Ni sawa kwa mawaziri kusherehekea baada ya bajeti zao kupitishwa?


R

Rwey

Senior Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
103
Likes
1
Points
35
R

Rwey

Senior Member
Joined Jul 11, 2008
103 1 35
Wapendwa ndugu zangu,
Majuzi nilikuwa Dodoma kwa jamaa yangu mmoja, akawa amealikwa kwenye sherehe ya wizara fulani baada ya bajeti yao kupitishwa na bunge. Niliambiwa kulikuwa na waalikwa takribani 300.
Je gharama zote hizo zinabebwa na akina nani. Tuelezana bandugu
 
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2007
Messages
2,889
Likes
493
Points
180
Mama Mdogo

Mama Mdogo

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2007
2,889 493 180
Wapendwa ndugu zangu,
Majuzi nilikuwa Dodoma kwa jamaa yangu mmoja, akawa amealikwa kwenye sherehe ya wizara fulani baada ya bajeti yao kupitishwa na bunge. Niliambiwa kulikuwa na waalikwa takribani 300.
Je gharama zote hizo zinabebwa na akina nani. Tuelezana bandugu
Fedha zinazotumika hapo huwa ni yale mabaki yote ya fedha za mwaka wa fedha unaoisha. Kwa hiyo badala ya kuzirudisha hazina zote zinakusanywa kwenye kapu moja na kuliwa, mwenye kunywa pombe sawa, mwenye kufisasdi baadhi ya hizo fedha na kuziochota twende. Yaani hapa ni kufuru tupu ni kula, kunywa na kuiba kwa kwenda mbele. Si ajabu sherehe uliyoshuhudia ya watu takribani 300 ukakuta matumizi yanasema walikuwa 500 au zaidi. Wajinga ndi tuliwao!!!
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Kusherehekea sawa kwa fedha zao... lakini please waache fedha zetu!
 
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2008
Messages
1,333
Likes
19
Points
0
Kevo

Kevo

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2008
1,333 19 0
Kusherehekea sawa kwa fedha zao... lakini please waache fedha zetu!
Unaota wewe, fedha zao?halafu taxpayer's money atumie nani?unadhani wanamuachia rostam,karamagi,chenge na lowassa zote?naaaaaaah ndio hizo marupurupu kibao na fedha za kujichomea nyama na jack daniels mara mojamoja na matumbo ya wanaume makubwa kama wana mwanandani
 
K

Keil

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2007
Messages
2,214
Likes
7
Points
135
K

Keil

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2007
2,214 7 135
Wakati mwingine huwa ninasema kwamba sioni sababu ya kuwa na bajeti kwa kuwa waziri anaweza kufanya maamuzi mengine kinyume na jinsi alivyopangiwa kwenye bajeti. Wizara zingekuwa ziko strict na matumizi kulingana na bajeti hizi fedha za shughuli zisizo rasmi wala zisingepatikana.

Zama zile za "JK Boys" (Taifa Stars) ilipotoka Burkina Faso ikatua Dodoma, Chenge akiwa Wizara ya Miundombinu aliwakatia fedha kutoka kwenye wizara yake (sikumbuki zilikuwa bei gani), wakati hayo yanafanyika barabara hazipitiki na hao JK Boys hawako chini ya wizara ya miundombinu. Kama hilo fungu lingetoka kwenye wizara inayohusika na hayo mambo ya michezo ningeona ni swala la kawaida.

No wonder kunakuwa na sherehe kama hizo ambazo zinatumika kufuja fedha za walipa kodi. Wanapongezana nini wakati ni sehemu ya majukumu yao? Sijawahi kusikia haya mambo kwenye nchi zilizo makini, ni Tanzania tu ambapo kila kitu tunapongezana kwa ushajaa wa kuwadanganya watanzania. No wonder Chenge na Mamvi walipokewa kama mashujaa huku wakiwa wamezungukwa na tuhuma za ufisadi.
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,367
Likes
8,729
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,367 8,729 280
Rwey,

..Watanzania ni watu wazuri sana ktk kuwasoma viongozi wao.

..sasa hivi watu wameona huu uongozi unapenda pati-pati na tafrija.

..bajeti ya wizara ikipitishwa na halafu msisherehekee kwa namna yoyote ile mtaonekana ni watu wa ajabu kidogo, na zaidi tishio.
 
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,741
Likes
40
Points
145
Pundit

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,741 40 145
Mi nilishasema hatuna bajecti tuna mchezo wa redio.
 
Sam GM

Sam GM

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
536
Likes
6
Points
35
Sam GM

Sam GM

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
536 6 35
hawa watajuwa wachuro hawa mawaziri, itakuwa ni short sightedness ya akili hii!
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
Hii wanafanya kwasababu tunawapenda sana..??
 
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2007
Messages
2,720
Likes
57
Points
145
Ibrah

Ibrah

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2007
2,720 57 145
Wapendwa ndugu zangu,
Majuzi nilikuwa Dodoma kwa jamaa yangu mmoja, akawa amealikwa kwenye sherehe ya wizara fulani baada ya bajeti yao kupitishwa na bunge. Niliambiwa kulikuwa na waalikwa takribani 300.
Je gharama zote hizo zinabebwa na akina nani. Tuelezana bandugu
Rwey, gharama zinabebwa na wewe na mimi.
Hawa Mawaziri wana kila sababu ya kusheherekea maana wanajua wazi kuwa kama Bunge na Wabunge wako makini basi hawawezi kupitisha hizo Bajeti zao maana huwa wanajua wazi kuwa zina mapungufu mengi mno.

Kufanya sherehe baada ya bajeti kupitishwa inaashiria kuwa Pesa zilizopitishwa mwaka ulioisha hazikutumika zote na mambo mengi hayakutekelezwa kwa hiyo kulikuwa na uwezekanao Wabunge wagomee hizo bajeti zao.

Sijui kwa nini Wabunge hawamuulizi hilo swali lako Waziri Mkuu kwenye maswali ya moja kwa moja kila Alhmisi! Zitto, Mama Malecela, Dk. Slaa, Hamad Rashid, Zambi mko wapi? Hilo ndo swali!

Je, Mawaziri wanatoa wapi pesa za kusheherekea bajeti zao kupitishwa?
 
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2008
Messages
703
Likes
7
Points
35
BabaH

BabaH

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2008
703 7 35
Kusherekeha uku maana yake ni kwamba
Wizara inajua kabisa madudu yaliyomo kwenye bajeti zake jamani, sasa wanapofanikiwa kuwadanganya Wabunge na wengine kupewa hongo ili mradi bajeti zao za kishenzi zipite ndio maana wanaenda kusherekea wakijua kuwa wamefanikiwa kutupiga chenga tena watanzania

Nina swali tofauti kidogo please mtanisamee bandugu

Mwaka 2006 baada ya JK kuingia Madarakani kila siku ya Mungu magazeti yalikuwa yakitoa mambo ambayo Jk amekuwa akifanya kila siku takriban kwa mwezi mmoja hivi!! tena watu wakawa wanasema huyu ndiye rais moto wa kuotea mbali

Hivi sasa hivi mbona kawa bubu, maana sidhani kama hata yuko kabisa, kafunikwa na Mafisadi?
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
134
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 134 145
Hii sasa kali wanajipongeza ili iweje???Huu ni ufisadi tu hakuna kingine tulisha sema hapa Tanzania hatuna viongozi wote ni wasanii tu hakuna kitu kwenye vichwa vyao kazi kujaza matumbo yao kwa fedha zetu walalahoi.
 
Mambo Jambo

Mambo Jambo

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
1,102
Likes
40
Points
145
Mambo Jambo

Mambo Jambo

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2008
1,102 40 145
wanafanya tafrija kwa sababu gani, wengi wao hata hawajui nini hasa kimo kwenye zile bajeti, wengi wao bajeti zao ni uchwara.
Tatizo la mawaziri wa Tanzania Kila kinapofika kipindi cha bajeti hujifua kama mwanafuzi anayeenda kwenye mtihani, na mwanafunzi huyo akifaulu hufanya sharehe, kesha sahau kama kufaulu ilikuwa wajibu wake, ni sawa na hawa mawaziri wetu NJAA KALI.
 

Forum statistics

Threads 1,237,158
Members 475,462
Posts 29,279,830