Ni kweli kuku wa mayai hutaga mara mbili kwa siku?

Al Adawy

Member
Apr 15, 2017
12
45
Nimesikia wafugaji wengi wa kuku wa mayai wakisema huwa wanakusanya mayai asubuhi na jioni kwakuwa kuku wa mayai hutaga mara mbili kwa siku.je hii ni kweli?
 

Ntwa A. Katule

Verified Member
Jan 4, 2017
239
250
Ni routine tu wamejiwekea..Wanakusanya mara mbili sababu wakiyaacha muda mrefu kuku wanaweza kuyavunja kwa wale kuku wanaofugiwa chini bila cages. Na pia huwezi kukusanya mayai kila muda sababu hujui kuku anataga saaa ngapi kwa hiyo lazima uwe na muda maalumu wa kucheki kama kuna waliotaga.

Unaweza ukacheki mchana na jioni..Wanataga mara moja na si wote. Wengine unaweza kuta hawatagi kabisa.. ukiwa na cages ni rahisi zaidi unaweza fanya mara moja kwa siku na kitu kingine unaweza jua kuku wa kwenye cage ipi hawatagi kila siku.
 

jonas kwigeza

Member
Oct 12, 2016
99
150
Wanataga mara moja tu ila kila kuku anataga muda tofauti na mwingine .hivyo unapokusanya asubuhi ni yale yaliyotagwa usury. Na unapokusaya jioni ni yaliyotagwa mchana.
 

nsa ji

JF-Expert Member
Jul 29, 2015
297
250
Nimesikia wafugaji wengi wa kuku wa mayai wakisema huwa wanakusanya mayai asubuhi na jioni kwakuwa kuku wa mayai hutaga mara mbili kwa siku.je hii ni kweli?
Kuku hutaga Mara moja tu kwa siku tena sio kila siku.
na kama haitoshi kwenye iyo Mara moja anayotaga hutaga yai moja tu! japo Mara nyingine Yai laweza kuwa na viini viwili.
 

GeoMex

JF-Expert Member
Jan 10, 2014
4,744
2,000
Inawezekana ikawa si kweli, lakini pia inawezekanaje wafugaji wakusanye mayai mara mbili kwa siku na wakati kuku anataga mara moja?
Kwasababu kuku hawatagi wote kwa pamoja. Kwa mfano una kuku 350. Asubuhi unaweza kupata mayai 100 na jioni 150 labda sio kwamba utaenda asubuhi upate mayai 350 na jioni 350. Haiwezekani

Ukitaka kuhakikisha chukua kuku mmoja mtenge uone kama utapata mayai mawili. Kwa wastani yai hutagwa kila baada ya masaa 27-30
 

impelle

JF-Expert Member
Jan 20, 2017
806
1,000
Yai moja ukomaa ndan ya Masaa 25 iv mpk kutolewa, hivyo piga mahesabu
 

BAK

JF-Expert Member
Feb 11, 2007
113,717
2,000
Kwa sababu kuku hawatagi wakati ule ule Mkuu kwamba ikifika 12 asubuhi kila kuku atataga yai wakati huo huo.

Inawezekana ikawa si kweli, lakini pia inawezekanaje wafugaji wakusanye mayai mara mbili kwa siku na wakati kuku anataga mara moja?
 

Al Adawy

Member
Apr 15, 2017
12
45
Ahsanteni wote kwa majibu yenu nimepata kuelewa machache lakini makubwa kutokana na majibu yenu. Mungu awabariki sana
 

KIBUKUSA

Member
Dec 13, 2013
79
95
Siku hizi wanaojiita wajasiriamali kwenye ufugaji ni wengi. Wanadanganyana vibaya mno mwishowe mfugaji anategemea very big profit. In reality siyo hivyo. Yangekuwa mayai mawili tungekuwa matajiri wakubwa mno. Yaani hata ukiwapa chakula kila saa. Ni yai moja tu...
 

ebi255

Member
Apr 13, 2017
9
45
Siku hizi wanaojiita wajasiriamali kwenye ufugaji ni wengi. Wanadanganyana vibaya mno mwishowe mfugaji anategemea very big profit. In reality siyo hivyo. Yangekuwa mayai mawili tungekuwa matajiri wakubwa mno. Yaani hata ukiwapa chakula kila saa. Ni yai moja tu...
Ukiwapa chakula kila saa hata hilo moja hupati
 

buvaquine

JF-Expert Member
Jan 8, 2017
366
250
Inawezekana ikawa si kweli, lakini pia inawezekanaje wafugaji wakusanye mayai mara mbili kwa siku na wakati kuku anataga mara moja?
Co KUKU wote wanataga asubuhi kuna wengine hutaga jion na KUKU kutaga Mara moja ndan ya masaa 24
 

Ally kinota

New Member
Sep 7, 2017
3
45
Hiyo sio kweli hakuna kuku anayetaga mara mbili hata apandwe mara mia yai moja kila saa 24 au 26
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom