Ni kosa gani ambalo utalijutia maisha yako yote?


tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2008
Messages
15,301
Points
2,000
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2008
15,301 2,000
Katika maisha yako huenda kuna kosa moja ulilotenda ambalo unajutia kulifanya na kama ungepewa nafasi usingerudia tena.

Mimi katika maisha yangu kosa kubwa nililotenda na ambalo nitalijutia katika maisha yangu yote ni kuchelewa kuanza shule. Nimeanza darasa la kwanza nikiwa na umri wa miaka 12 na kuhitmu darasa la saba nikiwa na umri wa miaka 19. Baada ya kuhitimu s/msingi nikakaa kwa muda wa miaka 6 kabla sijarudi shule tena na kurudia darasa la saba. Hapa nilikuwa na umri wa miaka 25. Kwa bahati nzuri nikafaulu kwenda sekondari na kuanza kidato cha kwanza nikiwa na umri wa miaka 26. Bahati nzuri ni kwamba zamani hakukuwa na age sealing. Ingekuwa zama hizi nisingeruhusiwa kusoma shule. Namshukuru Mwalimu Nyerere kwa kuondoa ubaguzi wa kiumri kwenye elimu.

Nimesoma hivyo hivyo nikiwa babu hadi nimehitimu kidato cha sita. Kosa la pili ambalo nalijutia ni kusoma kozi ya ajabu ajabu ambayo haina tija wala mantiki ya kimaisha. Kama umri ungekuwa unaweza kurudishwa nyuma nikarudi kuwa mvulana kamwe nisingesoma kozi hii niliyosoma. Ningejitahidi nisomee udaktari au sheria.

Je, kuna kosa gani ulilotenda katika maisha yako ambalo litaendelea kukutesa maisha yako yote na ambalo usingependa kulirudia kama ungepewa nafasi ya kujisahihisha?

Habari hii imetumika kwenye Kipindi cha JamiiLeo kinachorushwa kila siku jioni katika Channel ya JamiiForums kwenye mtandao wa YouTube.

Kuona kipindi hicho angalia video ifuatayo, acha maoni yako na kisha Subscribe kwenye Channel ya JamiiForums.

 
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
14,024
Points
2,000
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
14,024 2,000
kwan asojua wewe cha utundu hadi leo nani? (ebu nsje mwaga mchele kwenye kuku wengi saizi)

Unanikosea sana best..hahaha mm nilikua mkorofi sana hom..ila shule i was cool..nilikorofishwa zaidi twin wangu alivyofariki nilkua nawaza kuua familia nzima..nashukuru Mungu ile hali iliendelea kuisha taratibu...nilipanga kuua wote...niliumia sana..niliona hakuna anayeumia km mm..dah
 
Perimeter

Perimeter

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2015
Messages
1,124
Points
2,000
Perimeter

Perimeter

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2015
1,124 2,000
Unanikosea sana best..hahaha mm nilikua mkorofi sana hom..ila shule i was cool..nilikorofishwa zaidi twin wangu alivyofariki nilkua nawaza kuua familia nzima..nashukuru Mungu ile hali iliendelea kuisha taratibu...nilipanga kuua wote...niliumia sana..niliona hakuna anayeumia km mm..dah
pole dear,nakutania tu in life nothing is permanent hata upitie gumu,zuri,tamu,chungu Litapita Na kuja lingine..ni mwendo wa mbio za vijiti.

Hopefully! una Amani na Ulishaachilia YOTE.
 
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2007
Messages
3,063
Points
1,500
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2007
3,063 1,500
kosa nalojutia ni kukutana na mpenza wangu wa kwanza toka nipo sec, kilichotutenganisha niliama shule, sasa tumekutana tena sasa ninampenda kupitiliza ila sitakubali anivue chupi, sababu nimeshaolewa na nina watoto wawili nae kashaoa, ila wote tunapenda na nimemkisi mala kibao sababu lips zake nitamu kwa kukisi....
...kosa unalopaswa kujutia sana ni kuendelea 'kumpenda sana' baada ya kuwa mmepoteana kwa muda mrefu hadi wewe kuolewa na yeye kuoa.....
Hayo mambo ya..kisi..kisi..
kisi, mwishowe...Olalaaa !!!
 
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2007
Messages
3,063
Points
1,500
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2007
3,063 1,500
Najuta nilivyo mvumilia mwanaume miaka 20 bila matunzo na kujimudu mwenyewe kimaisha na kulea watoto mwenyewe yeye analeta pumbu tu na kipigo juu na alikuwa mdokozi wa vijisenti vyangu vya biashara nikamvumilia tu sababu akutetelesha msingi wangu lakini kilicho nifanya nilivue pendo na mwishoo wangu kwake na kilio kikubwa zaidi ya majuto alicho nifanyia kuniibia pesa zangu zote za mtaji mpaka sasa natangatanga nadaiwa pesa za mashure (private) mpaka wamenichoka kulialia wakati enzi zangu ilikuwa pesa ya madafu kulipia watoto 4 najuta kumvumlia mwanaume malio na kupoteza muda wangu na umri wangu wa ujana nikitegemea ataacha yanii daaa! Simsame mpaka uchumi wangu urudi tena ata Nikifa asije kwenye mazishi yangu ata jeneza asiguse atakuwa ananijoki tu nae anajua haya!
I feel you. pole sana mpendwa. Tatizo la kupenda sana halafu ukapenda paipopendeka..
 
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2007
Messages
3,063
Points
1,500
BabaDesi

BabaDesi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2007
3,063 1,500
Duh! Sasa unafanyaje mkuu? We Bikira? Upo CHAPUTA? Au we ni mtu wa mitaa yetu ilee, unatoa tu buku 5 zako, mnayamaliza, bila hata kufungua mdomo!!!
Fafanua hapo mkuu mwenzetu.

Najuta mpaka leo sijui kutongoza msichana/mke,kwani toka mdogo sikuwahi kutongoza.Sema utaratibu na upole wangu najikuta hata kutongoza siweziiiiii.Ukweli najutaaaa mpaka umri huu siwezi kutongoza.
 
Bradha

Bradha

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2017
Messages
4,448
Points
2,000
Bradha

Bradha

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2017
4,448 2,000
Lady japokuwa hujafunguka ila nimekuelewa sana tu. Hii sehemu mabinti wengi sana tunaangukia pia. Yani sisi as long as tumependana na tumeulizwa "will you marry me", aah basi tunajua kazi imeisha . Hujui familia/ukoo wao ukoje, kuna vitu gani vya asili (mila na desturi), maagano, wanaishije (kuna upendo au utengano)n.k. Kuna familia mama ndo final say, baba katulia tu, watoto wote wanajitegemea huko ila mama ndo remote yao, kaolewe sasa utake kumcontrol mumeo ndo mpambane na mama mkwe vizuri.

Wengi tunakutana kimjini mjini, tunaamini tutaishi hivyo hivyo kimjini mjini, ila ukija kukutana na familia yake ndo unachoka mwili na roho. Na wengine huwa tunajiaminisha tunaolewa na mume, kumbe unaolewa na familia nzima mwee
Unamaanisha nini kumcontrol mumeo?
 
Mkwala

Mkwala

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2014
Messages
880
Points
1,000
Age
29
Mkwala

Mkwala

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2014
880 1,000
Duh! Sasa unafanyaje mkuu? We Bikira? Upo CHAPUTA? Au we ni mtu wa mitaa yetu ilee, unatoa tu buku 5 zako, mnayamaliza, bila hata kufungua mdomo!!!
Fafanua hapo mkuu mwenzetu.
Acha tuu,Mitaa yetu ile unafanya mambo yanaisha.Cha muhimu na msingi "zaaana" tuu
 
Bradha

Bradha

JF-Expert Member
Joined
Dec 18, 2017
Messages
4,448
Points
2,000
Bradha

Bradha

JF-Expert Member
Joined Dec 18, 2017
4,448 2,000
Nakubaliana na wewe 100% , shule kibongo bongo inazingua, unapoteza miaka mingi kusoma halafu ukipata hiyo kazi mshahara laki 6 .Kama mtu unawekeza muda wako kwenye business unatoboa vizuri tu
Hahaha, well nina Degree na MSc. (Zote za Accounting & Finance Field) nilivyorudi from mbele nikaregister na board ya wahasibu nipige ma paper yao niwe Certified.

Yani ile tu nimelipia kila kitu....Jamaa zangu niliokuwa nao ughaibuni kishule wakaniambia kwann tusifanye biashara flan huku Kariakoo (Support Tulipata). Hela niliokua napiga kule sumtyms na watu ambao hawana hata diploma, sikuhudhuria tena hata kipindi kimoja cha hyo course.

Nikafutilia mbali....Sumtyms watu wanachelewa maisha sababu ya shule ( Simaanishi shule ni mbaya, ila at tyms soma kiasi tu, ukipata capital na channel go for it.)
Ni kweli na haya ndio mambo wazazi au waalimu wanatakiwa kutushauri/kutusimamia.

Inabidi Mungu asaidie tuwe wazazi wazuri.
 

Forum statistics

Threads 1,294,041
Members 497,789
Posts 31,163,128
Top