Ni aibu serikali kushindwa kuadhimisha siku ya UKIMWI


Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2008
Messages
31,164
Likes
17,760
Points
280
Elli

Elli

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2008
31,164 17,760 280
Yaani tumeshindwa hata kutoa article tu? Ni kweli UKIMWI umekua sio tatizo nchini? Week iliyopita tulikutana pale Kinondoni ili kujua at least namna ya kuadhimisha siku hii maana serikali haijatoa hata senti tano, tukaamua Washika Dau wenyewe ndio tujichangishe ili tuadhimishe. Kwangu mimi naona kama serikali inacheza na hili janga.

Maadhimisho haya yalisaidia sana kueneza taarifa sahihi na kuhamasisha watu juu ya madhara ya UKIMWI, leo hii nchi nzima kimyaaaaa. Kama unajiamini huna UKIMWI basi kumbuka una ndugu jamaa au marafiki wanasumbuliwa na huu ugonjwa. Siku yakikufika basi utajua nini maan yake.

Kuna mdada mwaka jana au juzi alianzisha thread hapa juu ya UKIMWI ulivyokuwa unamtesa, ile thread ilinitoa machozi lakini leo hii serikali imekaa kimya. Haya bhana

Invisible naomba nitafutie ile thread ya yule Dada, nadhani ilikua inasema UKIMWI bila Hela ni Mateso!!!! Uniwekee hapa ili kuikumbusha serikali
 
Wazo la kabwela

Wazo la kabwela

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2013
Messages
1,568
Likes
915
Points
280
Age
29
Wazo la kabwela

Wazo la kabwela

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2013
1,568 915 280
habari wanajanvi??

hivi leo si tarehe 1 des siku ya ukimwi?? hv kwa mwaka huu maadhimisho hayo yanafanyikia wapi?? kauli mbiu yake jee?? au MTUKUFU wa nchi kafuta maadhimisho hayo kwa kile kinachosemekana ni kubana matumizi??? na huku tunapoelekea ARV zitaanza kuuzwa ili kubana bajeti.

ndugu wanajamvi naomba majibu asanteni
 
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2016
Messages
8,385
Likes
16,623
Points
280
Ngushi

Ngushi

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2016
8,385 16,623 280
Unaojaribu muhimili uliochimbiwa chini zaidi
 
bora mim

bora mim

JF-Expert Member
Joined
Aug 6, 2014
Messages
330
Likes
177
Points
60
bora mim

bora mim

JF-Expert Member
Joined Aug 6, 2014
330 177 60
Ukimwi sio tatizo tena nchini, vp kwan huko kwenu kuna waathirika?
 
donbeny

donbeny

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2013
Messages
3,438
Likes
2,327
Points
280
donbeny

donbeny

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2013
3,438 2,327 280
Yaani tumeshindwa hata kutoa article tu? Ni kweli UKIMWI umekua sio tatizo nchini? Week iliyopita tulikutana pale Kinondoni ili kujua at least namna ya kuadhimisha siku hii maana serikali haijatoa hata senti tano, tukaamua Washika Dau wenyewe ndio tujichangishe ili tuadhimishe. Kwangu mimi naona kama serikali inacheza na hili janga.

Maadhimisho haya yalisaidia sana kueneza taarifa sahihi na kuhamasisha watu juu ya madhara ya UKIMWI, leo hii nchi nzima kimyaaaaa. Kama unajiamini huna UKIMWI basi kumbuka una ndugu jamaa au marafiki wanasumbuliwa na huu ugonjwa. Siku yakikufika basi utajua nini maan yake.

Kuna mdada mwaka jana au juzi alianzisha thread hapa juu ya UKIMWI ulivyokuwa unamtesa, ile thread ilinitoa machozi lakini leo hii serikali imekaa kimya. Haya bhana

Invisible naomba nitafutie ile thread ya yule Dada, nadhani ilikua inasema UKIMWI bila Hela ni Mateso!!!! Uniwekee hapa ili kuikumbusha serikali
Wizara ya Afya ilitakiwa ije na kauli mbiu ya siku ya ukimwi na at least kuandaa makongamano na kutupa report ya nchi kwa sasa na nini kifanyike kupunguza maambukizi.

Nafikiri idadi ya maambukizi mapya inakua kila mwaka na lazima tujue na kukumbushana kuwa Ukimwi upo na unauwa.
 
silasc

silasc

JF-Expert Member
Joined
Feb 10, 2013
Messages
3,375
Likes
1,886
Points
280
silasc

silasc

JF-Expert Member
Joined Feb 10, 2013
3,375 1,886 280
img_20161104_213608-jpg.441657

Ukimwi upo na hauzoeleki, tujitunze pia tuwafariji ndugu/jamaa/marafiki walioathirika.
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
42,092
Likes
9,578
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
42,092 9,578 280
Yaani tumeshindwa hata kutoa article tu? Ni kweli UKIMWI umekua sio tatizo nchini? Week iliyopita tulikutana pale Kinondoni ili kujua at least namna ya kuadhimisha siku hii maana serikali haijatoa hata senti tano, tukaamua Washika Dau wenyewe ndio tujichangishe ili tuadhimishe. Kwangu mimi naona kama serikali inacheza na hili janga.

Maadhimisho haya yalisaidia sana kueneza taarifa sahihi na kuhamasisha watu juu ya madhara ya UKIMWI, leo hii nchi nzima kimyaaaaa. Kama unajiamini huna UKIMWI basi kumbuka una ndugu jamaa au marafiki wanasumbuliwa na huu ugonjwa. Siku yakikufika basi utajua nini maan yake.

Kuna mdada mwaka jana au juzi alianzisha thread hapa juu ya UKIMWI ulivyokuwa unamtesa, ile thread ilinitoa machozi lakini leo hii serikali imekaa kimya. Haya bhana

Invisible naomba nitafutie ile thread ya yule Dada, nadhani ilikua inasema UKIMWI bila Hela ni Mateso!!!! Uniwekee hapa ili kuikumbusha serikali
Halafuuu iweje ndiooinapunguza ukimwi unajuawalewashenzi waukimwi sikukamayaleo wanasemaga wametumia ah nap nahukuzimeenda mifukonimwaoo srkl awabahatishii
 
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
42,092
Likes
9,578
Points
280
P

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
42,092 9,578 280
Ungesema cancer ningekuelewa Madawahamnaa kulee
 
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined
Jun 2, 2015
Messages
19,567
Likes
34,080
Points
280
P

Pohamba

JF-Expert Member
Joined Jun 2, 2015
19,567 34,080 280
Wizara ya Afya ilitakiwa ije na kauli mbiu ya siku ya ukimwi na at least kuandaa makongamano na kutupa report ya nchi kwa sasa na nini kifanyike kupunguza maambukizi.

Nafikiri idadi ya maambukizi mapya inakua kila mwaka na lazima tujue na kukumbushana kuwa Ukimwi upo na unauwa.
Wakat yalipokuwa yakifanyika tulikuwa tunasema ni Matumizi Mahayana ya fedha
 
MKATA KIU

MKATA KIU

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
2,161
Likes
1,011
Points
280
MKATA KIU

MKATA KIU

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
2,161 1,011 280
kama ulikuwa unafaidika na kuuza ma tshirt ya siku ya ukimwi kwa serikali... awamu hii tafuta cha kufanya...

awamu ya jembe magufuli sio ya mchezo mchezo
 
mkomatembo

mkomatembo

JF-Expert Member
Joined
Dec 17, 2011
Messages
1,478
Likes
529
Points
280
Age
61
mkomatembo

mkomatembo

JF-Expert Member
Joined Dec 17, 2011
1,478 529 280
WaTanzania wau wa ajabu sana, watu wakfanya makongamano na maadhimisho mnapiga kelele, amekuja Rais wa kukataza maadhimisho na makongamano kelele! mwatakani nyie watu?

Hebu tupe list ya nchi ambazo huo ugonjwa umeathiri na wanafanya hayo maadhimisho kila mwaka!
 
