points
80
Kashi

Kashi

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2013
769 277 80
uhusiano wa tanzania na south africa ni tofauti na uhusiano wa south africa na israel au south africa na marekani....kama raisi ratiba inamruhusu hakuna tatizo katika hilo kwetu waafrica kushiriki msiba wa jirani yako ni zaidi ya utu na wema...usilete siasa msibani
Kumbuka kuwa bajeti ya safari za viongozi wa nchi ilishamalizika miezi miwili tu baada ya kuanza kutumika kwa mwaka 2013/2014.
 
Ntakasi

Ntakasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2013
Messages
1,431
Likes
15
Points
135
Ntakasi

Ntakasi

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2013
1,431 15 135
Mweeeeh....hakuna ulazima wa maswali mengine ila ndio hivyo....Mdomo haulipiwi kodi atiiiii....
 

Forum statistics

Threads 1,252,121
Members 481,988
Posts 29,796,704