New Movement: Mabadiliko ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania - Uzalendo


Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2008
Messages
4,820
Likes
336
Points
180
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2008
4,820 336 180
Amani kwenu wazalendo wenzangu:

Baada ya salaam ningependa kusema kuwa uchaguzi uliopita una mapungufu makubwa sana. Mapungufu mengi ni ya masuala ya kikatiba ambayo yamekuwepo kwa muda mrefu kuanzia uchaguzi wa 1995. Mapungufu hayo hayakujionyesha sana katika vipindi vya uchaguzi vilivyopita kwa sababu wagombea wa chama tawala walikuwa hawana upinzani mkubwa. Hivyo kasoro zote za kikatiba zilifunikwa na umaarufu wa kihistoria wa CCM. Kwa kipindi cha uchaguzi cha 2015, Tanzania itakaribisha wapiga kura wapya wapatao 1.5 miloni au waliozaliwa mwaka 1995 na baadaye.

Hatutajitendea haki wenyewe na kizazi kipya iwapo tutaendelea kutumia katiba iliyo sasa kama mwongozo wa kuendeleza nchi. Hivyo kwa maombi yangu binafsi, wazalendo wa Tanzania tuanze kusukuma mabadiliko ya kikatiba. Ninapoita wazalendo, nina maana wananchi bila kujali itikadi zao vyama vya kisiasa, dini au ukabila.

Bila ya kutaja matatizo ya katiba yetu, ningependa kueleza toka tumepata uhuru katiba ya Tanzania imekuwa ni kitu kisichoeleweka wazi kwa wananchi. Tuliosoma shule wakati somo la siasa linafundishwa mashuleni, tulikuwa tunafundishwa katiba ya CCM na miongozi ya chama hicho. Hivyo basi kuna uwezekano mkubwa hata wanasiasa wetu wengi hawajui umuhimu wa kitabu hicho.

Hivyo ningependa kufungua ukumbi kwa kuwakaribisha wenye mawazo na nia ya kubadilisha katiba kutoa mawazo yao.

Na vilevile kama kutakuwa na watu wanaotaka kuanzisha jumuia ya kufanya mabadiliko ya kikatiba, naomba mjitokeze.
 
P

pakalolo

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2015
Messages
230
Likes
3
Points
0
P

pakalolo

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2015
230 3 0
Mi mwenyewe niko mpakani hiyo asilimia 60 unayoisema umeipata wapi? Tz ni nchi huru ya kidemokrasia yenye Katiba na utawala,ukitaka kujitenga nenda kawaulize Bokoharam waambie wakupe eneo huko!!
Mbona kwa Boko haram ni mbali saana......hapahapa jirani Kenya.anagalia hiyo 60% nilivyoipata...Wadigo wapo Kenya na TZ...WAKURYA wako kote....Wamasai kote....Wasomali kote....Wajaluo kote....Wahaya....kote upande wa Uganda...Wachagga....usiseme nusu ya Mombasa ni wachagga .
 
D

Dragunov Sniper

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
2,798
Likes
2
Points
0
D

Dragunov Sniper

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
2,798 2 0
Mbona kwa Boko haram ni mbali saana......hapahapa jirani Kenya.anagalia hiyo 60% nilivyoipata...Wadigo wapo Kenya na TZ...WAKURYA wako kote....Wamasai kote....Wasomali kote....Wajaluo kote....Wahaya....kote upande wa Uganda...Wachagga....usiseme nusu ya Mombasa ni wachagga .


Sasa nimeelewa ni mtu gani naongea nae nilikua nahangaika bure sasa nimeshakujua muhaini mkubwa wewe!na usanii wako!huna nafasi katika taifa hili na huna tofauti na Idd Amin aliyepokea malipo ya uzandiki,unafiki na upoyoyo wake,watu jamii ya Idd Amin wanaotamani kugawa watu kwa misingi ya kabila na maeneo hawapaswi kusikilizwa hata kidogo tokaaaaaaaa����
 
P

pakalolo

JF-Expert Member
Joined
Apr 7, 2015
Messages
230
Likes
3
Points
0
P

pakalolo

JF-Expert Member
Joined Apr 7, 2015
230 3 0
Huu mchakato upo na tuna kamati ya vijana wapiganaji tunakutana tena next Monday then tutaandaa press conference kuwaeleza waandishi wa habari nia yetu na jinsi tutakavyoifanikisha.
Ni wazo chanya....lakini bado nina wasiwasi kama mtakubaliwa.Hebu angalia walioteuliwa kutoa elimu kwenye TV pamoja na kushiriki kwenye Bunge la katiba,mafunzo yao ni kwamba katiba imesheheni vitu vingi na imetaja makundi yote...ki vipi....hawatuelezi na itafanyaje kazi hawatuelezi.
Mukikubaliwa munaweza kuondoa huu mpasuko uliopo sasa hivi.
 
D

Dragunov Sniper

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
2,798
Likes
2
Points
0
D

Dragunov Sniper

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
2,798 2 0
Hao ni wahaini wakafanye hiyo conference yao somalia.
 
D

Dragunov Sniper

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
2,798
Likes
2
Points
0
D

Dragunov Sniper

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
2,798 2 0
Ni wazo chanya....lakini bado nina wasiwasi kama mtakubaliwa.Hebu angalia walioteuliwa kutoa elimu kwenye TV pamoja na kushiriki kwenye Bunge la katiba,mafunzo yao ni kwamba katiba imesheheni vitu vingi na imetaja makundi yote...ki vipi....hawatuelezi na itafanyaje kazi hawatuelezi.
Mukikubaliwa munaweza kuondoa huu mpasuko uliopo sasa hivi.
Teh te he teh mnajifanya wajanja eti mnataka kuwatumia waandishi wa habari kupitishia urojo wenu thubutu media sio kichwa cha mwendawazimu mmekosea njia!!! Na mtakua mmetumwa nyie sio bure!!!! Ha ha ha siku ya kufa nyani miti yote inateleza mwisho wenu umefika!!!mtawapata makanjanja tu na watakula hela zenu mpaka mfe!!!
 
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2008
Messages
4,820
Likes
336
Points
180
Zakumi

Zakumi

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2008
4,820 336 180
Ha ha ha ha rudi kwenye lugha ya nyumbani tu maana naona unachanganya madesa!Tanzania imejengwa kwenye misingi imara,usilolijua wewe ni nafasi yako katika kuendelea kufanikisha mafanikio yaliyopo!jipange sawasawa kupokea mabadiliko ya nchi yako,usipaniki na kukata tamaa!
If the country was built on the sound foundations, why do you demand a new constitution?
 
M

makoko jumanne

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2015
Messages
584
Likes
13
Points
35
M

makoko jumanne

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2015
584 13 35
Jitokeze kujiandikisha ili uweze kushiriki kupiga kura ya maoni itakayowezesha kupatikana kwa katiba mpya
 
M

makoko jumanne

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2015
Messages
584
Likes
13
Points
35
M

makoko jumanne

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2015
584 13 35
Tanzania ya sasa na ijayo iko mikononi mwako,nenda kajiandikishe ile uweze kupiga kura uchaguzi mkuu 2015
 
Stephano Andrew

Stephano Andrew

New Member
Joined
May 12, 2015
Messages
4
Likes
0
Points
0
Stephano Andrew

Stephano Andrew

New Member
Joined May 12, 2015
4 0 0
hacha kulilia mabadiliko huku umelala nyumbani jitokeze
 
B

Bukama Batoko

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2015
Messages
820
Likes
17
Points
35
B

Bukama Batoko

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2015
820 17 35
hacha kulilia mabadiliko huku umelala nyumbani jitokeze
Naamini wewe hujalala nyumbani na wala hujalala kwenye suala nyeti la mustakabali wa taifa letu. Sasa hebu jitokeze simama imara mbele ya watu jiandikishe ili uwe miongoni mwa Watanzania watakao ipa nchi yao viongozi wa kuiongoza 2015 hadi 2020 na Katiba Mpya. Mungu Ibariki Taznzania kwenye matukio haya mawili nyeti na muhimu kwa taifa letu.
 
joseph95

joseph95

Member
Joined
Nov 10, 2015
Messages
12
Likes
0
Points
0
joseph95

joseph95

Member
Joined Nov 10, 2015
12 0 0
Katiba mpyaa iwee na kipengelee kinacho sema. Raisi ahukumiwe kama aja timizaa asilimia kadhaa ya vitu alivo ahidi kwa wananchi
 
B

brazaj

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2016
Messages
613
Likes
510
Points
180
B

brazaj

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2016
613 510 180
Kwa kweli wenzetu waliofanikiwa kushinikiza kuwepo kwa katiba muafaka wako na nafuu kubwa. Wao kama wananchi wayatakayo yanakuwa na serikali zao zinawajibika kwao. Ununda uliokuwapo unaelekea kuwa historia.

Kwa wenzetu katiba zinawalazimisha Polisi kuwa walinzi wa umma. Polisi anawajibika kulinda waandamanaji. Polisi anakuwa vetted na wananchi. Asiye faa anatupwa pembeni.

Mahakama zao zawajibika kwa wananchi -- hizi zetu zinazoongelea dhamana (si kesi) wakati uko ndani kwa siku lukuki zinatia mashaka. Tukimbilie wapi siye? Haiyumkiniki ni katika kudai katiba mpya yenye kutuweka sote sawa mbele za haki.

Yawezekana hawajafika wanako tarajia kufika lakini wako na nafuu na wanapiga hatua mbele. Tujifunze kwa wenzetu. Maana mazingira yao na yetu hayako na tofauti kubwa hali wenzetu angalau wana sauti za kusemea. Sisi Je?

Source: Dismissal of 127 officers hits traffic police hard
 
B

Babati

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2014
Messages
31,779
Likes
25,180
Points
280
Age
33
B

Babati

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2014
31,779 25,180 280
Katiba naunga mkono hoja.
 
S

shige2

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2016
Messages
7,093
Likes
3,406
Points
280
S

shige2

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2016
7,093 3,406 280
Kwa kweli wenzetu waliofanikiwa kushinikiza kuwepo kwa katiba muafaka wako na nafuu kubwa. Wao kama wananchi wayatakayo yanakuwa na serikali zao zinawajibika kwao. Ununda uliokuwapo unaelekea kuwa historia.

Kwa wenzetu katiba zinawalazimisha Polisi kuwa walinzi wa umma. Polisi anawajibika kulinda waandamanaji. Polisi anakuwa vetted na wananchi. Asiye faa anatupwa pembeni.

Mahakama zao zawajibika kwa wananchi -- hizi zetu zinazoongelea dhamana (si kesi) wakati uko ndani kwa siku lukuki zinatia mashaka. Tukimbilie wapi siye? Haiyumkiniki ni katika kudai katiba mpya yenye kutuweka sote sawa mbele za haki.

Yawezekana hawajafika wanako tarajia kufika lakini wako na nafuu na wanapiga hatua mbele. Tujifunze kwa wenzetu. Maana mazingira yao na yetu hayako na tofauti kubwa hali wenzetu angalau wana sauti za kusemea. Sisi Je?

Source: Dismissal of 127 officers hits traffic police hard
Katiba mpya ni nzuri ikiwa KILA UPANDE hautaiangalia katiba kwa maslahi yake KICHAMA. Bali maslahi ya NCHI na WATANZANIA na VIZAZI vijavyo.

Kama kuna MAPUNGUFU humo ndani yajadiliwe, YAREKEBISHWE na Katiba IPATIKANE. Maana katiba hii si ya MAGUFULI, LOWASSA, CCM ama CHADEMA ni ya Watanzania WOTE wanaotaka KUJIKWAMUA kutokana na UMASKINI na KUSAIDIWA KUFIKIRI.

Ili hatimaye WAFIKIRI wao wenyewe ni nini wanachokihitaji na ni wapi!
Bila Katiba mpya maendeleo Tanzania itakuwa ni NDOTO.
Maana Tanzania ni kubwa mno.
Na huwezi kutimiza mahitaji ya maendeleo ya nchi toka Dar.
Ni lazima yawakaribie wananchi!
 
kidole007

kidole007

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2012
Messages
3,085
Likes
920
Points
280
kidole007

kidole007

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2012
3,085 920 280
Katika hii verdict iliyotolewa na Mahakama ya juu huko Kenya kutengua ushindi wa Uhuru kufuatia magumashi kwenye uchaguzi tofauti na maoni ya wengi ambao wanahimiza mahakama hasa yetu ambayo imekua ikilalamikiwa kupendelea upande mmoja kufata nyayo

Mimi naona katiba mpya ndio itakua mkombozi maana utamwona kila mara yule supreme judge ana defends katiba.

Nawasilisha
 
lukesam

lukesam

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2015
Messages
9,025
Likes
13,850
Points
280
lukesam

lukesam

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2015
9,025 13,850 280
Tunahitaji katiba mpya iseme nini ambacho hakijasemwa katika katiba iliyopo?

Kama ni uhuru wa mahakama katiba iliyopo sasa imeweka wazi kabisa mahakama zitakuwa huru..

Tume ya uchaguzi? Katiba iliyopo sasa imeweka wazi kabisa kwamba tume ya uchaguzi itakuwa huru..

Sidhani kama tatizo ni katiba..

Sijasahau pia tulikwenda katika bunge la katiba badala ya kupigania mambo ya muhimu tukaenda kugombania madaraka(serikali tatu)
 
silent kills

silent kills

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2016
Messages
461
Likes
583
Points
180
silent kills

silent kills

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2016
461 583 180
Katiba mpya haiwezi kupatikana kama ccm hawajaamua...na Kenya katiba mpya imewezekana baada ya damu kumwagika damu na Tanzania bila kung'ata meno hakuna katiba mpya...hivi ccm Ni wapumbavu kiasi gani waruhusu katiba itakayomnyang'anya mwwnyekiti wao uwezo kuchagua mwekiti tume ya uchaguzi?hivi ccm Ni wwndawazimu kwa kiasi gani jadi waruhusu katiba mpya itakayozuia matokeo kupingwa mahakamani?hivi ccm Ni wendawazimu kiasi gani hadi waruhusu katiba mpya itakayo mdhibiti msajili WA vyama vya siasa?hivi ccm Ni wapuuzi kiasi gani waruhusu katiba itakayomzuia rais asijichagulie jaji mkuu? Hayo Ni maswali mepesi mnapaswa kujiuliza ukiona Kuna uwezekano basi katiba tutapata bila shida...bila ngumi katiba hakuna..na tusitegemee uhuru WA mahakama kwa majaji watakaoteuliwa na mwwnyekiti WA ccm
 
kidole007

kidole007

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2012
Messages
3,085
Likes
920
Points
280
kidole007

kidole007

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2012
3,085 920 280
Tunahitaji katiba mpya iseme nini ambacho hakijasemwa katika katiba iliyopo?

Kama ni uhuru wa mahakama katiba iliyopo sasa imeweka wazi kabisa mahakama zitakuwa huru..

Tume ya uchaguzi? Katiba iliyopo sasa imeweka wazi kabisa kwamba tume ya uchaguzi itakuwa huru..

Sidhani kama tatizo ni katiba..

Sijasahau pia tulikwenda katika bunge la katiba badala ya kupigania mambo ya muhimu tukaenda kugombania madaraka(serikali tatu)
Umesahau madaraka ya kimungu ya Raisi katiaba ya sasa rais ndio alfa na omega

Leo tumepata pombe anavunja iatakavyo siku tunampata mbaya zaid ndio utajua
 

Forum statistics

Threads 1,238,887
Members 476,223
Posts 29,335,613