Ni Sahihi Kisheria, Kanuni na Katiba Mtumishi wa Umma kuwa Mwanachama wa Chama cha Siasa


Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
13,517
Likes
27,448
Points
280
Age
48
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
13,517 27,448 280
MOD HUU NI UTAFITI UNAFANYIKA NA UTAWEKWA GAZERINI NA VYOMBO VINGINE VYA HABARI NAOMBENI MSIFUTE THREAD HII
----------

Habari za Leo wadau wa Jf

Naomba rujadili kwa mapana na Marefu kuhusu Mtumishi wa Umma kuwa Mwanachama wa chama cha siasa je ni sahihi kwa nchi? Wananchi wake au hata nje ya Nchi. Nini hadhari zake kiuchumi kisiasa... Je kwa sasa hivi vyama vya upinzani kutokuwekewa wigo sawawa siasa je mtumishi wa umma akiwa mwanachama wa chama tawala je kunausawa?
 
H

huko kwenu vipi

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2015
Messages
1,359
Likes
1,169
Points
280
H

huko kwenu vipi

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2015
1,359 1,169 280
Mtumishi wa umma ana haki ya kuchagua chama chochote cha siasa lakin anapaswa kuitii serikali iliyopo madarakani,

Na serikali imeundwa na chama cha Mapinduzi kwa hyo unapaswa kuitii chama cha Mapinduzi ambayo ndo iliyounda serikali



Hope umenielewa.......
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,850
Likes
46,328
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,850 46,328 280
Tuanze na fasili kwanza....

Mtumishi wa umma ni nani?
 
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined
Apr 10, 2015
Messages
3,574
Likes
5,544
Points
280
Age
100
Robot la Matope

Robot la Matope

JF-Expert Member
Joined Apr 10, 2015
3,574 5,544 280
MOD HUU NI UTAFITI UNAFANYIKA NA UTAWEKWA GAZERINI NA VYOMBO VINGINE VYA HABARI NAOMBENI MSIFUTE THREAD HII
----------

Habari za Leo wadau wa Jf

Naomba rujadili kwa mapana na Marefu kuhusu Mtumishi wa Umma kuwa Mwanachama wa chama cha siasa je ni sahihi kwa nchi? Wananchi wake au hata nje ya Nchi. Nini hadhari zake kiuchumi kisiasa... Je kwa sasa hivi vyama vya upinzani kutokuwekewa wigo sawawa siasa je mtumishi wa umma akiwa mwanachama wa chama tawala je kunausawa?
Huu ni mwandiko wa mtumishi au mwandiko wa mfanyakazi??

Msaada tafadhali
 
domokaya

domokaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2010
Messages
3,346
Likes
1,432
Points
280
domokaya

domokaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2010
3,346 1,432 280
Sasa hapo ndio umesema nini? Eti utafiti, utafiti gani unauliza 'the obvious?'

Mnajifanya kujua mpaka unajidhalilisha sasa, hoja zimeisha, ajenda hakuna, kutetea na kukaribisha wezi mpaka mnaona aibu mumebaki kutapatapa eti hadhari, hadhari ndio mini? Dawa imekuingia mpaka unaongea kichaga, dadeki
 
C

CHIEFMANGU

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2016
Messages
393
Likes
418
Points
80
C

CHIEFMANGU

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2016
393 418 80
Rujadili,hadhari zake kwa nchi,
Basi sawaaaa!!!
 
Kipapatiro

Kipapatiro

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2017
Messages
911
Likes
1,105
Points
180
Kipapatiro

Kipapatiro

JF-Expert Member
Joined May 18, 2017
911 1,105 180
Sheria hii inawabeba zaidi ccm. Embu ajaribu wa CdM tuone kama atabaki salama
 
B

BOSCO OJA

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2011
Messages
348
Likes
193
Points
60
B

BOSCO OJA

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2011
348 193 60
Sasa hapo ndio umesema nini? Eti utafiti, utafiti gani unauliza 'the obvious?'

Mnajifanya kujua mpaka unajidhalilisha sasa, hoja zimeisha, ajenda hakuna, kutetea na kukaribisha wezi mpaka mnaona aibu mumebaki kutapatapa eti hadhari, hadhari ndio mini? Dawa imekuingia mpaka unaongea kichaga, dadeki
Haya yote Ni kwa mada hii au wewe una mengine zaidi!! Tusubiri wajuzi wa Mambo wajadili na wengine wengi tunufaike. Nafikiri Kakosea neno kwa watumiaji wa smartphone Ni kawaida sana.
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
54,204
Likes
44,706
Points
280
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
54,204 44,706 280
Sasa hapo ndio umesema nini? Eti utafiti, utafiti gani unauliza 'the obvious?'

Mnajifanya kujua mpaka unajidhalilisha sasa, hoja zimeisha, ajenda hakuna, kutetea na kukaribisha wezi mpaka mnaona aibu mumebaki kutapatapa eti hadhari, hadhari ndio mini? Dawa imekuingia mpaka unaongea kichaga, dadeki
Hujaelewa chochote hadi naona aibu !
 
M

Mhakiki

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2012
Messages
937
Likes
551
Points
180
M

Mhakiki

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2012
937 551 180
Mtumishi kuwa mwanachama,mkeleketwa na kiogonzi wa CCM ni haki kabisa ila kuwa mwanachama tu wa chama chochote cha upinzani unahesabika kama MUHAINI kwa mjibu wa nadharia ya serikali ya Tanzania.
 
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2017
Messages
2,419
Likes
1,470
Points
280
J

Jaimee

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2017
2,419 1,470 280
Bado unaamini ktk sheria?hapa huwa inaangaliwa huyo mtumishi anaingia chama gani.Hivyo basi sheria itakuwa active upande mmoja tu.
 
mnengene

mnengene

JF-Expert Member
Joined
Nov 21, 2011
Messages
1,180
Likes
746
Points
280
mnengene

mnengene

JF-Expert Member
Joined Nov 21, 2011
1,180 746 280
ninachofahamu sheria inakataza baadhi ya watumishi hususani wa vyombo
vya ulinzi na usalama.
Ila watumishi wengine wanaruhusiwa kuwa wanachama wa vyama vya siasa ila
wanakatazwa kufanya siasa wakati wa kazi au kutoa huduma kwa misingi ya itikadi za kisiasa.
Sheria inakataza watumishi wa umma kuwa viongozi wa kisiasa tu.
Ila ukweli ni kwamba kuna baadhi ya watumishi wa umma ni viongozi wa kisiasa mfano nawajua walimu wengi vijijini
ni wenyeviti wa vijiji ambacho ni cheo cha kisiasa. kitu ambacho hakitakiwi lakini kwa kuwa ni wenyeviti kupitia ccm
wamachuniwa.
Na hivi karibuni tumeshuhudia baadhi ya watumishi wa umma mfano kuna das, ma dc,ma rc eg mnyeti, amepitishwa kuwa mnec (CCM) kupitia wilaya au mikoa yao.
Tusubiri vikao vya juu vya ccm kama vitawapitisha, kimsingi wakipitishwa watakuwa wamekosa sifa za kuwa watumishi wa umma.
Ila kwa mkumbo , just kuwa mwanachama kwa kazi yake ya ukatibu mkuu sio kosa kisheria
 
ChamaDola

ChamaDola

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2016
Messages
3,439
Likes
2,767
Points
280
ChamaDola

ChamaDola

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2016
3,439 2,767 280
Mtumishi wa umma ni mtu yeyote anayetoa huduma kwa wananchi kwa niaba ya Serikali.

Mtumishi wa umma kwa wadhifa wake anahudumia jamii nzima ya watanzania,hivyo haruhusiwi kutoa huduma kwa upendeleo au unyanyapaa kwa yeyote yule haijalishi dini yake,chama chake au rangi yake.

Kwahiyo utaona ni kwanini kanuni za Serikali zinakataza mtumishi kuwa na cheo cha kisiasa,ila usiwepo mgongano wa kimaslahi kati ya majukumu yake kwa kundi dogo la wanachama wenzake na kundi kubwa la umma wa watanzania walio wa vyama vingine au wasio na vyama kabisa.

Ila kwa Tanzania hii ni tofauti hasa ukiangazia asili na tabia zote za mfumo wa Ujamaa,mfumo huu lengo lake kubwa ni la Chama kinachotawala kujipenyeza kila eneo hata Serikalini ili kujiakikishia usalama na mafanikio yake

Na hii ndiyo inayopelekea kuwepo kwa ile dhana ya Chama Dola.

Ni kinyume cha taratibu na sheria,ila ndiyo njia pekee iliyobaki kwa Chama Dume kubaki hai na kuendelea kuongoza hatamu zote za Dola.
 
MAFILILI

MAFILILI

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2011
Messages
2,124
Likes
388
Points
180
MAFILILI

MAFILILI

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2011
2,124 388 180
Mtumishi wa UMMA asiyeruhusiwa KUJIUNGA na chama cha SIASA ni askari POLISI, askari JW, ASKARI UHAMIAJI, ASKARI MAGEREZA NA MAOFISA WA TISS
 
usatrumpjr

usatrumpjr

JF-Expert Member
Joined
Jan 21, 2017
Messages
2,125
Likes
2,521
Points
280
Age
28
usatrumpjr

usatrumpjr

JF-Expert Member
Joined Jan 21, 2017
2,125 2,521 280
Mtumishi wa umma ukiwa ccm ruksa kabisa sasa ww jichanganye uende upinzani uone
 
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
1,547
Likes
828
Points
280
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
1,547 828 280
Ni suala zito kwa watawala ndio mana mjadala wa Katiba mpya umezimwa. Lakini tangu ukoloni mtumishi wa umma hakuruhusiwa kujihusisha na siasa kumbuka Mwalimu J.K. Nyerere alivyolazimia kuacha kazi ili aimarishe TANU. Mtasema oh huyo ulikuwa ukoloni, lakini mbona mnavunja nyumba za watu kwa sheria walizoacha wakoloni?
Pili ikiwa Katiba inamruhusu Spika kuendelea kuwa mwanachama wa chama cha siasa, halafu Rais kuwa "sehemu ya Bunge"; kuna mantiki gani kumkataza mtumishi wa umma kuwa mwanachama wacchama cha siasa?
Nirudie usemi wangu was kawaida (bahati mbaya ni was kiingereza naomba radhi):
Hallmarks of bad governance:
1. Arbitrariness
2. Ambiguity
3. Capriciousness
David Baldacci kwenye kitabu chake 'Saving Faith' anasema: "to seek accolade from the great and ignorant public is the vice of a fool". Baldacci ananikumbusha msemo wa mitaani kwamba: "mtaka sifa haogopi hasara"
 
R

Ramos Jr

Member
Joined
May 3, 2014
Messages
44
Likes
1
Points
15
R

Ramos Jr

Member
Joined May 3, 2014
44 1 15
Salaam
Naomba kuuliza hivi mtumishi wa umma anaruhusiwa kuwa mwanachama wa chama cha siasa. Kama ndiyo naomba msingi wake kwa kuzingatia sheria za utumishi wa umma.
Naomba kuwasilisha kwa wajuzi wanisaidie
 
SODIUM CYANIDE

SODIUM CYANIDE

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2013
Messages
484
Likes
682
Points
180
SODIUM CYANIDE

SODIUM CYANIDE

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2013
484 682 180
Haruhusiwi. Akitaka siasa anaachana na utumishi wa umma kinyume cha hapo sheria ya utumishi wa umma inambana.
 

Forum statistics

Threads 1,236,929
Members 475,327
Posts 29,273,287