Ni hasara gani kubwa ulishawahi kuipata ikakurudisha nyuma?

Darmian

JF-Expert Member
Oct 1, 2017
10,704
2,000
Kupata Mwanaume MVuta bangi..Hii ndo hasara kubwa niliyowai ipata...YAAANI KUNA watu ukikutana nao maishani UMEKWISHA...hapa nilipo Leo Ni matokeo ya yule kuwa na yule mtu....

Hasara ilioji
Huyo mvuta bangi amekufikisha vipi hapo ulipo?..alifanya nini?
 

feyzal

JF-Expert Member
Apr 20, 2016
5,078
2,000
Jambo linalokuhusu wewe hasa la kimafanikio usijaribu kumwambia mtu akufanyie bila usimamizi wa wewe mwenyewe
Pole sana mkuu!

Kisa chako sehemu ya pili kinakaribiana kufanana na cha kwangu.

Mimi nililima mpunga hivyo hivyo sehemu 2 tofauti, sehemu ya kwanza nilikuwa namtumia rafiki yangu hela aweke vibarua lakini mwisho wa siku sikuvuna hata kilo moja. Sehemu hii nililima hekari 4 na ilinigharimu kama 1M. Niliamua kumpotezea tu ila hadi leo hatuna mawasiliano naye.

Sehemu ya pili niliyolima walikuwa wanasimamia dada yangu na shemeji yangu. Huku nililima hekari 20 na ilinigharimu kama 4.6M kuanzia kukodi eneo hadi kipindi cha kuvuna. Na nilipokuwa natuma hela ya kulimia pia nilikuwa nawapa na hela ya matumizi yao nikiassume kuwa wasihangaike. Kumbe kwanza eneo walilokodi zilikuwa ni ekari 15 tu na hela ya kulimia niliyowapa hawakuweka vibarua wa kulima badala yake walikuwa wanabangaiza kutafuta watu wanaalika wanalima kama sehemu ya shamba la familia lao hivyo hela ya kulimia wakala na walilima kwa kuchelewa sana japokuwa hela niliituma kwa wakati. Kwenye kuhupalilia tena walipalilia sehemu ndogo tu sehemu nyingine hawakupalilia wakala hela na pia dawa ya kupulizia hawakununua walikula pesa. Ila cha ajabu ni kwamba walikuwa wananitumainisha sana kuwa mazao yako vizuri na nitatajirika mwaka huo nitakapokuja kuvuna but nilichoambulia sikuamini aisee.

Kutokana na kuwa busy na majukumu sikuweza kufika kipindi chote cha kulima. Sasa ilipofika kwenye kuvuna ikabidi nimwambie mdogo wangu aende maana ilikuwa ni likizo alikuwepo home. Alichoenda kukutana nacho aliishia kusema bro hapa umepigwa hakuna shamba la thamani ya pesa uliyoitumia.
Nikamwambia avune tu kiasi kilichopo na auze angalau apate tu hata nauli na hela ya kumhudumia mwenyewe akiwa anarudi shule. Alivuna akauza na kupata kiasi cha 700000.

Ila kuanzia hapo nimeshasema kuhusu shemeji na dada tutasaidiana kwa mambo mengine lakini sio kifedha tena hata wakiwa na shida kiasi gani otherwise labda iwe kwenye kuokoa uhai tu ndio tutasaidiana kifedha itakapolazimu vinginevyo walishajilipa tayari kwa kile walichokula.

Kwa hiyo nikawa nimepata hasara mbili kwa rafiki yangu na kwa sister.
 

witnessj

JF-Expert Member
Mar 22, 2015
19,882
2,000
kinachonipa ugumu kwenda ni lile lifestyle la kule na lile barid a ule mkoa. just imagne makaz n zle nyumba zlizojengwa miaka ya 60 na yaan kanyumba kama pagale......lakn kubwa zaid kule mzunguko wa pesa n mdogo mana kuna jamaa kasema ndoo ya parachichi unapata kwa 1500 saasa kweli ukienda eneo kama hlo kuna kutoka kimaisha kweli au ndo naenda kudidimia zaid

Sent using Jamii Forums mobile app
ndio ya parachichi buku jero

Huko unaenda kudedi



Sent from my TECNO KA7 using JamiiForums mobile app
 

rikiboy

JF-Expert Member
Feb 19, 2017
13,552
2,000
Aliniambia Tutafute kijiji Kilichokuwa mbali na maeneo ya mjini Ili tupige kazi Sisi tulikuwa wawili na yeye jumla wa tatu. Basi jamaa alikuwa na kimashine chake cha kuchakata hizo pesa Kule kijjin tulikaa siku mbili.Baadae akasema wino na mafuta ya taa vimeisha akaomba aende mjini akavichukue. Yule jamaa hakurudi tena alituacha pale masaa mengi adi asubuh nikampigia simu lakin hakupatikana nikajua nishapigwa kuangalia kwenye lile begi tuliloweka pesa kuna makaratasi tu yamepakwa malangi ya blue mpaka leo hii Sijampata na kile kimashine chake alikiacha tukalipot polisi yule jamaa hajapatikana.

Sent from my SM-A013G using JamiiForums mobile app
Ila wee jamaa mbona ulipigwaa kifalaa hivii yani...

Sent from my SM-G611K using JamiiForums mobile app
 

BabaDesi

JF-Expert Member
Jun 30, 2007
3,903
2,000
Ni wazi Katika harakati za maisha kuna pingamizi nyingi sana, kuna muda unapambana sana kutafuta kile unachokihitaji, unabahatika unakipata lakini kinapotea na kubakiza kama ambaye hajafanya chochote,

Yaweza iwe kwa kuibiwa, kutapeliwa, kudhulumiwa, kupoteza, kuharibika n.k n.k

Kwa kweli huwa inauma sana, tena sanaaa,
Sizungumzii kitu kikubwa, hapana nazungumzia kitu chochote ambacho ulikipambania kukipata lakini kikatoweka haraka/kirahisi.

Binafsi Wakati nipo chuo mwaka wa kwanza nilikua nahifadhi pesa yangu kwa kujibana sana, zaidi ya nusu ya hela yangu ya Boom(nilikua napata 100%) nilikua naitunza inisaidie nikishamaliza au popote nitakapo pata nafasi ya kuianzishia biashara,

Hela yangu yote ya kujikimu, field, special faculty na za vikazi kazi kipindi cha likizo nikawa nimefikisha 2.6M mpaka namaliza,

Wazo kubwa nililokuwa nalo baada ya kumaliza ni kufungua stationary Morogoro, kulikuwa na uhaba sana wa stationary, nikaona hii ni fursa na bahati nzuri nikapata eneo zuri kabisaa.

Basi ile nimehitimu tuu sikutaka kukaa kabisa nyumbani, nilienda tuu kuwasalimia wazee nikawaomba kuondoka baada ya week moja nikatafute maisha,

Kiukweli hawakukubali mwanzo, waliomba hata wakae na mimi kidogo maana kiukweli sijawahi kukaa nao kwa muda mrefu tangu nianze darasa la kwanza, ila baadae wakalazimika sababu ya kuwashawishi, sikuwaambia chochote kuhusu ile pesa na mpango mzima.

Nikiwa nimeandika mahitaji yangu yote, nikaenda mjini kwenye duka flani hivi pale mtaa wa uhuru, nikanunua kila kitu kihusianacho na stationary(niliuza simu yangu nikajazia na kwingne ile hela ikafika 3.0M) na baadhi ya accessories za simu nikafungasha mzigo wangu ile jioni nikaupeleka Kwenye haya malori ya Mizigo yanayoleta mizigo Dar na kurudi mikoani Usiku, mimi nikarudi zangu home.

