NETWORKING ADMINISTRATOR bila CISCO networking!!!


MtuMmoja

MtuMmoja

Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
98
Likes
3
Points
15
MtuMmoja

MtuMmoja

Member
Joined Aug 30, 2011
98 3 15
Wanajukwaa ni computer science ninayependa hapo baadaye kuja kuwa network administrator,lakini naskia huwezi kupata ajira ya kueleweka hasa katika networking kama utategemea DEGREE kama degree, Wanasema ukipiga CISCO au kozi nyingine ya networking nje ya degree inakuwa rahisi kupata ajira nzuri!!
Naombeni mwangaza kuhusu hili hasa kwa ma networking administrator mliopo makazini!!
 
ropam

ropam

Senior Member
Joined
Aug 11, 2010
Messages
179
Likes
0
Points
33
ropam

ropam

Senior Member
Joined Aug 11, 2010
179 0 33
Sure thing mkuu...uliyoyasikia ni sahihi 100%, kwasababu vyuo vyetu vya kibongo unamaliza degree yako hata router au switch yenyewe hujawahi kuiona...una degree yako lakini unaogopa hata kuoamba kazi b'se ni aibu! ndo maana inaaminika mtu akiwa na CISCO certification at least anajielewa kwa sababu mtihani wa CISCO certification unahusisha simulations ambazo ukifaulu basi hata ukikabidhiwa network yenye router 3 unaweza kui-manage....Comp science certification hizi ndo zinakupa kazi, hasa katika field za server management, security management na network management!
 
Bushbaby

Bushbaby

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2010
Messages
1,598
Likes
115
Points
160
Bushbaby

Bushbaby

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2010
1,598 115 160
Ni kweli kabisa mkuu..ukitaka kuthibitisha hilo angalia matangazo mengi ya kazi ya Network Admin... mengi wanamalizia kwa kusema ukiwa na CISCO certification ni vizuri zaidi....tena sasa hivi wanaenda mbali zaidi hawataki mtu mwenye CCNA tena bali wanataka mtu mwenye CCNP.
 
Bosco Ntaganda

Bosco Ntaganda

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
579
Likes
29
Points
45
Bosco Ntaganda

Bosco Ntaganda

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
579 29 45
Kazeni buti vijana msiogope! Hizo certifications ni rahisi sana kuzipata siku hizi, hasa ukiwa na bidii na moyo wa kujituma
 
Aqua

Aqua

JF-Expert Member
Joined
Jul 23, 2012
Messages
1,456
Likes
588
Points
280
Aqua

Aqua

JF-Expert Member
Joined Jul 23, 2012
1,456 588 280
Wanajukwaa ni computer science ninayependa hapo baadaye kuja kuwa network administrator,lakini naskia huwezi kupata ajira ya kueleweka hasa katika networking kama utategemea DEGREE kama degree, Wanasema ukipiga CISCO au kozi nyingine ya networking nje ya degree inakuwa rahisi kupata ajira nzuri!!
Naombeni mwangaza kuhusu hili hasa kwa ma networking administrator mliopo makazini!!
Kwa dunia ya sasa IT imeingiliwa na kitu kinachoitwa "certification" kwa IT unayetaka kubaki sokoni huwezi epuka inakubidi uzitafute hizo certification.Pamoja na kuwa na degree or diploma ukitaka kupata kazi faster inabidi upate certification zilizopo sokoni au elimu ya product fulani mafano Cisco,Cyberoam,juniper,CISA,CISSP hata mambo ya database Oracle na zingine kibao.Kama unataka kazi zikupite usitafute hizi certification,unaweza hisi Mungu hayuko nawe kumbe wewe mwenyewe umeshindwa kuzisoma alama za nyakati.Tatizo ya hizi certification unajifunza baadhi ya concept generaly ila unasoma kwa undani kuhusu product fulani,ukienda kampuni nyingine wenye product tofauti na hiyo unaanza upya ingawa basic concept inabaki kuwa hiyo hiyo.Ni muhimu kuwa nazo,zinasaidia.
 
I

iMind

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2011
Messages
1,945
Likes
523
Points
280
I

iMind

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2011
1,945 523 280
Ajira za vyeti zimebakii kwenye serikali na taasisi zake. Kwenye private sector uwezo wako ndo utakufanya upate ajira.

Kuna watu wengi ambao wamesoma cisco na bado sio ma network administrator at all.

Network Admin wangu ana degree ya mechanical eng na hana certification yoyote lakini ana design networks na ku configure ma device utafikiri yeye ndo kayatengeneza na ameajiliwa kama Network engineer.

Cha msingi ni interest na kujisomea. Understanding ya concepts ndo muhimu.

Nawashauri waajiri hasa wanapotaka kuajiri IT tech people wasiangalie vyeti.
 
