Nchemba anatumiwa, CHADEMA na NCCR kuweni makini | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nchemba anatumiwa, CHADEMA na NCCR kuweni makini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Desteo, Jul 3, 2012.

  1. Desteo

    Desteo JF-Expert Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 446
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Katika vikao vya Bunge vilivyopita sikuwahi kumsikia Nchemba akichangia hoja yoyote. Nilimsikia zaidi pale ambapo palitokea By election (uchaguzi mdogo wa jimbo). Ndani ya Bunge mchumi huyu wa daraja la kwanza alikuwa akifuatilia tu mtiririko wa Bunge.

    Sasa inavyoonekana katika kikao hiki cha Bunge, ccm inamtumia vizuri sana na kwa % kubwa wanafanikiwa kuwavuruga hasa wabbunge wa cdm na nccr. Wanakasirika, wanatolewa nje na mwisho wa siku bajeti zinapitishwa! Mpango huu ungemhusisha pia Lusinde sema tu pale ni ndani ya Bunge na penye kanuni na si uwanja propaganda. Ni kwa kuwa pia Lusinde hana elimu ya hoja kama Nchemba. Si kama namsifia. Kwa levo ya ccm, Nchemba ana hoja.

    Hivi cdm na nccr hawajiulizi ni kwa nini kila Nchemba akisimama anaikosoa tu bajeti ya cdm? Hawajiulizi ni kwa nini anapewa nafasi vile? Cdm na nccr wang'amue sasa kuwa wanachezewa mchezo mchafu. Watumie mbinu waliyotumia kwa Shibuda-yaani kuwapuuza wale wote wanaotaka kupotosha uhalisia. Pale miongozo inapoombwa ndio hapo hapo ccm wanapata pwenti za chee kwa kuwa wanajua tu cdm na nccr watakasirika na kushindwa kuwa makini. Hili mlione tafadhali.
     
  2. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,827
    Likes Received: 1,273
    Trophy Points: 280
    Mkuu nafikiri wamekusoma lakini kwa CDM wamefika
     
  3. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Nchemba is 'A NOBODY' in the current level of politics that are going on.

    And to be more candid, this is one soul that need's CCM's going away much more than anybody else. Just ask him about that his father had to put up with in some NOT too distant a past - in fact the guy and the two speakers are the party's sworn enemies at best if you never realised.
     
  4. PrN-kazi

    PrN-kazi JF-Expert Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 2,846
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    aisee ''Desteo'' kwa namna flani naweza nikakubaliana na wewe, si bure huyu Nchemba kila anaye kalia kiti (mwenyekiti/naibu spika/spika) wote inaonekana wanamwachia uwanja wa yeye kuvuruga akila za watu, na hisi huo ndo mpango mkakati wa kuhakikisha anawatoa wabunge wa CDM alafu Hoja/Bajeti zao zinapita.
     
  5. Desteo

    Desteo JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 27, 2011
    Messages: 446
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Sasa ndio wafunguke sasa. Si kila wanachoporomoshewa wakijibu
     
  6. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #6
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 843
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    halafu huyu nchemba si nasikia anatumia cheti cha mtu? tena msukuma kwani wanyiramba wana watu wanaitwa nchemba?
     
  7. Hossam

    Hossam JF-Expert Member

    #7
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 2,269
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Pana chembe za ukweli hapa. Angalizo tu ni kwamba in the anu of Tanzania politics and with regard to the level of the general mass understanding I am a bit kinda speechless kusema hatma yake. Umaarufu anaoupata Nchemba kupitia CDM unaweza kutafsiriwa kama anguko lake kisiasa kama ataendelea kucheza na CDM , I presume Nchemba anajua yaliyompata Shibuda. Political risk is very bold in Tanzania, tutayaona na speed yake. Mtazamo wangu tu.
     
  8. Hossam

    Hossam JF-Expert Member

    #8
    Jul 3, 2012
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 2,269
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Pana chembe za ukweli hapa. Angalizo tu ni kwamba in the anu of Tanzania politics and with regard to the level of the general mass understanding I am a bit kinda speechless kusema hatma yake. Umaarufu anaoupata Nchemba kupitia CDM unaweza kutafsiriwa kama anguko lake kisiasa kama ataendelea kucheza na CDM , I presume Nchemba anajua yaliyompata Shibuda. Political risk is very bold in Tanzania, tutayaona na speed yake. Mtazamo wangu tu.
     
  9. fredmlay

    fredmlay JF-Expert Member

    #9
    Jul 3, 2012
    Joined: Apr 30, 2008
    Messages: 1,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Mkuu labda nikwambie tu kwa siku mbili tatu hapa jinsi nilivyoona anavyojadiliwa na wananchi wa kawaida kwenye daladala, vijiweni nk ni hakika hata wananchi wa kawaida wamemdharau sana na hasa ccm.
     
  10. m

    mwinukai JF-Expert Member

    #10
    Jul 3, 2012
    Joined: May 3, 2011
    Messages: 1,448
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    well analysed
     
  11. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #11
    Jul 3, 2012
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,596
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    mie mbona naona nchemba anajishusha thamani kwani wananchi wake walimtuma kwenda kuwashambulia wapinzani? alafu muangalie jj huwa hakasiriki sana kwani akikaa anacheka au kutingisha kichwa
     
  12. l

    local Member

    #12
    Jul 3, 2012
    Joined: Jun 19, 2012
    Messages: 13
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    jamani siku hizi NCCR wanakuwa kapu moja na CDM, NCCR ni wanafiki-wazuga tu bungeni kuwapumbaza wasioelewa kuwa wao ni CCM-C, chama kilicho makani kuwakomboa wananchi na ambacho ndicho taget ya CCM ni CDM basi, hata huyo nchemba/chemba/mfereji wa maji taka-yeye anadili na cdm tu! kitu ambacho hatofanikiwa kamwe! sana ajiandae kupoteza jimbo 2015.
     
  13. j

    jigoku JF-Expert Member

    #13
    Jul 3, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,339
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kuna haja ya kuwatengenezea strategy ya kupeleka M4C huko jimboni kwake kipindi hiki cha bunge,hii itamfanya aondoke bungeni haraka na atakosa raha.kinachotakiwa hapa viongozi wa juu wajipange,Mh Lema na baadhi ya timu makini wakiwa sambamba na Dr Slaa. hiyo ndio dawa pekee
     
  14. P

    Pilitoni JF-Expert Member

    #14
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 990
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 60
    akili ya panzi fanya utafiti kwanza,kisha uingie tena jf,mbona mnapenda sana uzushi?mnakera sana.
     
  15. Mamaya

    Mamaya JF-Expert Member

    #15
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 3,696
    Likes Received: 385
    Trophy Points: 180
    Nilichofurahi leo kila aikipokuwa akiongea, sugu alikuwa anapaza sauti iliyokuwa inasikika vyema kama vile kawasha mic akimwambia ''acha ukada'' kila akiongea akivuta pumzi tu sugu anamchomekea ''acha ukada''
     
  16. BIG Banned

    BIG Banned JF-Expert Member

    #16
    Jul 3, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lakini CDM hawawezi kukaa kimya kama mtu anapotosha jamii na kudhalilisha chama!!.
     
  17. Inanambo

    Inanambo JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,682
    Likes Received: 1,003
    Trophy Points: 280
    Jana niliangalia Bunge. Nilikasirishwa sana na Nchemba kwa jinsi alivyokuwa anaenda OFF HOJA zilizokuwa zinajadiliwa ili awaProvoke CHADEMA. hakika sikupenda eti kulita hoja oooh mmeandika hivi kwenye taarifa yenu. mwisho akamalizia hata mnapokaa bungeni ni kama mko Sebuleni. Kijana mwenyewe anaongea kama vile anatoa mipasho isiyo na tija. halafu anachekelea. Joni Mnyika na Mchungaji achanienina hoja za huyu Mbunge za kuudhi.
    Hivi Enzi za Mr&mrs Sita,
    Mr&mrs Malechela,
    Mrs &mrs Shelukindo kuwa Bungeni walikuwa wanakaa kama wamekaa wapi? Acheni kuhubiri UKABILA na FAMILIA Bungeni.
     
  18. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #18
    Jul 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 6,327
    Likes Received: 691
    Trophy Points: 280
    Ni msomi wa uchumi wa ccm
     
  19. Havizya

    Havizya JF-Expert Member

    #19
    Jul 4, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 1,516
    Likes Received: 93
    Trophy Points: 145
    Nchemba ni mdogo wa umri, lakini akili yake ni ya umri wa miaka kama 120 hivi, kijana anachosha sana kumsikiliza yule. Anafoka pumba tupu mdomoni mwake.
     
  20. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,905
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Utafikiri kameza ka-mnyama kalikooza siku nyingi.
     
Loading...