Lengo mzigo usafiri ule usiku, kuna rafiki yangu aupokee asubuhi mimi niukute huko mchana, ile ndio ikawa kwa heri 3.0M yangu.

Kiufupi mpaka leo hii sijajua ule mzigo ulipotelea wapi, Dereva na konda wanadai waliufikisha kwa mpokeaji na akapokea, Mpokeaji(rafiki yangu) nikimuuliza anadai amesubiri ila hakupata mzigo.

Mpaka dakika za mwisho naongea na konda anasema mpokeaji huyu hapa ongea naye, nikaongea na Mshkaji kweli akasema anashushiwa mzigo, Baadae nampigia sasa yeye kwa simu yake akasema hajapokea mzigo wala hajaongea na mimi kupitia simu ile...

Hiyo ilikua asubuhi niko pale Ubungo na mimi ndio nataka nitoke,

Sitosahau ile siku....nilikaachini bila kujijuaa,
Maumivu yale sitokuja kuyasahau, nilikaa pale chini kama nusu saa hivi,

Mdada mmoja msafiri aliona ile hali yangu ndio akaja kunisaidia,

Yule dada Alichelewesha safari yake kwa kunisaidia kunivusha barabara na kuhakikisha mpaka napanda daladala akaniomba namba, akamwambia konda huyu anashukia sehemu flani ni mgeni hapajui, ndio akaondoka, sidhani kama ile siku ningepita salama pale mataa,

Network ilipotea kabisa, kufika kituoni ndio konda akanishtua "shuka dogo ndio hapa" pasipo kujua nimekulia hapo ila pamegeuka pageni kwangu, narudi nyumbani wanashangaa, kila wanachouliza nipo kimya, sio kama sitaki kujibu ila hata kinywa hakifunguki, macho yanaonesha kbsa nazuia machozi, walielewa ile hali, wakaniambia nenda kalale,

Nilianza kwa kuwaomba sana msamaha wazee, nikawaelezea kisa changu, nikawaonesha risiti za manunuzi na za kusafirishia mzigo, waliumia sana Mwishowe wakanipa support...

Hasara zipo nyingi, lakini je ni ipi ilikuumiza zaidi na kuona kama imekurudisha sana nyuma na ni ngumu kurudi kwenye Hali ya kawaida.

Sio lazima iwe pesa,
Yaweza kua ulipoteza mda kwa kitu flani, Nguvu, Matuaini/Mtarajio makubwa yakabuma n.k n.k
SHARE
...Kuna Makosa makubwa mawili ninayoona ulifanya hapa:

1. Kuwaamini watu na mtaji wako wa kwanza kabisa maishani upelekwe na kufikishwa unapotaka na watu baki wakati Wewe unarudi nyumbani kulala kwa Amani kabisa. Kosa Kubwa.
Huu ilikuwa ni mtaji wako wa kwanza kabisa ambayo ulitakiwa kwenda nao sambamba ili kujua hali inavyokuwa kuhusu.

2. Ulipaniki kwa maongezi ya simu tu wakati MTU anaweza kukuambia chochote kwenye simu ili akutoe tu njiani!

Ulipaswa baada ya kusikia tu maelezo ya Dereva kisha rafiki yako mpokea mzigo, upande gari kama ulivyokuwa umepanga ili ukayajulie huko huko ana kwa ana na waliohusika na mzigo!

Hulaumiwi sana hata hivyo. Ilikuwa ndio unaanza. Ninaamini kuwa kwa Uzoefu huu mambo yaliendelea vyema baadaye ukiwa umeishajifunza! Pole.
 

BabaDesi

JF-Expert Member
Jun 30, 2007
3,903
2,000
Mimi nilijibana hela ya boom nilipomaliza chuo nikawa na vihela bahati nzuri nilivyomaliza tu nikapata sehemu ya kujitolea nalipwa kidogo,basi bwana nikaanza tubiashara cha nguo za ndani za wadada nilianza na mtaji wa elfu 70 sikutaka kuwekeza hela zaidi mtaji hadi ukafika laki 3.

Mara paap sister angu alikopa mkopo bank akashindwa kurudisha kwa wakati nyumba yake ikataka kuuzwa na bank ikabidi tukae kikao kama familia tumuokoe ndugu yetu nikatoa pesa yoote baasi na biashara ikaishia hapo.

Sent using Jamii Forums mobile app
...Vipi, biashara ya nguo za ndani ya amina mama ni Mzuri? Ilikuendea vyema? Kuna dogo wangu mmoja amemaliza form four anazagaa zagaa tu hapa nyumbani anataka kujaribu.....
 

iziga azizi

Member
Aug 16, 2020
40
125
Mie nilijichanga kweny vibarua vya ujenzi kwa muda wa miaka 2 nikafikisha milion 3.4 nkajipanga nianze biashara mwez kabla sijaanza biashara ya duka mama angu mzazi akaugua hela yote ikaisha nikapata had madeni sitasahau
 

Ikombabhuki

Member
Jan 17, 2021
32
150
Nakumbuka mwaka 2017 baada ya kumaliza chuo baba yang mdogo aliniunganisha mgodini nkawa napga kazi mshahara ulkuw mdogo kama Laki tatu lakin nilijibana sana ndani ya mwaka nilifikisha M 2.6 ili nifungue duka la dawa sikukaa sawa hata lengo langu halijatimiia mkataba ukasitishwa.
Tulikaa na bamdogo tukashauriana cha kufanya nikaona niende kwanza home huku nkfikiria cha kufanya, eee bwana eee sinikapanda gar mpak home. Ukwel mm nimelelewa na bibi na babu alafu familia mob kinoma huwez amin M 2.1 iliteketea kwa matumiz ya nyumbani na visa vya wazee mara babu atishie kukupa laana kisa hutoi hela na anasema mm ninapesa ila sitoi home na wakat natoa na matumizi nanunua kila mara na pia wakati huo wakati nafanya kazi nilikuwa nawatumia kila mwezi before mkataba haujaisha.
Sikukata tamaa baada ya hayo kutokea nkasema nkampgia sim mamdogo wangu akanitumia kama laki 3.5 nkafungua biashara ya kuuza chipsi, kiukweli niliipenda kazi yangu naondoka asubuh narud usiku, nakumbuka babu yangu ananiambia maneno ya ajabu kuhusu hyo biashara duh! Eeee bwana ee haikuchukua round ilikufa nkawa sina hata 100 nkabak mweupeee.
Nashukuru baada ya miez kadhaa nkaajiliwa serikalini lakin kila mipango ninayo ipanga shetan anaingilia kati saiv ninaandika haya nipo home nilipatwa na ajar ya pikipiki hvyo ndio najipanga kurud kazin ni miez miwili nipo home

Sent using Jamii Forums mobile app
Kikulacho....!!
 

Analyse

JF-Expert Member
Jan 19, 2014
7,280
2,000
Ngoja namim nijarib kupunguza machungu yangu hapa kwenye jamvi, mwaka 2014 nipo chuo mwaka wa 2 nilikuwa napiga harakat zangu nikafanikiwa kuweka akiba sh 1.2M nikaenda kununua pikpik used ikaanza kazi baad ya miez 6 nikaongeza zikawa 2 ila nilihama eneo nilikuwa naishi na kwnda sehem nyingne nikakutana na rafik yangu wa utoton alikuw amemalza shule ila hakufanikiwa kufaulu akaniomba nimsaidie km naweza kumpa kazi, nikaona nimpe kazi ya kusimamia zile pik pik sabab m nipo busy na chuo akatafta madereva mwnyw m nikawa namlipa, alileta hesab ndani ya mwez mmoja tu akakata mawasliano miez 6 kuja kumfatlia anasema pik pik zimekufa nikamwomba nizione, nakuta ameziacha kwa fundi pik pik zipo hoi haztamaniki moja iligeuzwa ya kutoa spea za fundi, tukagombana sanaaaa bila mafanikio nikachukua pikpik zangu.

