NEC yatangaza uchaguzi mdogo kata 43, Kufanyika novemba 26 | Page 2 | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NEC yatangaza uchaguzi mdogo kata 43, Kufanyika novemba 26

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mwakaboko King, Oct 4, 2017.

  1. Mwakaboko King

    Mwakaboko King JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2017
    Joined: Apr 22, 2015
    Messages: 1,072
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    TUME ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) imesema kuwa uchaguzi mdogo wa madiwani katika kata 43 utafanyika Novemba 26 mwaka huu.

    Mwenyekiti wa NEC Jaji Semistocles Kaijage, amesema kuwa uchaguzi huo unafanyika kutokana na sababu mbalimbali ikiwemo baadhi ya madiwani kufariki dunia, kujiuzulu, kutohudhuria vikao na wengine ushindi wao kutenguliwa na Mahakama.


    NEC.jpeg

    KUPATA ORODHA YA KATA ZITAKAZOFANYA UCHAGUZI HUO PAKUA HAPA​
     

    Attached Files:

  2. B

    Babati JF-Expert Member

    #21
    Oct 4, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 28,926
    Likes Received: 22,048
    Trophy Points: 280
    CCM ni hatari sana.
     
  3. Caroline Hans

    Caroline Hans JF-Expert Member

    #22
    Oct 4, 2017
    Joined: Feb 7, 2017
    Messages: 572
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 80
    Weka ushahidi hapa wa majina yao na namba za kadi zao za chama
     
  4. Caroline Hans

    Caroline Hans JF-Expert Member

    #23
    Oct 4, 2017
    Joined: Feb 7, 2017
    Messages: 572
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 80
    Fungua PDF utaona kata

     
  5. B

    Babati JF-Expert Member

    #24
    Oct 4, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 28,926
    Likes Received: 22,048
    Trophy Points: 280
    Moja wapo ni wewe.
     
  6. k

    kabombe JF-Expert Member

    #25
    Oct 4, 2017
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 15,235
    Likes Received: 8,195
    Trophy Points: 280
    wazee wa chopper na kupata kata moja,wanajiandaa kutengeneza tena ulaji wa ruzuku halafu watatuambia hawajashindwa
     
  7. m

    mwayena JF-Expert Member

    #26
    Oct 4, 2017
    Joined: Apr 21, 2016
    Messages: 1,114
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Wanawashawishi madiwani wa upinzani kujiunga na ccm kwenye mikutano ya mkulu lengo ni Moja tu.sifa kwa sizonje kwamba anakubalika.wakati huo wanasahau kuwashawishi maelfu ya wapiga kura waliowapigia hao madiwani.swali ni je?pamoja nakuumbuka mlichokifanya sirini,Lengo lenu limetimia?
     
  8. Caroline Hans

    Caroline Hans JF-Expert Member

    #27
    Oct 4, 2017
    Joined: Feb 7, 2017
    Messages: 572
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 80
    Kawaulize Mhe. Bulaya, Sugu n.k watakueleza NEC ni nini
     
  9. B

    Babati JF-Expert Member

    #28
    Oct 4, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 28,926
    Likes Received: 22,048
    Trophy Points: 280
    Nachokiona kwako kama una mume basi ajiandae kuoa mwanamke mwenye afya nzuri ya akili.
     
  10. Caroline Hans

    Caroline Hans JF-Expert Member

    #29
    Oct 4, 2017
    Joined: Feb 7, 2017
    Messages: 572
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 80
    Wagombea wanadi sera zao na kupimwa na wananchi
     
  11. Caroline Hans

    Caroline Hans JF-Expert Member

    #30
    Oct 4, 2017
    Joined: Feb 7, 2017
    Messages: 572
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 80
    Naona uwnawaza vingine! Unahitaji msaada wa kisaikolojia
     
  12. B

    Babati JF-Expert Member

    #31
    Oct 4, 2017
    Joined: Aug 7, 2014
    Messages: 28,926
    Likes Received: 22,048
    Trophy Points: 280
    Badala ya kuosha watoto walale unauza sura huku.
     
  13. Florida Pangs

    Florida Pangs Member

    #32
    Oct 4, 2017
    Joined: Mar 31, 2017
    Messages: 20
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 5
    Vyama viandae mikakati kabambe ya kushinda kwenye uchaguzi huo kwa kuweka wagombea wanaokubalika na wapiga kura badala ya kusubiri vimeshindwa then kwa kuweka wagombea wabovu alafu wakaibebesha lawama Tume.
     
  14. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #33
    Oct 4, 2017
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 23,349
    Likes Received: 21,103
    Trophy Points: 280
    Mbona hajasema kuwa sababu nyingine ni madiwani kununuliwa kama bidhaa sokoni?
     
  15. 1000 digits

    1000 digits JF-Expert Member

    #34
    Oct 4, 2017
    Joined: Oct 16, 2012
    Messages: 2,679
    Likes Received: 1,204
    Trophy Points: 280
    Ila vyama vya upinzani vibadilike.
    Madiwani washirikiane na wakurugenzi kwenye miradi ya serikali ili kuondoa migongano kwenye halmashauri.
    Madiwani wawe wabunifu sana wa mbinu za kuinua maisha ya wananchi.

    Kata inakosaje hata kiwanda kimoja( Cherehani nne)?
     
  16. ngadala

    ngadala Member

    #35
    Oct 4, 2017
    Joined: Feb 1, 2017
    Messages: 6
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    ndo wawachague wagombea ambao hawatanunulika maana kama ni kweli wamenunuliwa (jambo ambalo binfsi siliamini) basi hiyo njaa ni kwa sababu mwenye chama anakula peke yake unategemea wanaokibeba wakale wapi?
     
  17. Rebeca 83

    Rebeca 83 JF-Expert Member

    #36
    Oct 4, 2017
    Joined: Jun 4, 2016
    Messages: 3,005
    Likes Received: 3,175
    Trophy Points: 280
    ni kweli usemayo mkuu.........
     
  18. Imvubhu

    Imvubhu Senior Member

    #37
    Oct 4, 2017
    Joined: Aug 27, 2017
    Messages: 136
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 45
    Haki na itendeke ili kuimarisha demokrasia. Wasimamizi na hasa wale wa kuhesabu kura na wa kusoma matokeo ndio waamuzi wa uchaguzi wowote ule. Ndio maana sehemu zingine mmeshuhudia watu wananyang'anya matokeo pale yanaposomwa.
     
  19. Caroline Hans

    Caroline Hans JF-Expert Member

    #38
    Oct 4, 2017
    Joined: Feb 7, 2017
    Messages: 572
    Likes Received: 340
    Trophy Points: 80
    Unajichosha bure, kununuliwa sio sababu ya kurudia uchaguzi kasome vizuri Sheria inayosimamia Uchaguzi Mdogo wa Madiwani
     
  20. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #39
    Oct 4, 2017
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 4,246
    Likes Received: 2,034
    Trophy Points: 280
    Du!! Walikuwa wanasubiri wale jamaa wa Arusha wawashtue kwanza!!!!!?
     
  21. ngadala

    ngadala Member

    #40
    Oct 4, 2017
    Joined: Feb 1, 2017
    Messages: 6
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    mchakato wa kuhesabu kura na kutengaza matokeo uko wazi kwa sababu kwenye kituo cha kuhesabia kura na kutangaza matokeo wanakuwepo wagombea au wakala wa wagombea na wanashuhudia kila kitu kinachofanyika, msimamizi wa uchaguzi anasimamia tu mazoezi hayo.Kuhesabu kura msimamizi anawaonesha kura moja hadi ya mwisho na mawakala na wagombea ndio wanathibitisha hii kura ni ya nani hadi mwisho wote walioshuhudia wanajaza fomu ya kukubali au kutokubaliana na uhesabuji kura ulivyofanyika.Sasa ukisema wasimamizi wa uchaguzi ndio waamuzi wa uchaguzi unaonekana unatuambia jambo usilolijua au utuambie wanaamuaje uchaguzi wote kwa jinsi ulivyoona wewe na uliona wapi hilo likifanyika, kituo gani cha uchaguzi, cha kata gani kwenye uchaguzi uliona yanafanyika hayo?
     
Loading...