Ni kosa gani ambalo utalijutia maisha yako yote?


tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2008
Messages
15,345
Points
2,000
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2008
15,345 2,000
Katika maisha yako huenda kuna kosa moja ulilotenda ambalo unajutia kulifanya na kama ungepewa nafasi usingerudia tena.

Mimi katika maisha yangu kosa kubwa nililotenda na ambalo nitalijutia katika maisha yangu yote ni kuchelewa kuanza shule. Nimeanza darasa la kwanza nikiwa na umri wa miaka 12 na kuhitmu darasa la saba nikiwa na umri wa miaka 19. Baada ya kuhitimu s/msingi nikakaa kwa muda wa miaka 6 kabla sijarudi shule tena na kurudia darasa la saba. Hapa nilikuwa na umri wa miaka 25. Kwa bahati nzuri nikafaulu kwenda sekondari na kuanza kidato cha kwanza nikiwa na umri wa miaka 26. Bahati nzuri ni kwamba zamani hakukuwa na age sealing. Ingekuwa zama hizi nisingeruhusiwa kusoma shule. Namshukuru Mwalimu Nyerere kwa kuondoa ubaguzi wa kiumri kwenye elimu.

Nimesoma hivyo hivyo nikiwa babu hadi nimehitimu kidato cha sita. Kosa la pili ambalo nalijutia ni kusoma kozi ya ajabu ajabu ambayo haina tija wala mantiki ya kimaisha. Kama umri ungekuwa unaweza kurudishwa nyuma nikarudi kuwa mvulana kamwe nisingesoma kozi hii niliyosoma. Ningejitahidi nisomee udaktari au sheria.

Je, kuna kosa gani ulilotenda katika maisha yako ambalo litaendelea kukutesa maisha yako yote na ambalo usingependa kulirudia kama ungepewa nafasi ya kujisahihisha?

Habari hii imetumika kwenye Kipindi cha JamiiLeo kinachorushwa kila siku jioni katika Channel ya JamiiForums kwenye mtandao wa YouTube.

Kuona kipindi hicho angalia video ifuatayo, acha maoni yako na kisha Subscribe kwenye Channel ya JamiiForums.

 
luckyline

luckyline

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2014
Messages
10,174
Points
2,000
luckyline

luckyline

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2014
10,174 2,000
Wakati najiandaa kwenda Chuo nilikutana na mbunge wa enzi za baba Liz akaniambia kama unataka kusoma ,basi kasome koz Fulan hutojuta, nikasoma hiyo koz isitoshe nilikuwa napenda wanavyovaaga smart na professional.
Kumaliza Chuo ajira wapi nikaanza ujasiliamali, na par time jobs.mama alinisema kwa nini nilisoma kozi hiyo, kuna kipindi ilifika na mm ni kasema najutraaa.why, nilikuwa Naomba kufanya kazi ambayo sikusomea hasa private sectors ilinibidi nisome zaidi.nikiwa na presentation, utafikiri Nina mtihani wa necta.

Ila moyoni nikabaki najisemea nilifanya right decision kusoma hii koz itanifanya niwe ninachotaka , najiamini naongea na kila mmoja, nikajisemea Siku ipo Iile vazi ntalitendea haki

Mungu sio mchoyo hata Siku moja, sasa hivi nikiangalia phone book yangu, inabadirika every day,πŸ˜‚πŸ˜‚hadi international no, inapobidi nasafiri😁😁😁😁

Mtu asikulazimishe ufanye kitu ambacho moyo haupendi.
 
noiselessly hunter

noiselessly hunter

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2013
Messages
2,527
Points
2,000
noiselessly hunter

noiselessly hunter

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2013
2,527 2,000
Kuamini women ni wazuri kwa mashirikiano ya kimaisha kumbe ni wanafiki sana na unaweza potea hivi wajiona,kwa sasa hata awe nani anywomen,i dont believe on them for anytthing.
 
Honestty

Honestty

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2018
Messages
2,574
Points
2,000
Honestty

Honestty

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2018
2,574 2,000
kutumia miaka 25 ya maisha yangu kusoma tu ( mpaka chuo kikuu )....hua nahisi kama nimepoteza nusu ya maisha yangu, inaniumaga sana
Hii ishu ya kusoma imeniudhi sana mimi. Kati ya mistake nilifanya, ni kungangania kwenda chuo. Nothing new. Kupoteza muda tuu. Nina wasiwasi na jinsi nitakavyopanga elimu ya wanangu hlf ntajua jinsi ya kuwatengenezea njia yao mana kweny mfumo wetu wa elimu ni hewa tuu na kuna ukungu wa kutosha sana, cha muhimu nizisake noti kwanza
 
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2008
Messages
15,345
Points
2,000
tpaul

tpaul

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2008
15,345 2,000
Wakati najiandaa kwenda Chuo nilikutana na mbunge wa enzi za baba Liz akaniambia kama unataka kusoma ,basi kasome koz Fulan hutojuta, nikasoma hiyo koz isitoshe nilikuwa napenda wanavyovaaga smart na professional.
Kumaliza Chuo ajira wapi nikaanza ujasiliamali, na par time jobs.mama alinisema kwa nini nilisoma kozi hiyo, kuna kipindi ilifika na mm ni kasema najutraaa.why, nilikuwa Naomba kufanya kazi ambayo sikusomea hasa private sectors ilinibidi nisome zaidi.nikiwa na presentation, utafikiri Nina mtihani wa necta.

Ila moyoni nikabaki najisemea nilifanya right decision kusoma hii koz itanifanya niwe ninachotaka , najiamini naongea na kila mmoja, nikajisemea Siku ipo Iile vazi ntalitendea haki

Mungu sio mchoyo hata Siku moja, sasa hivi nikiangalia phone book yangu, inabadirika every day,πŸ˜‚πŸ˜‚hadi international no, inapobidi nasafiri😁😁😁😁

Mtu asikulazimishe ufanye kitu ambacho moyo haupendi.
Kwa hiyo mkuu sasa hivi umejikita kufanya kazi ambayo hujasomea lakini ambayo unaipenda? Sio wewe tu, tupo wengi.
 
H

HUNIJUI SIKUJUI

JF-Expert Member
Joined
Apr 4, 2015
Messages
771
Points
500
H

HUNIJUI SIKUJUI

JF-Expert Member
Joined Apr 4, 2015
771 500
inatakiwa walau mtu wa degree ya miaka mitatu kama ameenda straight amalize akiwa na 21 yrs awahi kupambana na maisha
Hii ishu ya kusoma imeniudhi sana mimi. Kati ya mistake nilifanya, ni kungangania kwenda chuo. Nothing new. Kupoteza muda tuu. Nina wasiwasi na jinsi nitakavyopanga elimu ya wanangu hlf ntajua jinsi ya kuwatengenezea njia yao mana kweny mfumo wetu wa elimu ni hewa tuu na kuna ukungu wa kutosha sana, cha muhimu nizisake noti kwanza
 
Gidbang

Gidbang

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2014
Messages
1,674
Points
2,000
Age
43
Gidbang

Gidbang

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2014
1,674 2,000
Najutia kutokwenda academy ya soka jijini Mwanza iliyokuwa chini ya Sylvester Mash nikiwa form two 2009 mipango niliandaa vyema kabisa sijui hata ilikopotelea jamani. Kuna huyu mtu anaitwa RICARDO IZECSON DOS ANTOS LEITE maarufu kama "KAKA" ndo nilikuwa namuangalia kama role model wakati anakiwasha pale AC MILAN na akina Pirlo, nilishuhudia akiwachakaza Man U pale Old Trafford na kutinga hatua ya Fainali walipocheza na Liverpool mwaka 2007. Hadi leo "KAKA" anabaki kuwa ndo binadamu pekee kuchukua tuzo mbele ya LIONEL Messi na Cristiano Ronaldo. Nilitaka kuja kufanya unyama kama wa "KAKA" lakini Mungu hakupi unachotaka bali anakupa unachostahili.
USIJALI KUNA MTU ALITAK AWE RUBANI MAMBO HAYAKWENDA KAMA AKIVUOPANGA AKAISHIA KUFUGA KUKU ...... sasa sijui ndege akimaanisha nn
 
Gidbang

Gidbang

JF-Expert Member
Joined
Jun 1, 2014
Messages
1,674
Points
2,000
Age
43
Gidbang

Gidbang

JF-Expert Member
Joined Jun 1, 2014
1,674 2,000
Kwa hiyo mkuu sasa hivi umejikita kufanya kazi ambayo hujasomea lakini ambayo unaipenda? Sio wewe tu, tupo wengi.
haaaaaa asante nikidhani nimepotea njia mm vyeti nimeweka ndani nainjoy maisha kwa mambo mengine kabisa nadhani sisi ndonwale walioenda shule wakaelimika wakatawala mazingira nakuyamanipulate watakavyo, japo nje siendi ila wa nje wanakuja kwangu...
 
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2016
Messages
7,944
Points
2,000
Rebeca 83

Rebeca 83

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2016
7,944 2,000
Mimi sitasahau kipindi nataka kuanza kidato cha kwanza, sasa kwenye maandalizi siunajua wengine familia zetu bilabila mzee hana kitu (hili labda sio tatizo maana hana)

Sasa mimi nilikua nina hela kdogo maana nlivomaliza darasa la saba kuna mwalimu nilikua namuuzia duka lake. Huyo mwalimu alikua anafundisha hisabati sasa mimi ndo nilikua nawanyoosha hilo somo, huyo mwalimu alikua ananikubali sana nlivo maliza tu akanipa kazi.

Sasa upuuzi nlofanya baada muda wa kuanza kidato cha kwanza kufika. Yule mwalimu alinilipa si nikachukua 10,000/= nikampa mshua akaninunulie kiatu(nilimpa maana alinambia town kuna viatu vizuri) zingine nkashona uniform na daftari nikabakiza elfu kumi tu ya ada.


Mshua hakununua kiatu ile hela sijui alifanyia nini? mi nikawa nmekaa tu siendi kuanza shule mara wiki ya kwanza ikaisha, ya pili hapo siwezi kumletea kibesi mshua arudishe hela au anipe kiatu.
Wiki ya tatu nikaona udwanzi huu sasa nikavaa uniform zangu nikavaa kiatu chake kilikua kikubwa kishenzi, hakinitoshi afu kibaya. Miaka 15 saivi imepita siwezi kusahau.

Hakuninunulia kiatu nilivaa lile lakuchumpa lake mpaka likaisha kidato cha pili.
Lakuchumpa ukatinga nalo hahaaaahaaaaaaaa
 
Honestty

Honestty

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2018
Messages
2,574
Points
2,000
Honestty

Honestty

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2018
2,574 2,000
inatakiwa walau mtu wa degree ya miaka mitatu kama ameenda straight amalize akiwa na 21 yrs awahi kupambana na maisha
Kwa saiv hiii naona inawezekana, ni tofauti na umri wa watu waliopita. Kipind cha nyuma, watu kumaliza form 4 au kuanza form one, umri ulikua mkubwa. Saiv vijana ni wadogo lakin yuko form 4 au kamaliza form six anasubr tokeo. Utofaut upo sana.
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
43,604
Points
2,000
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
43,604 2,000
niliwahi disco chuo fulan kwa uzembe sana kisa ilikuwa pesa kwa sababu niliamini nipo kwenye haki sikutoa mwisho wa siku nikajikuta nimedisco nilijuta sana maisha yangu yalibadilika nilianza umwa hovyo kila nikienda hospital pima naambiwa sina tatizo lakin naumwa sana ilifika mahali nilinusulika ajali ya gari nikawa nalaumu kwanin nimepona hii ajali masikini ya mungu kumbe nilikuwa napita mahali ili kujijenga zaidi badae nilifanya maamuzi magumu nikarudi chuo,maisha yakabadilika nikaanza pata marafiki wapya nikajifunza vitu vipya vingi sana namshukuru mungu ule muda haukupotea bure niliyojifunza ni zaid ya ile miaka mitatu niliyopoteza kule mwanzo now nimegraduate maisha yangu si ya majuto tena nimekuwa mtu mwenye furaha sana na kule kudisco kumekuwa fundisho kubwa sana kwangu sitokuja kuwa mtu wa majuto tena na kulaumu si sehemu ya maisha yangu tena.
Nawasilisha
BAADA YA KUGRADUATE KAPIME TENA TUPE MREJESHOO
OV2.5
 
a45

a45

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2017
Messages
734
Points
1,000
a45

a45

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2017
734 1,000
Mie nimejifunza mengi
Mimi nakumbuka na kujuta kwa kujifunza kwa nn sikuchagua mchumba kipindi niko chuo kikuu, sasa nimeajiriwa sehemu toka 2014, hamna wadada, siwaelewi kbs, fujo , nilitaka nioe mwaka huu lkn sina Mdada!!! Du sijui nifanyaje? Au nisubiri walimu wapy nimuombe DIO nikae na dawati pembeni nijifanye nakagua vyeti nijichagulie m1.
I am totally frustrated, nataka kuoa
Mkuu nimecheka Sana eti ukae na dawati ujifanye unakagua vyeti ili ujipatie 1 mda ushapita Sasa miaka 3 kutoka 2016 vipi ulishaoa au Bado Mambo magumu
 
minji

minji

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2016
Messages
1,825
Points
2,000
Age
33
minji

minji

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2016
1,825 2,000
Nilifanya kosa la kutohudhuria msiba wa mama ambae alikuwa wa muhimu sana kwangu,najisikia vibaya sana..nashindwa kukusahau mama yangu mpenzi .. natamani unitokee uniambie umenisamehe. Mungu akulaze mahali pema KUNEGUNDA.
Pole sana
 
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2018
Messages
14,483
Points
2,000
manengelo

manengelo

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2018
14,483 2,000
Nilimkosea baba angu kwa makusudi kabisa nikiamini akija atanipiga ili Na mimi TUZIPANGE,ila aliporudi alilia na kutoa machozi mbele yangu huku akiniuliza kwa upole na uchungu "kwanini sam" SITOSAHAU ILE SIKU najuta najuta hadi kesho nikikumbuka ile kitu.


Samahan Sam...niwe mkweli nimecheka balaa..nakuhisgi ww mtata.mtukutu kumbe kwel bwana..yaan naandika hapa nacheka balaa..hahahaa...nna 2nd born anataka kuwa km wwπŸ˜‚πŸ˜‚πŸ˜‚..dah
 
financial services

financial services

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2017
Messages
1,983
Points
2,000
financial services

financial services

JF-Expert Member
Joined May 17, 2017
1,983 2,000
Mimi sitasahau kipindi nataka kuanza kidato cha kwanza, sasa kwenye maandalizi siunajua wengine familia zetu bilabila mzee hana kitu (hili labda sio tatizo maana hana)

Sasa mimi nilikua nina hela kdogo maana nlivomaliza darasa la saba kuna mwalimu nilikua namuuzia duka lake. Huyo mwalimu alikua anafundisha hisabati sasa mimi ndo nilikua nawanyoosha hilo somo, huyo mwalimu alikua ananikubali sana nlivo maliza tu akanipa kazi.

Sasa upuuzi nlofanya baada muda wa kuanza kidato cha kwanza kufika. Yule mwalimu alinilipa si nikachukua 10,000/= nikampa mshua akaninunulie kiatu(nilimpa maana alinambia town kuna viatu vizuri) zingine nkashona uniform na daftari nikabakiza elfu kumi tu ya ada.


Mshua hakununua kiatu ile hela sijui alifanyia nini? mi nikawa nmekaa tu siendi kuanza shule mara wiki ya kwanza ikaisha, ya pili hapo siwezi kumletea kibesi mshua arudishe hela au anipe kiatu.
Wiki ya tatu nikaona udwanzi huu sasa nikavaa uniform zangu nikavaa kiatu chake kilikua kikubwa kishenzi, hakinitoshi afu kibaya. Miaka 15 saivi imepita siwezi kusahau.

Hakuninunulia kiatu nilivaa lile lakuchumpa lake mpaka likaisha kidato cha pili.
, umenifurahisha sana na nadhani ulifurahi sana lilivoisha hilo buti la urithi
 

Forum statistics

Threads 1,295,958
Members 498,495
Posts 31,229,082
Top