Nikatengeneza moja ambayo ilikuwa na afadhal ilinicost almost 200k kukaa sawa nikatafta dreva wa hesab akaja ndug yang anakaa makongo akaleta rafik ake n dereva hana pikpik ya kuendesha nikampa kaenda nayo akawa anatuma hela baad ya mwez napgiwa simu na dreva anasema pikpik imekamatwa ipo kituon UBUNGO kwa makosa ya wizi baada ya kufatlia sana ikashindkana kuitoa maana dereva alikuw anabadlisha plate number ili kufanya uhalifu.... iliniuma sana sitosahau.
Dah noma sana. Tunaangushwa na tunaowanyanyua.
 

Zorewaa

Member
Jan 27, 2021
28
45
Aisee
Aliniambia Tutafute kijiji Kilichokuwa mbali na maeneo ya mjini Ili tupige kazi Sisi tulikuwa wawili na yeye jumla wa tatu. Basi jamaa alikuwa na kimashine chake cha kuchakata hizo pesa Kule kijjin tulikaa siku mbili.Baadae akasema wino na mafuta ya taa vimeisha akaomba aende mjini akavichukue. Yule jamaa hakurudi tena alituacha pale masaa mengi adi asubuh nikampigia simu lakin hakupatikana nikajua nishapigwa kuangalia kwenye lile begi tuliloweka pesa kuna makaratasi tu yamepakwa malangi ya blue mpaka leo hii Sijampata na kile kimashine chake alikiacha tukalipot polisi yule jamaa hajapatikana.

Sent from my SM-A013G using Ja
Aisee! Mkuu huyo jamaa mlikua mnamjua vzr?
 

supercharger GT

JF-Expert Member
Sep 25, 2016
922
1,000
Mwaka 2019 tu hapo nilishawishiwa na rafiki yangu ninunue hiace moja ilikuwa kazini kwao inauzwa, kumbe ile gari ni kimeo mbaya mbovu, engine haieleweki kabisa, ni zile hiace za NISSAN zenye tabia kama X-Trail ikianza kuharibika....jamaa nilikuwa namuamini sana so sikuwa na haja ya kukagua kivile, alinitumia picha tu nikaridhika nikijua ni marekebisho madogo madogo ya rangi e.t.c! Kitu ambacho sikujua ni kwamba jamaa yangu huyo alikuwa anapata commission kwa kuuza hiyo gari....dah nikazama CRDB nikapewa mkopo nikachukua gari langu nikiwa na matumaini itaingia road irudishe pesa!!! Mpaka navyoandika sasa hivi nimeamua kui-park tu, garage kila siku....mkopo bado natoboka kwenye mshahara wangu na gari haijarudisha hata robo ya pesa
 

Trainee

JF-Expert Member
Sep 22, 2018
1,112
2,000
Mkopo
Mkopo
Mkopo

Nimetaja kwa kukariri mara tatu... Nina hasara iendeleayo ila yote hiyo kwajili ya mkopo tu. Eti mimi ni wa kushindwa kutatua hata tatizo la elfu10 nyumbani kwetu!!!? Kisa eti nina mkopo unaosababisha nakatwa hela nyingi sana (kama siyo yote)

Kukitokea dharura ya kuhitaji pesa ya fasta eti mimi ni wa kushindwa kukopa hela kwingine maana1ya3 imeshagota kweli!!!? Kwahiyo mpaka nikope washkaji ambao wao wamekidhi vigezo vya kwenda kukopa

Kuna watu huwa hawaamini lakini watu tunapitia magumu sana hatuwezi kuyaandika wala kuyaanika. Halafu eti ndio kwanza nna mwaka wa pili (naingia wa tatu)kazini!

Hatahivyo, muda mwingine narudisha mkanda wa kumbukumbu nyuma basi sijilaumu sana kwani wengine tumeanza kazi tukiwa sisi kama sisi (hakuna mtu wa kutushauri maswala ya kikazi wala nini) kwahiyo maswala mengi (mengine) tunayajulia humuhumu kwwenye kazi

Nawashauri wenye uelewa juu ya mikopo kwa watumishi basi wawe wanawaasa na kuwasihi ndugu jamaa na marafiki zao namna ya kuyaingia haya mambo
 

Quetzal

JF-Expert Member
Dec 9, 2018
5,258
2,000
Mkopo
Mkopo
Mkopo

Nimetaja kwa kukariri mara tatu... Nina hasara iendeleayo ila yote hiyo kwajili ya mkopo tu. Eti mimi ni wa kushindwa kutatua hata tatizo la elfu10 nyumbani kwetu!!!? Kisa eti nina mkopo unaosababisha nakatwa hela nyingi sana (kama siyo yote)

Kukitokea dharura ya kuhitaji pesa ya fasta eti mimi ni wa kushindwa kukopa hela kwingine maana1ya3 imeshagota kweli!!!? Kwahiyo mpaka nikope washkaji ambao wao wamekidhi vigezo vya kwenda kukopa

Kuna watu huwa hawaamini lakini watu tunapitia magumu sana hatuwezi kuyaandika wala kuyaanika. Halafu eti ndio kwanza nna mwaka wa pili (naingia wa tatu)kazini!

Hatahivyo, muda mwingine narudisha mkanda wa kumbukumbu nyuma basi sijilaumu sana kwani wengine tumeanza kazi tukiwa sisi kama sisi (hakuna mtu wa kutushauri maswala ya kikazi wala nini) kwahiyo maswala mengi (mengine) tunayajulia humuhumu kwwenye kazi

Nawashauri wenye uelewa juu ya mikopo kwa watumishi basi wawe wanawaasa na kuwasihi ndugu jamaa na marafiki zao namna ya kuyaingia haya mambo
Nyie ndo huwa mnakuwa na hasira sana kazini...kwasababu mmekopa mshahara Wote
 

sawima

JF-Expert Member
Jul 9, 2019
4,109
2,000
Mkopo
Mkopo
Mkopo

Nimetaja kwa kukariri mara tatu... Nina hasara iendeleayo ila yote hiyo kwajili ya mkopo tu. Eti mimi ni wa kushindwa kutatua hata tatizo la elfu10 nyumbani kwetu!!!? Kisa eti nina mkopo unaosababisha nakatwa hela nyingi sana (kama siyo yote)

Kukitokea dharura ya kuhitaji pesa ya fasta eti mimi ni wa kushindwa kukopa hela kwingine maana1ya3 imeshagota kweli!!!? Kwahiyo mpaka nikope washkaji ambao wao wamekidhi vigezo vya kwenda kukopa

Kuna watu huwa hawaamini lakini watu tunapitia magumu sana hatuwezi kuyaandika wala kuyaanika. Halafu eti ndio kwanza nna mwaka wa pili (naingia wa tatu)kazini!

Hatahivyo, muda mwingine narudisha mkanda wa kumbukumbu nyuma basi sijilaumu sana kwani wengine tumeanza kazi tukiwa sisi kama sisi (hakuna mtu wa kutushauri maswala ya kikazi wala nini) kwahiyo maswala mengi (mengine) tunayajulia humuhumu kwwenye kazi

Nawashauri wenye uelewa juu ya mikopo kwa watumishi basi wawe wanawaasa na kuwasihi ndugu jamaa na marafiki zao namna ya kuyaingia haya mambo
Hahaha dah pole sana pia vumilia makato yakiisha usikurupuke tena.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom