Neno 'mchakato' ni sera za ulaghai? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Neno 'mchakato' ni sera za ulaghai?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kyachakiche, Jun 16, 2009.

  1. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 878
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Neno "Mchakato" limekuwa maarufu sana miongoni mwa wanasiasa hususani wa CCM na Serikali yake. Kila mara watu wanapotaka kujua ama kuelezwa juu ya ahadi ama utekelezwaji wa miradi mbalimbali, mara utasikia jitihada zinaendelea kufanyika, au mchakato unaendelea, upembufu yakinifu unaendelea... na mengine kama hayo. Je kwa wananchi wa kawaida wanaelewa haya au ni ulaghai tu wa viongozi katika kuomba kura? Na nini hasa maana ya mchakato na kwanini limeshika sana kasi kwenye awamu ya nne?
     
  2. H

    Haika JF-Expert Member

    #2
    Jun 16, 2009
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,283
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Hii ni sera mbadala ya maisha bora kwa kila mtanzania inawezekana. Tusubiri mchakato uishe mwakani.
     
  3. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 878
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Lakini neno lenyewe linamaanisha nini? Au ni kufunika kombe mwanaharamu apite!
     
  4. b

    blaze New Member

    #4
    Jun 17, 2009
    Joined: Jun 14, 2009
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mchakato=process
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Jun 17, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mchakato maana yake process wakuu.
     
  6. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #6
    Jun 17, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,433
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mchakato ni neno la kiswahili na maana yake kwa lugha ya kiingereza ni 'process'
    Maneno mengine na maana yake ni kama ifuatavyo:
    Jitihada = Efforts
    Upembuzi yakinifu = feasability Study
    Sera = Policy
    Mlishonyuma = Feedback

    Kwa hiyo neno mchakato halina uhusiano wowote na neno 'ulaghai'
     
  7. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #7
    Jun 17, 2009
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 55,532
    Likes Received: 19,863
    Trophy Points: 280
    Maneno haya 'mchakato' na 'tujipange upya' kwa kweli mimi yananiudhi sana maana ni maneno yanayopendwa sana kutumia na hawa viongozi uchwara hasa waliokuwemo katika awamu ya 3 na 4 kuonyesha kwamba they are doing something very important for the sake of our beloved country while in reality they are doing NOTHING AT ALL.

    Tangu wameanza kufanya huo 'mchakato' na 'kujipanga upya' hatuoni lolote la maana zaidi ya ufisadi kushamiri. Ni maneno yanayotumiwa na hawa wanasiasa uchwara walioweka maslahi yao mbele badala ya nchi kama kutuzuga tu Watanzania lakini ukweli ni kwamba hakuna cha maana chochote wanachokifanya katika hiyo 'michakato' yao au 'kujipanga upya' .
     
  8. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #8
    Jun 17, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,581
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    Oyaaa! mchakato wa kuleta maisha bora kwa kila mtz unaendelea vema, aidha maadui wa CCM labda wajipange upya kama wanakusudia kuishinda CCM mwaka 2020
     
  9. s

    sinani Member

    #9
    Jun 17, 2009
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 36
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    lakini hili neno sio linatumika na wana-ccm pekee hata vyama pinzani bungeni na uraiani wanatumia pia,ulaghai na ubabaishaji ni jadi yao hata kabla hawajabuni neno hili...ni mbinu mbadala tu
     
  10. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #10
    Jun 17, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 878
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35

    Nashukuru mkuu, ingawa hivyo, nafikiri hakuna 'process' isiyokuwa na takwimu(data) kwamba katika hili, limefanyika 1,2,3... na tunakusudia kufanya a, b,c..ili kumalizia. Lakini kutoa majibu ya ujumla kwamba mchakato unaendelea, kwanini tusiuite ulaghai?
     
  11. Pundamilia07

    Pundamilia07 JF-Expert Member

    #11
    Jun 17, 2009
    Joined: Oct 29, 2007
    Messages: 1,433
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Matumizi ya neno 'mchakato' si lazima liambatane na takwimu kama unavyodai. Kwa mfano kama nipo katika mchakato wa kuoka keki, je nitatakiwa kutoa takwimu yeyote? Sidhani, kutoa takwimu katika jambo hakuna uhusiano wowote wa lazima na matumizi ya neno mchakato.
    Kimsingi nadhani hili ni neno lisiloepukika hasa ikiwa ni lazima kufika ujumbe lengwa juu swala zima linaloongelewa. haijalishi unazungumzia wanasiasa au wanasayansi au wakulima nk
     
  12. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #12
    Jun 17, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 878
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mkuu tuko pamoja, na sasa wameingiza msemo 'mtikisiko wa uchumi duniani' wakati huko nyuma walishasema taifa letu halitakumbwa na hilo kana kwamba tulikuwa kwenye sayari nyingine. Hili nalo ni jiwe lingine la kukanyagia ili kuruka ahadi ya maisha bora kwa kila mtanzania mwakani kwenye uchaguzi.
     
  13. C

    Cool Girl Member

    #13
    Jun 17, 2009
    Joined: Sep 9, 2008
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mkuu pundamilia heshima yako!
    feedback =mwitikio(kiswahili fasaha)
     
  14. K

    Kyachakiche JF-Expert Member

    #14
    Jun 17, 2009
    Joined: Feb 16, 2009
    Messages: 878
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kwa mfano wako wa Kuoka keki, hata kwa kusema kuwa una mafuta au unga bado ni takwimu zinazoashiria umbali uliobaki ili keki iokwe.
     
Loading...