NI HATARI SANA USIFANYE HIVI GARI YAKO ITAWAKA MOTO

LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2011
Messages
5,077
Points
2,000
LEGE

LEGE

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2011
5,077 2,000
Wakuu kumekuwa na mtimdo sasa hivi wa kupimp gari na kufunga taaa taa nyingi sana za urembo kwenye gari..ikiwa pamoja na kutoa taa kubwa original za kuja na gari na kufunga zingine ili gari iwe na mwanga mkali zaidi..wengine hufunga taa za boostar ni hatari sana usifanye hivyo kwenye gari zenu wengi wao zinaishia kuwaka moto..

Naongea hivi nikiwa na ushahidi wakushuhudia kuona na nazungumza kwa ushahidi au vigezo vya kitaalam.

Sina nia ya kuharibu bishara ya wanao fanya shughuli hizo hapana lkn hapa tunaambiana ukweli na kutaadharishana..

Hatari ipo hapa ..wengi wana funga taa za booster unakuta mtu gari yake ilikuwa na taa kubwa high 60W na beam 55W.

Anakwenda kubadilisha taa na kufunga bulb za mchina zenye 900W beam na 1000W high.
Waya ule ule uliokuwa unapitisha umeme kwenda kwenye bulb ya 55W leo hii unapitisha current kwenda kwenye bulb ya 900W unategemea nn hapo?? Kama sio gari kuwaka moto??..


Wengine wanatoa bulb za kawaida na kufunga bulb za booster ukifika kwenye taa ambayo imefungwa bulb ya booster ikiwa imewaka shika au sogea karibu na kioo cha taa huwa kinakuwa cha moto sana..sasa kuna utofauti wa quality ya kioo cha taa ya kawaida na ya booster..na taa ya booster inaproduce joto kali sana ambalo kutokana na taa yenyewe haikuwa mahususi kwa bulb hiyo huishia kuungua na kuunguza gari.

Janga jingine ni ukaaji wa hizo bulb za modification kwenye majumba ya taa kwa kuwa sio original yake so mafundi huwa wanaforce na kinachotokea nikuunguza jumba la taa na mwishowe gari nzima..

Kuna ishu pia ya bulb na booster za kichina nyingi ni low quality kabisaa na low price.huwa vicontrol vya booster vinaungua sababu waya zinazotumika huwa zinakuwa ni zile za low quality kabisaa ukilinganisha na mzigo zinaobeba..
Kama kuna wataalam au wenye uelewa kidogo tuu na umeme wananielewa vizuri zaidi.

POWER. P
VOLTAGE. V
CURRENT. I
RESISTOR. R

Hasa hapo kunakitu kinaitwa factor afecting resistor..

Mfano:

Umefunga bulb ya 900w lkn waya ambao unapitisha umeme mwanzo ulikuwa unapitisha umeme wa kwenda kuwasha /tumika kwenye bulb ya 55W.

Ili bulb ya 900W iweze kuwaka inahitaji current nyingi sana zipite kinachotokea wakati current zinaforce kupita kwenye waya ndio hapo waya unapata moto na kuungua na kuunguza gari..


Nimekutana na kesi nyingi sana za namna hiyo.ndio maana nikaona sio mbaya nikashare hapo..
 
DeepPond

DeepPond

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2017
Messages
7,894
Points
2,000
DeepPond

DeepPond

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2017
7,894 2,000
Umenifumbua macho, Asante sana Mkuu
 
pureView Zeiss

pureView Zeiss

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2016
Messages
2,636
Points
2,000
pureView Zeiss

pureView Zeiss

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2016
2,636 2,000
Hii thread mzuri kama hii ilikuwa wapi? tokea December 13 inakuja kuonekana leo?

Asante sana kwa ushauri maana nilikuwa na mpango wa kufunga hizo taa kwenye carina ti
 
kcamp

kcamp

JF-Expert Member
Joined
Aug 31, 2014
Messages
4,363
Points
2,000
kcamp

kcamp

JF-Expert Member
Joined Aug 31, 2014
4,363 2,000
Hii thread mzuri kama hii ilikuwa wapi? tokea December 13 inakuja kuonekana leo?

Asante sana kwa ushauri maana nilikuwa na mpango wa kufunga hizo taa kwenye carina ti
Mkuu bado hujavuta mnyama athlete ?
 
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2018
Messages
5,314
Points
2,000
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2018
5,314 2,000
NIMEFUNGA TAA ZA BUSTA KWENYE BAMPA LAMPS ZA GRANDE GX-110 NA ZINAFANYA KAZI KAMA KAWA (SIPINGANI NA ANDIKO LAKO LAKINI)
 
AlmasMAlmas

AlmasMAlmas

Member
Joined
Jun 24, 2017
Messages
26
Points
45
AlmasMAlmas

AlmasMAlmas

Member
Joined Jun 24, 2017
26 45
Upo sahihi kabisa mkuu na elimu wasipewe wamiliki tu wa vyombo vya moto ata mafundi wanatakiwa kujua hilo kwa usalama wa kazi zao
 
pureView Zeiss

pureView Zeiss

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2016
Messages
2,636
Points
2,000
pureView Zeiss

pureView Zeiss

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2016
2,636 2,000
NIMEFUNGA TAA ZA BUSTA KWENYE BAMPA LAMPS ZA GRANDE GX-110 NA ZINAFANYA KAZI KAMA KAWA (SIPINGANI NA ANDIKO LAKO LAKINI)
Tatizo lipo kwa mafundi wetu hawa wa uswahilini kila kitu wanafanya kwa magumashi ilimradi wapate cha juu kama wire basi watakufungia fake ndio maana zikipata moto zinasababisha shoti
 
mjasiri na mali

mjasiri na mali

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2018
Messages
828
Points
1,000
mjasiri na mali

mjasiri na mali

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2018
828 1,000
Mkuu ukibadilisha waya inayopeleka current kwenye bulb hapo Si inakuwa naamanisha waya upitishe moto sawa na Watt zinazoenda kuwasha
 
morphine

morphine

JF-Expert Member
Joined
Jan 26, 2012
Messages
3,226
Points
1,500
morphine

morphine

JF-Expert Member
Joined Jan 26, 2012
3,226 1,500
hata mimi nimefanya mabadiliko, ila nilikua makini sana kwenye upande wa technical specifications bila kusahau kuhakiki taa mpya haigusi lile jumba ikafanya liungue.

ushauri mzuri sanaa.
 
KABAKA28

KABAKA28

Senior Member
Joined
Jun 18, 2014
Messages
134
Points
225
KABAKA28

KABAKA28

Senior Member
Joined Jun 18, 2014
134 225
Mkuu kwema? Gari yangu inasumbua sana, ina miss nimesha badirisha plug na pump za mafuta lakini hola, nimeambia n tatizo la power supply kwenye umeme, naomba msaada wako
 
uchumi2018

uchumi2018

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2018
Messages
477
Points
500
uchumi2018

uchumi2018

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2018
477 500
Bulb za 1000w Zufungwe kwenye gari lenye wiring za kipenyo 3mm. Na umeme wa 12V. Hizo taa haziwezi kuwaka zaidi ya dak moja
Mkuu una elimu ya umeme au unatumia uzoefu
wa ulichowahi kukisikia?
 
uchumi2018

uchumi2018

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2018
Messages
477
Points
500
uchumi2018

uchumi2018

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2018
477 500
Mkuu kwema? Gari yangu inasumbua sana, ina miss nimesha badirisha plug na pump za mafuta lakini hola, nimeambia n tatizo la power supply kwenye umeme, naomba msaada wako
Jaribu kuangalia distributor ya gari yako.
wakati mwingine ile contact pointer inayozunguka kugusa wire zinazopeleka umeme kwenye plugs inaungua hivyo haigusi ipasavyo na kupelekea kutopeleka moto wa kutosha kwenye plugs.Hapo utabadilisha plugs zote,pump na ntatizo liko pale pale.
 
K

Kiduman

Member
Joined
Nov 12, 2018
Messages
42
Points
125
K

Kiduman

Member
Joined Nov 12, 2018
42 125
W = V×A
Nb;
W = watts ( load capacity eg, light)
V = Volts (source of power eg 12V from battery)
A = Ampere (fuse capacity to pass the current in the wire eg, 10A, 20A in the fuse box)
While, wire should have specific gauge (ga) to pass the current within eg, 6ga or 4ga.

Ukija ktk kesi ya mleta mada kwa mafundi wote bila ya kuliathili hill gari ktk saketi husika kinachotakiwa ni kujua hizo hesab za kubalance saketi isiungue

Mfano;
Watts = 1,000w
Volts = 12V
Ampere to use huijui course umeshabadili watts hapo juu kutoka ktk taa ya awali.

So, you doing this to find Ampere.
From, W = V×A
1,000 = 12 × A
1,000÷12 = A
Amperage = 83.3A
So, tafuta fuse ya uwezo huo au iliyo na makadilio hayo
Then ingia ktk Google ktk dawat la technical issue za masuala ya umeme Wa DC watakwambia, kutokana na Ampere rate hiyo utumie wire gauge size ipi.
Ukishafanikiwa basi hyo saketi yako itakua sehem salama bila ya short.

Mafundi weng wa mitaan hawalijui hili wao wanajua kufunga tu.
 
Boeing 747

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2018
Messages
1,215
Points
2,000
Boeing 747

Boeing 747

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2018
1,215 2,000
W = V×A
Nb;
W = watts ( load capacity eg, light)
V = Volts (source of power eg 12V from battery)
A = Ampere (fuse capacity to pass the current in the wire eg, 10A, 20A in the fuse box)
While, wire should have specific gauge (ga) to pass the current within eg, 6ga or 4ga.

Ukija ktk kesi ya mleta mada kwa mafundi wote bila ya kuliathili hill gari ktk saketi husika kinachotakiwa ni kujua hizo hesab za kubalance saketi isiungue

Mfano;
Watts = 1,000w
Volts = 12V
Ampere to use huijui course umeshabadili watts hapo juu kutoka ktk taa ya awali.

So, you doing this to find Ampere.
From, W = V×A
1,000 = 12 × A
1,000÷12 = A
Amperage = 83.3A
So, tafuta fuse ya uwezo huo au iliyo na makadilio hayo
Then ingia ktk Google ktk dawat la technical issue za masuala ya umeme Wa DC watakwambia, kutokana na Ampere rate hiyo utumie wire gauge size ipi.
Ukishafanikiwa basi hyo saketi yako itakua sehem salama bila ya short.

Mafundi weng wa mitaan hawalijui hili wao wanajua kufunga tu.
konki....
 
C

cacashian01

Member
Joined
Mar 3, 2016
Messages
19
Points
45
C

cacashian01

Member
Joined Mar 3, 2016
19 45
W = V×A
Nb;
W = watts ( load capacity eg, light)
V = Volts (source of power eg 12V from battery)
A = Ampere (fuse capacity to pass the current in the wire eg, 10A, 20A in the fuse box)
While, wire should have specific gauge (ga) to pass the current within eg, 6ga or 4ga.

Ukija ktk kesi ya mleta mada kwa mafundi wote bila ya kuliathili hill gari ktk saketi husika kinachotakiwa ni kujua hizo hesab za kubalance saketi isiungue

Mfano;
Watts = 1,000w
Volts = 12V
Ampere to use huijui course umeshabadili watts hapo juu kutoka ktk taa ya awali.

So, you doing this to find Ampere.
From, W = V×A
1,000 = 12 × A
1,000÷12 = A
Amperage = 83.3A
So, tafuta fuse ya uwezo huo au iliyo na makadilio hayo
Then ingia ktk Google ktk dawat la technical issue za masuala ya umeme Wa DC watakwambia, kutokana na Ampere rate hiyo utumie wire gauge size ipi.
Ukishafanikiwa basi hyo saketi yako itakua sehem salama bila ya short.

Mafundi weng wa mitaan hawalijui hili wao wanajua kufunga tu.
Mafundi wengi vilaza wa mtaani!ukiona anapoteza muda kuingia google ujue basi hapo anaangalia porn
 

Forum statistics

Threads 1,324,588
Members 508,741
Posts 32,167,430
Top