Ndugai: Ujenzi wa bandari ya Bagamoyo uendelee, Dkt. Magufuli alishauriwa vibaya

Mar 12, 2021
95
125
Spika wa Bunge ameshauri mradi wa ujenzi wa Bandari ya Bagamoyo uendelee kwa sababu Magufuli alishauriwa vibaya, hii ni baada ya kamati ya Bunge ya bajeti kushauri kuwa serikali iangalie kuhusu kuendelea na mradi huo.

Ndugai amesema kuwa mradi huo utakuwa na faida kubwa kwa Watanzania na tukichelewa hatutauta tena.

Magufuli alisema mradi huo ulikuwa ni hasara kwani ulikuwa na masharti magumu ikiwemo ya kuzuia bandari yoyote kuendelezwa, wala TRA kukusanya kodi na kupewa lease kwa miaka 99.



Pia soma:

1)
Spika Job Ndugai: Kutokana na masharti ya Mradi wa Bandari Bagamoyo, ni sahihi Serikali kuusitisha

2) Rais Magufuli ataja sababu kusitisha ujenzi bandari ya Bagamoyo kwa Mkopo wa Dola Bilioni 10
Ndugai ni Kenge kama kenge zingine,anataka auze kila kitu sasa kwenye hii nchi
 
Mar 12, 2021
95
125
Spika wa Bunge ameshauri mradi wa ujenzi wa Bandari ya Bagamoyo uendelee kwa sababu Magufuli alishauriwa vibaya, hii ni baada ya kamati ya Bunge ya bajeti kushauri kuwa serikali iangalie kuhusu kuendelea na mradi huo.

Ndugai amesema kuwa mradi huo utakuwa na faida kubwa kwa Watanzania na tukichelewa hatutauta tena.

Magufuli alisema mradi huo ulikuwa ni hasara kwani ulikuwa na masharti magumu ikiwemo ya kuzuia bandari yoyote kuendelezwa, wala TRA kukusanya kodi na kupewa lease kwa miaka 99.



Pia soma:

1)
Spika Job Ndugai: Kutokana na masharti ya Mradi wa Bandari Bagamoyo, ni sahihi Serikali kuusitisha

2) Rais Magufuli ataja sababu kusitisha ujenzi bandari ya Bagamoyo kwa Mkopo wa Dola Bilioni 10
Mzee alikuwa na Manafiki mengi humo ndani kwake ndo maana hata moyo ukashindwa kuvumilia
 

August

JF-Expert Member
Jun 18, 2007
6,985
2,000
Spika wa Bunge ameshauri mradi wa ujenzi wa Bandari ya Bagamoyo uendelee kwa sababu Magufuli alishauriwa vibaya, hii ni baada ya kamati ya Bunge ya bajeti kushauri kuwa serikali iangalie kuhusu kuendelea na mradi huo.

Ndugai amesema kuwa mradi huo utakuwa na faida kubwa kwa Watanzania na tukichelewa hatutauta tena.

Magufuli alisema mradi huo ulikuwa ni hasara kwani ulikuwa na masharti magumu ikiwemo ya kuzuia bandari yoyote kuendelezwa, wala TRA kukusanya kodi na kupewa lease kwa miaka 99.



Pia soma:

1)
Spika Job Ndugai: Kutokana na masharti ya Mradi wa Bandari Bagamoyo, ni sahihi Serikali kuusitisha

2) Rais Magufuli ataja sababu kusitisha ujenzi bandari ya Bagamoyo kwa Mkopo wa Dola Bilioni 10
Hapa ndio naona kweli hatuna wataalamu, hivyo tulete wageni waweze kutoa kauli zenye haki na urojo rojo wa maendeleo
 

Pakawa

JF-Expert Member
Mar 11, 2009
6,673
2,000


Hapa Ndingai anaishangaa serikali kusitisha ujenzi wa bandari ya Bagamoyo. Anasema alikwenda China katika mji wa Chenzen ambako ndiko yaliko makao makuu ya wajengaji wa bandari. Walimuonyesha presention nzima a hakuona tatizo.

