Ni biashara gani inafaa kufanywa na mtoto mdogo?

EVIGT

JF-Expert Member
Jul 9, 2014
214
250
Kam
Likizo inayokuja nataka kufanya kitu tofauti kwa watoto wangu.

Pamoja na kujisomea nyumbani ila nitaweka nguvu kuwafundisha biashara kwa vitendo.

Nataka niwafungulie biashara ya kufanya kila mtu na yake na wapo wawili.

Nitawakopesha mtaji na nitawadai wakimaliza likizo faida yao itanunulia mahitaji yao wanayotaka ya ziada.

Nisaidieni ni biashara ipi wanaweza fanya kwa mazingira ya nyumbani??

Note: mimi sio mfanyabiashara, nimepata hii idea ili kuziba gap nililokuwa nalo kwenye malezi yangu.wa
Wanunulie baiskeli wakodishe watoto wenzao, nunua game wachezeshe watoto wenzao home , ila angalia wakizoea pesa shule wansweza kuona shida...
 

Arovera

JF-Expert Member
Nov 19, 2013
6,418
2,000
Taja kwanza umri wao

Mm wakwangu mapacha me na ke wapo darasa la 5 walipokuwa darasa la 4 niliwauliza kila mmoja anataka kufanya nn

Wakike akaniambaia anataka kufuga kuku nikamnunulia kuku 20 Koo 15 jogoo 5 leo anakuku 90+ wakienyeji

Wakiume alitaka kifuga mbuzi na sungura nikamnunulia majike 5 na dume 1 leo hii ana mbuzi 10 jumla sungura sikumnunulia

Wote wanatokea nyumban

Watoto wako wana akili mimi wa kike nilimuuliza akasema eti awe anapika wali akauze shuleni sasa nawaza sijui sababu muda mwingi yupo jikoni au anapenda tu kula
 

sayoo

JF-Expert Member
Nov 19, 2014
4,663
2,000
Haitasaidia nadhani idea yako, idea nzuri ni ile ya wahindi pale kariakoo, kama una biashara nenda nae kwenye hizo biashara zako na mpangie majukumu, kama ni duka ahudumie kabisa wateja moja kwa moja! Kama unachukua mizigo chanzo fulani mwagize afatilie manunuzi na akuletee record ya nini kanunua kwa kiasi gani na garama.gani.
Safi good idea
 

Four

Senior Member
Aug 5, 2021
187
250
Bado wapo primary school, mmoja miaka 8 mwingine 10. Sawa nimeichukua hii idea.
Dunia ya ajabu kwelikweli,we kama mzazi una jukumu la kujua vipaji au talanta za watoto wako gundua vipaji vyao kwanza walizozaliwa nazo ndio uombe ushauri huku
 

Hypolite

JF-Expert Member
Jul 6, 2017
202
500
Likizo inayokuja nataka kufanya kitu tofauti kwa watoto wangu.

Pamoja na kujisomea nyumbani ila nitaweka nguvu kuwafundisha biashara kwa vitendo.

Nataka niwafungulie biashara ya kufanya kila mtu na yake na wapo wawili.

Nitawakopesha mtaji na nitawadai wakimaliza likizo faida yao itanunulia mahitaji yao wanayotaka ya ziada.

Nisaidieni ni biashara ipi wanaweza fanya kwa mazingira ya nyumbani??

Note: mimi sio mfanyabiashara, nimepata hii idea ili kuziba gap nililokuwa nalo kwenye malezi yangu.
Kama upo dar jarbu kucheki na hii account ya twitter itakupa taarfa zaidi, kuna binti anakusanya watoto wadogo pamoja na walimu mbalimbali meaning wafanyabishara na corporates personnel nakuwapa watoto elmu zakibiashara nakuwasaidia kuanzisha mradi wao wa kwanza wakibiashara

Screenshot_20211121-134755.jpeg
 

Ramon Abbas

JF-Expert Member
May 4, 2021
1,996
2,000
Bado wapo primary school, mmoja miaka 8 mwingine 10. Sawa nimeichukua hii idea.
Wafundishe misingi ya kusevu pesa (Saving) kwa matumizi ya baadae hasa emergence.

itawasaidia sana kisaikolojia sio kila hela kukimbilia kununua viwalo na kula hovyo

kuhusu biashara, hao watoto bado ni wadogo sana. Acha wamalize la saba hata wajue kurudisha chenchi
 

Patience123

JF-Expert Member
Mar 10, 2013
5,066
2,000
Nikiwa darasa la 5,6 na 7...mwishoni mwa miaka ya 90...
Niliuza miwa. Nikitoka shuleni natoka nduki nakimbia kwelikweli, nanunua miwa kwa bibi jirani, narudi barabarani kuuzia wale wale wanafunzi niliowaacha nyuma wakitembea kama mabibi harusi.
Ni kijijini, hakuna zile habari za kuchonga na kuweka kwenye karatasi kama mjini. Ni hapo barabarani nakukatia pingili zako unasepa.

