Ni kweli bilioni 10 zimejenga flat 20? Au tuna woga kuhoji gharama halisi? | Page 11 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ni kweli bilioni 10 zimejenga flat 20? Au tuna woga kuhoji gharama halisi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ngalikivembu, Apr 15, 2017.

  1. Ngalikivembu

    Ngalikivembu JF-Expert Member

    #1
    Apr 15, 2017
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 1,907
    Likes Received: 350
    Trophy Points: 180
    Tunafurahia kupata hostel mpya za kulala wanafunzi pale Udsm. Ni sawa. Tumefahamishwa kuwa kuna flat 20 zenye floor 4 kila moja.

    Mimi sio mtaalamu wa majengo. Lakini wataalamu wa majengo wanaweza kweli kututhibitishia kuwa hizi bilioni kumi ndio halisia? Ukiangalia kwa ukaribu unapata shaka. Naamini kuna hela imezidi Ila kwa vile mkuu alishatamka hicho kiasi basi TBA wamelazimika kuendelea kukariri bilioni kumi.

    Jé wasimamizi wa mradi huo walikuwa hawalipwi? Bodi ya ukadiriaji majenzi ina standard zake katika kujenga Jengo lolote. Nina amini ipo siku tutapata uhalisia wa gharama hizo.

    Kuna athari kubwa ya kutokuwa wakweli katika mradi huo. Athari yake ni kuwa kila jengo litakalojengwa nchini kama litapita gharama hizo basi wataambiwa wameweka chá juu. Tuliona hili kule Simiyu. Rais alikataa Jengo lenye kukadiriwa hela nyingi. Akatoa mfano wa bilioni kumi katika mradi huu wa mabweni ya udsm. Wataalamu watakuwa na woga kuleta gharama halisi zá majengo kwa hofu ya kuambiwa wameweka chá juu.

    Tunahitaji kupata majengo haya kwa gharama nafuu lakini isiwe chini ya nafuu. Natoa wito wakadiriaji majenzi waje hapa kutupa standard zao zikoje kwa majengo kama haya. Wasiogope kusema ukweli.

    Flat 20 ina maana kila flat iligharimu shilingi milioni 500. Jé flat moja lenye floor 4 gharama yake ni milioni 500? Na hapo hapo wakajenga na uzio. Sitaki kufurahia tu kupata majengo haya lakini lazima gharama halisi zionekane.
     
  2. sungusungu

    sungusungu JF-Expert Member

    #201
    Apr 17, 2017
    Joined: Dec 21, 2012
    Messages: 2,794
    Likes Received: 366
    Trophy Points: 180
    Ni kweli hapo Kuna mashaka,niliona mahali kisima cha maji kinazinduliwa na kiongozi wa mbio za mwenge 2016 kilitafuna milion 540
     
  3. u

    unprejudiced JF-Expert Member

    #202
    Apr 17, 2017
    Joined: Jan 27, 2017
    Messages: 706
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 180
    Ukiacha majungu tutakuja kuku jibu. Hasa katika hayo majengo wewe ulichojifunza ni umuhimu wake au. What's your really Problem. Zungumza Hapa Kama mtu mwenye Utashi tofauti na mbwa. Ambaye yupo tu.
     
  4. Alex Tanzania

    Alex Tanzania JF-Expert Member

    #203
    Apr 17, 2017
    Joined: Jul 8, 2016
    Messages: 437
    Likes Received: 339
    Trophy Points: 80
    Kwa gharama hiyo na kwa majengo yale niliyoyaona sidhani kama inawezekana..........(inaongezeka kidogo)lakini binafsi kama mtaalamu wa majengo.....Ni bora tuendelee kutumia utaratibu huu huu wa Mkuu wa nchi sababu anaokoa gharama kubwa ukilinganisha na wakandarasi binafsi ambao mara zote huwa wanacount super normal profit...........Though TBA inabidi waendelee kupata wataalamu zaidi wa ujenzi.
    Otherwise kwa hili nimpongezee tu mkuu wa nchi kwa kuthubutu hili......maana limeonekana.....limefanikiwa.......

    NB: mimi sio ndugu yake #lizaboni
     
  5. edu88

    edu88 JF-Expert Member

    #204
    Apr 18, 2017
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 80
    Ndo maana Mkuu anatunyoosha tu na wala hajali kelele zetu. Yaani sisi ni lawama na kuombea mabaya tu.
     
  6. edu88

    edu88 JF-Expert Member

    #205
    Apr 18, 2017
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 80
    Hawaoni hilo. Wao ni kuombea mabaya tu. Yaani Mtanganyika sijui apewe nini ili aridhike.
     
  7. edu88

    edu88 JF-Expert Member

    #206
    Apr 18, 2017
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 80
    hahahahahahahahaa. Daaah, umenifurahisha.
     
  8. B

    Babati JF-Expert Member

    #207
    Apr 18, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 29,277
    Likes Received: 22,380
    Trophy Points: 280
    Nani atakagua maelekezo yametoka juu?
     
  9. edu88

    edu88 JF-Expert Member

    #208
    Apr 18, 2017
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 80
    We jamaa kila kitu unaponda. Endelea kujaza roho yako na sumu hadi 2025.
     
  10. edu88

    edu88 JF-Expert Member

    #209
    Apr 18, 2017
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 80
    Kaka, umeongea point nzuri sana. Tumeibiwa sana aisee. Hela ilikuwa inapigwa kuanzia ununuzi wa kiwanja. Raisi akifanya mema, bado watu wanaponda. Hatuna shukrani kabisa.
     
