Nauliza: Tuna majimbo mangapi ya uchaguzi Unguja na Pemba?


M

mjombajona

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
262
Likes
6
Points
0
M

mjombajona

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
262 6 0
Wakuu naomba nijuzwe idadi ya majimbo ya uchaguzi Zanzibar kwa ujumla wake.
Population ya Zanzibar nasikia hawazidi milioni moja (naweza sahihishwa kwa hili), sasa kama kuna kuwa na majimbo mengi ya kugombea Ubunge basi hali ya kila mtu kuwa Mbunge au Mwakilishi ina tend kuwepo kwani kutokana na uchache wao nafasi zinaita watu hata wasio na sifa wanapitiamo.
Nazungumza haya niki refer Mkutano wa Bunge wa jana ambapo baadhi wa Waheshimiwa kutoka Zanzibar ilidhihirika kutokana na maelezo ya wenzao wa kutoka Tanganyika kuwa hata hawajielewi kwa nini wapo hapo Mjengoni, yaani hawaelewi wanapaswa kuzungumzia mambo ya Jamhuri ya Muungano, hii ilikuwa baada ya Wabunge wa Zanzibar kuwakemea eti wasizungumzie mambo ya visiwani kwa kuwa wao ni wa bara!
My take: Kwa nini majimbo ya uchaguzi Zanzibar yasipunguzwe tulete Bungeni watu wachache wenye sifa.
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,243
Likes
1,537
Points
280
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,243 1,537 280
Unataka ugomvi mkuu! Soon utaitwa chogo
 
J

Jumaane

Member
Joined
Jul 7, 2012
Messages
55
Likes
0
Points
0
Age
33
J

Jumaane

Member
Joined Jul 7, 2012
55 0 0
Wakuu naomba nijuzwe idadi ya majimbo ya uchaguzi Zanzibar kwa ujumla wake.
Population ya Zanzibar nasikia hawazidi milioni moja (naweza sahihishwa kwa hili), sasa kama kuna kuwa na majimbo mengi ya kugombea Ubunge basi hali ya kila mtu kuwa Mbunge au Mwakilishi ina tend kuwepo kwani kutokana na uchache wao nafasi zinaita watu hata wasio na sifa wanapitiamo.
Nazungumza haya niki refer Mkutano wa Bunge wa jana ambapo baadhi wa Waheshimiwa kutoka Zanzibar ilidhihirika kutokana na maelezo ya wenzao wa kutoka Tanganyika kuwa hata hawajielewi kwa nini wapo hapo Mjengoni, yaani hawaelewi wanapaswa kuzungumzia mambo ya Jamhuri ya Muungano, hii ilikuwa baada ya Wabunge wa Zanzibar kuwakemea eti wasizungumzie mambo ya visiwani kwa kuwa wao ni wa bara!
My take: Kwa nini majimbo ya uchaguzi Zanzibar yasipunguzwe tulete Bungeni watu wachache wenye sifa.
Katiba inasemaje kuhusu hilo? Tume ya marekebisho ya katiba bado haijamaliza kazi
 
K

Kukuru Kakara

Member
Joined
Jul 19, 2011
Messages
63
Likes
4
Points
15
K

Kukuru Kakara

Member
Joined Jul 19, 2011
63 4 15
Wana majimbo kama 60 hivi. Baadhi ya majimbo wapiga kura hawazidi 1,000
 
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
7,614
Likes
230
Points
160
Mwiba

Mwiba

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
7,614 230 160
Tatizo lipo wapi kwani ,ni nini kazi ya mbunge kama si kulitetea jimboni kwake ? Ulitegemea utoke Mtwara ukaitee Mwanza ?
Unapokuwa na majimbo mengi ndipo ufanisi unapozidi ,Itabidi na Zanzibar wahoji kwanini mnajiongezea Mikoa ? Kwa upande wangu Tanganyika ilihitaji iwe na mikoa minne tu.Au Nchi ijigawe kuwepo na Nchi nne ,maan huu ukubwa uliopo tunashindwa kumshika hata mwizi wa rasilimali.
 
J

Jumaane

Member
Joined
Jul 7, 2012
Messages
55
Likes
0
Points
0
Age
33
J

Jumaane

Member
Joined Jul 7, 2012
55 0 0
Sahihi kabisa,

Bunge la muungano linapaswa liwe na wabunge 10 tuu kutoka ZANZIBAR na wabunge 10 tuu kutoka BARA na lihusike na sheria na budget kwa yale mambo ya muungano tuu (hivi yapo mangapi mjombayona?). Kwa mambo yaliyobaki kila nchi iwe na bunge lake. Ukubwa ama udogo wa population is irrelevant. Kama una urge kwamba kwa kuwa population ya Tanganyika ni million 45 na population ya Zanzibar ni million 1, basi wabunge wa bunge la Muungano wawe kwenye ratio hiyo yaani 90 kutoka BARA: 2 kutoka ZANZIBAR, then you are either very clever or very stupid.

Niliwahi kumsikia mbunge mmoja wa CHADEMA ambaye ni learned brother sio layman kama mimi akileta hoja kama hiyo,- mambo geography na demography - nilishangaa.
 
Ng'wanapagi

Ng'wanapagi

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2013
Messages
7,361
Likes
4,212
Points
280
Ng'wanapagi

Ng'wanapagi

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2013
7,361 4,212 280
Kaka hakuna majimbo huko ni uhuni tu wa kujipatia pay kupitia bunge,anyway ukipanda baiskel kila baada ya nusu saa utakuwa umetoka jimbo moja na kuingia lingine.
 
M

mjombajona

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
262
Likes
6
Points
0
M

mjombajona

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
262 6 0
Katiba inasemaje kuhusu hilo? Tume ya marekebisho ya katiba bado haijamaliza kazi
asante kaka, lakini mi nilibase sana kwa jinsi wanavyoupata Ubunge kwa chee yaani kwa rate ya wako 1,000,000/60 majimbo = 16,667. walipaswa wapunguziwe majimbo ili angalau kwa wastani watu 30,000 kwa jimbo moja.
All in all hata hivyo Katiba mpya ndo suluhu.
 

Forum statistics

Threads 1,250,642
Members 481,436
Posts 29,740,301