Ni Nini Maana Ya Maisha Kwako? Na Utafanya Nini Ukipewa Nafasi Ya Kuishi Mwezi Moja? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni Nini Maana Ya Maisha Kwako? Na Utafanya Nini Ukipewa Nafasi Ya Kuishi Mwezi Moja?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Superman, Jun 30, 2009.

  1. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #1
    Jun 30, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    Nawaona watu wanavyohangaikia maisha . . .

    Nawaona wana JF wanavyochangia mada mbalimbali . . .

    Naona jinsi heka heka za maisha zinavyoendelea . . .

    Na mengine mengi.

    Je, umewahi kujiuliza ni nini maana ya maisha? Umuhimu wake ni nini? Sisi ni nani hasa katika maana halisi? Na mwishoni kabisa . . . .

    Je, kama leo hii ungepewa notice kuwa una muda wa mwezi moja tu wa kuishi, ni mambo gani ungependa uyafanye?
     
  2. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #2
    Jun 30, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,446
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Maana ya maisha ni kuhangaikia maisha.
     
  3. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #3
    Jun 30, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145
    LOL

    Mkuu, unaamini kuwa tumekuja kuhangaika tu?
     
  4. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #4
    Jun 30, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 89
    Trophy Points: 145

    Nimewahi kusikia na kusoma sehemu mbalimbali watu wakielezea maisha . .

    Maisha Ni Vita

    Maisha Ni Safari

    Maisha Ni Karata

    Maisha ni Mapambano

    Maisha ni Milima

    Maisha ni Mchaka Mchaka

    Maisha ni Ufinyanzi

    Maisha ni Mchezo

    Maisha ni Kusaidiana

    Maisha Ni Kamari

    Maisha Ni Kuvumiliana

    Maisha Ni Zawadi

    Maisha Ni Kustarehe

     
  5. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #5
    Jul 1, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,466
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 0
    Kwa kuanzia, kila binadamu anavyokuja duniani amekuja akiwa na lengo/maana( with a purpose)
    Kazi kwa mtu ni kutafakari na kujaribu kulielewa hili na kuweka alama yake hapa duniani - iwe ni kwenye familia au jamii kubwa.Wengi wetu tunajikuta tupotupo tu... mradi kunakucha na maisha yanaendelea.Laiti mtu angejua ana hilo jukumu au dhamana nadhani kungekuwa na tofauti katika namna tunavyoishi hapa duniani.

    Kwa kujibu swali lako, kwangu mimi maisha ni kuishi katika namna ambayo nitaweka alama yangu duniani kiasi kuwa nikiondoka basi niwe sikuishi kihasarahasara.Niache a legacy hata kwa watoto wangu.
     
  6. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #6
    Jul 1, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Maana ya maisha ni familia yangu. They mean the world to me. Na siku nitakapo jaliwa kupata mke na watoto hao ndiyo watakuwa maisha yangu yote. The other things in life are just by the way. Kama WoS alivyo sema kila mtu ana purpose. If I live out God's purouae for me then I have lived life.
     
  7. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #7
    Jul 1, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 135
    Maana ya maisha Kwangu ni kuishi vile inavyompendeza Mungu.
     
  8. N

    Nelsonmhema New Member

    #8
    Feb 14, 2013
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ni vile unavoishi ndo maana ya maisha
     
  9. Nsame

    Nsame JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2013
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 441
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 35
    Ni kila kitu unachofanya na ukahic kinakufurahisha na hakipingani au kuvuka mipaka kisheria.
     
  10. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2013
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,506
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Mi nimeishi zaidi ya miaka 50 hadi leo sijui nafanya nini ndo sembuse mwezi mmoja...!??
     
  11. Amalinze

    Amalinze JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2013
    Joined: May 6, 2012
    Messages: 5,295
    Likes Received: 1,843
    Trophy Points: 280
    Maisha ni nyumba by mchechu NHC.
     
  12. C programming

    C programming JF-Expert Member

    #12
    Aug 12, 2014
    Joined: Nov 11, 2011
    Messages: 2,439
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    hili neno maisha linawatesha watanzania vichwa utasikiaa

    1.maisha magumuu.....

    2.maisha yamempigaa.....

    3.anatafuta maishaa...

    4.maisha bora kwa kila mtanzaniaa

    5.ametokaa ki maishaa.....
     
  13. Pendael24

    Pendael24 JF-Expert Member

    #13
    Jun 19, 2017
    Joined: Feb 13, 2014
    Messages: 1,598
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    kiuhalisia watu wengi hatujafahamu maana halisi ya maisha ninini, tulipotoka niwapi tupo hapa kwaajili gani na tunakoelekea ni wapi. kibaya zaidi elimu ya msingi tunayopewe haitupi majibu.
     
  14. A

    Al-Watan JF-Expert Member

    #14
    Jun 19, 2017
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 4,632
    Likes Received: 4,805
    Trophy Points: 280
    Nini maana ya maana?
     
  15. tejateja

    tejateja JF-Expert Member

    #15
    Jun 19, 2017
    Joined: Feb 26, 2015
    Messages: 1,388
    Likes Received: 728
    Trophy Points: 280
    Maisha ni upendo wakweli.
     
  16. tejateja

    tejateja JF-Expert Member

    #16
    Jun 19, 2017
    Joined: Feb 26, 2015
    Messages: 1,388
    Likes Received: 728
    Trophy Points: 280
    Hatakama Wengine wanasema kuwa maisha ni kuacha legacy kuacha mali nyingi sana na urithi kwa wanao na vitukuu. Lakini kama hukuishi kwa upendo wakweli yote ni sawa na kujilisha upepo
     
  17. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #17
    Jun 19, 2017
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,251
    Likes Received: 15,045
    Trophy Points: 280
    Maisha= mapenzi+vita
     
  18. Nkuba25

    Nkuba25 JF-Expert Member

    #18
    Jun 19, 2017
    Joined: Nov 18, 2015
    Messages: 824
    Likes Received: 1,223
    Trophy Points: 180
    Love (upendo) is the meaning of Life.

    Ukiwa na roho ya upendo na ukampenda jirani yako kama nafsi yako, basi kwa namna hiyo utakuwa umekamilisha dhumuni la wewe kuwepo duniani.
     
  19. T

    Tz mbongo JF-Expert Member

    #19
    Jun 19, 2017
    Joined: Mar 12, 2015
    Messages: 892
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 45
    Na Mimi naomba kukuuliza.

    Je,hicho ulichokiuliza unakijua Au hukijui?
     
  20. Lizarazu

    Lizarazu JF-Expert Member

    #20
    Jun 19, 2017
    Joined: Aug 23, 2015
    Messages: 2,822
    Likes Received: 2,486
    Trophy Points: 280
    Hakuna maana halisi ya maisha.

    Ukiondoa neno uhai, ni ngumu kupata maana generally Bali ni wewe unavyoyachukulia
     
Loading...