NECTA NECTA sio fair kuburuza mitihan ya watoto wetu wa kidato cha nne 2012.


AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
10,987
Likes
902
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
10,987 902 280
Habar wakuu!
Kwa habar niliyopata kutoka kwa mmoja wa wasahihishaji ni kwamba huko necta muda huu hasa huu mwezi wa 11 Wa usahihishaji mitihani kuna uzembe mkubwa sana, hasa wanafuzni wa PC ndio kuburuzwa yan mpaka huruma na sijui elimu yetu tunaipeleka wapi yani watu mmekosa utu kabisa!
 
J

Joseph Isaack

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2011
Messages
445
Likes
2
Points
33
J

Joseph Isaack

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2011
445 2 33
Wanaburuzwaje mkuu hebu funguka.,it's interesting.
 
Remote

Remote

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2011
Messages
15,988
Likes
2,748
Points
280
Remote

Remote

JF-Expert Member
Joined May 20, 2011
15,988 2,748 280
Ndio umeandika nini sasa?
 
Belo

Belo

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2007
Messages
11,920
Likes
5,268
Points
280
Belo

Belo

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2007
11,920 5,268 280
Kuna haja ya MOD kuzikagua thread zinazowekwa kuona kama zinafaa
 
M

mipango k

Senior Member
Joined
Oct 31, 2012
Messages
100
Likes
1
Points
0
M

mipango k

Senior Member
Joined Oct 31, 2012
100 1 0
huyo nae anaesahisha ni mnafiki kwa asipeleke hizo kasoro kwa mahali pahusika?
 
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined
Aug 17, 2011
Messages
33,833
Likes
13,595
Points
280
O

Otorong'ong'o

JF-Expert Member
Joined Aug 17, 2011
33,833 13,595 280
Mkuu ulichokiandika kinasadifu ID yako..
 
J

Joseph Isaack

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2011
Messages
445
Likes
2
Points
33
J

Joseph Isaack

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2011
445 2 33
Habar wakuu!
Kwa habar niliyopata kutoka kwa mmoja wa wasahihishaji ni kwamba huko necta muda huu hasa huu mwezi wa 11 Wa usahihishaji mitihani kuna uzembe mkubwa sana, hasa wanafuzni wa PC ndio kuburuzwa yan mpaka huruma na sijui elimu yetu tunaipeleka wapi yani watu mmekosa utu kabisa!
Hiyo inaitwa defence mechanism, yaani wewe hukufanya maandalizi ya kutosha kujiandaa na mtihani unasingizia Necta. Wanapsychologia wanaiita displacement, yaani udhaifu wako unamsingizia mtu mwingine. We umejuaje kwamba mwezi huu Wa 11 ndo wanaburuza? Na kwanini waburuze kwa PCs na isiwe S. Mkuu we jiandae na zero tu na si vinginevyo.
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
10,987
Likes
902
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
10,987 902 280
Wakuu! Nn ambacho hamjaelewa?
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
10,987
Likes
902
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
10,987 902 280
Hiyo inaitwa defence mechanism, yaani wewe hukufanya maandalizi ya kutosha kujiandaa na mtihani unasingizia Necta. Wanapsychologia wanaiita displacement, yaani udhaifu wako unamsingizia mtu mwingine. We umejuaje kwamba mwezi huu Wa 11 ndo wanaburuza? Na kwanini waburuze kwa PCs na isiwe S. Mkuu we jiandae na zero tu na si vinginevyo.
mkuu niombe radhi basi!
Kwan wote sio watoto kama ww na mm nimeleta habar hii kwa msaada kwa ajili ya faida ya elimu yetu.
 
Ta Kamugisha

Ta Kamugisha

JF-Expert Member
Joined
May 17, 2011
Messages
3,241
Likes
1,296
Points
280
Ta Kamugisha

Ta Kamugisha

JF-Expert Member
Joined May 17, 2011
3,241 1,296 280
Kama ulipanda bangi utavuna bangi hacha kuwila dogo
 
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2011
Messages
10,033
Likes
914
Points
280
Perry

Perry

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2011
10,033 914 280
Sasa huyo aliekuambia,amekuambia wewe ili ufanyaje asa?mim naona wewe pamoja na huyo aliekuambia wote ni mazezeta tu..
 
kibavu

kibavu

Senior Member
Joined
Oct 15, 2008
Messages
136
Likes
8
Points
35
kibavu

kibavu

Senior Member
Joined Oct 15, 2008
136 8 35
Huyo aliyekuambia na wewe uliyeleta hapa nyie wote 'procesor' zenu ni zile zile. Private Candidates wengi hawajiandai vizuri kwa mtihani hasa wale wanaofanya kwa mara pili yaani re-sitters kwan huamini kwamba walishasoma na wanahitaji kufanya marudio tu. Matokeo yake wanapofeli husingizia wasahihishaji kwamba wanalipua. Hiyo ni kujaribu kuhusisha watu wengine katika kufeli kwao. Nadhani kuna umuhimu wa NECTA kufanya 'myth bursting' kwani kumekuwa na dhana potofu sana kuhusu zoezi la usahihishaji wa mitihani ambazo zitaondolewa kupitia elimu kwa umma kuhusu suala la mitihani.
 
KIM KARDASH

KIM KARDASH

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
5,088
Likes
88
Points
145
KIM KARDASH

KIM KARDASH

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
5,088 88 145
jadilini hoja yake basi,muacheni yeye mwenyewe
 
Good Guy

Good Guy

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
4,550
Likes
129
Points
160
Good Guy

Good Guy

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
4,550 129 160
jadilini hoja yake basi,muacheni yeye mwenyewe
hiyo ni hoja isiyo na tija. Me cwez kuja nikasema lets say "Habari nilizopata ni kwamba Mtihani wa Form6 wamepanga kufelisha 50% ya wanafunzi kwa kutunga mtihani ulio nje na mtahala" ukaleta eti tu discuss. Ni upuuzi huo, unless una proof of some sort
 
J

Joseph Isaack

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2011
Messages
445
Likes
2
Points
33
J

Joseph Isaack

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2011
445 2 33
mkuu niombe radhi basi!
Kwan wote sio watoto kama ww na mm nimeleta habar hii kwa msaada kwa ajili ya faida ya elimu yetu.
Samahani kama umekwazika mkuu, ila siku nyingine kabla hujaleta uzi tafakari kwanza.
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
10,987
Likes
902
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
10,987 902 280
jadilini hoja yake basi,muacheni yeye mwenyewe
mkuu ahsante! Tatizo watu wa jukwaa hili la elimu sijui huwa wana tabia gan na mara nyingi hawataki kujadili hoja, mara waanze kuiponda UDOM. Yan hawaeleweki hawa watu.
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
10,987
Likes
902
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
10,987 902 280
hiyo ni hoja isiyo na tija. Me cwez kuja nikasema lets say "Habari nilizopata ni kwamba Mtihani wa Form6 wamepanga kufelisha 50% ya wanafunzi kwa kutunga mtihani ulio nje na mtahala" ukaleta eti tu discuss. Ni upuuzi huo, unless una proof of some sort
nina wasiwasi na ubongo wako.
 

Forum statistics

Threads 1,236,715
Members 475,218
Posts 29,267,152