Ni lazima kumwita mbunge mheshimiwa? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni lazima kumwita mbunge mheshimiwa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Paul Kijoka, Jul 1, 2011.

  1. Paul Kijoka

    Paul Kijoka JF-Expert Member

    #1
    Jul 1, 2011
    Joined: Oct 25, 2010
    Messages: 1,400
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Jamani, mi nimezaliwa nkakuta wabunge, madiwani na kwa hali ya juu mawaziri na rais wakiitwa waheshimiwa. Napenda nijue kuna hadhabu gani ya kisheria au kikanuni iwapo ntamwita kwa jina lake?

    Mi sipendi kwakuwa waliowengi hawana vigezo. Mnisaidie
     
  2. m

    mamanalia JF-Expert Member

    #2
    Jul 2, 2011
    Joined: Nov 7, 2009
    Messages: 671
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    they never deserve tht title. They don perform as hons.
     
  3. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #3
    Jul 5, 2011
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,576
    Likes Received: 218
    Trophy Points: 160
    Hakuna sheria wala kanuni inayomlazimisha raia (mpiga kura) kumwita mbuge wake au mwingine Mheshimiwa. Wao wenyewe ndio waliamua kuitana hivyo wakiwa ndani ya Bunge. Sisi haituhusu. Kwa hiyo ni rukhsa kumuita mbunge ndugu, hullo, au mshikaji kama mmezoeana, n.k.
     
  4. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #4
    Jul 5, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,725
    Likes Received: 1,232
    Trophy Points: 280
    halafu wanapoteza muda mwingi kuitana mheshimiwa spika,mara mheshimwa ..........,.....this is stupid
     
  5. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #5
    Jul 5, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,148
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Muhashimiwa Paulo, hata wewe ndiye muheshimiwa. kila mtu anastahili heshima. Vinginevyo wengine ni wadharauliwa.
     
  6. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #6
    Jul 5, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 15,708
    Likes Received: 8,507
    Trophy Points: 280
    ukimwita mbunge mheshimiwa automatic wewe unakua mdharauliwa.
     
  7. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #7
    Jul 5, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,422
    Likes Received: 677
    Trophy Points: 280
    Hivi ni lazima kumuita mzazi wako wa kiume baba? au usipomuita atabadilika kuwa baba au ukimuita ndio ubaba unazidi? nauliza tu
     
  8. THINKINGBEING

    THINKINGBEING JF-Expert Member

    #8
    Jul 5, 2011
    Joined: Aug 9, 2010
    Messages: 2,648
    Likes Received: 782
    Trophy Points: 280
    Kwakuwa wana JF wamechangia kwa umakini mkubwa hoja zinazogusa maslahi ya nchi,
    Na kwakuwa serikali inafuatilia hoja za wanaJF kwa umakini mkubwa,
    Na kwakuwa tuna wabunge wanaosoma na kuchangia hoja JF,
    Je,bunge halioni wakati umefika na sisi wanaJF tutambuliwe rasmi bungeni kama WAHESHIMIWA?
     
  9. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #9
    Jul 5, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,849
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 145
    Sio lazima ila unatakiwa umuite Baba, inapendeza zaidi hii inasaidia kumtofautisha na mtu mwingine. Ni vizuri Wabunge kuitwa Waheshimiwa ili wajiheshimu na kuheshimu kazi yao.
     
  10. Nduka

    Nduka JF-Expert Member

    #10
    Jul 5, 2011
    Joined: Dec 3, 2008
    Messages: 8,422
    Likes Received: 677
    Trophy Points: 280
    Nakubaliana na wewe asilimia 100, ila tatizo linalojitokeza ni wananchi sasa hivi kuchagua vituko badala ya wawakilishi ndio maana wengi wetu tnaona ukakasi kulitumia hili jina, hivi hata Maji marefu kweli nimuite Mheshimiwa mganga maji marefu?
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Jul 5, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,838
    Likes Received: 111
    Trophy Points: 145
    si lazima............ especiaaly kutokana na maigizo wanayocheza bungeni
     
Loading...