  11. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #210
    Apr 18, 2017
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,565
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    wewe una akili saanaa!
     
  12. K

    Kidogo chetu JF-Expert Member

    #211
    Apr 18, 2017
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,377
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    Wadukuzi kutoka sekta ya ujenzi wamenijuza kuwa gharama ilifikia 46.9B sasa kwa kuwa mkulu anataka kutuaminisha kuwa kuna upigaji wa bei ambao yeye ameudhibiti ndo kakomaa na hiko kiwango
     
  13. vespere

    vespere Member

    #212
    Apr 18, 2017
    Joined: Jan 13, 2015
    Messages: 41
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 25
    Binafsi naunga mkono ujenzi wa hizo flat na mpongeza rais wangu kwa kazi nzuri aliyofanya kwa maslahi ya watanzania ila siyo vibaya kujua gharama khalisi ya hayo majengo kwa kumbukumbu ya vizazi vijavyo, swali kama kweli hayo majengo ni zaidi ya 10bilions kwanini uongo utumike na kwa faida ya nani.Mimi sitaki sana kuamini kwamba rais wangu amedanganya laiti BOQ ya hayo majengo yangekuwa wazi labda tungefahamu ukweli .Nia ya rais wetu ni njema kabisa hivyo sioni sababu ya kuficha gharama halisi ya majengo hayo. Najiuliza tu siku ikija bainika gharama halisi ya hayo majengo ni zaidi ya 10bilions nafsi ya rais wangu itakuaje?
     
  14. edu88

    edu88 JF-Expert Member

    #213
    Apr 18, 2017
    Joined: Sep 16, 2009
    Messages: 549
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 80
    Kaka unastahili upewe Shahada ya heshima kwa comment hii tu. Kama hawajakuelewa, hawatakuelewa tena. Nikujibu tu swali lako, nchi hii ni ya kijamaa maana Katiba inatambua hilo. Viongozi walikuwa hawatekelezi hilo. Sasa JPM anatukumbusha sisi ni nchi ya aina gani na anawekeza kwenye vitu vyenye tija.
     
  15. Col Miraji

    Col Miraji JF-Expert Member

    #214
    Apr 18, 2017
    Joined: Sep 20, 2016
    Messages: 549
    Likes Received: 490
    Trophy Points: 80
    Sio kweli na hao wadukuzi mnajidanganya
     
  16. J

    John-Q JF-Expert Member

    #215
    Apr 18, 2017
    Joined: Oct 4, 2016
    Messages: 423
    Likes Received: 376
    Trophy Points: 80
    Tushukuru yamekamilika na yamekabidhiwa!

    Hata sisi wenye wake wakorofi huwa tuna undervalue baadhi ya matumizi yetu ili bibie asilalamikiwe kuwa ni wafujaji wa pesa
     
  17. Mr. Mwalu

    Mr. Mwalu JF-Expert Member

    #216
    Apr 18, 2017
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 782
    Likes Received: 147
    Trophy Points: 60


    umeongea point tupu mkuu, nawachallenge bodi zinazohusika na ujenzi kuanzia AQRB, CRB, ERB even NCC, waichukulie hii
    project kama case study wajaribu kui analyse ili tuwekana sawa kwamba saving imetokea wapi otherwise inakula kwao!
    hata private clients base ya reference yao ni hizo hostels, lakini ni kwa sababu public haijaelezwa ukweli!
     
  18. gezzle

    gezzle Senior Member

    #217
    Apr 18, 2017
    Joined: Dec 23, 2016
    Messages: 128
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Hanajidanganya mwenyewe tu.....
     
  19. Patriot

    Patriot JF-Expert Member

    #218
    Apr 18, 2017
    Joined: Feb 11, 2008
    Messages: 1,828
    Likes Received: 855
    Trophy Points: 280
    Najaribu kufikilia kwamba labda walitumia mara mbili ya hizo zinazotajwa, yaani bilioni 20. bado naona ni kiasi kidogo ukilinganisha na mazoea yetu.

    Nadhani tuache zomea zomea! Hilo la Simiyu, kweli hukupata chanzo cha tatizo ni nini? Hukusikia udanyanyifu wa injia na michoro ya bandia aliyoonyeshwa rais? Hata kama tuliishi miaka mingi kwa rushwa ktk awamu za nyuma sasa tkubali kwamba hatukustahili ushenzi wa aina ile nchini.

    Mabwege wenye kujikomba wakawa ni matajili na kwa mahitaji yetu ya pesa tukawasujudia hadi leo hii. Manji! Manji!! Washout!!!
     
  20. M

    Mzee wa Mbinu Senior Member

    #219
    Apr 18, 2017
    Joined: Nov 1, 2011
    Messages: 196
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Mungu mkubwa watusaidie kujenga moja kwa kila wilaya kwa ajili ya madaktari na walimu kwa kuwa hii itasaidia watanzania wote ambao hawana uwezo wa kufika kwenye chuo hicho ila nao ni watanzania
     
  21. King Sammy

    King Sammy JF-Expert Member

    #220
    Apr 18, 2017
    Joined: Sep 17, 2013
    Messages: 294
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 60
    Gharama inategemea ramani, location na upatikanaji wa building materials. Vile vile hosteli haina partition nyingi kama nyumba ya kuishi. Mi naamini kwa nature ya ujenzi huu billion 10 zinatosha
     
Loading...