Natamani kima cha chini kiwe shs laki 3 ili walala hoi wapate afueni kidogo | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Natamani kima cha chini kiwe shs laki 3 ili walala hoi wapate afueni kidogo

Discussion in 'Jamii Photos' started by MziziMkavu, Mar 24, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Mar 24, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,992
    Likes Received: 3,542
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
     
  2. F

    Foundation JF-Expert Member

    #2
    Mar 24, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 1,411
    Likes Received: 175
    Trophy Points: 160
    Ngumu kweli aisee. Sio kwa CCM. Hata hiyo laki tatu bado ndogo sana
     
  3. L

    Lubaluka JF-Expert Member

    #3
    Mar 24, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 495
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Haaaa Haaaaa!!!! Kama ni Kipanya sawa, lakini sio JK! haaaa!
     
  4. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #4
    Mar 24, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,519
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Kuongeza hela zisizo zalisha kwenye uchumi ni kosa kubwa sana!! Ni sawa na kuongeza maji kwenye pipa linalovuja. Hela zikiongezwa kwenye mzunguko bila kuzalisha i.e kwenda sambamba na ukuaji wa uchumi kunapelekea mfumuko wa bei. Serikali kupitia BoT inapaswa kisimamia sera za fedha, ili kuhakikisha sekta za uzalishaji, mfano kilimo, viwanda n.k vinakuwa na mitaji ya kutosha. Mitaji ya kutosha itahakikisha uwepo wa bidhaa sokoni, hivyo kupunguza mfumuko wa bei, na kupunguza ugumu wa maisha.
     
  5. Faru Kabula

    Faru Kabula JF-Expert Member

    #5
    Mar 24, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,866
    Likes Received: 2,076
    Trophy Points: 280
    Ok, kwa ujumla unataka kusema nini, serikali isiongeze kima cha chini cha mishahara?

     
  6. Kimbori

    Kimbori JF-Expert Member

    #6
    Mar 24, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 2,519
    Likes Received: 222
    Trophy Points: 160
    Ndio! Serikali isijaribu kuongeza mishahara na malipo mengine kiholela. Serikali ihakikishe miradi ya uzalishaji, hususani bidhaa muhimu kama chakula inapata fedha na mahitaji mengineyo. Watu wanadai mishahara ili kukidhi mfumuko wa bei, kitu ambacho ni sawa na kukimbiza upepo. Ikiwa bidhaa zitazalishwa na kuuzwa kwa bei nafuu, kutakuwa na haja ya kuwa na hela nyingi i.e kudia kima cha chini kiongezwe. WATU WENGI HAWAELEWI MADHARA HATARISHI KWA UCHUMI NA HALI ZA WATU IKIWA MISHAHARA ITAONGEZWA KWA KUWA WENGI HAWAELEWI MAHDARA YA SERA HAFIFU ZA FEDHA. (EXPANSIONARY MONEY POLICY)
     
Loading...