Baadae nikaja kuuza popcorn na karanga. Nikajimudu mambo mengi.

Kwa hao wanao....

Wape mtaji wauze ubuyu, karanga, pipi, popcorn na biscuits. Target market ni watoto wenzao mtaani.
 

Pablo1

JF-Expert Member
Jun 9, 2013
225
250
Mimi Nilikuwa form two nilitengeza bustani ya mboga mboga hasa broccoli, cauliflower, lettuce na Chinese, Chinese walinunua majirani na hizo zingine nilikwenda kuuza kwa wahindi kwa kutumia baiskeli.
 
Jun 5, 2021
34
150
Mjengee 21'Century Passion

Usiwaambie wala kuwafahamisha nini unataka wawe.

Wananunulie Computers alafu wape mafunzo ya Skills mfano Graphics Design, Coding nk level ya Basic unaweza ukawapa mwalimu...Baada ya hapo wawekee machapisho na mafunzo kwenye Storage zao za Computer waendelee kujifunza wenyewe the way muda utavyozidi kwenda UBONGO utajenga Passion ya kupenda Computer watakuwa na interest ya kujifunza zaidi na zaidi ukiona kitu hiko waongezee TASKs zaidi na zaidi wakifikia kuwa level ya TECH MANIA wa-direct kwenye Skills nyengine kama Business, Marketing.

Goal ya kwanza iwe Passion, wakiendelea hivyo nahakika katika 20's yao watakuwa wamefika level za kuongea Deal za Billion mezani na Investors.
 

Samcezar

JF-Expert Member
May 18, 2014
10,536
2,000
Mjengee 21'Century Passion

Usiwaambie wala kuwafahamisha nini unataka wawe.

Wananunulie Computers alafu wape mafunzo ya Skills mfano Graphics Design, Coding nk level ya Basic unaweza ukawapa mwalimu...Baada ya hapo wawekee machapisho na mafunzo kwenye Storage zao za Computer waendelee kujifunza wenyewe the way muda utavyozidi kwenda UBONGO utajenga Passion ya kupenda Computer watakuwa na interest ya kujifunza zaidi na zaidi ukiona kitu hiko waongezee TASKs zaidi na zaidi wakifikia kuwa level ya TECH MANIA wa-direct kwenye Skills nyengine kama Business, Marketing.

Goal ya kwanza iwe Passion, wakiendelea hivyo nahakika katika 20's yao watakuwa wamefika level za kuongea Deal za Billion mezani na Investors.
Still hapo umemchagulia...
 

Iamnsolo

Senior Member
Sep 25, 2015
161
250
Wangu mm wakifikia umri unafaa nitatafuta fund simu (nawafahamu wengi tu) nawakabidhi wakachezee gun na solder za kutosha , kutoka hapo wajifunze coding, atayependa carpentry ama welding
Planning is easy!!! Tuombe uzima
 

oscar classic

JF-Expert Member
Mar 21, 2020
638
1,000
Watoto wako wana akili mimi wa kike nilimuuliza akasema eti awe anapika wali akauze shuleni sasa nawaza sijui sababu muda mwingi yupo jikoni au anapenda tu kula

Nafikiri yupo interested na mambo ya migahawa.
Itakuwa anapenda sana kupika ama huko shuleni kuna mtu anawauzia chakula na yupo karibu nae au anavutiwa na anavofanya.

Mkuu kila mtu anapenda kula
 

Trendz

Senior Member
Jun 27, 2021
111
250
Bado wadogo kwa karne hii peleka shamba hao wakajifunze hata majina ya mazao na kushangaashangaaa
Ila mimi nikiwa na miaka hiyo tulikuwa tunashindana kugonga kokoto Halafu tunauza kwa ndoo ndogo
Mawe tulikuwa tunapata tu karibu na ilikuwa kama mchezo tunashindana
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom