Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ndoa ya mtoto wa Mungai bado kitendawili

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Pdidy, Feb 25, 2009.

  1. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2009
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 26,223
    Likes Received: 2,017
    Trophy Points: 280
    Habari zaidi!
    Ndoa ya mtoto wa Mungai bado kitendawili
    Frank Leonard, Iringa
    Daily News; Tuesday,February 24, 2009 @19:18

    kura

    Mahakama ya Mkoa wa Iringa imeshindwa kutoa uamuzi kesi ya madai namba moja ya mwaka 2009 inayomkabili mfanyabiashara maarufu wa mjini hapa, Jofrey Mungai baada Jaji wa Mahakama Kuu Kanda ya Iringa kuitisha jalada la kesi hiyo.

    Jofrey Mungai alishitakiwa mahakamani hapo na mkewe Vivian Mtasiwa waliyeishi kwa zaidi ya miaka 11 na kuchuma mali nyingi, baada ya kusikia Kanisa Katoliki Parokia ya Mshindo Iringa Mjini likitangaza ndoa mpya baina ya mumewe huyo na mwanafunzi wa Chuo Kikuu cha Tumaini Kampasi ya Iringa, Safina Herihaki.

    Ndoa hiyo ilipangwa kufanyika Jumamosi ijayo, Februari 28.Mahakama hiyo iliyokuwa itoe uamuzi wake juzi baada ya Mungai kwa kupitia wakili wake, Basil Mkwata kuweka pingamizi kupinga madai yote ya mkewe huyo ambaye hajamtaliki.

    Hakimu Mkazi wa Mahakama ya Mkoa wa Iringa, Firmin Matogoro aliyesikiliza pingamizi la kesi hiyo Februari 18 na kuahidi kutoa uamuzi Februari 23, alisema mahakamani hapo kwamba uamuzi dhidi ya pingamizi hilo haupo tena baada ya mmoja wa wahusika katika kesi hiyo (hakumtaja) kupeleka malalamiko ya mwenendo wa kesi hiyo kwa Jaji wa Mahakama Kuu Kanda ya Iringa, Fakiri Jundu ambaye aliitisha jalada la kesi hiyo.

    Pamoja na kumfikisha mahakamani, Mtasiwa aliweka pingamizi kanisani kuzuia ndoa hiyo isifanyike mpaka pale madai yake ya msingi dhidi ya mumewe huyo yatakaposikilizwa na mahakama.

    Kanisa Katoliki kwa kupitia Katekista wake, Idfonce Kilamlilo ambaye pia ni Mwandikishaji wa Ndoa kanisani hapo lilithibitisha kupokea na kulikubali pingamizi la Mtasiwa mpaka pale wawili hao watakapomaliza tofauti zao au mahakama itakapotoa maelekezo mengine.

    Katika mahakama hiyo, Mtasiwa anaomba amri ya mahakama ya kuzuia ndoa baina ya mumewe na Safina Herihaki mpaka pale madai yake yatakaposikilizwa na kutolewa uamuzi.

    Katika hati ya madai anataka kupewa nusu ya mali zote walizochuma pamoja na mumewe huyo, matunzo kwake na watoto wawili waliozaa na kupata mgao wake kutokana na faida inayopatikana kutoka katika kampuni yao ya ujenzi ya GNMS.

    Mungai ambaye ni mmoja wa wakurugenzi wa Kampuni ya ujenzi ya GNMS na mmiliki wa Hoteli ya kifahari ya White Horse Villa ya Iringa ni mtoto wa Charles Mungai ambaye ni mdogo wake na Waziri Mkongwe wa zamani, Joseph Mungai.
     
  2. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    Sweetbaby mbona umekuja na kukimbia chap chap nicheck pm kabla hujalala plz
     
  3. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,455
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Mimi nilidhani kanisa Katoliki halifungushi ndoa kwa former married man, au?
     
  4. Victoire

    Victoire JF-Expert Member

    #4
    Feb 25, 2009
    Joined: Jul 4, 2008
    Messages: 8,654
    Likes Received: 2,748
    Trophy Points: 280
    Nafikiri huyo mke wa kwanza waliishi tu na hawakufunga ndoa kanisani!
     
  5. B

    Bwana Member

    #5
    Feb 26, 2009
    Joined: Feb 17, 2009
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ni kweli hawakuwa wamefunga ndoa waliishi tu.
     
  6. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #6
    Feb 26, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,731
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Nod maana kanisa likatangaza ili mwenye kipingamizi atoe, ila katekista anakosea kusema kuwa watasubiri uamuzi wa mahakama, sheria za kanisa kuhusu ndoa canon law zinapingana sana na za mahakama, je mahakama ikiridhia kulikuwepo ndoa kati ya jeofrey na mtasiwa kanisa litaridhia?

    Wanaomfahamu jeofrey wanasema hata huyu binti wa tumaini amepotea kwa ni jamaa ni wembe hatuliii utadhani ndo anabalehe wakati anakaribia 50s
     
  7. Nyamayao

    Nyamayao JF-Expert Member

    #7
    Feb 26, 2009
    Joined: Jan 22, 2009
    Messages: 6,981
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    maisha bwana! sasa umeishi na m2 miaka 11 unahangaikia nini tena? sijaelewa mahali walikuwa bado wanaishi pa1 akashtukia tu huyo mwenzi wake katangaza ndoa au walitengana?
     
  8. K

    Kifimbocheza JF-Expert Member

    #8
    Feb 26, 2009
    Joined: Aug 7, 2008
    Messages: 437
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    Jamani mbona dunia imekwisha.Umeishi na mkeo 11 years leo eti umepata kabinti kadogo unamtosa. Mmechuma mali naye Kibao, watoto Mungu kawasiadia Mmezaa tena zaidi ya mmoja, shughili zenu Mungu anazibariki zinaenda vizuri kabisa lakni mwanaume Boooooooooooo.............leo hii eti unamfukuza na kutanga Ndoa nyingine.........Hv ni laana au nini

    Tuogope Mungu Wandugu
     
  9. MyTanzania

    MyTanzania Senior Member

    #9
    Feb 26, 2009
    Joined: Sep 9, 2008
    Messages: 107
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    As far as this country is concerned,Tanzanian law is above canon law.
     
  10. MwanajamiiOne

    MwanajamiiOne Platinum Member

    #10
    Feb 26, 2009
    Joined: Jul 24, 2008
    Messages: 10,478
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Mh yaani siku hizi ndoa si kitu tena.......... cheatings kibao, uonevu kwa sana ili mradi shaghalabaghala tu.
     
  11. Guma Mlugaluga

    Guma Mlugaluga Member

    #11
    Feb 27, 2009
    Joined: Aug 20, 2008
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Jamani, ngoja na mimi nirudi. Kwani ndoa maana yake nini? Kwanza mpendane bila kuchokana na kutimiza yale mliyokubaliana kwenye MoU. Wengi hawajui kwamba mnapopendana kuna ka MoU mnakaweka kinamna. Sasa hiyo miaka 11, huyu mama, kama si dada, ameendeleza kutimiza yale yaliyomleta pale. Wengi dada zetu mkishajenga au kuzaa, basi, ashakumu si matusi, utaanza kunyimwa unyumba, mara hakusemeshi, ili mradi vurugu tupu! Ndipo wanaume wanachukua dogodogo na kuchunwa! Iangalieni sana hii.
     
    Last edited: Feb 27, 2009
  12. Kilbark

    Kilbark JF-Expert Member

    #12
    Feb 27, 2009
    Joined: Feb 25, 2008
    Messages: 558
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mkiishi na mwanamke na mwanamume zaidi ya miezi sita inakuwa considered kama ni ndoa where are you peeople? Suala hapo ni mtu wa kuithibitishia mahakama kama kweli waliishi na vithibitisho nadhani vitakuwepo. Siko upande wowote lakini hivyo ndivyo ilivyo. Kama kuna mwanasheria naomba alifanyie ufafanuzi
     
  13. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #13
    Feb 27, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Yaani wanaume ameshidwa kishi na mke wake na afunge naye ndoa walee watoto wao vizuri.
    halafu na huyo dada anteolewa na yeye hana akili nyumba aliyotoka mwenzako wewe huiwezi una nini cha mno ambacho mwenzako hana, na kesho atamuona mwingine na huyo atamuacha mimi nashangaa wanawake wenzangu kweli mambo haya yote anayosikia yanatokea anashidwa kujifunza.
    halafu anaweza akafunga ndoa na bado akaachwa.

    Nakumbuka zamani mama mmoja alikuwa mzazi huko mkoani kwetu mume akaleta mwanamke mwingine ndani yule mama alimkata sehemu za siri akalazwa hospital mwezi 1 toka hapo ameshika adabu na wanaishi vizuri japo jamaa amedhurika
     
  14. M

    Mtu B JF-Expert Member

    #14
    Feb 27, 2009
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 922
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli jamani wanawake wamezidi! Mimi nahisi huyo Vivian alianza kumletea mumewe za kuleta ndio maana jamaa kaamua kuoa mwingine. Mwanaume ukitaka kuwa na starehe ndani ya nyumba yako usije ukafunga ndoa na huyo mwanamke uliyenae, bora kuishi nae tu kama mchumba maana wachumba huwa wanapenda na kujali mwanaume, lakini akishaolewa anabadilika kabisa utadhani siye yule! Unapokuwa nae kama mchumba anakupa penzi zuri ajabu, na hata unyumba hadi unaona mashallahu mwanamke ndio huyu! Ngoja ufunge hiyo ndoa! Siku za mwanzo atajitahidi kidogo hadi apate mtoto, na kama bado mnatafuta mali pia atavuta muda hadi aone sasa kuna mali za kutosha, cha kudai kipo. Hapo utaanza kunyimwa unyumba, kununiwa, kuagiziwa kuwa chakula kiko jikoni anayetaka ale asiyetaka aache! Sasa katika hali kama hii kwanini mwanaume asitafute mchumba mwingine? Ya nini kuteseka wakati uwezekano wa kufurahi upo?
     
  15. B

    Binti Sayuni JF-Expert Member

    #15
    Feb 27, 2009
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 351
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Hili liwe fundisho kwa mabinti , wasipende kukaa/kuzaa na wanaume kabla hawajafunga nao nadhiri za milele
     
  16. N

    Nahene Member

    #16
    Feb 27, 2009
    Joined: Feb 18, 2008
    Messages: 32
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Suala ni huyu dada/mama kupata haki yake, tukianza kutafuta sababu ya kuachana hatutamaliza kwani masuala ya ndoa ni yawana ndoa wenyewe.Bin Mungai patia huyo mama haki yake akalee watoto wake, kwani pia naye amechangia kwa namna moja ama nyingine ktk mafanikio yako. kumbuka wafanyakazi hupata retrenchment benefits pindi waachishwapo kazi sembuse mama watoto wako ambaye ninaimani siku za mbeleni waweza kurudiana.
     
  17. N

    Nahene Member

    #17
    Feb 27, 2009
    Joined: Feb 18, 2008
    Messages: 32
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kufunga ndoa ya milele hakumkatazi mwanaume kuoa mke mwingine. Suala ni kulinda na kuheshimu mchango wa mwenzi wako ktk mafanikio ya familia.
     
  18. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #18
    Feb 27, 2009
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,266
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Ndoa ndoana....mshikemshike....mikikimikiki.

    Kwa wale ambao hawamo humo....jiahadharini na kitu ndoa...kwa wale waliomo humo, vumiilieni mikiki hiyo....
    Laiti kumngelikuwa na njia nyingine decent ya kupata wwt.....ndoa ingekuwa ndoto kwangu.....naungana na Mtu B kuishi bila formalities za ndoa kunasaidia..............
    "Ole wao waoao, maana nao wataolewa"
     
  19. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #19
    Feb 27, 2009
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mlioko karibu Jofrey Mungai tupasheni zaidi,,,, habari niliyoipata toka Iringa inasemekana Harusi ya huyu ndugu haitafungwa kesho kama ilivyotarajiwa. Hi ni kutokana na pingamizi aliloliweka bi Vivian. Baada ya kukubaliana kumpatia Vivian numba, gari na shilingi milioni kumi, Bwana harusi mtarajiwa hakukamilisha ahadi hiyo hivyo Vivian kuweka pingamizi hadi atakapopewa kama alivyoahidiwa. Nasikia katika hela kapewa milioni moja tu na wala si 10 kama walivyokubaliana.
    Wenye data zaidi waziweke hapa
     
  20. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #20
    Feb 27, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,731
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Niko iringa nimezungumza na geofrey muda mfupi uliopita, ametoka arusha kwenye send off na huyu binti wa kichagga wa hapa tumaini university, ni wazi kanisa katoliki halitakubali kutumbukia kwenye kashfa hii kwa kufunga ndoa yenye utata, geofrey aliishampatia mama watoto nyumba moja na gari aina ya cresta

    kuhusu hisa za kampuni ni wazi kuwa kampuni za ukandarasi huwa haziwi na cash bank labda hayo magari

    lakini ni wazi kuwa penzi kati yake na mama watoto limeloloma ni vema tu wakafikia muafaka
     
Loading...