Neno La Leo: Bundi Huanza Kuruka Jua Linapozama!


M

maggid

Verified User
Joined
Dec 3, 2006
Messages
1,084
Likes
397
Points
180
M

maggid

Verified User
Joined Dec 3, 2006
1,084 397 180
Ndugu zangu,




Bundi ana kawaida ya kuanza kuruka jua linapozama. Bundi haoni kwenye mwanga, ndio maana ya kulisubiri giza.



Nchi yetu imeingiwa na giza nene na bundi ameanza kuruka. Ngoja nikutafunie msomaji, giza hilo ni ufisadi uliotamalaki na hali ya kukosa maarifa. Ufisadi chanzo chake ni maradhi ya kuendekeza ubinafsi. Na kibaya zaidi, ubinafsi huo unapofanywa na viongozi.


Ndio, aliye gizani anamwona aliye kwenye mwanga, lakini aliye kwenye mwanga hamwoni aliye gizani. Na ajionaye yuko kwenye mwanga aweza kabisa kuwa yu gizani na asimwone kabisa aliye kwenye giza jingine. Haiyumkini aliye topeni akajaribu kumwinua mwingine aliye topeni, wote watadidimia topeni!


Waongozwa wengi wako gizani, lakini hata wale viongozi waliodhaniwa kuwa wako kwenye mwanga na wana uwezo wa kuwasaidia kuwatoa wananchi gizani, nao yaonekana ndio walio gizani na wanaochangia kutubakisha gizani .


Hakika, mambo mengine wayafanyao wanayafanya kama vile hawakusoma hata madarasa matano ya Shule ya Msingi, ni ya ajabu, ni mambo yanayofanywa au kusemwa na watu wajinga. Watu walio gizani.


Ndio, tatizo kubwa kwa baadhi ya hao viongozi ni kuendekeza ubinafsi na kupenda sana U-bwana Mkubwa. Ni ushamba fulani hivi. Na kwa hali ilivyo sasa, wananchi wameanza kuonyesha kuchoshwa na hali iliyopo inayosababishwa na baadhi ya viongozi wao. Wananchi hawa hawawezi kukaa kimya daima, ni mjinga tu atakayeamini kuwa jambo hilo linawezekana. Umma umeanza sasa kuamka na kusema, ‘ basi, inatosha’.


Maggid,
Iringa,
Jumatano, Septemba 28, 2011
http:://mjengwablog.com
 
KIDESELA

KIDESELA

Senior Member
Joined
Sep 26, 2011
Messages
144
Likes
67
Points
45
KIDESELA

KIDESELA

Senior Member
Joined Sep 26, 2011
144 67 45
Mwenyekiti nimekuapata,hawa jamaa 2015 watakuwa na hali mbaya sana kwa sbb zao la wanaolitegemea litakuwa limepungua sana,wazee,, 2015 usisahau wapiga kura wengi watakuwa vijana wa miaka ya 75 kuja juu hawa hawadanganyiki kabisa tuombe mungu atufikishe
 
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2009
Messages
6,174
Likes
2,206
Points
280
Mvaa Tai

Mvaa Tai

JF-Expert Member
Joined Aug 11, 2009
6,174 2,206 280
Ndugu zangu,




Bundi ana kawaida ya kuanza kuruka jua linapozama. Bundi haoni kwenye mwanga, ndio maana ya kulisubiri giza.



Nchi yetu imeingiwa na giza nene na bundi ameanza kuruka. Ngoja nikutafunie msomaji, giza hilo ni ufisadi uliotamalaki na hali ya kukosa maarifa. Ufisadi chanzo chake ni maradhi ya kuendekeza ubinafsi. Na kibaya zaidi, ubinafsi huo unapofanywa na viongozi.


Ndio, aliye gizani anamwona aliye kwenye mwanga, lakini aliye kwenye mwanga hamwoni aliye gizani. Na ajionaye yuko kwenye mwanga aweza kabisa kuwa yu gizani na asimwone kabisa aliye kwenye giza jingine. Haiyumkini aliye topeni akajaribu kumwinua mwingine aliye topeni, wote watadidimia topeni!


Waongozwa wengi wako gizani, lakini hata wale viongozi waliodhaniwa kuwa wako kwenye mwanga na wana uwezo wa kuwasaidia kuwatoa wananchi gizani, nao yaonekana ndio walio gizani na wanaochangia kutubakisha gizani .


Hakika, mambo mengine wayafanyao wanayafanya kama vile hawakusoma hata madarasa matano ya Shule ya Msingi, ni ya ajabu, ni mambo yanayofanywa au kusemwa na watu wajinga. Watu walio gizani.


Ndio, tatizo kubwa kwa baadhi ya hao viongozi ni kuendekeza ubinafsi na kupenda sana U-bwana Mkubwa. Ni ushamba fulani hivi. Na kwa hali ilivyo sasa, wananchi wameanza kuonyesha kuchoshwa na hali iliyopo inayosababishwa na baadhi ya viongozi wao. Wananchi hawa hawawezi kukaa kimya daima, ni mjinga tu atakayeamini kuwa jambo hilo linawezekana. Umma umeanza sasa kuamka na kusema, ' basi, inatosha'.


Maggid,
Iringa,
Jumatano, Septemba 28, 2011
http:://mjengwablog.com
Utaambiwa wewe ni mchochezi usiyetaka amani itamalaki na nchi isitawalike.
 
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined
Oct 30, 2007
Messages
8,068
Likes
632
Points
280
Sizinga

Sizinga

JF-Expert Member
Joined Oct 30, 2007
8,068 632 280
Nakushangaa kwanini umechelewa kuliona hili....yaani unavuta shuka asubuhi, duh
 

Forum statistics

Threads 1,213,414
Members 462,055
Posts 28,477,085