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
32,038
Likes
5,354
Points
280
kabanga

kabanga

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
32,038 5,354 280
inasikitisha......
 
willzkichaa

willzkichaa

JF-Expert Member
Joined
Feb 21, 2013
Messages
413
Likes
102
Points
60
willzkichaa

willzkichaa

JF-Expert Member
Joined Feb 21, 2013
413 102 60
Mashirika ya misaada ya nje haiwezi kuona kuwa suala hili halisapotiwi na serikali kwa huu ukimya?
 
natoka hapa

natoka hapa

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2014
Messages
7,390
Likes
10,346
Points
280
natoka hapa

natoka hapa

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2014
7,390 10,346 280
Acheni uvivu mnalilia maadhimisho ya Ukimwi ili mpate off ya kazini
Tuache ubabaishaji mpaka leo kuna mtu hajui Ukimwi ni nini? Kuna mtu hajui kujikinga?
Fanyeni kazi

Hapa kazi tu
 
Wazo la kabwela

Wazo la kabwela

JF-Expert Member
Joined
Feb 13, 2013
Messages
1,568
Likes
915
Points
280
Age
29
Wazo la kabwela

Wazo la kabwela

JF-Expert Member
Joined Feb 13, 2013
1,568 915 280
Acheni uvivu mnalilia maadhimisho ya Ukimwi ili mpate off ya kazini
Tuache ubabaishaji mpaka leo kuna mtu hajui Ukimwi ni nini? Kuna mtu hajui kujikinga?
Fanyeni kazi

Hapa kazi tu
mimi apa cjui lolote
 
Castr

Castr

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2014
Messages
13,525
Likes
23,352
Points
280
Age
26
Castr

Castr

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2014
13,525 23,352 280
Ukimwi ni janga kubwa lakini ni ukweli kwamba litaisha kwa kufanya makongamano? Na kuja na kaulimbiu mpya kila mwaka? Naamini hii siyo dawa ya hili dubwana.

Ikiwa tutatarajia makongamano na kaulimbiu zimalize hii shida tutakua hatuna tofauti na mkuu wa mkoa yule ambaye yuko bize kuonekana kwenye tv akinadi usafi huku hatua za kufanya eneo liwe safi hazichukuliwi.

Tunahitaji kuwe na bajeti ya kuleta ARV kwa ambao wameshaathirika, kuwe na bajeti ya kukuza uelewa wa wananchi juu ya ugonjwa husika, vituo vya afya viwepo na manesi na madaktari waliofuzu wawepo.
Hivi vyote havitaletwa na hayo makongamano au kaulimbiu, hapo utakua unacheza makida makida.
 
ivanorkababu

ivanorkababu

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2016
Messages
415
Likes
315
Points
80
Age
49
ivanorkababu

ivanorkababu

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2016
415 315 80
tutaenda kwa babu wa loliondo
 
Castr

Castr

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2014
Messages
13,525
Likes
23,352
Points
280
Age
26
Castr

Castr

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2014
13,525 23,352 280
Acheni uvivu mnalilia maadhimisho ya Ukimwi ili mpate off ya kazini
Tuache ubabaishaji mpaka leo kuna mtu hajui Ukimwi ni nini? Kuna mtu hajui kujikinga?
Fanyeni kazi

Hapa kazi tu
Kuna kipindi nilikiangalia kwenye tv mtangazaji alikua anazunguka mtaani anauliza watu juu ya Ukimwi na kama wanajua unavyoambukizwa majibu yao yalikua yanaonesha wazi hawana uelewa mpana juu ya swala husika, na hapo ni Dar eneo ambalo lina access na info zote ukizitaka.

Rais Zuma katika kesi yake ya kubaka akasema alifanya ngono na mlalamikaji kwa makubaliano na alipomaliza alienda kuoga ili kupunguza uwezekano wa kupata Ukimwi, huyu ni raisi wa taifa kubwa kwa Afrika yetu akaonesha hata yeye hana uelewa juu ya Ukimwi.
 
py thon

py thon

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2016
Messages
2,479
Likes
4,270
Points
280
Age
49
py thon

py thon

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2016
2,479 4,270 280
Kuna mtu asiyejua madhara ya ukimwi?

Kuna mtu asiyejua namna ya kujikinga na ukimwi?

Miaka yote ambayo serikali ilikuwa inaadhimisha takwimu zinaonyesha ugonjwa huu umepungua au kuongezeka?

Kila mtu TZ anajua kama ukimwi ni ugonjwa hatari ,kwahili nampongeza rais
 

Forum statistics

Threads 1,274,697
Members 490,787
Posts 30,521,594