Neno La Leo: Mtoto Anapokosa Titi La Mama Anafanyaje?


M

maggid

Verified Member
Joined
Dec 3, 2006
Messages
1,084
Likes
398
Points
180
M

maggid

Verified Member
Joined Dec 3, 2006
1,084 398 180
Ndugu zangu,

MTOTO anayetegemea maziwa toka titi la mama anafanyaje anapolikosa? Jibu lake; mtoto huyo atahangaika sana, na kama ataliona titi lingine, atalishika alinyonye, hata kama si la mama yake. Na mtu mzima anafanyaje? Nawe una majibu yako.

Hatimaye Watanzania tumeshiriki tena kwenye zoezi la kuwachagua viongozi wetu. Katika nchi , matokeo ya uchaguzi yana maana pia ya ujumbe au salamu zinazotolewa na walioshiriki uchaguzi huo, yaani wananchi kwenda kwa viongozi. Nionavyo, matokeo ya Uchaguzi Mkuu wa mwaka huu yamebeba ujumbe mmoja mkubwa, lakini mfupi sana; MABADILIKO.

Kwamba umma umeanza kwa dhati kabisa kuonyesha unataka mabadiliko. Hamasa ya kisiasa imeongezeka. Kazi ya wanasiasa na hususan vyama vya siasa ni kusaidia kuyaongoza mabadaliko hayo katika njia salama. Na matokeo ya uchaguzi wa mwaka huu, kwa mara nyingine tena, kama kutakuwapo na dhamira ya kisiasa, yanakipa Chama Cha Mapinduzi, jukumu hilo kubwa la kuyaongoza mabadiliko hayo.

Kama Chama Cha Mapinduzi kina nia ya kupunguza kupotea kwa imani ya umma kwa chama hicho, basi, kutahitajika sio tu kufanyika mabadiliko makubwa ndani ya muundo wa Serikali na uongozi wa Chama Cha Mapinduzi, bali kufanyika kwa mabadiliko makubwa yenye kishindo.

Kuna watakaopuuza, lakini, kuna ukweli, kuwa tuhuma za ufisadi zimeipaka matope mno CCM. Kwenye macho ya umma, Chama hicho kimechafuliwa na tuhuma hizo za ufisadi. Kuna wana CCM leo wanajiuliza kama wavae sare za chama au la wapitapo mitaani. Maana, kuna Watanzania walioanza kuchukia rangi za chama hicho. Wanazihusisha na ufisadi.

Na matokeo ya uchaguzi wa mwaka huu yawe ni fundisho kwa chama tawala. Kama CCM inataka kubaki kwenye mioyo ya Watanzania wengi, kuwa na uhalali wa kubaki madarakani, basi, ina lazima ya kujipambanua kwa vitendo kutoka kwenye yote makubwa yenye kuhusiana na ufisadi na maovu mengine. Ibaki kuwa kimbilio la wanyonge. Isifike mahali, Chama kikajikuta katikati ya mgogoro na umma. Hilo laweza kuharakisha mazishi ya chama yasiyo na kisomo. Na hilo ni Neno La Leo.


( Neno hilo ni sehemu tu ya makala yangu Raia Mwema, juma hili)


Maggid,
Iringa,

Novemba 3, 2010
 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
20
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 20 135
Na Maggid Mjengwa,

MTOTO anayetegemea maziwa toka titi la mama anafanyaje anapolikosa? Jibu lake; mtoto huyo atahangaika sana, na kama ataliona titi lingine, atalishika alinyonye, hata kama si la mama yake. Na mtu mzima anafanyaje? Nawe una majibu yako.

Hatimaye Watanzania tumeshiriki tena kwenye zoezi la kuwachagua viongozi wetu. Katika nchi , matokeo ya uchaguzi yana maana pia ya ujumbe au salamu zinazotolewa na walioshiriki uchaguzi huo, yaani wananchi kwenda kwa viongozi. Nionavyo, matokeo ya Uchaguzi Mkuu wa mwaka huu yamebeba ujumbe mmoja mkubwa, lakini mfupi sana; MABADILIKO.

Kwamba umma umeanza kwa dhati kabisa kuonyesha unataka mabadiliko. Hamasa ya kisiasa imeongezeka. Kazi ya wanasiasa na hususan vyama vya siasa ni kusaidia kuyaongoza mabadaliko hayo katika njia salama. Na matokeo ya uchaguzi wa mwaka huu, kwa mara nyingine tena, kama kutakuwapo na dhamira ya kisiasa, yanakipa Chama Cha Mapinduzi, jukumu hilo kubwa la kuyaongoza mabadiliko hayo.

