NGO zilizo Dar es salaam zitumie majengo ya Serikali

Twilumba

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2010
Messages
7,287
Points
2,000

Twilumba

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2010
7,287 2,000
Ukipita katika majengo yaliyokuwa ofisi za wizara na taasisi mbalimbali Jijini Dar es salaam utayaonea huruma majengo yaliyokuwa ofisi za serikali kabla ya serikali kuhamia Dodoma.

Majengo hayo yamezidi kuchakaa na ipo hatari madhara makubwa yakatokea baadae.

Rai yangu kama serikali inaweza kuweka utaratibu majengo hayo sasa yafanywe ofisi na NGOs/CBOs kwa makubaliano ya malipo kiasi lakini pia ni njia ya kuyatunza majengo hayo.

Waziri wa Ardhi, Nyumba na Makazi Mh. Lukuvi hili nadhani linawezekana kabisa.

Swali litakuja kule ambako NGOs hizo wameweka ofisi sasa itakuwaje?

Ni hivi ofisi nyingi ambazo NGOs wameweka makazi nyingi ni nyumba tu za watu hii itasaidia pia kushusha gharama za kodi kwa wananchi kwani nyumba zitakuwa nyingi hivyo demand haiizidi supply.

Lakini ikishindikana kabisa zifanywe apartment kwa kuwashirikisha Shirika la Nyumba watu wakae, Dar bado kuna hitaji kubwa la makazi.

Kwa sasa majengo hayo yakiachwa miaka 2-3 kuna hatari majengo hayo kuchakaa zaidi!

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Twilumba

JF-Expert Member
Joined
Dec 5, 2010
Messages
7,287
Points
2,000

Twilumba

JF-Expert Member
Joined Dec 5, 2010
7,287 2,000
Hayo majengo yangegeuzwa kuwa guest house ingependeza au yagawiwe kwa vyama vya siasa
Hata yawe apartment watu wanaohangaika na kupanga esp wale wanaofanya kazi maeneo ya posta wapate makazi humo kwa kulipia.... itawarahisishia hata kuwahi zaidi ofisn na ufanisi utaongezeka zaidi!!

Sent using Jamii Forums mobile app
 

DAMICON AGRIFARM

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2017
Messages
1,125
Points
2,000

DAMICON AGRIFARM

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2017
1,125 2,000
Hata yawe apartment watu wanaohangaika na kupanga esp wale wanaofanya kazi maeneo ya posta wapate makazi humo kwa kulipia.... itawarahisishia hata kuwahi zaidi ofisn na ufanisi utaongezeka zaidi!!

Sent using Jamii Forums mobile app
Afu kweli wangepiga sana pesa
 

jkipaji

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2019
Messages
211
Points
250

jkipaji

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2019
211 250

DA HUSTLA

JF-Expert Member
Joined
Mar 5, 2012
Messages
1,239
Points
2,000

DA HUSTLA

JF-Expert Member
Joined Mar 5, 2012
1,239 2,000
Ukipita katika majengo yaliyokuwa ofisi za wizara na taasisi mbalimbali Jijini Dar es salaam utayaonea huruma majengo yaliyokuwa ofisi za serikali kabla ya serikali kuhamia Dodoma.

Majengo hayo yamezidi kuchakaa na ipo hatari madhara makubwa yakatokea baadae.

Rai yangu kama serikali inaweza kuweka utaratibu majengo hayo sasa yafanywe ofisi na NGOs/CBOs kwa makubaliano ya malipo kiasi lakini pia ni njia ya kuyatunza majengo hayo.

Waziri wa Ardhi, Nyumba na Makazi Mh. Lukuvi hili nadhani linawezekana kabisa.

Swali litakuja kule ambako NGOs hizo wameweka ofisi sasa itakuwaje?

Ni hivi ofisi nyingi ambazo NGOs wameweka makazi nyingi ni nyumba tu za watu hii itasaidia pia kushusha gharama za kodi kwa wananchi kwani nyumba zitakuwa nyingi hivyo demand haiizidi supply.

Lakini ikishindikana kabisa zifanywe apartment kwa kuwashirikisha Shirika la Nyumba watu wakae, Dar bado kuna hitaji kubwa la makazi.

Kwa sasa majengo hayo yakiachwa miaka 2-3 kuna hatari majengo hayo kuchakaa zaidi!

Sent using Jamii Forums mobile app
Jiwe akiondoka tu,serikali inarudi Dar

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,389,961
Members 528,065
Posts 34,039,806
Top