NEC yatangaza Ratiba ya Chaguzi ndogo nchini | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

NEC yatangaza Ratiba ya Chaguzi ndogo nchini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Donatila, Dec 7, 2016.

  1. Donatila

    Donatila JF-Expert Member

    #1
    Dec 7, 2016
    Joined: Oct 23, 2014
    Messages: 1,136
    Likes Received: 552
    Trophy Points: 280
    TUME ya Taifa ya Uchaguzi imetangaza ratiba ya uchukuaji wa fomu za kujaza nafasi zilizo wazi ya Mbunge na Madiwani katika maeneo mbalimbali hapa nchini.

    Imesema kuwa inatarajia kuendesha Uchaguzi Mdogo katika Jimbo la Dimani , Mkoa wa Mjini Magharibi ,Tanzania Zanzibar kufuatia kifo cha Mbunge wa Jimbo hilo.

    Kwa mujibu wa taarifa kwa vyombo vya habari iliyotolewa leo jijini Dar es salaam na Tume hiyo, hatua hiyo itanatokana na vifungu vya 37(1)(b) na 46(2) vya sheria ya Taifa ya Uchaguzi, Sura ya 343 na Vifungu vya 13(3) na 48(2) vya Sheria ya Uchaguzi wa Serikali za Mitaa, Sura 292.

    Aidha ,Tume hiyo pia itaendesha Uchaguzi Mdogo wa kujaza nafasi za wazi za Udiwani katika kata 22 kwenye baadhi ya Halmashauri za Tanzania Bara zilizokuwa wazi kutokana na sababu mbalimbali.

    Imezitaja Kata hizo Ng’hambi ya Halmashauri ya Wilaya ya Mpwapwa mkoani Dodoma, Ihumwa ya Halmashauri ya Manispaa ya Dodoma, Kiwanja cha Ndege ya Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro, Igombavanu na Ikweha za Halmashauri ya Wilaya ya Mufindi Mkoani Iringa pamoja na Ngarenanyuki iliyopo Halmashauri ya Wilaya ya Meru Mkoani Arusha.

    Kata nyingine ni Kijichi ya Halmashauri ya Manispaa ya Temeke Mkoani Dar es Salaam, Kata ya Kinampundu ya Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama Mkoani Singida, Isegehe ya Halmashauri ya Mji wa Kahama Mkoani Shinyanga, Kasansa Halmashauri ya Wilaya ya Mpimbwe Mkoani Katavi, Malya na Kahumulo Mkoani Mwanza, Maguu na Tanga Mkoani Ruvuma pamoja na Kata ya Kimwani Mkoani Kagera.

    Imeongeza kuwa Kata nyingine ni pamoja na Nkome Mkoani Geita, Kata ya Lembeni Mkoani Kilimanjaro, Mkoma ya Mkoani Mara, Duru ya Mkoani Manyara, Mwamtani ya Mkoani Simiyu, Misugusugu ya Mkoani Pwani pamoja na Mateves ya Mkoani Arusha.

    Tume hiyo imesema kuwa zoezi la kutoa fomu za uteuzi litaanza Desemba 10 hadi 22 na kufuatia kwa zoezi la uteuzi wa wagombea siku ya tarehe 22 mwezi Desemba na Desemba 23 hadi Januari 21 mwakani itakuwa ni kipindi cha kampeni ambapo Januari 22 mwakani itakuwa siku ya kupiga kura.
     
  2. CHIKIRA MTABARI

    CHIKIRA MTABARI Verified User

    #2
    Dec 7, 2016
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 7,948
    Likes Received: 6,889
    Trophy Points: 280
    Wenyeviti wa mitaa/vijiji ambao walifariki au kutenguliwa matokeo yao, naona halmashauri zimekaa kimya sijui hawana mpango wa kufanya uchanguzi
     
  3. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #3
    Dec 7, 2016
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 24,954
    Likes Received: 6,491
    Trophy Points: 280
    Tuone sasa ngoma itakavyokwenda, kuwe na fair ground tu
     
  4. habari ya hapa

    habari ya hapa JF-Expert Member

    #4
    Dec 7, 2016
    Joined: Dec 20, 2012
    Messages: 8,696
    Likes Received: 3,932
    Trophy Points: 280
    Wasira akachukue fomu
     
  5. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #5
    Dec 7, 2016
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 12,002
    Likes Received: 3,337
    Trophy Points: 280
    Hakuna siasa hadi mwaka 2020.Mgombea unachukua fomu hakuna kuomba kura kwa wananchi unabandika karatasi na wasifu wako inatosha.
     
  6. Shukrani A. Ngonyani

    Shukrani A. Ngonyani Verified User

    #6
    Dec 7, 2016
    Joined: Feb 23, 2014
    Messages: 972
    Likes Received: 1,110
    Trophy Points: 180
    kwa hyo wataruhusu kampeni huru?
     
  7. eden kimario

    eden kimario JF-Expert Member

    #7
    Dec 7, 2016
    Joined: Jun 13, 2015
    Messages: 2,880
    Likes Received: 3,540
    Trophy Points: 280
    Hii tume nayo ni jipu tu
     
  8. F

    Froida JF-Expert Member

    #8
    Dec 7, 2016
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 7,146
    Likes Received: 723
    Trophy Points: 280
    Kampeni zipo tume imesema
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Dec 7, 2016
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 29,445
    Likes Received: 9,826
    Trophy Points: 280
    Msimu wa CCM kugaragazwa tena
     
  10. N

    Nnangale JF-Expert Member

    #10
    Dec 7, 2016
    Joined: Jul 20, 2013
    Messages: 879
    Likes Received: 117
    Trophy Points: 60
    Ya kata gani?
     
Loading...