Kama Chama Cha Mapinduzi kina nia ya kupunguza kupotea kwa imani ya umma kwa chama hicho, basi, kutahitajika sio tu kufanyika mabadiliko makubwa ndani ya muundo wa Serikali na uongozi wa Chama Cha Mapinduzi, bali kufanyika kwa mabadiliko makubwa yenye kishindo.

Kuna watakaopuuza, lakini, kuna ukweli, kuwa tuhuma za ufisadi zimeipaka matope mno CCM. Kwenye macho ya umma, Chama hicho kimechafuliwa na tuhuma hizo za ufisadi. Kuna wana CCM leo wanajiuliza kama wavae sare za chama au la wapitapo mitaani. Maana, kuna Watanzania walioanza kuchukia rangi za chama hicho. Wanazihusisha na ufisadi.

Na matokeo ya uchaguzi wa mwaka huu yawe ni fundisho kwa chama tawala. Kama CCM inataka kubaki kwenye mioyo ya Watanzania wengi, kuwa na uhalali wa kubaki madarakani, basi, ina lazima ya kujipambanua kwa vitendo kutoka kwenye yote makubwa yenye kuhusiana na ufisadi na maovu mengine. Ibaki kuwa kimbilio la wanyonge. Isifike mahali, Chama kikajikuta katikati ya mgogoro na umma. Hilo laweza kuharakisha mazishi ya chama yasiyo na kisomo. Na hilo ni Neno La Leo.


( Neno hilo ni sehemu tu ya makala yangu Raia Mwema, juma hili)

Maggid,
Iringa,

Novemba 3, 2010

Trash,Wewe kila siku NENO LA LEO MBONA KICHWA CHAKO KIGUMU KUFIKILIA??
 
J

Jenifa

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2010
Messages
605
Likes
196
Points
60
J

Jenifa

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2010
605 196 60
mafisadi mmeponea tundu la sindano mwaka 2015 tutawamalizeni kabisa. maggid na mafisadi wako wote wezi tu hatudanganyiki
 
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
1,279
Likes
52
Points
145
Deodat

Deodat

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
1,279 52 145
Ndugu zangu,

MTOTO anayetegemea maziwa toka titi la mama anafanyaje anapolikosa? Jibu lake; mtoto huyo atahangaika sana, na kama ataliona titi lingine, atalishika alinyonye, hata kama si la mama yake. Na mtu mzima anafanyaje? Nawe una majibu yako.

Hatimaye Watanzania tumeshiriki tena kwenye zoezi la kuwachagua viongozi wetu. Katika nchi , matokeo ya uchaguzi yana maana pia ya ujumbe au salamu zinazotolewa na walioshiriki uchaguzi huo, yaani wananchi kwenda kwa viongozi. Nionavyo, matokeo ya Uchaguzi Mkuu wa mwaka huu yamebeba ujumbe mmoja mkubwa, lakini mfupi sana; MABADILIKO.

Kwamba umma umeanza kwa dhati kabisa kuonyesha unataka mabadiliko. Hamasa ya kisiasa imeongezeka. Kazi ya wanasiasa na hususan vyama vya siasa ni kusaidia kuyaongoza mabadaliko hayo katika njia salama. Na matokeo ya uchaguzi wa mwaka huu, kwa mara nyingine tena, kama kutakuwapo na dhamira ya kisiasa, yanakipa Chama Cha Mapinduzi, jukumu hilo kubwa la kuyaongoza mabadiliko hayo.

Kama Chama Cha Mapinduzi kina nia ya kupunguza kupotea kwa imani ya umma kwa chama hicho, basi, kutahitajika sio tu kufanyika mabadiliko makubwa ndani ya muundo wa Serikali na uongozi wa Chama Cha Mapinduzi, bali kufanyika kwa mabadiliko makubwa yenye kishindo.

Kuna watakaopuuza, lakini, kuna ukweli, kuwa tuhuma za ufisadi zimeipaka matope mno CCM. Kwenye macho ya umma, Chama hicho kimechafuliwa na tuhuma hizo za ufisadi. Kuna wana CCM leo wanajiuliza kama wavae sare za chama au la wapitapo mitaani. Maana, kuna Watanzania walioanza kuchukia rangi za chama hicho. Wanazihusisha na ufisadi.

Na matokeo ya uchaguzi wa mwaka huu yawe ni fundisho kwa chama tawala. Kama CCM inataka kubaki kwenye mioyo ya Watanzania wengi, kuwa na uhalali wa kubaki madarakani, basi, ina lazima ya kujipambanua kwa vitendo kutoka kwenye yote makubwa yenye kuhusiana na ufisadi na maovu mengine. Ibaki kuwa kimbilio la wanyonge. Isifike mahali, Chama kikajikuta katikati ya mgogoro na umma. Hilo laweza kuharakisha mazishi ya chama yasiyo na kisomo. Na hilo ni Neno La Leo.


( Neno hilo ni sehemu tu ya makala yangu Raia Mwema, juma hili)


Maggid,
Iringa,

Novemba 3, 2010


Mjengwa, ndio umegundua leo kuwa watanzania wanataka mabadiliko? kejeli na dhihaka zako kwa wapinzani zinaanza kutoweka eeh? sikutofautishi na wale wasanii wa bongo fleva walikuwa kwenye majukwaa ya JK tena wamedhulumiwa malipo yao jana wanampigia simu SUGU eti "hongera kaka! umetuwakilisha!". Maggid, Nguvu ya umma ni kubwa kuliko fedha za mafisadi, na HILO NDILO NENO LANGU LA LEO
.
 
Kivumah

Kivumah

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2008
Messages
2,423
Likes
71
Points
145
Kivumah

Kivumah

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2008
2,423 71 145
who is this Majjid??
 
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined
Aug 31, 2009
Messages
40,472
Likes
4,986
Points
280
Katavi

Katavi

Platinum Member
Joined Aug 31, 2009
40,472 4,986 280
Asante kwa kugundua hilo.
 
B

Binti Sayuni

JF-Expert Member
Joined
Feb 25, 2009
Messages
359
Likes
9
Points
35
B

Binti Sayuni

JF-Expert Member
Joined Feb 25, 2009
359 9 35
Ndugu zangu,

MTOTO anayetegemea maziwa toka titi la mama anafanyaje anapolikosa? Jibu lake; mtoto huyo atahangaika sana, na kama ataliona titi lingine, atalishika alinyonye, hata kama si la mama yake. Na mtu mzima anafanyaje? Nawe una majibu yako.

Hatimaye Watanzania tumeshiriki tena kwenye zoezi la kuwachagua viongozi wetu. Katika nchi , matokeo ya uchaguzi yana maana pia ya ujumbe au salamu zinazotolewa na walioshiriki uchaguzi huo, yaani wananchi kwenda kwa viongozi. Nionavyo, matokeo ya Uchaguzi Mkuu wa mwaka huu yamebeba ujumbe mmoja mkubwa, lakini mfupi sana; MABADILIKO.

Kwamba umma umeanza kwa dhati kabisa kuonyesha unataka mabadiliko. Hamasa ya kisiasa imeongezeka. Kazi ya wanasiasa na hususan vyama vya siasa ni kusaidia kuyaongoza mabadaliko hayo katika njia salama. Na matokeo ya uchaguzi wa mwaka huu, kwa mara nyingine tena, kama kutakuwapo na dhamira ya kisiasa, yanakipa Chama Cha Mapinduzi, jukumu hilo kubwa la kuyaongoza mabadiliko hayo.

Kama Chama Cha Mapinduzi kina nia ya kupunguza kupotea kwa imani ya umma kwa chama hicho, basi, kutahitajika sio tu kufanyika mabadiliko makubwa ndani ya muundo wa Serikali na uongozi wa Chama Cha Mapinduzi, bali kufanyika kwa mabadiliko makubwa yenye kishindo.

Kuna watakaopuuza, lakini, kuna ukweli, kuwa tuhuma za ufisadi zimeipaka matope mno CCM. Kwenye macho ya umma, Chama hicho kimechafuliwa na tuhuma hizo za ufisadi. Kuna wana CCM leo wanajiuliza kama wavae sare za chama au la wapitapo mitaani. Maana, kuna Watanzania walioanza kuchukia rangi za chama hicho. Wanazihusisha na ufisadi.

Na matokeo ya uchaguzi wa mwaka huu yawe ni fundisho kwa chama tawala. Kama CCM inataka kubaki kwenye mioyo ya Watanzania wengi, kuwa na uhalali wa kubaki madarakani, basi, ina lazima ya kujipambanua kwa vitendo kutoka kwenye yote makubwa yenye kuhusiana na ufisadi na maovu mengine. Ibaki kuwa kimbilio la wanyonge. Isifike mahali, Chama kikajikuta katikati ya mgogoro na umma. Hilo laweza kuharakisha mazishi ya chama yasiyo na kisomo. Na hilo ni Neno La Leo.


( Neno hilo ni sehemu tu ya makala yangu Raia Mwema, juma hili)


Maggid,
Iringa,

Novemba 3, 2010
Hivi ni neno la leo au kesho?
 
Pakawa

Pakawa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2009
Messages
4,650
Likes
5,235
Points
280
Pakawa

Pakawa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2009
4,650 5,235 280
maggid (lower case)......Acha kuupaka upinzani mafuta kwa mgongo wa chupa fi...wewe!! Ulikuwa wapi kuyaandika haya siku zote? By the way hatusomi kijarida chako maana umejawa na unafiki kupita maelezo. Wewe ni mwongo. Uchaguzi umeisha watanzania wameamua lakini CCM imewaamulia wewe tutakutana mitaani maisha yanaendelea. Mwaka 2015 utakuwa kwenu kijijini maana maisha ya mjini yatakuwa yamekushinda kwa ugumu wa maisha. Na hivo umezoea kuhamahama kama mbayuwayu sitoshangaa kama utakuwa kisarawe umepanga nyumba ya vyumba viwili utaliona joto ya jiwe halafu urudi hapa utuambie CCM mchuzi na urojo
 
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2009
Messages
1,280
Likes
0
Points
0
The Dreamer

The Dreamer

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2009
1,280 0 0
maggid (lower case)......Acha kuupaka upinzani mafuta kwa mgongo wa chupa fi...wewe!! Ulikuwa wapi kuyaandika haya siku zote? By the way hatusomi kijarida chako maana umejawa na unafiki kupita maelezo. Wewe ni mwongo. Uchaguzi umeisha watanzania wameamua lakini CCM imewaamulia wewe tutakutana mitaani maisha yanaendelea. Mwaka 2015 utakuwa kwenu kijijini maana maisha ya mjini yatakuwa yamekushinda kwa ugumu wa maisha. Na hivo umezoea kuhamahama kama mbayuwayu sitoshangaa kama utakuwa kisarawe umepanga nyumba ya vyumba viwili utaliona joto ya jiwe halafu urudi hapa utuambie CCM mchuzi na urojo
Ahsante Paukwa Pakawa kwenye hiyo red coloured
 
WABUSH

WABUSH

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2010
Messages
285
Likes
0
Points
0
WABUSH

WABUSH

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2010
285 0 0
HUyo ndio mjengwa jamani! I am always trying hard to understanding his postulations
 
M

maggid

Verified Member
Joined
Dec 3, 2006
Messages
1,084
Likes
398
Points
180
M

maggid

Verified Member
Joined Dec 3, 2006
1,084 398 180
HUyo ndio mjengwa jamani! I am always trying hard to understanding his postulations
Wabush,
Heri yako unayejaribu kufanya bidii ya kuelewa ninachowasilisha. Ni shida yao, wale wasiofanya kazi hiyo.
 
K

Keil

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2007
Messages
2,214
Likes
7
Points
135
K

Keil

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2007
2,214 7 135
Wabush,
Heri yako unayejaribu kufanya bidii ya kuelewa ninachowasilisha. Ni shida yao, wale wasiofanya kazi hiyo.
Mimi ninasubiri tathimini ya mwandishi makini kwamba CUF itashinda viti 20 bara, 8 vikiwa kwenye ngome ya CUF ambayo ni mikoa ya Lindi, Mtwara na Ruvuma na kwamba wangeshinda udiwani na kufanikiwa kuunda/kuongoza halmashauri 2.
 
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2006
Messages
1,755
Likes
263
Points
180
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2006
1,755 263 180
Nadhani wakati umefika wa kukuhukumu kutokana na maneno yako mwenyewe uliyowahi kuropoka hapa. Mimi neno langu la leo ni ...

Chama chenye makada wengi wenye kuielewa itikadi, malengo na shabaha ya chama, huwa hakimtegemei mtu mmoja katika kuwepo kwake. Hakimtegemei mtu mmoja katika kufanikisha ushindi wa chama. Hakimtegemei mtu mmoja katika kuhamasisha wanachama au umma. Chama hicho hujiamini. (Maggid)
 
K

Keil

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2007
Messages
2,214
Likes
7
Points
135
K

Keil

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2007
2,214 7 135
Mkuu Rufiji,

Huu ndio wakati wa kumkumbusha yale "mawazo/fikira huru" zake ambazo zote zilikuwa zinaelekezwa kuiponda CHADEMA na Dr. Slaa. Sasa naona amekuja na mpya ya kujisafisha baada ya kuona kwamba alichokuwa anaandika hakikuwa na mantiki na ndipo wengine tunaendelea kujiuliza hivi alikuwa anaandika maneno hayo kwa malengo yepi au nini kiini cha msukumo wa maandishi hayo?
 
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2006
Messages
1,755
Likes
263
Points
180
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2006
1,755 263 180
Coach Parcells,

Tafadhali ondoa message yako hapo juu, that's unacceptable and below the belt. Let us learn to disagree without insulting each other.
 
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined
Jun 18, 2006
Messages
1,755
Likes
263
Points
180
Rufiji

Rufiji

JF-Expert Member
Joined Jun 18, 2006
1,755 263 180
Coach Parcel,

Once again I am arguing you to remove the above message. Even though I disagree with many things that Maggid has postulated, I vehemently defend him on this one. It is reprehensible to attack one's family member; in summary family members are off- limit! Frankly speaking, it is message like yours ,Coach Parcel, that are destroying JF's reputation! Plz let's maintain the level civility that has been around for years now. By the way, I have already informed the moderator and I hope he will act swiftly.
 
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2008
Messages
21,829
Likes
155
Points
160
TIMING

TIMING

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2008
21,829 155 160
sielewi kwanini Raia Mwema bado wanampa nafasi huyu dogo
 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,656
Likes
1,609
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,656 1,609 280
Ndugu zangu,

MTOTO anayetegemea maziwa toka titi la mama anafanyaje anapolikosa? Jibu lake; mtoto huyo atahangaika sana, na kama ataliona titi lingine, atalishika alinyonye, hata kama si la mama yake. Na mtu mzima anafanyaje? Nawe una majibu yako.

Hatimaye Watanzania tumeshiriki tena kwenye zoezi la kuwachagua viongozi wetu. Katika nchi , matokeo ya uchaguzi yana maana pia ya ujumbe au salamu zinazotolewa na walioshiriki uchaguzi huo, yaani wananchi kwenda kwa viongozi. Nionavyo, matokeo ya Uchaguzi Mkuu wa mwaka huu yamebeba ujumbe mmoja mkubwa, lakini mfupi sana; MABADILIKO.

Kwamba umma umeanza kwa dhati kabisa kuonyesha unataka mabadiliko. Hamasa ya kisiasa imeongezeka. Kazi ya wanasiasa na hususan vyama vya siasa ni kusaidia kuyaongoza mabadaliko hayo katika njia salama. Na matokeo ya uchaguzi wa mwaka huu, kwa mara nyingine tena, kama kutakuwapo na dhamira ya kisiasa, yanakipa Chama Cha Mapinduzi, jukumu hilo kubwa la kuyaongoza mabadiliko hayo.

Kama Chama Cha Mapinduzi kina nia ya kupunguza kupotea kwa imani ya umma kwa chama hicho, basi, kutahitajika sio tu kufanyika mabadiliko makubwa ndani ya muundo wa Serikali na uongozi wa Chama Cha Mapinduzi, bali kufanyika kwa mabadiliko makubwa yenye kishindo.

Kuna watakaopuuza, lakini, kuna ukweli, kuwa tuhuma za ufisadi zimeipaka matope mno CCM. Kwenye macho ya umma, Chama hicho kimechafuliwa na tuhuma hizo za ufisadi. Kuna wana CCM leo wanajiuliza kama wavae sare za chama au la wapitapo mitaani. Maana, kuna Watanzania walioanza kuchukia rangi za chama hicho. Wanazihusisha na ufisadi.

Na matokeo ya uchaguzi wa mwaka huu yawe ni fundisho kwa chama tawala. Kama CCM inataka kubaki kwenye mioyo ya Watanzania wengi, kuwa na uhalali wa kubaki madarakani, basi, ina lazima ya kujipambanua kwa vitendo kutoka kwenye yote makubwa yenye kuhusiana na ufisadi na maovu mengine. Ibaki kuwa kimbilio la wanyonge. Isifike mahali, Chama kikajikuta katikati ya mgogoro na umma. Hilo laweza kuharakisha mazishi ya chama yasiyo na kisomo. Na hilo ni Neno La Leo.


( Neno hilo ni sehemu tu ya makala yangu Raia Mwema, juma hili)


Maggid,
Iringa,

Novemba 3, 2010
Safi.

Leo naona sisikii miluzi ya mbwa.
 

Forum statistics

Threads 1,251,162
Members 481,585
Posts 29,760,050