Ndugai atangaze Maslahi kwenye kusimamia maliasili na utalii Bungeni | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndugai atangaze Maslahi kwenye kusimamia maliasili na utalii Bungeni

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kiranja, Aug 10, 2012.

  1. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2012
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Job Ndugai ambaye ni Naibu Spika wa Bunge anasimamia mjadala wa wizara ya maliasili na utalii Bungeni na mjadala mkubwa umejikita kwenye Mamlaka ya Hifadhi ya Ngorongoro wakati huo huo yeye ni mjumbe wa Bodi ya Mamlaka ya Ngorongoro haki itatendeka kweli?

    Mbona hajatangaza kuwa na mgogoro wa Kimaslahi kuhusu jambo hilo kama kanuni za Bunge zinavyotaka?

    Wabunge tumieni kanuni kumtaka huyu Naibu Spika atangaze la sivyo hana udhu wa kuweza kusimamia mjadala ambao na yeye ni mtuhumiwa , haswa iliposemwa kuwa wajumbe wa Bodi wanaenda Israel kwa siku tano na watatumia kiasi cha shilingi milioni 350, Ndugai atasimamia haki wakati yeye anahusika kweli?

    Nawasilisha , ila ni vyema wabunge wamtake na yeye kesho aseme la sivyo atakuwa anavunja kanuni zao wenyewe.
     
  2. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,729
    Likes Received: 1,154
    Trophy Points: 280
    Ndio maana CAG alipendekeza wabunge wasiwe wajumbe wa bodi za mashirika ya umma ili kuondoa mikanganyo ya maslahi binafsi lakini kwa tamaa zao na uvivu wa kufikiri bado wameendelea kuteuliwa
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    Aug 10, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Haiwezekani kabisa Naibu Spika aongoze kikao cha bunge kinachojadili taasisi/shirika ambalo yeye ni mjumbe wa board! Tena shirika lenyewe lina mambo mengi yenye kuzua maswali!
     
  4. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #4
    Aug 10, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,660
    Likes Received: 907
    Trophy Points: 280
    Ndio maana hajui Ana watoto wangapi kutokana na Mihela anayopata anahonga ovyo na kuzaa ovyo
     
  5. z

    zamlock JF-Expert Member

    #5
    Aug 10, 2012
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,850
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    awafai ngorongoro
     
  6. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #6
    Aug 10, 2012
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,803
    Likes Received: 779
    Trophy Points: 280
    Hata Kamati ya zitto imepeendekeza kwa Muda mrefu wabunge wasiwe wajumbe wa bodi za mashirika nitawapeni orodha ya malipo ya ndugai pale ngorongoro na pia malipo ya Anna Malinda mwenyekiti wa bodi ya chai Tanzania, mtajiju
     
  7. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,239
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Pius Msekwa alipoulizwa kwamba kwa nini unakuwa mwenyekiti wa bodi ya kamopuni ya simu, na je suala la kampuni yako likiletwa bungeni si itakuwa biased.

    Akawajibu kwamba "mimi sina kura yangu mle bungeni"!!
     
  8. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #8
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 8,960
    Likes Received: 2,689
    Trophy Points: 280
    utatupa leo hiii hii au tungoje kama kesi ya Mramba na Yona??
     
  9. K

    Keagan Member

    #9
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 6, 2012
    Messages: 40
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii ndio pale aliposema watu wanaohoji wana wivu wa kike?
     
  10. N

    Nikupateje JF-Expert Member

    #10
    Aug 11, 2012
    Joined: Dec 22, 2009
    Messages: 1,239
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 145
    Alikuwa na hoja ya msingi.
     
Loading...