MUREFU

MUREFU

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2010
Messages
1,228
Likes
40
Points
145
MUREFU

MUREFU

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2010
1,228 40 145
kiukweli kwasasa sio rahis kuwa network admin bila kuwa na CCNA na CCNP kwa sababu asilimia kubwa ya makampuni yanatumia network hivyo kama huwezi kufanya configuration ya temino kidogo inakuwa tatzo so kasome kwanza CISCO ndio uombe kaz
 
S

Sine r Winters

Senior Member
Joined
Jul 10, 2012
Messages
116
Likes
1
Points
35
S

Sine r Winters

Senior Member
Joined Jul 10, 2012
116 1 35
Kwa dunia ya sasa IT imeingiliwa na kitu kinachoitwa "certification" kwa IT unayetaka kubaki sokoni huwezi epuka inakubidi uzitafute hizo certification.Pamoja na kuwa na degree or diploma ukitaka kupata kazi faster inabidi upate certification zilizopo sokoni au elimu ya product fulani mafano Cisco,Cyberoam,juniper,CISA,CISSP hata mambo ya database Oracle na zingine kibao.Kama unataka kazi zikupite usitafute hizi certification,unaweza hisi Mungu hayuko nawe kumbe wewe mwenyewe umeshindwa kuzisoma alama za nyakati.Tatizo ya hizi certification unajifunza baadhi ya concept generaly ila unasoma kwa undani kuhusu product fulani,ukienda kampuni nyingine wenye product tofauti na hiyo unaanza upya ingawa basic concept inabaki kuwa hiyo hiyo.Ni muhimu kuwa nazo,zinasaidia.
bro inapatikana vp hzo mambo.
 
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,150
Likes
2,294
Points
280
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,150 2,294 280
Ni chuo kipi bora hapa bongo?
 
J

junior05

Senior Member
Joined
May 3, 2011
Messages
189
Likes
0
Points
33
J

junior05

Senior Member
Joined May 3, 2011
189 0 33
Mkuu vyuo ni vingi ila tatizo vingi either hamna device au zipo ila chache so bora upige self studies na simulations
 
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,150
Likes
2,294
Points
280
Nyenyere

Nyenyere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,150 2,294 280
Mkuu vyuo ni vingi ila tatizo vingi either hamna device au zipo ila chache so bora upige self studies na simulations
Mkuu hapo umenitia moyo. Nilikuwa na mpango kama huo nikasita kuwa huenda isitambulike.
 
MtuMmoja

MtuMmoja

Member
Joined
Aug 30, 2011
Messages
98
Likes
3
Points
15
MtuMmoja

MtuMmoja

Member
Joined Aug 30, 2011
98 3 15
okey thanks kwa mawazo yenu! ngoja tujichange tuangalie tunachomokaje! pamoja sana wakuu!!
 
S

Sumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
6,804
Likes
4,224
Points
280
S

Sumu

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
6,804 4,224 280
Wanajukwaa ni computer science ninayependa hapo baadaye kuja kuwa network administrator,lakini naskia huwezi kupata ajira ya kueleweka hasa katika networking kama utategemea DEGREE kama degree, Wanasema ukipiga CISCO au kozi nyingine ya networking nje ya degree inakuwa rahisi kupata ajira nzuri!!
Naombeni mwangaza kuhusu hili hasa kwa ma networking administrator mliopo makazini!!
Ndo ninaisoma sasa hivi (CCNA) kwenye chuo kimoja hapa Dar mkuu kama utakuja kuamua kuisoma utaniCheck nikupe maujanja ya hapa na pale. Nina mwezi na nusu tokea nianze kuisoma ila kwa sasa huwezi kunidanganya kuhusu vitu vidogovidogo vya kuhusu Networking. Ngumu kimtindo inabidi ukomae, nimepewa original books from Cisco ukiviona ni lazima uchoke vilivyo vikubwa na mambo kedekede sijui paper itakuwaje.
 
Root

Root

JF-Expert Member
Joined
Jan 23, 2012
Messages
28,938
Likes
16,084
Points
280
Root

Root

JF-Expert Member
Joined Jan 23, 2012
28,938 16,084 280
Sumu qualification za kusoma cisco?
 
Last edited by a moderator:
S

Sumu

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
6,804
Likes
4,224
Points
280
S

Sumu

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
6,804 4,224 280
Sumu qualification za kusoma cisco?
Mtu yeyote mwenye INTEREST na networking anaweza kusoma. Hakuna qualification za kitaaluma (Academic) ila unashauriwa uwe na angalau idea na computer na networking kwa ujumla. Ni kama kwenye mchezo wa basketball, mtu mfupi anaruhusiwa kucheza na mrefu kadhalika ila mrefu anakuwa na advantage ya urefu wake.
 

Forum statistics

Threads 1,251,857
Members 481,915
Posts 29,787,863