Ni miaka mitano sasa, bado serikali inashindwa


BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,439
Likes
117,239
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,439 117,239 280
kutwambia Watanzania nani ni mmiliki halali wa mgodi wa Buhemba? Je, katika kikao kijacho cha bunge kitakachoanza June 10 Waziri wa Madini, William Ngeleja ataweza kutwambia Watanzania ni nani mmiliki wa Buhemba? Je, Buhemba nayo kama ilivyokuwa Kiwira Coal Mining, Mkapa alijimilikisha katika mazingira ya kifisadi pamoja na swahiba wake Abdallah Kigoda?

CAG alitaka maswali zaidi yaelekezwe kwa msajili aliyeko hazina, kwa madai kuwa anaweza kuwa na majibu mazuri zaidi ya hilo, na kwamba yeye ndiye mwenye mamlaka na asasi za serikali.

Naye Waziri wa Nishati na Madini, Wiliam Ngeleja alipotakiwa kutoa ufafanuzi wake jana na msimamo wa serikali katika utata uliogubika mgodi wa Buhemba alisema jambo hilo linahitaji takwimu zaidi.

Jambo hili linahitaji takwimu zaidi halafu mimi sipo ofisini, tafadhali hebu wasilianeni na Kamishna wa Madini, atakuwa anafahamu zaidi, alisema waziri Ngeleja.

Aliongeza kuwa suala hilo linahitaji kujiandaa zaidi na kwamba yeye atamuagiza kamishna huyo wa madini atoe ufafanuzi kwa gazeti hili.

Suala la utata wa mgodi wa Buhemba limedumu kwa muda mrefu sasa, takribani miaka mitano, na kwamba mwishoni mwa mwaka jana wapinzani waliinyoshea kidole serikali kuhusu umiliki wake wa mgodi huo.
soma hapa
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,749
Likes
7,625
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,749 7,625 280
Watu wamekuwa wakishindwa kutaja nani mmiliki wa kweli wa Richmond kweli wataweza kutueleza mmiliki wa Buhemba? What if na huo nao ni mmojawapo wa migodi ambayo fulani alijimilikisha?
 
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2007
Messages
80,439
Likes
117,239
Points
280
BAK

BAK

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2007
80,439 117,239 280
Watu wamekuwa wakishindwa kutaja nani mmiliki wa kweli wa Richmond kweli wataweza kutueleza mmiliki wa Buhemba? What if na huo nao ni mmojawapo wa migodi ambayo fulani alijimilikisha?
Kushindwa kwao kutaja nani ni mmiliki wa Richmond, kamwe hakutuzuii kuendelea kuuliza na kudadisi ili kupata ukweli wa nani ni mmiliki wa mgodi wa Buhemba ambao una dhahabu yenye thamani ya mabilioni ya dollar. Na mmiliki huyo alifuata taratibu zipi ili kuumiliki mgodi huo, kama taratibu zilikiukwa basi urudishwe katika miliki ya Watanzania
 
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,445
Likes
388
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,445 388 180
Mkiona mafisadi wanakamatwa mjue mwisho wa dunia umefika..
 

Forum statistics

Threads 1,205,549
Members 457,980
Posts 28,197,464