NI UJENZI UPI UNA GHARAMA ZAIDI HAPA

Princemwalejr

JF-Expert Member
Nov 9, 2017
496
500
Wadau ni mradi upi utamalizika haraka?




 

Princemwalejr

JF-Expert Member
Nov 9, 2017
496
500
Ujenzi wa mbao ni cheap.

Bingo! Kama mbao ni cheap. Kina Bakhresa tunao wangapi Tanzania?

Kwanini tumepindua kibao juu chini. Matajiri wa Marekani wanajenga nyumba za bei rahisi, sisi masikini tunajenga nyumba za bei ghali?

Ndio maana miradi kama hiyo ya Fumba Zanzibar kwa Tanzania sio mingi. Kwa wenzetu ukilala ukiamka unakuta wamefunga eneo wanagonga hizo mbao zao na maboksi kesho mji mpya umejengwa.

Hawaulizi mifuko mingapi ya simenti, kokoto wakachimbe mto gani, tofali afyatue nani, nondo malori mangapi na zege abebe nani.
 

exit

JF-Expert Member
Feb 14, 2013
1,682
2,000
Bingo! Kama mbao ni cheap. Kina Bakhresa tunao wangapi Tanzania?

Kwanini tumepindua kibao juu chini. Matajiri wa Marekani wanajenga nyumba za bei rahisi, sisi masikini tunajenga nyumba za bei ghali?

Ndio maana miradi kama hiyo ya Fumba Zanzibar kwa Tanzania sio mingi. Kwa wenzetu ukilala ukiamka unakuta wamefunga eneo wanagonga hizo mbao zao na maboksi kesho mji mpya umejengwa.

Hawaulizi mifuko mingapi ya simenti, kokoto wakachimbe mto gani, tofali afyatue nani, nondo malori mangapi na zege abebe nani.
Marekani wanatumia mbao kujenga kwa sababu nyingi tu, cost, tornado, storm, huricane. Inategemeana area mfano Florida watu wengi wenye uwezo wanatumia concrete, wanajenga na block zilizowazi harafu wanajaza concrete kwenye wall.
 

Princemwalejr

JF-Expert Member
Nov 9, 2017
496
500
Hata haiingii akilini kuwa mjengo mkubwa wa kiasi hiki umesimamishwa bila ya tofali, zege wala nguzo za zege. Hivyo vitofali chini hapo ni urembo tu. Hakuna cha kenchi wala kanopi.

 

Princemwalejr

JF-Expert Member
Nov 9, 2017
496
500
Marekani wanatumia mbao kujenga kwa sababu nyingi tu, cost, tornado, storm, huricane. Inategemeana area mfano Florida watu wengi wenye uwezo wanatumia concrete, wanajenga na block zilizowazi harafu wanajaza concrete kwenye wall.

Sasa sisi tuna tornado mkuu.
Hakuna nchi iliyojaaliwa duniani kama Tanzania (topic nyingine hiyo)
 

exit

JF-Expert Member
Feb 14, 2013
1,682
2,000
Marekani wanatumia mbao kujenga kwa sababu nyingi tu, cost, tornado, storm, huricane. Inategemeana area mfano Florida watu wengi wenye uwezo wanatumia concrete, wanajenga na block zilizowazi harafu wanajaza concrete kwenye wall.
Pia tanzania hatutumii mbao sababu ya hofu ya mchwa. As usualy hatujuwi kuhudumia vitu, tukimaliza ujenzi mengine ndio basi. Wenzetu USA wana home owner association unalipia kwa lazima kutokana na unaponunua nyumba masharti yao kwahiyo wanakuwa wana mantain mazingirana matengenezo madogo madogo for life.
 

Princemwalejr

JF-Expert Member
Nov 9, 2017
496
500
Pia tanzania hatutumii mbao sababu ya hofu ya mchwa. As usualy hatujuwi kuhudumia vitu, tukimaliza ujenzi mengine ndio basi. Wenzetu USA wana home owner association unalipia kwa lazima kutokana na unaponunua nyumba masharti yao kwahiyo wanakuwa wana mantain mazingirana matengenezo madogo madogo for life.

Ndio tubadilike sasa. Tusikubali kuachwa kimaendeleo kwa visababu kama hivyo.
 

The Farmer

JF-Expert Member
Jan 7, 2009
1,660
2,000
Sasa sisi tuna tornado mkuu.
Hakuna nchi iliyojaaliwa duniani kama Tanzania (topic nyingine hiyo)
Ndio maana wanaojitoa akili ni wengi hakuna challenges za i).mazingira (tabia ya nchi haijaharibika), ii).unaenda kwa mjomba unakaa tu ha mwezi mzima huna kazi ya kufanya ni menu tu na remote ya tv muda wote, ukimaliza hapo unamtafuta baba mdogo na kwake mwendo ni ule ule ..mara pap mwaka umekisha....

Anyway ni topic nyingine, tusichafue uzi...
 

Castr

JF-Expert Member
Apr 5, 2014
19,714
2,000
Bingo! Kama mbao ni cheap. Kina Bakhresa tunao wangapi Tanzania?

Kwanini tumepindua kibao juu chini. Matajiri wa Marekani wanajenga nyumba za bei rahisi, sisi masikini tunajenga nyumba za bei ghali?

Ndio maana miradi kama hiyo ya Fumba Zanzibar kwa Tanzania sio mingi. Kwa wenzetu ukilala ukiamka unakuta wamefunga eneo wanagonga hizo mbao zao na maboksi kesho mji mpya umejengwa.

Hawaulizi mifuko mingapi ya simenti, kokoto wakachimbe mto gani, tofali afyatue nani, nondo malori mangapi na zege abebe nani.
Kwa nchi kama yetu ambayo huduma za dharura, mfano zimamoto ili zikufikie ulipo ni mtihani nyumba ya mbao siyo chaguo zuri sana.

Swala la joto inamaanisha itabidi uwe na AC na bili ya kulipia.

Nahisi soon utaona ni bora ungejenga kwa tofali.
 

Princemwalejr

JF-Expert Member
Nov 9, 2017
496
500
Kwa nchi kama yetu ambayo huduma za dharura, mfano zimamoto ili zikufikie ulipo ni mtihani nyumba ya mbao siyo chaguo zuri sana.

Swala la joto inamaanisha itabidi uwe na AC na bili ya kulipia.

Nahisi soon utaona ni bora ungejenga kwa tofali.

Joto ni ujenzi wetu tu. Hiyo hali ya hewa ya Tanzania wangipata wenzetu we acha tuu! Hebu tizama huu mjengo kama utaona mzinga wa air condition unaning’inia nje. Unafikiri hakuna joto?
 

Castr

JF-Expert Member
Apr 5, 2014
19,714
2,000
Joto ni ujenzi wetu tu. Hiyo hali ya hewa ya Tanzania wangipata wenzetu we acha tuu! Hebu tizama huu mjengo kama utaona mzinga wa air condition unaning’inia nje. Unafikiri hakuna joto?
Kwani hapo wapi?
 

MYETU

JF-Expert Member
Dec 15, 2012
3,190
2,000
Hata haiingii akilini kuwa mjengo mkubwa wa kiasi hiki umesimamishwa bila ya tofali, zege wala nguzo za zege. Hivyo vitofali chini hapo ni urembo tu. Hakuna cha kenchi wala kanopi.


Umeme wao pia wa uhakika haina shoti km Tz
 

Biggs

JF-Expert Member
May 3, 2014
339
250
Joto ni ujenzi wetu tu. Hiyo hali ya hewa ya Tanzania wangipata wenzetu we acha tuu! Hebu tizama huu mjengo kama utaona mzinga wa air condition unaning’inia nje. Unafikiri hakuna joto?

Possibly wanatumia mfumo wa HVAC Systems ambao ni tofauti na matumizi ya AC tulizozoea kuona zikining'inia !!!
 

Princemwalejr

JF-Expert Member
Nov 9, 2017
496
500
Possibly wanatumia mfumo wa HVAC Systems ambao ni tofauti na matumizi ya AC tulizozoea kuona zikining'inia !!!

Ni mfumo wa kisasa unafikisha hewa katika kila chumba. Sisi bado tuna air condition zenye baridi kali kila chumba lazima ufunge mashine moja.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom