Ni kesi zipi Mtumishi wa UMMA anaweza kusimamishwa kazi zikifika Mahakamani?

mpimamstaafu

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2018
Messages
2,476
Points
2,000
mpimamstaafu

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2018
2,476 2,000
Wanasheria naomba kuzijua ni kesi zipi mtumishi wa umma zinaweza kumsimamisha kazi zikifikishwa mahakamani?
 
last king of uscoch

last king of uscoch

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2015
Messages
1,730
Points
2,000
last king of uscoch

last king of uscoch

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2015
1,730 2,000
Ubakaji, kukutwa AK 47,meni ya tembo,uchochez,mtajijua wenyewe me sijui hayo makundi yanaitwaje
 
I

ilisha juniour

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
690
Points
225
I

ilisha juniour

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
690 225
Wanasheria naomba kuzijua ni kesi zipi mtumishi wa umma zinaweza kumsimamisha kazi zikifikishwa mahakamani?
f

Kwa mujibu Wa standing order pomoja na sheria ya ajira na mahusiano kazini ni makosa ya jinai pekee mtumishi akishitakiwa ndio huwa anasimamishwa kazi kama ni kesi ya madai kazi huwezi kusimamishwa
 
mpimamstaafu

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2018
Messages
2,476
Points
2,000
mpimamstaafu

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2018
2,476 2,000
Kuna mtumishi wa umma alikamatwa kwa tuhuma za rushwa na kesi ipo mahakama ya kinondoni lakini mbona anaendelea na kazi?
 
I

ilisha juniour

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
690
Points
225
I

ilisha juniour

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
690 225
Kuna mtumishi wa umma alikamatwa kwa tuhuma za rushwa na kesi ipo mahakama ya kinondoni lakini mbona anaendelea na kazi?
Kusimamishwa kazi hizi sheria pamoja na kwamba zimetoa mwongozo huo lakini pia zimempa nguvu mwajiri kutoa uamuzi huo kwa kadiri yeye atakavyoona uzito wa kosa la mtumishi yaani(his/her own discretion),ndo maana pia utaona wapo watumishi wana jinai na kazi wanaendelea.(ukisoma vizuri standing order pamoja na sheria ya ajira na mahusiano kazini utalielewa hili vizuri)
 
K

Katus Manumbu

Member
Joined
Jul 20, 2017
Messages
74
Points
95
K

Katus Manumbu

Member
Joined Jul 20, 2017
74 95
Na hii jinai huchunguzwa na Mwajiri au ni Jeshi la Polisi?
 
I

ilisha juniour

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2012
Messages
690
Points
225
I

ilisha juniour

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2012
690 225
Na hii jinai huchunguzwa na Mwajiri au ni Jeshi la Polisi?
Jinai inachunguzwa na polisi ila uzito wa tuhuma kwa mwaajiri makini anauwezo wa kuuona na kwa discretion yake akafanya maamuzi kwa maana sheria inampa nguvu mfano una mtumishi ana tuhuma ya rushwa ndogo na mwingine ana tuhuma ya kupigana akiwa bar na akasababisha majeruhi kwa mlalamikaji nani utamsimamisha kazi na nani utamuacha?,maana zote hizo ni jinai(jibu hapo kama unapewa discretion ya kufanya maamuzi utaangalia .wenye kosa zito kati ya hayo ndio utamsimamisha kazi)
 
kimbendengu

kimbendengu

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2013
Messages
2,981
Points
2,000
kimbendengu

kimbendengu

JF-Expert Member
Joined Jun 7, 2013
2,981 2,000
@illin naomba kama mwenye standing order aweke hapa
 
mkorosho

mkorosho

JF-Expert Member
Joined
Dec 9, 2016
Messages
555
Points
1,000
mkorosho

mkorosho

JF-Expert Member
Joined Dec 9, 2016
555 1,000
sijui ila ninafikiri kuwa huwa mtumishi hasimamishwi kazi kabla ya hukumu ( maana ya mshahara) na kama ni madai hamna shida sana ila kama ni jinai na kifungo kikazidi miezi 6 utasimamishwa kazi, pia inategemea na aina ya lalamiko.
 
M

MZEE RAZA

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2015
Messages
2,589
Points
2,000
M

MZEE RAZA

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2015
2,589 2,000
sijui ila ninafikiri kuwa huwa mtumishi hasimamishwi kazi kabla ya hukumu ( maana ya mshahara) na kama ni madai hamna shida sana ila kama ni jinai na kifungo kikazidi miezi 6 utasimamishwa kazi, pia inategemea na aina ya lalamiko.
Sio kweli!

Ukishafikishwa mahakamani tu kwa kesi ya jinai basi mwajiri anaweza kukusimisha kazi huku ukiendelea kupokea mshahara wako wote ukisubiri hukumu.( Rejea regulation ya 39 ya public service regulations of 2003)

Hukumu ikishatoka ukahukumiwa, basi mwajiri anakufukuza kazi.
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
32,537
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
32,537 2,000
Wizi, ujambaza, udokozi...



Cc: mahondaw
 

Forum statistics

Threads 1,335,574
Members 512,393
Posts 32,509,820
Top