Ni kosa gani ambalo utalijutia maisha yako yote?


tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2008
Messages
15,345
Points
2,000
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2008
15,345 2,000
Katika maisha yako huenda kuna kosa moja ulilotenda ambalo unajutia kulifanya na kama ungepewa nafasi usingerudia tena.

Mimi katika maisha yangu kosa kubwa nililotenda na ambalo nitalijutia katika maisha yangu yote ni kuchelewa kuanza shule. Nimeanza darasa la kwanza nikiwa na umri wa miaka 12 na kuhitmu darasa la saba nikiwa na umri wa miaka 19. Baada ya kuhitimu s/msingi nikakaa kwa muda wa miaka 6 kabla sijarudi shule tena na kurudia darasa la saba. Hapa nilikuwa na umri wa miaka 25. Kwa bahati nzuri nikafaulu kwenda sekondari na kuanza kidato cha kwanza nikiwa na umri wa miaka 26. Bahati nzuri ni kwamba zamani hakukuwa na age sealing. Ingekuwa zama hizi nisingeruhusiwa kusoma shule. Namshukuru Mwalimu Nyerere kwa kuondoa ubaguzi wa kiumri kwenye elimu.

Nimesoma hivyo hivyo nikiwa babu hadi nimehitimu kidato cha sita. Kosa la pili ambalo nalijutia ni kusoma kozi ya ajabu ajabu ambayo haina tija wala mantiki ya kimaisha. Kama umri ungekuwa unaweza kurudishwa nyuma nikarudi kuwa mvulana kamwe nisingesoma kozi hii niliyosoma. Ningejitahidi nisomee udaktari au sheria.

Je, kuna kosa gani ulilotenda katika maisha yako ambalo litaendelea kukutesa maisha yako yote na ambalo usingependa kulirudia kama ungepewa nafasi ya kujisahihisha?

Habari hii imetumika kwenye Kipindi cha JamiiLeo kinachorushwa kila siku jioni katika Channel ya JamiiForums kwenye mtandao wa YouTube.

Kuona kipindi hicho angalia video ifuatayo, acha maoni yako na kisha Subscribe kwenye Channel ya JamiiForums.

 
Jk12

Jk12

Member
Joined
Feb 24, 2019
Messages
83
Points
150
Jk12

Jk12

Member
Joined Feb 24, 2019
83 150
kosa nalojutia ni kukutana na mpenza wangu wa kwanza toka nipo sec, kilichotutenganisha niliama shule, sasa tumekutana tena sasa ninampenda kupitiliza ila sitakubali anivue chupi, sababu nimeshaolewa na nina watoto wawili nae kashaoa, ila wote tunapenda na nimemkisi mala kibao sababu lips zake nitamu kwa kukisi....
Labda si mwanaume ni mvulana ila nahis utapigwa miti soon
 
cmases

cmases

JF-Expert Member
Joined
Jan 12, 2015
Messages
1,135
Points
2,000
cmases

cmases

JF-Expert Member
Joined Jan 12, 2015
1,135 2,000
kosa nalojutia ni kukutana na mpenza wangu wa kwanza toka nipo sec, kilichotutenganisha niliama shule, sasa tumekutana tena sasa ninampenda kupitiliza ila sitakubali anivue chupi, sababu nimeshaolewa na nina watoto wawili nae kashaoa, ila wote tunapenda na nimemkisi mala kibao sababu lips zake nitamu kwa kukisi....
Akikaza anakuvua tena bila kipingamizi chochote!!
 
Black Dove

Black Dove

Senior Member
Joined
Aug 24, 2016
Messages
148
Points
250
Age
26
Black Dove

Black Dove

Senior Member
Joined Aug 24, 2016
148 250
Najuta kufaulu form nectar exam 2010 washkaj zangu waliopata division 4 na 3 za mwisho walienda katika kozi za afya na ualimu walisha ajiriwa kitambo na wanaishi vzur mixer mijengo na usafiri .Mimi niliekomaa hadi bachelor degree 2016 nimemaliza nipo tu hata kuitwa interviews siitwi nikichek profile inasoma 92β„… nipo tu mtaan nazurura hata vocha tabu nilijaribu kuomba hata ulinzi kwa vile Nina ganda la j.k t kwa mujibu wa sheria ila Chenga nilijaribu kuomba hata kaz katika mastationary kwa vile Nina ganda la computer ila chenga..Najuta ndugu zangu yaan mwanang nitakuja kumsisitiza asome ajue tu kusoma na kuandika huko kwingine ktk vidato iwe ni umbea wake mwenyewe ..Najuta mm sina cha kujivunia na elimu yangu na ukichek mkopo nilikosa kisa nilisahau kutia sain mwisho wa fomu kipind tunaitwa nilikuwa kambin JKT muda ukapita kuja kuappeal nikaliwa hela za kutuma ems nilikomaa na pas ndefu chuo nikajua nikimaliza mambo yatakuwa dangachee kumbe ndio majuto ni mjukuu
Naomba tuungane kwenye majuto hayasema Mimi nisikufuru nilipata shavu kwa wachina ingawa salary mbovu but something is better than nothing.
 
Black Dove

Black Dove

Senior Member
Joined
Aug 24, 2016
Messages
148
Points
250
Age
26
Black Dove

Black Dove

Senior Member
Joined Aug 24, 2016
148 250
Same here

Mapenzi yameniathiri saanaa saaanaa, bahati mbaya ndiyo my first girl, sikuwahi kabisa kuwa na mahusiano na mwanamke yyte chini ya jua yaliyo siriazi mpaka nilipoamua niwe kwenye mahusiano yatakayo zaa ndoa

Sijui kama nitakuja kupenda mwanamke kwa moyo wangu woote tena...
Pole aisee..
 
bukoba04

bukoba04

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2014
Messages
1,351
Points
2,000
bukoba04

bukoba04

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2014
1,351 2,000
Uongo unakusaidia nini sasa? Mara umesoma computer science mara mining....which is which??? A liar should have a good memory!
sor..
comments haikuwa na ujazo, nilisoma nusu...
baadae nikaachana nayo, nikaingia Comp Sc..
 
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2016
Messages
5,158
Points
2,000
Auz

Auz

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2016
5,158 2,000
Nikiwa form 6 shule flani Moshi nlisoma na dada wa rafiki yangu nlosoma nae olevel, dada wa huyo rafiki yangu alkuwa mlokole sana hivo ikapelekea huyo mshkaji wangu kutaka nmjaribu huyo dada yake hivo nmtongoze.Yule dada na ulokole wake akakubali na alikuja kudata kabisa na Mimi akaanza kutega hadi shule ili mradi apate mda wa kuja kuniona tukakae mahali sisi wawili tu.Ikaenda mpaka akaja kujua kuwa kaka yake ndo amenambia nimjaribu ila bado yule dada hakubadili msimamo yeye bado ananitaka tu.Na mim kipindi hcho tayari Npo katika mahusiano na msichana mwengine toka nkiwa form two.Ikabidi Kaka yake amwambie kuwa mim Nina mwanamke mwengine toka form two Ila bado yule dada alkuwa ananiganda"alkuwa na moyo w ajabu sana Yule dada yani maovu yangu alivokuwa akiambiwa ndo alizidi kuchanganyikiwa na kunipenda zaidi.kuna mda nkahisi labda alipewa maono na mungu kuwa mim ndo ningemfaa.Ikafika karibia na mtihani wa form 6 nkamwambia akae mbali na mim kila mtu apate muda wa kujiandaa na mtihani ila akaona kama namkimbia ila alikubali'tukafanya mtihani Ila hakufaulu vizuri Maana alkuwa PCB me nkiwa EGM na pia nilihisi kuchangia Kufeli kwake.
Muda ukafika wa kwenda chuo yeye akaenda diploma ya laboratory science UDOM na me nkaenda degree yangu, shida ikawa kuna nwanafunzi mwenzake anafanana na mim bhas ndo kila Siku akawa anankumbuka na kila mda ananitafuta.Hata ikabid kumtukana na kumtafutia sababu mpaka kifikia kutoka na ndugu yake mwengine Ila bado yeye aliniganda.Ikabid nije kumwomba sana na sana asipoteze muda kwangu ikaenda taratibu mpaka akanielewa Ila haachi kuuliza naendeleaje pia mahusiano yangu na Yule msichana nlotoka nae toka form two yapoje huku akiamini ipo siku ntakuwa single kwa ajili Yale.

Mungu anisamehe sana ila pia amenifundsha kuwa kuna wanawake wakipenda wamependa na nashukuru sikumvua chupi maana Leo nngejilaumu zaidi.
Mtoto wa kike akitulia taabu, akiwa mapepe taabu. Sijui walimwengu tunataka nini?
 
Perimeter

Perimeter

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2015
Messages
1,383
Points
2,000
Perimeter

Perimeter

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2015
1,383 2,000
Samahan Sam...niwe mkweli nimecheka balaa..nakuhisgi ww mtata.mtukutu kumbe kwel bwana..yaan naandika hapa nacheka balaa..hahahaa...nna 2nd born anataka kuwa km wwπŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚..dah
Bila hata samahani yani! Uko sahihi ila saivi nimekua bwana:(...najitahidi sana kufuta fikra kama zako kwa ndugu zangu maana Ndugu zangu 90% hadi leo wakiskia SAM kafanya 1 2 3..utawaskia (tushamzoea) so masiha yangu ya sasa Hivi,unaeza hisi Ni made from heaven...

Watoto wa Wachungaji sijui shetani anatutakiaga nini sisi:(
 
Perimeter

Perimeter

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2015
Messages
1,383
Points
2,000
Perimeter

Perimeter

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2015
1,383 2,000
Samahan Sam...niwe mkweli nimecheka balaa..nakuhisgi ww mtata.mtukutu kumbe kwel bwana..yaan naandika hapa nacheka balaa..hahahaa...nna 2nd born anataka kuwa km wwπŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚..dah
Ili umuokoe huyo pacha angu..nakusihi Usimpige anapokosea wala usimpeleke kwa ndugu au hata mtu akwambie mlete huku nikae nae Ukakubali(ndio utazidi mpoteza)..type yetu nimegundua ili tunyooke Tunahitaji adhabu za kawaida na counselling kwa sana sana sana maana after utundu wetu tukikaaga ndani huwa tunawazaga Maujinga tulokua tukiyafanya..ktk yale mawazo inatakiwa tuwe tushapewa maneno sana so wakat tukiyatafakari maujinga yetu tukiunga na yale maneno ya kugombezwa Akili inaturudiaga.

Ukijifanya utunishe misuli na sisi kisa wewe n mzazi na sisi huwa tunatakaga kuwa prove kuwa nyie hamtuwezi so badala ya kunibadilisha utakuta tunashindana halafu end of the day Lazima Tutakushinda ambapo ndio KUHARIBIKIWA KWETU na aibu kwako mzazi kwa kutoa mtoto Aliyeharibikiwa.

ukiweza hata kiboko usimpge uzuri ni kwamba ushajua this is SAM's type..deal nae kwa KUTUMIA uBONGO tu na si Ubabe wa wewe ni mzazi.
 
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
14,483
Points
2,000
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
14,483 2,000
Wewe hufai, kama ulichunwa na wewe ndio uchune?
Bila hata samahani yani! Uko sahihi ila saivi nimekua bwana:(...najitahidi sana kufuta fikra kama zako kwa ndugu zangu maana Ndugu zangu 90% hadi leo wakiskia SAM kafanya 1 2 3..utawaskia (tushamzoea) so masiha yangu ya sasa Hivi,unaeza hisi Ni made from heaven...

Watoto wa Wachungaji sijui shetani anatutakiaga nini sisi:(
πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ’ͺπŸ’ͺπŸ’ͺπŸ’ͺ🎢🎢🎢 Hii sentensi ya mwisho imenigusa...hahahahaa...ukiona tu wazaz ni watu wenye dini bas tegemea watoto watakuwa shida...hii nimeiona sana..hahha..noma sana..!Hongera kuamua kubadilika best...!

Kuna mtoto m1 mamake mchungaji hujo KKKT..huyu dogo ni wa kike..jaman mtoto anavuta bangi huyooo..ndo anamaliza chuo mwaka huu. sijajua ni majaribu au nn..

Omba sana pia...
 
Perimeter

Perimeter

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2015
Messages
1,383
Points
2,000
Perimeter

Perimeter

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2015
1,383 2,000
πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ’ͺπŸ’ͺπŸ’ͺπŸ’ͺ🎢🎢🎢 Hii sentensi ya mwisho imenigusa...hahahahaa...ukiona tu wazaz ni watu wenye dini bas tegemea watoto watakuwa shida...hii nimeiona sana..hahha..noma sana..!Hongera kuamua kubadilika best...!

Kuna mtoto m1 mamake mchungaji hujo KKKT..huyu dogo ni wa kike..jaman mtoto anavuta bangi huyooo..ndo anamaliza chuo mwaka huu. sijajua ni majaribu au nn..

Omba sana pia...
sema shetani hanipati tena...Mi naenda zangu Mbinguni saivi alikoseaga mahali... so kunipata this time around labda aamue kuja upande wangu alafu turudi wote ila sio anidanganye tena akiwa huko alipo.
 
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
14,483
Points
2,000
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
14,483 2,000
Ili umuokoe huyo pacha angu..nakusihi Usimpige anapokosea wala usimpeleke kwa ndugu au hata mtu akwambie mlete huku nikae nae Ukakubali(ndio utazidi mpoteza)..type yetu nimegundua ili tunyooke Tunahitaji adhabu za kawaida na counselling kwa sana sana sana maana after utundu wetu tukikaaga ndani huwa tunawazaga Maujinga tulokua tukiyafanya..ktk yale mawazo inatakiwa tuwe tushapewa maneno sana so wakat tukiyatafakari maujinga yetu tukiunga na yale maneno ya kugombezwa Akili inaturudiaga.

Ukijifanya utunishe misuli na sisi kisa wewe n mzazi na sisi huwa tunatakaga kuwa prove kuwa nyie hamtuwezi so badala ya kunibadilisha utakuta tunashindana halafu end of the day Lazima Tutakushinda ambapo ndio KUHARIBIKIWA KWETU na aibu kwako mzazi kwa kutoa mtoto Aliyeharibikiwa.

ukiweza hata kiboko usimpge uzuri ni kwamba ushajua this is SAM's type..deal nae kwa KUTUMIA uBONGO tu na si Ubabe wa wewe ni mzazi.

Hahahahaa...nacheka km mazuri..huyu dogo ht ukimuona tu unajua huyu mtundu sana..yaan kakorofiii...kamewah kutufungia nje..kakaja fungΓΉa saa8 usk yaan ilikua ukimgombeza tu anakimbilia chumban anajifungia mazima..utaita wee..wapii.kakaa kimya..jaman...nakwazika..ila maajabu shuleni ticha ake ananiambia Luiz is very smart..had nikamwambia kwan kuna kina Luiz wawili hili darasa...dah..ni mtata sijapata ona..lakini naambiwa na mm nilikua hv...baba yetu alikua hvi..mtata,mbabe,dah ..siku hiz simpigi..nampa postive discpline..ila hazisaidii..ukimuacha kwenda mjin hajishughulishi..anafungulia kuku makusudically wanakula maua yangu..chaa!
 
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
14,483
Points
2,000
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
14,483 2,000
sema shetani hanipati tena...Mi naenda zangu Mbinguni saivi alikoseaga mahali... so kunipata this time around labda aamue kuja upande wangu alafu turudi wote ila sio anidanganye tena akiwa huko alipo.

πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚mpitiane wote..dah..unanikumbusha nilipokua jank jaman..dah...!
 
Perimeter

Perimeter

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2015
Messages
1,383
Points
2,000
Perimeter

Perimeter

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2015
1,383 2,000
Hahahahaa...nacheka km mazuri..huyu dofo ht ukimuona tu unajua huyu mtundu sana..yaan kakorofiii...kamewah kutufungia nje..kakaja fungΓΉa saa8 usk yaan ilikua ukimgombeza tu anakimbilia chumban anajifungia mazima..utaita wee..wapii.kakaa kimya..jaman...nakwazika..ila maajabu shuleni ticha ake ananiambia Luiz is very smart..had nikamwambia kwan kuna kina Luiz wawili hili darasa...dah..ni mtata sijapata ona..lakini naambiwa na mm nilikua hv...baba yetu alikua hvi..mtata,mbabe,dah ..siku hiz simpigi..nampa postive discpline..ila hazisaidii..ukimuacha kwenda mjin hajishughulishi..anafungulia kuku makusudically wanakula maua yangu..chaa!
ha ha ha utakoma sema anaonyesha ni wa mpito huyo.hatodumu kwenye hiyo sekta ya utundu/utukutu/ukorofi Nenda nae sawa taratbu kadri umri unavyosogea atazidi ku mature na utamuona anakua kama wewe sasa hivi (mtundu/mkorofi wa kisir siri) πŸ˜‚ πŸ˜‚
 

Forum statistics

Threads 1,295,960
Members 498,495
Posts 31,229,158
Top