Ni kweli bilioni 10 zimejenga flat 20? Au tuna woga kuhoji gharama halisi? | Page 12 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli bilioni 10 zimejenga flat 20? Au tuna woga kuhoji gharama halisi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngalikivembu, Apr 15, 2017.

  1. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2017
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,907
    Likes Received: 350
    Trophy Points: 180
    Tunafurahia kupata hostel mpya za kulala wanafunzi pale Udsm. Ni sawa. Tumefahamishwa kuwa kuna flat 20 zenye floor 4 kila moja.

    Mimi sio mtaalamu wa majengo. Lakini wataalamu wa majengo wanaweza kweli kututhibitishia kuwa hizi bilioni kumi ndio halisia? Ukiangalia kwa ukaribu unapata shaka. Naamini kuna hela imezidi Ila kwa vile mkuu alishatamka hicho kiasi basi TBA wamelazimika kuendelea kukariri bilioni kumi.

    Jé wasimamizi wa mradi huo walikuwa hawalipwi? Bodi ya ukadiriaji majenzi ina standard zake katika kujenga Jengo lolote. Nina amini ipo siku tutapata uhalisia wa gharama hizo.

    Kuna athari kubwa ya kutokuwa wakweli katika mradi huo. Athari yake ni kuwa kila jengo litakalojengwa nchini kama litapita gharama hizo basi wataambiwa wameweka chá juu. Tuliona hili kule Simiyu. Rais alikataa Jengo lenye kukadiriwa hela nyingi. Akatoa mfano wa bilioni kumi katika mradi huu wa mabweni ya udsm. Wataalamu watakuwa na woga kuleta gharama halisi zá majengo kwa hofu ya kuambiwa wameweka chá juu.

    Tunahitaji kupata majengo haya kwa gharama nafuu lakini isiwe chini ya nafuu. Natoa wito wakadiriaji majenzi waje hapa kutupa standard zao zikoje kwa majengo kama haya. Wasiogope kusema ukweli.

    Flat 20 ina maana kila flat iligharimu shilingi milioni 500. Jé flat moja lenye floor 4 gharama yake ni milioni 500? Na hapo hapo wakajenga na uzio. Sitaki kufurahia tu kupata majengo haya lakini lazima gharama halisi zionekane.
     
  2. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #221
    Apr 18, 2017
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,907
    Likes Received: 350
    Trophy Points: 180
    Wewe mwenyewe hujanipuuza ndio maana ukajibu
     
  3. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #222
    Apr 18, 2017
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,907
    Likes Received: 350
    Trophy Points: 180
    Utaburuzwa sana. Kama kila rangi wewe kwako ni njano basi pole sana
     
  4. Tetty

    Tetty JF-Expert Member

    #223
    Apr 18, 2017
    Joined: Jan 6, 2012
    Messages: 25,029
    Likes Received: 16,017
    Trophy Points: 280
    Hizo flats inawezekana zikawa na bei mara tatu ya zilivyoainishwa,ila wanaogopa kutumbuliwa.Ukweli huo unatabia ya kufunuka siku moja utafunuka tu na tutajua mbichi na mbivu
     
  5. T

    Tino100 Senior Member

    #224
    Apr 18, 2017
    Joined: Mar 13, 2014
    Messages: 198
    Likes Received: 127
    Trophy Points: 60
    Ni kweli ni nchi ya ujamaa hata pia katiba ya CCM inawaambia hivyo wanachama wao. Mimi binafsi naamin katika ujamaa asilimia nyingi sana, Japo ubepari ni ngumu kuukwepa. Kuhusu maswala ya ujenzi kungekua na kampuni moja kubwa ya Ujenzi ya taifa ili project zote kubwa zijengwe na sisi wenyewe. Kampuni kutoka nje ziwe ni kwa ajili ya miradi mikubwa sana ambayo hatuna uzoefu nayo, na zikija zifanye kazi mara moja na kamwe kazi ya namna hiyo isirudiwe tena kufanywa na kampuni na kampuni kutoka nje. Wao wakija tujifunze kutoka kwao. Ni aibu kubwa sana baada ya miaka zaidi ya 50 ya uhuru lakini bado eti barabara na maghorofa yanajengwa na wachina. Inauma sana unakuta ma-engineer wanapigika lakin mchina kapanda ndege kutoka kwao anakuja eti kujenga barabara Tanzania. Tuombe Mungu tupate Kiongozi mkuu wa nchi mzuri, kila kitu kitanyooka. Tanzania sio ya kuwa hivi ilivyo sasa.
     
  6. edu88

    edu88 JF-Expert Member

    #225
    Apr 20, 2017
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 80
    Aisee hicho kitu kinauma sana. Nashangaa sana. Ilibidi TANROADS waweke vipengele vya kuwalazimisha foreign contractors kushirikiana na local contractors kwenye ujenzi wa barabara kubwa na kuwepo na mikakati madhubuti kabisa ya kuhakikisha local contractors wanajifunza kutoka kwa washirika wao. Tanzania yetu sote. Point yako ya shirika la kujenga miundombinu hasa ya umma ni nzuri sana, nadhani TBA ndo taasisi husika. Hawa majamaa wangejenga apartments nyingi katika sehemu strategic kama Kino, Sinza, Magomeni, Masaki, Oysterbay na downtown, wangesaidia sana kuleta unafuu kwa wafanyakazi maana hali ilivyo sasa, tunalipishwa bei za ajabu sana na hawa landlords mtaani. Mchechu namsifu kwa kufufua shirika ila aliegemea zaidi kutengeneza faida hivyo matokeo yake hakujali wenye kipato cha kati kweli kweli. Nyumba za milioni 120 na kuendelea, wangapi wanaweza nunua? hata kama wakinunua, je ni thamani yake kweli? Mbaya zaidi hawakuwekeza kwenye nyumba za kupanga kwa young professionals, bachelors au wale wenye small families. Yaani focus ipo kwenye 2-3 bedroom apartments ikiwa na high-end finishing na furniture ndani, who needs all that? Bachelor anahitaji one bedroom yake safi, simple finishing na minimum cost. Yaani uzembe serikali ya awamu iliyopita ya kushindwa kusimamia real estate ilileta mzigo mkubwa sana kwa watanzania. Mzigo ambao hadi sasa tunaubeba. Natumai Mheshimiwa Raisi atasikia kilio hiki na kuweka sera ya kujenga nyumba za bei nafuu za kupanga na kuuza. TBA anajenga, NHC anasimamia tu maana kama nafasi NHC alishapewa na alishaonyesha yeye bei yake ni ya kichaa.
     
  7. k

    kabombe JF-Expert Member

    #226
    Apr 20, 2017
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 15,334
    Likes Received: 8,285
    Trophy Points: 280
    Lete gharama zako badala ya kulia lia kama mtoto mdogo,huweleweki kama hutaki hostel zijengwe kwa kiasi kidogo au huamini kama hostel zinaweza kwa kiasi kidogo namana hiyo.
    Ukishazoea vya kunyonga,vya kuchinja lazima iwe tabu
     
  8. e

    erick lionel Member

    #227
    Apr 20, 2017
    Joined: Feb 14, 2017
    Messages: 6
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 5
    Ni uongo wa mchana kujenga hizo block kwa 10 bilion
     
  9. G

    Getstart JF-Expert Member

    #228
    Apr 20, 2017
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 5,374
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    Subiri CAG atatoa kweli mwaka kesho
     
  10. Rayban/p

    Rayban/p JF-Expert Member

    #229
    Apr 20, 2017
    Joined: Jun 30, 2015
    Messages: 959
    Likes Received: 575
    Trophy Points: 180
    CAG aibukee kwa ruhusa yanani? Hata akiibuka akakuta madudu atathubutu kusemea wap? Skuhizi nikufunika kombee sijui nani apite) usimtaftie matatizo cag wawatu
     
  11. jebs2002

    jebs2002 JF-Expert Member

    #230
    Apr 21, 2017
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 3,879
    Likes Received: 2,028
    Trophy Points: 280

    Umeongea tena cha maana, hata vi studio studio bro, room moja kubwa ikijitosheleza kila kitu humo, pa kakiti, choo, kajiko na pakulala, sio lazima target yako kila wakati iwe wenye familia, sasa hawa wa studio wakipata family watahamia zile kubwa, and the cycle continues...
    Kuna jamaa mmoja nilitaja bei za mikopo humu, hasa za benki na NHC, ktk mahesabu yangu kwa kweli yalikaribia (mark-up 2.55)! That is too high kwa wale vijana wetu wa vyuo n.k.! Ila yeye alibisha kabisa na kudiriki kusema huwa nakopa kwa ma (Loan Sharks)! Wakati kiukweli wao hawapiga jumla ya hesabu yote ya deni siku ukidaiwa, kuna zile "small prints" watu wa mikopo hawapendagi kuwaelimisha watu, basi kumbe ndipo tunapoumia pale..
    Itabidi hii sekta ya real estate, mortgage na house-loans iangaliwe aise, the price is to high...
     
  12. dolevaby

    dolevaby JF-Expert Member

    #231
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 25, 2013
    Messages: 7,595
    Likes Received: 2,908
    Trophy Points: 280
    Usikariri hakuna majengo ya 10bl pale Pesa nyingi tu imetumika acheni kuamini porojo
     
  13. dolevaby

    dolevaby JF-Expert Member

    #232
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 25, 2013
    Messages: 7,595
    Likes Received: 2,908
    Trophy Points: 280
    ...shida yenu wabongo kuamini kila mnachoambiwa na watawala....
    ngejua kiasi gani Management ya TBA ilivyotaabika na ule mradi kwa ..kupeleka Bajeti ya siasa wala msingeandika haya mambo...
     
  14. dolevaby

    dolevaby JF-Expert Member

    #233
    Apr 21, 2017
    Joined: Aug 25, 2013
    Messages: 7,595
    Likes Received: 2,908
    Trophy Points: 280
    ...sio kufanyakazi bure tu na madeni juu....
    watu wanateremsha Povu humu...sababu wamezoea kumezeshwa Maneno na watawala
     
  15. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #234
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 2,973
    Likes Received: 1,586
    Trophy Points: 280
    Kazi imekamilika. Mgt ya TBA ilitaabika kuhakikisha kazi ziliainishwa kwenye mradi zinafanyk na mrdi unakamilika ndani ya muda na bajeti; ni sawa. Mental and physical fatigue (kutaabika) ndio kazi yenyewe na dhana ya kulipwa ujira. Wahenga walisema kazi si lelemama.
     
  16. k

    kiatu kipya JF-Expert Member

    #235
    Apr 21, 2017
    Joined: Dec 4, 2016
    Messages: 2,743
    Likes Received: 1,549
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo unataka kutoa watoto wetu kafara kwaajili ya mauchaguzi yenu ya 2020 ati hebu tuambie vizuri
     
  17. Omar Mzungwe

    Omar Mzungwe Senior Member

    #236
    Apr 21, 2017
    Joined: Mar 4, 2017
    Messages: 186
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 45
    Mkuu ameshasema sasa mi nifanyeje nangoja zamu yangu ifike nilale katika flat la bilion 10
     
  18. u

    umulitho JF-Expert Member

    #237
    Apr 21, 2017
    Joined: Sep 18, 2012
    Messages: 419
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 60
    Mmezoea kuibiwa mananga nyie ndio maana mnahoji kuwa kwanini hamjaibiwa tena kwenye ujenzi wa hostel.!!!
     
  19. Itzmusacmb

    Itzmusacmb JF-Expert Member

    #238
    Apr 21, 2017
    Joined: Jun 22, 2016
    Messages: 1,497
    Likes Received: 962
    Trophy Points: 280
    Kwahyo ni bilion 2 na hzo 8 wamekula c ndyo ?
    Mpumbavu ww
     
  20. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #239
    Apr 21, 2017
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,872
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    Msubiri Lowasa atoe hiyo kafara.
     
  21. edu88

    edu88 JF-Expert Member

    #240
    Apr 21, 2017
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 80
    Very very good point mkuu. Real estate sector iliachwa kujiendesha yenyewe utadhani serikali haipo, unacceptable kabisa. Yaani investors wengi wako kujenga nyumba za bei mbaya tu. Chunguza hata sasa. Zile za bei nafuu kwa kweli ni chache na most zinakuwa kwenye hali mbaya sana conditionally. Ndio maana serikali inabidi iiwezeshe TBA kujenga affordable houses mijini kwa ajili ya rika zote - mabachelor na wenye familia. Hii itasaidia sana kupooza bei za nyumba mitaani na kusaidia sana watumishi kuweza kuwa na mahali safi pakuishi bila kutoboa mifuko. Kingine, wabongo wengi elimu ya mikopo ni ndogo na hata ya matumizi pindi tupatapo pia ni issue hivyo tunaishia kupoteza.
     
Loading...