Nawezaje kuwa Vegetariani (Kuacha kula nyama)

Author

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2014
Messages
500
Points
1,000

Author

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2014
500 1,000
Wana JF Habari,

Naomba kupata mawazo yenu hapa,,nimekuwa nikijaribu mara nyingi sana kuacha kula nyama yaani kuwa vegetarian lakini nimeshindwa. Kuna kipindi nilijitahidi kuacha kwa wiki mbili tu lakini bado nikarudi kula nyama choma ya ng'ombe na mbuzi na makange ya kuku kama kawaida. Napenda kuacha kula nyama kabisa sababu;

1.Huwa kuna nyakati naona kama kuchinja wanyama ni ukatili na kuwasababishia maumivu

2.Wanyama wakati wa kuchinjwa huwa wanakuwa na hofu sana hivyo kusababisha adrenaline kusambaa mwilini mwao ambayo sio afya kwa mwili wa binadamu. Ndio maana nyama huwa zinapuliziwa madawa zikiwa machinjoni ili zisiharibike mapema zikiwa buchani (sababu adrenaline hufanya nyama ianze kuharibika mara baada ya mnyama kuchinjwa)

3. Wanyama wengi hukuzwa kwa madawa makali siku hizi; ni kama kuona ng'ombe ambaye hajazaa na anatoa maziwa mwaka mzima!!! hii ni hatari sana....

4.Virutubisho tunavyovitafut kwenye nyama vipo kwa wingi sana kwenye vyakula vingine kama maharage,choroko n.k.

5.Nyama za wanyama huwa zinakuwa na magonjwa mengi ambayo mnyama alikuwa nayo mfano rift valley fever, mafua ya ndege, n.k

Kwa wale ambao wamefanikiwa kuacha kabisa kula nyama anipe njia nzuri na mimi niache nyama kabisaaaa...Vegans tuje hapa
 

Mbao za Mawe

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2015
Messages
22,355
Points
2,000

Mbao za Mawe

JF-Expert Member
Joined May 11, 2015
22,355 2,000
"Wanyama ni marafiki zangu, nami siwezi kula marafiki zangu" Nina miezi mitano sasa toka niache kwa hiari matumizi ya nyama.

Wewe uroho bado unakusumbua ndiyo maana huwezi kuacha hadi sasa.
 

Swet-R

JF-Expert Member
Joined
Aug 25, 2018
Messages
2,710
Points
2,000

Swet-R

JF-Expert Member
Joined Aug 25, 2018
2,710 2,000
Wana JF Habari,

Naomba kupata mawazo yenu hapa,,nimekuwa nikijaribu mara nyingi sana kuacha kula nyama yaani kuwa vegetarian lakini nimeshindwa. Kuna kipindi nilijitahidi kuacha kwa wiki mbili tu lakini bado nikarudi kula nyama choma ya ng'ombe na mbuzi na makange ya kuku kama kawaida. Napenda kuacha kula nyama kabisa sababu;

1.Huwa kuna nyakati naona kama kuchinja wanyama ni ukatili na kuwasababishia maumivu

2.Wanyama wakati wa kuchinjwa huwa wanakuwa na hofu sana hivyo kusababisha adrenaline kusambaa mwilini mwao ambayo sio afya kwa mwili wa binadamu. Ndio maana nyama huwa zinapuliziwa madawa zikiwa machinjoni ili zisiharibike mapema zikiwa buchani (sababu adrenaline hufanya nyama ianze kuharibika mara baada ya mnyama kuchinjwa)

3. Wanyama wengi hukuzwa kwa madawa makali siku hizi; ni kama kuona ng'ombe ambaye hajazaa na anatoa maziwa mwaka mzima!!! hii ni hatari sana....

4.Virutubisho tunavyovitafut kwenye nyama vipo kwa wingi sana kwenye vyakula vingine kama maharage,choroko n.k.

5.Nyama za wanyama huwa zinakuwa na magonjwa mengi ambayo mnyama alikuwa nayo mfano rift valley fever, mafua ya ndege, n.k

Kwa wale ambao wamefanikiwa kuacha kabisa kula nyama anipe njia nzuri na mimi niache nyama kabisaaaa...
Kila jambo linaanzia kwako,maamuzi. Hakuna mtu atakusaidia mbinu,bila wewe kuamua. Sili nyama mwaka wa 11 sasa. Isipokuwa nakula samaki. Chakula changu kikuu ni matunda,hasa usiku
 

Mromboo

JF-Expert Member
Joined
Jan 25, 2012
Messages
1,679
Points
2,000

Mromboo

JF-Expert Member
Joined Jan 25, 2012
1,679 2,000
Wana JF Habari,

Naomba kupata mawazo yenu hapa,,nimekuwa nikijaribu mara nyingi sana kuacha kula nyama yaani kuwa vegetarian lakini nimeshindwa. Kuna kipindi nilijitahidi kuacha kwa wiki mbili tu lakini bado nikarudi kula nyama choma ya ng'ombe na mbuzi na makange ya kuku kama kawaida. Napenda kuacha kula nyama kabisa sababu;

1.Huwa kuna nyakati naona kama kuchinja wanyama ni ukatili na kuwasababishia maumivu

2.Wanyama wakati wa kuchinjwa huwa wanakuwa na hofu sana hivyo kusababisha adrenaline kusambaa mwilini mwao ambayo sio afya kwa mwili wa binadamu. Ndio maana nyama huwa zinapuliziwa madawa zikiwa machinjoni ili zisiharibike mapema zikiwa buchani (sababu adrenaline hufanya nyama ianze kuharibika mara baada ya mnyama kuchinjwa)

3. Wanyama wengi hukuzwa kwa madawa makali siku hizi; ni kama kuona ng'ombe ambaye hajazaa na anatoa maziwa mwaka mzima!!! hii ni hatari sana....

4.Virutubisho tunavyovitafut kwenye nyama vipo kwa wingi sana kwenye vyakula vingine kama maharage,choroko n.k.

5.Nyama za wanyama huwa zinakuwa na magonjwa mengi ambayo mnyama alikuwa nayo mfano rift valley fever, mafua ya ndege, n.k

Kwa wale ambao wamefanikiwa kuacha kabisa kula nyama anipe njia nzuri na mimi niache nyama kabisaaaa...
Ni kuamua tu sitaki kula nyama na uanaacha.
 

Mntu wa Murungu

Senior Member
Joined
Nov 24, 2018
Messages
148
Points
250

Mntu wa Murungu

Senior Member
Joined Nov 24, 2018
148 250
Wana JF Habari,

Naomba kupata mawazo yenu hapa,,nimekuwa nikijaribu mara nyingi sana kuacha kula nyama yaani kuwa vegetarian lakini nimeshindwa. Kuna kipindi nilijitahidi kuacha kwa wiki mbili tu lakini bado nikarudi kula nyama choma ya ng'ombe na mbuzi na makange ya kuku kama kawaida. Napenda kuacha kula nyama kabisa sababu;

1.Huwa kuna nyakati naona kama kuchinja wanyama ni ukatili na kuwasababishia maumivu

2.Wanyama wakati wa kuchinjwa huwa wanakuwa na hofu sana hivyo kusababisha adrenaline kusambaa mwilini mwao ambayo sio afya kwa mwili wa binadamu. Ndio maana nyama huwa zinapuliziwa madawa zikiwa machinjoni ili zisiharibike mapema zikiwa buchani (sababu adrenaline hufanya nyama ianze kuharibika mara baada ya mnyama kuchinjwa)

3. Wanyama wengi hukuzwa kwa madawa makali siku hizi; ni kama kuona ng'ombe ambaye hajazaa na anatoa maziwa mwaka mzima!!! hii ni hatari sana....

4.Virutubisho tunavyovitafut kwenye nyama vipo kwa wingi sana kwenye vyakula vingine kama maharage,choroko n.k.

5.Nyama za wanyama huwa zinakuwa na magonjwa mengi ambayo mnyama alikuwa nayo mfano rift valley fever, mafua ya ndege, n.k

Kwa wale ambao wamefanikiwa kuacha kabisa kula nyama anipe njia nzuri na mimi niache nyama kabisaaaa...
Ni kuamua tu kwisha maneno.
 

Forum statistics

Threads 1,378,783
Members 525,187
Posts 33,724,318
Top