Ngurumo ya maalim Seif yafadhaisha wengi London


A

alibaba

Senior Member
Joined
Jun 24, 2009
Messages
185
Likes
3
Points
0
A

alibaba

Senior Member
Joined Jun 24, 2009
185 3 0
Takriba watu miatatu walihudhuria mkutano wa hadhara uliohutubiwa na Katibu mkuu wa chama cha wananchi CUF uliofanyika juzi jmosi 13/2/2010.
Baada ya maelezo marefu na ya ufasaha kuhusu mwangalio mpya uliofikiwa kati yake na mh. Karume hapo tarehe 5/11/2009 na ambao unatoa na kuleta matumaini mapya visiwani, wengi wa wasikilizaji wake yaelekea kuwa hicho sicho walichokuwa wamefuata.
na mara nafasi ya kuuliza maswali ilipotolewa nao walijaribu kuchomekea hoja yao abayo ni kuwepo kwa Muungano!
Maalim Seif aliipapatua hoja ya kwanza kuhusu Muungano kwa kusema kuwa "Hatupo kwa kuvunja Muungano" Kauli hiyo yaonekana kuwa haikupendeza kwani ukumbi ulionekana kupigwa na butwaa kidogo.
Swali la pili kuhusu Muungano liliitaka CUF ivunje Muungano mara moja ikiwa mambo kadhaa yasingefanyika, Kauli hii ilipata umaarufu kwa kushangiliwa na zaidi ya 3/4 ya wasikilizaji.
Maalim Seif akimtaja jina mtoa hoja alisema nafikiri Fulani hakunisikia nimesema: "hatuko kwa kuvunja Muunganio", kwa mara nyingine ukumbi ilipigwa na butwaa, ndipo nilipoamini kuwa wengi wataondoka wakiwa wamefadhaika.
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,029
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,029 280
Pengine watamsikiliza mwenzao, naona aliunguruma vizuri. Nilishangaa kuona mabango yanayosema mkutano wa wazanzibari. Jamani hivi kweli sisi watanganyika mmetuchukia kiasi hicho? Bora hii ndoa ife kifo cha mende.
 
M

Mzee Kibiongo

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2008
Messages
241
Likes
0
Points
0
M

Mzee Kibiongo

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2008
241 0 0
Ndiyo maana wamekimbilia huko majuu. Sisi tuko hapa na mambo yote tutayatatua tukiwa hapa kwa sanduku la kura. Maalim Seif ameonyesha ukomavu wa kisiasa. Wao wanataka watuletee matatizo ya uvunjifu wa amani hata hii ndogo tuliyonayo!! Wakafie mbali. S**..,,<<;;//@@33#34%%6....nzi zao.
 
B

BUBBA

Member
Joined
Feb 9, 2010
Messages
19
Likes
0
Points
0
B

BUBBA

Member
Joined Feb 9, 2010
19 0 0
Wahenga walisema "Ficha upumbavu wako, onyesha hekima yako", ndugu zetu walionnje ya nchi wamekua watu wa kwanza kuchochea kuvunjika kwa muungano wetu hasa wakati huu viongozi wetu wanaangalia njia nzuri ya kuendea umoja wa Africa. Pale wanapowachochea jamaa zetu wa Mchamba wima,kisiwandui wavuje mkataba wa muungano pengine kwa njia ya fujo wakati wao wako uk na familia zao na wengine wameshakana uraia wa Tanzania. Ndugu zangu inatupasa kuwa makini na hawa watu wanaojaribu kuwa washauri kwenye maisha yetu ambayo wao hawayaishi. Kwanini MAALIM SEIF kila akifanya jambo Tanzania(Zanzibar) anakimbilia nje kuwaona hao wanaojiita Wanzanzibari? Ni wakati wa kuonyesha HEKIMA zetu na kuficha UPUMBAVU wetu.
 
K

KAPONGO

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2009
Messages
1,403
Likes
195
Points
160
K

KAPONGO

JF-Expert Member
Joined May 29, 2009
1,403 195 160
Tuachane na Wakimbizi wa kujitakia ambao wanadhani uzuzu wao na ubinafsi wao unaweza kutuhadaa sisi tuliobaki nyumbani tukipigania mustakabali wetu. Kama wangekuwa na uchungu wa wapemba ama wa-zenj wangebaki nchini na si kukimbilia ughaibuni huku wakiukana uraia wao, lakini wanajiweka kimbelembele kushadidia mambo ya huku....Watu hao ni wa kuogopwa kama Ukoma.
 
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined
Nov 21, 2009
Messages
2,974
Likes
25
Points
0
Regia Mtema

Regia Mtema

R I P
Joined Nov 21, 2009
2,974 25 0
Watu 300 anafanya mkutano wa hadhara this is rediculous..angefanya nao tu kikao cha ndani akazungumza nao kwa mapana na marefu..
 
bona

bona

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2009
Messages
3,794
Likes
175
Points
160
bona

bona

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2009
3,794 175 160
inabidi tuanzishe vita baridi na hawa watanzania walio majuu, kwanza kilichowafanya kukimbia tz ni kuepuka challenge za umasikini hapa nyumbani, badala ya kubaki kushirikiana kuyatatua wao wakakimbia, leo wanachochea muungano uvunjike, wengine ndio walioukana utanzania leo hii wamekumbuka kua "asiye na kwao ni mtuma" wamekuja na dual citizenship(uraia wa nchi mbili), hatuwaitaji kaeni ukouko kwani mmesahau nini uku? kama cuf wamevunja uhasama na wako tayari kuboresha nchi yao well and good na kama kuvunja muungano kutaleta amani ya kudumu zenji basi rukhsa na muungano uvunjike!
 
B

Boramaisha

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2009
Messages
820
Likes
2
Points
0
B

Boramaisha

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2009
820 2 0
Ukiachilia ubinafsi wa kisiasa wa hapa na pale kati ya Watanzania Bara na Visiwani Maalim Seif kama ana akili za kuangalia mbali hawezi kutaka kuvunja Muungano. Wanaotaka Muungano uvunjike cannot see beyond their noses! Zanzibar ni visiwa kama vilivyo visiwa vingine, hatuombi lakini inaweza ikatokea kwamba baada ya miaka 50 ijayo baadhi ya maeneo yanaweza kumezwa na bahari.

Zaidi ya hayo, Wazanzibari wataendelea kuzaliana na kuijaza Zanzibar. Wakijitoa kwenye Muungano watashindwa kupata mahali pa kwenda hapo ongezeko la watu litakapozidi eneo la Zanzibar litakalokuwepo. Hata kama watajenga magorofa ku-accomodate hiyo population bado watahitaji 'outlet' - Tanzania Bara! Hao 'wakimbizi' walio huko nje hawayafikirii hayo yote wanadhani kila kitu ni siasa tu.
 
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
7,614
Likes
225
Points
160
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
7,614 225 160
Hayo masuala aliyoulizwa kuhusiana na muungano yameulizwa na amshushu ,nae ameyasitukia .
Afu mbona akuna tena muungano ,just ni nchi mbili zilizokuwa na mipaka iliyowaazi na watu wake wanaruhusika kwenda huku na kule.
 
BelindaJacob

BelindaJacob

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2008
Messages
6,099
Likes
581
Points
280
BelindaJacob

BelindaJacob

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2008
6,099 581 280
Hayo masuala aliyoulizwa kuhusiana na muungano yameulizwa na amshushu ,nae ameyasitukia .
Afu mbona akuna tena muungano ,just ni nchi mbili zilizokuwa na mipaka iliyowaazi na watu wake wanaruhusika kwenda huku na kule.
Huu Muungano umeisha lini? Halafu inaelekea utafurahi kweli siku kitamkwa rasmi kuwa umeisha Muungano!..Agrrr!!
 
Kamamaa

Kamamaa

Member
Joined
Feb 12, 2010
Messages
12
Likes
0
Points
3
Kamamaa

Kamamaa

Member
Joined Feb 12, 2010
12 0 3
Watu kama hawa ndio wasioitakia nchi mema, lolote litakalo tokea wataumia waliopo na si wao...nafikiri waliache hili suala na wao waendelee kutafuta maisha huko mbele ya safari
 
T

TumainiEl

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2010
Messages
3,098
Likes
2,004
Points
280
T

TumainiEl

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2010
3,098 2,004 280
Huu ni ujinga na upumbavu wa watu wasio ona. Mim kila mara nasema wale wanataka kuvùnja Muungano nakuleta uraia wanchi mbili nivipofu wasiofaa kutuongoza. Napinga sana kusikia uvunjwaji wa huu muungano nakama zipo silaha tutapigana mpaka risasi ya mwisho. Nalipenda taifa hili naupenda utanganyika wangu naupenda uzanzibar naupenda utanzania wangu. God is great
 
Babylon

Babylon

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2009
Messages
1,338
Likes
4
Points
135
Babylon

Babylon

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2009
1,338 4 135
Huu Muungano umeisha lini? Halafu inaelekea utafurahi kweli siku kitamkwa rasmi kuwa umeisha Muungano!..Agrrr!!
Binafsi ningependelea kuwe na shirikisho tu kama zilivyo nchi za Scandinavia au east Africa ilivyokuwa na kila upande uwe na uongozi wake na serekali yake Tatizo mlilonalo wezetu ni hili neno Tanganyika na laiti kama mgekuwa na Proper Name of that Country instead of Tanganyika nahakika zamani mgelikubali hili lakuwa kila upande aongoze watu wake na tuwe na shirikisho la mambo fulani na siuo kuingiliana kama ilivyo hivi sasa .
 
A

alibaba

Senior Member
Joined
Jun 24, 2009
Messages
185
Likes
3
Points
0
A

alibaba

Senior Member
Joined Jun 24, 2009
185 3 0
Binafsi ningependelea kuwe na shirikisho tu kama zilivyo nchi za Scandinavia au east Africa ilivyokuwa na kila upande uwe na uongozi wake na serekali yake Tatizo mlilonalo wezetu ni hili neno Tanganyika na laiti kama mgekuwa na Proper Name of that Country instead of Tanganyika nahakika zamani mgelikubali hili lakuwa kila upande aongoze watu wake na tuwe na shirikisho la mambo fulani na siuo kuingiliana kama ilivyo hivi sasa .
Babylon,
Tatizo la neno Tanganyika ni nini?
Mwengine anaweza kudai kuwa tatizo ni neno Zanzibar au Wazanzibair..........!
 
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2009
Messages
2,754
Likes
90
Points
145
RayB

RayB

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2009
2,754 90 145
Hawa ndo watu wanaoishi kama asylum seekers yaani serikali inawapa posho y kila kitu na wanachofanya wenyewe ni kuzaliana watoto wengi ili upate posho nyingi tu. Shule kwenda ni tatizo sana. Yaani ukiona makazi yao ni duni sana bora warudi home sweet home. Huko ndo kwenye shootings za kila siku. Hawafanyi kazi yoyote zaidi ya kutumia tu je unategemea wataitakia mema nchi walioiacha na watu wake? Hawana maslahi nayo
 
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined
Dec 13, 2009
Messages
3,378
Likes
131
Points
160
Anyisile Obheli

Anyisile Obheli

JF-Expert Member
Joined Dec 13, 2009
3,378 131 160
hao jamaa watakuwa si Watanzania, labda ni Wacomores ndiyo maana mtizamo wao siyo wa kuangalia mbele na kuitakia mema fyucha yao na kizazi chao, na kama ni Wazanzibar, nitakuwa na mashaka na uwezo wao wa akili,
 
M

mmakonde

JF-Expert Member
Joined
Dec 26, 2009
Messages
967
Likes
20
Points
0
M

mmakonde

JF-Expert Member
Joined Dec 26, 2009
967 20 0
Ray B,you are right ,hawa Wazenj,ni lazy people.Wengi walijilipua ,wanapata mafao toka serikalini,hakuna kwenda shule,ni kuzaa watoto tu.Hawana mpango wowote.

Miaka ya 1989/90 kuliuwa na Mzenj mmoja anaomba omba pale station ya West Ham,sio mbali sana na Maalim Seif alipofanya mkutano.Ilikuwa embarrasment kwa sababu kwa Mtanzania kuombaomba Ulaya ni aibu sana hasa station ya rail.Hii ni fact kama Mtanzania ulishuhudia huyu bwana miaka ile,hebu waambie wana JF
 
Babylon

Babylon

JF-Expert Member
Joined
Feb 5, 2009
Messages
1,338
Likes
4
Points
135
Babylon

Babylon

JF-Expert Member
Joined Feb 5, 2009
1,338 4 135
Babylon,
Tatizo la neno Tanganyika ni nini?
Mwengine anaweza kudai kuwa tatizo ni neno Zanzibar au Wazanzibair..........!
Ni muda gani sasa kutokea kuijuwa kwako zanzibar? umeshawahi kusikia Raia wake kukataa kuitwa miongoni mwa majina ya visiwa vyao?wezetu hamataki kuitwa watanganyika imekuwa kama vile Taboo au fedheha , hamtaki kusia au au kuitwa watanganyika na isitoshe hamko tayari kusikia kuisimamisha serekali itwayo ya Tanganyika
 
C

CHAMPUNGA

Member
Joined
Oct 29, 2009
Messages
14
Likes
0
Points
0
C

CHAMPUNGA

Member
Joined Oct 29, 2009
14 0 0
Ray B,you are right ,hawa Wazenj,ni lazy people.Wengi walijilipua ,wanapata mafao toka serikalini,hakuna kwenda shule,ni kuzaa watoto tu.Hawana mpango wowote.

Miaka ya 1989/90 kuliuwa na Mzenj mmoja anaomba omba pale station ya West Ham,sio mbali sana na Maalim Seif alipofanya mkutano.Ilikuwa embarrasment kwa sababu kwa Mtanzania kuombaomba Ulaya ni aibu sana hasa station ya rail.Hii ni fact kama Mtanzania ulishuhudia huyu bwana miaka ile,hebu waambie wana JF
Ndugu yangu sikukatishi tamaa katika kutetea aina hii ya muungano, ambao hakuna hata sehemu moja ya binadamu wenye akili duniani wanaweza kuuafiki. Lakini pia nakutahadharisha kuwa ipo haja hata sisi wa Newala kuanza kuhoji sababu za kuendelea kuitwa Watanzania au Watanganyika kama kila kitu kwetu ni shida, maji, umeme afya, barabara tena hata hiyo elimu ni kwa vile takwimu zinazowekwa wazi ni za taifa lakini kiukweli illiteracy level katika eneo hili imepanda tangu tulipoanza kuitwa Watanzania, kaka hawa wataendelea kutuimbisha nyimbo tusizojua lafudhi zake richmond, epa, kiwira, ufisadi shiit. Tujipange kaka hili dubwana kubwa litaendelea kutumaliza tu hakuna kitu hapa. Watu wakae dodoma wajadili maji ya mkupete ambako hawakujui ni usanii. mimi nilifanya tathmini nikiwa chuooni miaka ya karibuni asilimia zaidi ya tisini ya Watanzania ambao walikuwepo chuoni kwa wakati huo wametembea maeneo mengi ya nchi lakini hawajafika Mtwara na Lindi. Na huku Ulaya ndo kabisaaa ukijitambulisha kuwa unatoka kusini mwa Tanzania watu wanaanza kuangaliana usoni.
Kaka maisha huru ya kutembea au kuishi popote pale hayawezi kuzuiliwa na limuungano feki kama hili kwa dunia ya sasa hata likivunjika watu wataenda kuishi Zenji na wazenji wataishi huku "Ufisadini" msiwatishe watu. Tutaendelea kuhitajiana kiuchumi nk. Ni mtazamo
 
A

alibaba

Senior Member
Joined
Jun 24, 2009
Messages
185
Likes
3
Points
0
A

alibaba

Senior Member
Joined Jun 24, 2009
185 3 0
CHAMPUNGA,
Ikiwa Maalim Seif Kasema yeye na CUF hawapo kwa kuvunja Mungano! Unadhani Mh. Karume atasemaje? Hii ina maana Wazanzibari na Wapemba hawawezi kupewa nafasi ya kuamua juu ya Swali hili.
 

Forum statistics

Threads 1,214,253
Members 462,617
Posts 28,506,716