Nchi kama Tanzania ukiwa CHADEMA ni tatizo kubwa sana

Sep 16, 2021
4
9
Nimesoma sana siasa za maziwa makuu. Nimefuatilia sana siasa za vyama vya upinzani Afrika, Marekani na Ulaya. Ila sijawahi kuona chama cha kindezi kama CHADEMA, kule Twitter wanakiita UFIPA.

Binafsi sio CHADEMA kama ni chama cha siasa, mimi naona ni Business enterprise tu ambayo iko kupiga tu hela ila hakuna mipango thabiti na ya dhati ya kuongoza dola kuna siku.

Chama hiki ni cha ajabu sana. Tell me, for the past 10 years, CHADEMA imeibua kijana gani ambaye ana ushawishi zaidi kwa sasa Tanzania? Unataka kusema Pambalu, MMM au Hilda Newton? Hapana, Chama hiki hakina mipango endelevu ya ku-groom vijana, so unadhani lifetime ya hiki chama imekaaje?

Hii ni tofauti na vyama vingi duniani, CHADEMA kinakumbatia watu wale wale, tena mbaya zaidi wenye kabila lile lile na mwenyekiti yule yule ambaye hofu yake kubwa, nafasi ya mwenyekiti usiende mkoa mwingine, bali ibaki Kaskazini. Unadhani chama kinakuwaje?

ACT wako makini sana. Naona naiona Kabisa ikikua kwa kasi, ikiwa na malengo na mitazamo thabiti kabisa ya kukuza chama chao. Kwanza nisiikosee heshima ACT kwani inaongoza Serikali Zanzibar kitu ambacho CHADEMA itabaki kukiota tu. Sio matusi, ni ukweli.

CHAMA wana organized legion online, something inayowapa jeuri ya kudhani kwamba wanaushawishi kwenye jamii, kumbe hakuna kitu its like painting the castle in the air. Tuachane na hayo, ila kubwa ni kwamba if CHADEMA won't change their ways to become a real political party, not an activism movement kitakufa tu kama CUF an NCCR ambayo ijokongoja, sio miaka mingi sana mbele.

Karibuni.
 

misasa

JF-Expert Member
Feb 5, 2014
11,956
7,222
Mwenyekiti kaenda ikulu zaidi ya mara moja hadi kilichojadiliwa kule kimebaki kuwa siri yake.
 

bagamoyo

JF-Expert Member
Jan 14, 2010
16,546
17,719
Uzi huu unaonesha chuki binafsi dhidi ya CHADEMA na wala siyo tofauti za itikadi, ajenda, ilani, Uhuru, Haki, Maendeleo ya Watu n.k ambazo ndiyo hutabanisha chama kipi mfano CHADEMA kina simamia nini pia matamanio yake kama kikipata ridhaa ya wapiga kura ktk uchaguzi mkuu ulio huru na wa haki wakiingia ikulu nini watatekeleza.
 

britanicca

JF-Expert Member
May 20, 2015
15,067
28,499
Hakuna Chama kisicho na Mapungufu madhali vinaongozwa na wanadamu, ila Kuna vyenye Mapungufu zaidi...

kidumu Chama Tawala
 

denooJ

JF-Expert Member
Mar 31, 2020
12,232
46,645
Umesema umefanya research ya siasa za maziwa makuu halafu ukaja na conclusion ya hovyo namna hii, mbona hujatuonesha hao waliotoa vijana ni vyama gani?

Tambua, Chadema inazalisha vijana wapya kila siku, ndio maana CCM wakiwachukua wanaenda kupewa madaraka huku UVCCM wakibaki kushangaa.

Hayo madai yako ya ukabila ni propaganda ya kizamani sana, Chadema sio chama cha kabila moja, hapa sioni haja ya kubishana.

Kuhusu mwenyekiti, kazi anayoifanya kuikuza Chadema inaonekana, CCM hawalali mpaka sasa wanalazimisha maridhiano, hapa napo hakuna haja ya kubishana, wazungu wanasema "Why fix it if it ain't broken?"

Halafu nimekushangaa zaidi unaposema Chadema ipo mitandaoni tu, wakati CCM wanaogopa Chadema wasiende field coz wanajua balaa lao, ndio maana wako radhi kuvunja sheria kwa makusudi ili kujaribu kuzuia impact ya Chadema.

Next time ukija huku, jipange vizuri.
 

Chakaza

JF-Expert Member
Mar 10, 2007
37,684
65,389
Unasema for the past 10 years Chadema haijaibua vijana wa mfano?

Hawa walio rubuniwa na kutishwa na dikteta na kupewa madaraka walikuwa chama cha ukoo wenu huko ujiji?
Silinde, Katambi, Lijualikali, Nassari nk kwa kutaja wachache huwaoni?

Kabla ya kuandika kitu na kuleta JF home of great thinkers jaribu kushirikisha ubongo wako
 

Johnny Sack

JF-Expert Member
Jan 21, 2017
5,119
10,949
Naikosoa Chadema kwa mambo mengi ila ulichoandika hapa ni rubbish...hasa niliposoma kuhusu ukabila, kuna watu kibao wameibuliwa na Chadema wakanunuliwa na mwendazake na kupewa vyeo vikubwa na wala sio hilo kabila unalomaanisha

Pia viongozi wengi prominent Chadema sio Wachaga ukiacha mwenyekiti wao. Itoshe kusema wewe ni mpunbavu mkubwa
 

unprejudiced

JF-Expert Member
Jan 27, 2017
3,362
2,695
Nimesoma sana siasa za maziwa makuu. Nimefuatilia sana siasa za vyama vya upinzani Afrika, Marekani na Ulaya. Ila sijawahi kuona chama cha kindezi kama CHADEMA, kule Twitter wanakiita UFIPA.

Binafsi sio CHADEMA kama ni chama cha siasa, mimi naona ni Business enterprise tu ambayo iko kupiga tu hela ila hakuna mipango thabiti na ya dhati ya kuongoza dola kuna siku.

Chama hiki ni cha ajabu sana. Tell me, for the past 10 years, CHADEMA imeibua kijana gani ambaye ana ushawishi zaidi kwa sasa Tanzania? Unataka kusema Pambalu, MMM au Hilda Newton? Hapana, Chama hiki hakina mipango endelevu ya ku-groom vijana, so unadhani lifetime ya hiki chama imekaaje?

Hii ni tofauti na vyama vingi duniani, CHADEMA kinakumbatia watu wale wale, tena mbaya zaidi wenye kabila lile lile na mwenyekiti yule yule ambaye hofu yake kubwa, nafasi ya mwenyekiti usiende mkoa mwingine, bali ibaki Kaskazini. Unadhani chama kinakuwaje?

ACT wako makini sana. Naona naiona Kabisa ikikua kwa kasi, ikiwa na malengo na mitazamo thabiti kabisa ya kukuza chama chao. Kwanza nisiikosee heshima ACT kwani inaongoza Serikali Zanzibar kitu ambacho CHADEMA itabaki kukiota tu. Sio matusi, ni ukweli.

CHAMA wana organized legion online, something inayowapa jeuri ya kudhani kwamba wanaushawishi kwenye jamii, kumbe hakuna kitu its like painting the castle in the air. Tuachane na hayo, ila kubwa ni kwamba if CHADEMA won't change their ways to become a real political party, not an activism movement kitakufa tu kama CUF an NCCR ambayo ijokongoja, sio miaka mingi sana mbele.

Karibuni.

Watakufaje wakati wapo online. Matusi na kashfa tu. Hawaamini hata katika neno Demokrasia pale unapoenda kinyume na mawazo yao. They are here to stay : online .
 

WALOLA VUNZYA

JF-Expert Member
Nov 20, 2020
1,833
1,422
Nimesoma sana siasa za maziwa makuu. Nimefuatilia sana siasa za vyama vya upinzani Afrika, Marekani na Ulaya. Ila sijawahi kuona chama cha kindezi kama CHADEMA, kule Twitter wanakiita UFIPA.

Binafsi sio CHADEMA kama ni chama cha siasa, mimi naona ni Business enterprise tu ambayo iko kupiga tu hela ila hakuna mipango thabiti na ya dhati ya kuongoza dola kuna siku.

Chama hiki ni cha ajabu sana. Tell me, for the past 10 years, CHADEMA imeibua kijana gani ambaye ana ushawishi zaidi kwa sasa Tanzania? Unataka kusema Pambalu, MMM au Hilda Newton? Hapana, Chama hiki hakina mipango endelevu ya ku-groom vijana, so unadhani lifetime ya hiki chama imekaaje?

Hii ni tofauti na vyama vingi duniani, CHADEMA kinakumbatia watu wale wale, tena mbaya zaidi wenye kabila lile lile na mwenyekiti yule yule ambaye hofu yake kubwa, nafasi ya mwenyekiti usiende mkoa mwingine, bali ibaki Kaskazini. Unadhani chama kinakuwaje?

ACT wako makini sana. Naona naiona Kabisa ikikua kwa kasi, ikiwa na malengo na mitazamo thabiti kabisa ya kukuza chama chao. Kwanza nisiikosee heshima ACT kwani inaongoza Serikali Zanzibar kitu ambacho CHADEMA itabaki kukiota tu. Sio matusi, ni ukweli.

CHAMA wana organized legion online, something inayowapa jeuri ya kudhani kwamba wanaushawishi kwenye jamii, kumbe hakuna kitu its like painting the castle in the air. Tuachane na hayo, ila kubwa ni kwamba if CHADEMA won't change their ways to become a real political party, not an activism movement kitakufa tu kama CUF an NCCR ambayo ijokongoja, sio miaka mingi sana mbele.

Karibuni.
Wewe umerogwa na kama hujarogwa ni mwendawazimu kwelikweli,hizi siasa chafu wanazofanya ccm unaona zina manufaa.
 

Vessel

JF-Expert Member
Aug 29, 2018
10,582
11,107
Nimesoma sana siasa za maziwa makuu. Nimefuatilia sana siasa za vyama vya upinzani Afrika, Marekani na Ulaya. Ila sijawahi kuona chama cha kindezi kama CHADEMA, kule Twitter wanakiita UFIPA.

Binafsi sio CHADEMA kama ni chama cha siasa, mimi naona ni Business enterprise tu ambayo iko kupiga tu hela ila hakuna mipango thabiti na ya dhati ya kuongoza dola kuna siku.

Chama hiki ni cha ajabu sana. Tell me, for the past 10 years, CHADEMA imeibua kijana gani ambaye ana ushawishi zaidi kwa sasa Tanzania? Unataka kusema Pambalu, MMM au Hilda Newton? Hapana, Chama hiki hakina mipango endelevu ya ku-groom vijana, so unadhani lifetime ya hiki chama imekaaje?

Hii ni tofauti na vyama vingi duniani, CHADEMA kinakumbatia watu wale wale, tena mbaya zaidi wenye kabila lile lile na mwenyekiti yule yule ambaye hofu yake kubwa, nafasi ya mwenyekiti usiende mkoa mwingine, bali ibaki Kaskazini. Unadhani chama kinakuwaje?

ACT wako makini sana. Naona naiona Kabisa ikikua kwa kasi, ikiwa na malengo na mitazamo thabiti kabisa ya kukuza chama chao. Kwanza nisiikosee heshima ACT kwani inaongoza Serikali Zanzibar kitu ambacho CHADEMA itabaki kukiota tu. Sio matusi, ni ukweli.

CHAMA wana organized legion online, something inayowapa jeuri ya kudhani kwamba wanaushawishi kwenye jamii, kumbe hakuna kitu its like painting the castle in the air. Tuachane na hayo, ila kubwa ni kwamba if CHADEMA won't change their ways to become a real political party, not an activism movement kitakufa tu kama CUF an NCCR ambayo ijokongoja, sio miaka mingi sana mbele.

Karibuni.
Nenda zako Mtaa wa kijani tuachie Chama chetu pendwa Cha watanzania Tena uache kukuonea wivu🤔
 

nguvusimba

JF-Expert Member
Feb 17, 2020
824
1,243
Nimesoma sana siasa za maziwa makuu. Nimefuatilia sana siasa za vyama vya upinzani Afrika, Marekani na Ulaya. Ila sijawahi kuona chama cha kindezi kama CHADEMA, kule Twitter wanakiita UFIPA.

Binafsi sio CHADEMA kama ni chama cha siasa, mimi naona ni Business enterprise tu ambayo iko kupiga tu hela ila hakuna mipango thabiti na ya dhati ya kuongoza dola kuna siku.

Chama hiki ni cha ajabu sana. Tell me, for the past 10 years, CHADEMA imeibua kijana gani ambaye ana ushawishi zaidi kwa sasa Tanzania? Unataka kusema Pambalu, MMM au Hilda Newton? Hapana, Chama hiki hakina mipango endelevu ya ku-groom vijana, so unadhani lifetime ya hiki chama imekaaje?

Hii ni tofauti na vyama vingi duniani, CHADEMA kinakumbatia watu wale wale, tena mbaya zaidi wenye kabila lile lile na mwenyekiti yule yule ambaye hofu yake kubwa, nafasi ya mwenyekiti usiende mkoa mwingine, bali ibaki Kaskazini. Unadhani chama kinakuwaje?

ACT wako makini sana. Naona naiona Kabisa ikikua kwa kasi, ikiwa na malengo na mitazamo thabiti kabisa ya kukuza chama chao. Kwanza nisiikosee heshima ACT kwani inaongoza Serikali Zanzibar kitu ambacho CHADEMA itabaki kukiota tu. Sio matusi, ni ukweli.

CHAMA wana organized legion online, something inayowapa jeuri ya kudhani kwamba wanaushawishi kwenye jamii, kumbe hakuna kitu its like painting the castle in the air. Tuachane na hayo, ila kubwa ni kwamba if CHADEMA won't change their ways to become a real political party, not an activism movement kitakufa tu kama CUF an NCCR ambayo ijokongoja, sio miaka mingi sana mbele.

Karibuni.
SIASA ZA MAJI TAKA
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

5 Reactions
Reply
Top Bottom