Pia wale wajamaa wanaoujua urafiki wa China na Tanzania wengi wamestaafu na wawili waliobaki waliwaambia wafanye haraka kufanya maamuzi ya ujenzi kwani wao of akiondoka, kizazi kipya kiko ki faida zaidi.
Guilty consciousness 🤣🤣🤣 Anaogopa kutajwa kwenye report ya CAG maana naye awaeleze WaTz pesa ya matibabu India receipt zipo wapi!
 

dndagula

JF-Expert Member
Jul 24, 2016
513
500
Kumaliza utata mkataba huo uwekwe wazi uanikwe hadharani. Wazee akina Ndugai musije achia vizazi vijavyo mizigo isiyowahusu si vizuri kurithisha kizazi kingine zigo Wanamchi tunaomba uwekwe wazi sababu ni wa miaka mingi pengine wote tuliopo hatutakuwepo duniani tutalaaniwa na vizazi vijavyo

Uwekeni wazi wanamchi tuseme kama una manufaa au la. Lakini kuongelea vitu tu gizani si sahihi sasa tutasemaje Magufuli alishauriwa vibaya na nani? Na Ndugai kashauriwa vizuri na nani? Mkataba wabunge wameuona?

Hiyo mikataba ya miaka mingi kupindukia hiyo iwekwe wazi
Why so sudden kuhusu mradi huu!
 

LJ Innocent

Member
Oct 20, 2016
31
95
Mikataba kwanini isiwekwe wazi na wananchi wenye nchi kuitolea maoni... yaani unataka ukisema ni mbaya tushangilie pia ukisema ni mzuri tushangilie bila ya kunua content?

Credibility ya bunge kuwa muwakilishi wa wananchi ilishapoteaga kwakuwa bunge limeidhinisha masuala mengi yasikuwa na manufaa kwetu.

sasa wananchi tunataka tuamue sote kwa pamoja kuhusu nini chenye manufaa kwetu... wekeni hiyo document mezani
 

Coach Slamah Hamad

Verified Member
Nov 12, 2014
1,712
2,000
Namshangaa Dr Abas bado anaishi kwenye kivuli cha mzee Magu ashtuke mapema vingnevyo atavuna mabua Kama mihimil mikuu inabadil msimamo akae chonjo

Lakn hapa nawaza tu kidarasa la chekechea B KWEL ILE SAFARI YA WAZIR WA CHINA ILIKUWA YA HERI JAMANI HEBU TUISHI HUMU HUKU TUKITAFAKARI UJIO WA YULE WAZIRI

Na ndipo walianza “kudondoka” watu na hatimaye akafikiwa mlengwa!!

Dah!
 

LIMBOMAMBOMA

JF-Expert Member
Oct 3, 2017
8,683
2,000
Kilichoonyeshwa na ndugai Jana, nimebaki mdomo wazi.Nchi yetu Ina viongozi wa ajabu Sana Binafsi namuamini Sana lissu kwa kutokuwa kigeugeu
 

The Elephant

JF-Expert Member
Dec 18, 2014
4,312
2,000
Kumaliza utata mkataba huo uwekwe wazi uanikwe hadharani. Wazee akina Ndugai musije achia vizazi vijavyo mizigo isiyowahusu si vizuri kurithisha kizazi kingine zigo Wanamchi tunaomba uwekwe wazi sababu ni wa miaka mingi pengine wote tuliopo hatutakuwepo duniani tutalaaniwa na vizazi vijavyo

Uwekeni wazi wanamchi tuseme kama una manufaa au la. Lakini kuongelea vitu tu gizani si sahihi sasa tutasemaje Magufuli alishauriwa vibaya na nani? Na Ndugai kashauriwa vizuri na nani? Mkataba wabunge wameuona?

Hiyo mikataba ya miaka mingi kupindukia hiyo iwekwe wazi
Kwa aina ya Wabunge walioko Bungeni na spika wao Ndungai usitegemee kizuri hapo-
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom