Nchi ya Tanzania imebakiwa na muhimili mmoja tu


Nedago

Nedago

Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
96
Likes
80
Points
25
Nedago

Nedago

Member
Joined Sep 26, 2018
96 80 25
Nakumbuka tulipokuwa shule ya msingi hapa hapa Tanzania,katika somo la maarifa ya jamii/saizi Uraia. Tulifundishwa na kuaminishwa kuwa Tanzania ina mihimili mitatu yaani Serikali,Bunge na Mahakama na kila muhimili uko huru na hauingiliwi na mwingine,lakini hawakuandika kuwa hii mihimili inaweza kubadirika na kubaki miwili au mmoja kulingana na itakavyoamua Serikali au Rais aliyepo madarakani wa wakati huo.

Inabidi sasa serikali kupitia wizara ya elimu irekebishe kwenye kipengere kile wanafunzi waelewe mapema ili wajue mapema kupunguza lawama baadae wakijitambua. Maana naona kwasasa ndivo hali ilivyo siri-kali imeiweka mihimili iliyo baki under arrest.

Mihimili hii miwili imewekwa kwapani wao ni ndio ndio ndio hakuna wanachofanya,kwakweli yachukiza hata haya hawaoni?

Sijasoma katiba lakini sidhani Kama inasapoti ushuzi unaofanyika sasa.
 
mbasha mazengo

mbasha mazengo

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2018
Messages
368
Likes
287
Points
80
mbasha mazengo

mbasha mazengo

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2018
368 287 80
Nakumbuka tulipokuwa shule ya msingi apa apa tz,katika somo la maarifa ya jamii/saizi Uraia.tulifundishwa na kuaminishwa kuwa Tanzania ina mihimili mitatu yaani serikali,bunge na mahakama na kila muhimili uko huru na hauingiliwi na mwingine,lakini ###hawakuandika kuwa hii mihimili inaweza kubadirika na kubaki miwili au mmoja kulingana na itakavyo amua serikali au raisi aliepo madarakani wa wakati huo.inabidi sasa serikali kupitia wizara ya elimu irekebishe kwenye kipengere kile wanafunzi waelewe mapema ili wajue mapema kupunguza lawama baadae wakijitambua.maana naona kwasasa ndivo hali ilivyo siri-kali imeiweka mihimili iliyo baki under arrest.mihimili hii miwili imewekwa kwapani wao ni ndio ndio ndio hakuna wanachofanya,kwakweli yachukiza hata haya hawaoni????.sijasoma katiba lakini sidhani Kama inasapoti ushuzi unaofanyika sasa.
Ikulu ndo bunge na ikulu ndo mahakamana ikulu.
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
6,530
Likes
4,749
Points
280
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
6,530 4,749 280
Ukiisoma katiba ukaielewa na kisha ukatafakari kinachoendelea nchini sasa unaweza kufikiri kuwa hii si Tanzania. Utakasirika zaidi na utajua kwa hakika kuwa umesalia mhimili mmoja tu kwenye hii nchi na mingine yote inayopaswa kuwa mihimili imekuwa vibaraka wa mhimili huo mmoja.
 
Nedago

Nedago

Member
Joined
Sep 26, 2018
Messages
96
Likes
80
Points
25
Nedago

Nedago

Member
Joined Sep 26, 2018
96 80 25
Aisee inakera Sana.
Ukiisoma katiba ukaielewa na kisha ukatafakari kinachoendelea nchini sasa unaweza kufikiri kuwa hii si Tanzania. Utakasirika zaidi na utajua kwa hakika kuwa umesalia mhimili mmoja tu kwenye hii nchi na mingine yote inayopaswa kuwa mihimili imekuwa vibaraka wa mhimili huo mmoja.
 
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2012
Messages
12,492
Likes
8,271
Points
280
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2012
12,492 8,271 280
Mi naamini hata wadau wanashinda kesi au kupata dhamana pale muhimili mmoja ulijichimbia unapoamua na si vinginevyo na pia mijadala inaweza kutopitishwa pale bungeni kama mhimili ule hauna interest na mjadala huo

Nimeona mahakama imemuondolea makosa yote Diane Rwigala kule Rwanda nikacheka maana najua bwana yule wa kule kaamua kuachana na hiyo kesi na sio kwamba haki hiyo imetolewa na mahakama!
 
Hakikwanza

Hakikwanza

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
3,968
Likes
355
Points
180
Hakikwanza

Hakikwanza

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
3,968 355 180
Ni kweli mihimili mingine imekufa kama sio kubaki kama kivuli tu.Hii ni shida kubwa sana imepelekea haki kutotendeka kabisa.
 
A

Ankazominiotra

JF-Expert Member
Joined
Apr 6, 2012
Messages
443
Likes
218
Points
60
A

Ankazominiotra

JF-Expert Member
Joined Apr 6, 2012
443 218 60
Ukichunguza hali hii haikuanza awamu hii. Kwanza sheria asilimia zaidi ya 99.9 hutungwa na serikali bunge ni kupitisha tu, hata pale wanapopinga baadhi ya vipengele bado mabadiliko yanakuwa ya kiujanjajanja. Halafu sheria inapata nguvu pale tu inaposainiwa na rais (ikisemwa yeye pia ni sehemu ya bunge lakini ni sentensi ya kijanja ukweli yeye ndiye muamuzi wa mwisho). Ina maana rais ni zaidi ya bunge.
Mahakama nayo inaweza kuamua kufuta sheria fulani lakini serikali ikaja na nyingine inayopinga uamuzi huo (rejea kesi ya mgombea binafsi), hali inayoonesha kuwa serikali ndiye mwamuzi.
Nafikiri wajuzi wanaweza kutueleza zaidi.
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
10,940
Likes
9,985
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
10,940 9,985 280
Bwana yule alisema kuna mhimili ambao umejichimbia zaidi kuliko miingine yote,nadhani mshaujua ni mhimili gani huo.
 

Forum statistics

Threads 1,235,338
Members 474,524
Posts 29,218,782