New Tanzania PAYE and Pension Salary Excel Calculator 2013 – 2014

mwambojoke

JF-Expert Member
Oct 12, 2011
941
1,000
The concept of PAYE is based on 6 levels as following:

Level 1
Pension amount equal to 10% of the gross salary is not taxable
Hence
Taxable salary = Gross Salary – Pension amount

Level 2

Taxable salary that is equal or less than TZS. 170,000/= is not chargeable

Level 3

Taxable salary Between TZS. 170,000/= and TZS. 360,000/= is charged 14%

Level 4

Taxable salary Between TZS. 360,000/= and TZS. 540,000/= is charged 20% Plus tax from Level 3

Level 5

Taxable salary Between TZS. 540,000/= and TZS. 720,000/= is charged 25% Plus tax from Level 4

Level 6

Taxable salary above TZS. 720,000/= is charged 30% Plus tax from Level 5

Download hii excel calculator hapa

http://www.kivuyo.com/?file_id=24


Based on this concept
A staff whose gross salary is TZS 1,000,000/= (One million Tanzanian Shillings) as an example is taxed as follows:

 

IGUDUNG'WA

JF-Expert Member
Oct 22, 2011
2,066
2,000
ngoja nidownload nione maana huwa naona jamaa wanakwangua tu salio langu.... hawa TRA wakuda sana aisee yani mtu unakuta pension fund unayochangia ni ndogo kuliko unayokwanguliwa na TRA... pumbafu sana hawa jamaa
 

DZUDZUKU

JF-Expert Member
Nov 8, 2012
3,845
2,000
Mh, kumbe mambo ndo yalivyo,nasikiaga tu watu wana lalamika kwamba makato makubwa...............
 

mwambojoke

JF-Expert Member
Oct 12, 2011
941
1,000
ngoja nidownload nione maana huwa naona jamaa wanakwangua tu salio langu.... hawa TRA wakuda sana aisee yani mtu unakuta pension fund unayochangia ni ndogo kuliko unayokwanguliwa na TRA... pumbafu sana hawa jamaa

Download uone mwenyewe
 

andrewk

JF-Expert Member
Apr 13, 2010
3,102
1,225
Ungetumia...... IF function, mfano kwa kutumia rate za zamani

=IF(E4>540000,(((E4-540000)*30%)+96000),IF(E4>360000,(((E4-360000)*25%)+51000),IF(E4>180000,(((E4-180000)*20%)+15000),IF(E4>80000,((E4-80000)*15%),0))))
 

BekaNurdin

JF-Expert Member
Dec 21, 2012
2,116
2,000
Ninakamuliwa kodi kubwa sana hadi inaniuma! Halafu nenda dukani unapigwa kodi nyingine tena, kama hiyo haitoshi huduma za kijamii ndio kama hivyo zilivyo. Kila kona ni maumivu!
 

mwambojoke

JF-Expert Member
Oct 12, 2011
941
1,000
Ninakamuliwa kodi kubwa sana hadi inaniuma! Halafu nenda dukani unapigwa kodi nyingine tena, kama hiyo haitoshi huduma za kijamii ndio kama hivyo zilivyo. Kila kona ni maumivu!

Hapo ndo uone wabunge walivo wajanja. Wamejiwekea kamshahara kadogo, halafu kinachobaki eti posho ili kisikutane na PAYE.
 

mwambojoke

JF-Expert Member
Oct 12, 2011
941
1,000
Ungetumia...... IF function, mfano kwa kutumia rate za zamani

=IF(E4>540000,(((E4-540000)*30%)+96000),IF(E4>360000,(((E4-360000)*25%)+51000),IF(E4>180000,(((E4-180000)*20%)+15000),IF(E4>80000,((E4-80000)*15%),0))))
Karibu
 

Shark

JF-Expert Member
Jan 25, 2010
26,540
2,000
Ungetumia...... IF function, mfano kwa kutumia rate za zamani

=IF(E4>540000,(((E4-540000)*30%)+96000),IF(E4>360000,(((E4-360000)*25%)+51000),IF(E4>180000,(((E4-180000)*20%)+15000),IF(E4>80000,((E4-80000)*15%),0))))

Kuna mwenye rate mpya iliyo katika formula hii hapa juu??
 

lembu

JF-Expert Member
Dec 31, 2009
5,773
2,000
Link ya hii calculator mpya hii hapa na kwa wale wenye masuala mnaweza kuniuliza maana nilitengeneza mwenyewe hiyo calculator
New Tanzania PAYE and Pension Salary Excel Calculator 2013 2014 - JamiiForums
Mfano wa mshahara wa 1,500,000 hii hapa
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Similar Discussions

Top Bottom