Nataka kuanzisha shamba la korosho 32 acres


PatriceLumumba

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2016
Messages
412
Points
500
PatriceLumumba

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2016
412 500
Kaka lumumba samahani mikorosho 17 waweza pata gunia ngp
HABARI,
"rommy shabby,
Karibu sana mdau bila samahani,Kipimo kizuri cha mavuno ya korosho ni kilo si gunia kwani bei yake huanzia kilo tofauti na mahindi kwa gunia.Mikorosho 17 kwa ule wenye umri wa miaka 5-10 unaweza kupata kilo 10-20 au zaidi inategemea na matunzo na kwa kilo ya sasa 3000-4000.

LUMUMBA
 
N

ngivingivi

Senior Member
Joined
Mar 29, 2013
Messages
179
Points
225
N

ngivingivi

Senior Member
Joined Mar 29, 2013
179 225
HABARI,
"fungafunga,

Ndugu Hongera Tena kwa kuwa na kiasi hicho cha shamba kwani kama ukifanikiwa kupanda shamba lote unauhakika wa kuwa na miti sio chini ya elfu 3 ambacho ni kiasi kikubwa sana kwa kuanzia.
Nakushauri upande mikorosho iliyo bebeshwa kwani unaweza kupanda idadi kubwa kwenye shamba dogo pia inauvumilivu mkubwa wa magonjwa na inatoa mazao mapema.

Kwa kuandaa shamba ukisha safisha nivema kama mengi ni majani itakuwa vema kama ukiyachoma moto huwa inasaidia kuangamiza magojwa mbalimbali yaliyokuwa kwenye mimea hiyo ya mwanzo.

Umbali kati ya shimo na shimo unaweza kuweka kati ya mita 5-6 na umbali kati ya mstari unaweza kuweka mita 6-7,
kwa vipimo hivyo unaweza kuwa na mashimo 100-120 kwa heka moja.

Na uchimbaji wa mashimo unaweza kuchimba sentimeta 50 kwenda chini na upana wa sentimeta 50,Ni vema udongo wa juu nusu ya shimo yani sentimeta 25 ukautenga na ule wa chini wa sentimeta 25,Huu udongo wa juu utautumia kuchanganya na mbolea ya samadi wakati wa kupanda mmea.

Inashauriwa kupanda mmea wakati wa mvua na kabla ya kupanda changanya ule udongo na mbolea na kuacha kwa wiki mbili ili kuwezesha samadi kuchanganyika vizuri na udongo ndipo upande mmea.

Wakati wa kupanda unashauriwa kuweka ule udongo uliochanganya na samadi ujae robo ya shimo ndipo upande mmea wako na na wakati wa kufukia fukia nusu ya shimo kwa utaratibu huo utakuwa umefukia shimo lako na mmea kwa robotatu hiyo itasaidia kuacha eneo la maji kutuama wakati wa mvua au wakati wa kumwagilia na pia mmea kupumua vizuri,

Hii nimekupa picha kidogo juu ya maandalizi hayo ila nakushauri nenda Kituo cha naliendele Nimeweka post zake kadhaa hapa na anuani zake pale utapata maelekezo mengi juu ya magojwa na tiba zake kwakuwa mradi wako unaonekana ni mkubwa huna budi kufika pale.

Contact
Zonal Director (South),
Naliendele Agricultural Research Institute (NARI),
10 Newala Road, P. O. Box 509, Mtwara.
Tel.: +255 732 934 035
Fax.: +255 732 934 103
e-mail: utafiti@iwayafrica.com


LUMUMBA
Good
 
M2pc

M2pc

Member
Joined
Jun 14, 2016
Messages
91
Points
125
M2pc

M2pc

Member
Joined Jun 14, 2016
91 125
HABARI,
"rommy shabby,
Karibu sana mdau bila samahani,Kipimo kizuri cha mavuno ya korosho ni kilo si gunia kwani bei yake huanzia kilo tofauti na mahindi kwa gunia.Mikorosho 17 kwa ule wenye umri wa miaka 5-10 unaweza kupata kilo 10-20 au zaidi inategemea na matunzo na kwa kilo ya sasa 3000-4000.

LUMUMBA
Mkuu nimeona ukihasisha ulimaji wa korosho kwa kutumia mikorosho iliyopandishwa. Maswali yangu inapatikanaje? Inapandishwa kwa miti gani?
Maana nijuavyo upandishaji wa mti juu ya mti mwingine (grafting)hutegemea uwepo wa miti mingine sasa shamba ukilima utapata wapi miti ya kupandishia?
Asante.
 
PatriceLumumba

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2016
Messages
412
Points
500
PatriceLumumba

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2016
412 500
Mkuu nimeona ukihasisha ulimaji wa korosho kwa kutumia mikorosho iliyopandishwa. Maswali yangu inapatikanaje? Inapandishwa kwa miti gani?
Maana nijuavyo upandishaji wa mti juu ya mti mwingine (grafting)hutegemea uwepo wa miti mingine sasa shamba ukilima utapata wapi miti ya kupandishia?
Asante.
HABARI,
M2pc,
Safi kwa swali zuri,kwanza Kuna post moja nimeweka utaona video zinazoonyesha jinsi ya ubebeshaji Na mahali pa kupata miti ya kupandishia ni rahisi sana kama ukiwa tayari unayo miche ukaenda kwenye mti wowote mkubwa ila ni vema kujua uzaaji wake hapo unaweza kukata vipande vya nchani na ukaenda kubebesha kwenye kitalu chako.Vipande vilivyo katwa unaweza kuvishafirisha kwa masaa 24 mpaka mahali kilipo kitalu chako ila ni vema ukavifunga kwenye mfuko wenye unyevu ile visipoteze maji.

Miti mikubwa iko mingi sana mikoa mtwara,pwani,lindi n.k

LUMUMBA
 
PatriceLumumba

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2016
Messages
412
Points
500
PatriceLumumba

PatriceLumumba

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2016
412 500
Lumumba ungeweka na garama kwa heka mpka kuvuna ungekuwa poa.
HABARI,
"chuma cha mjerumani,
Niwie radhi ndugu kwa kuchelewa kujibu,Kwa gharama ya heka moja kama mche wa mkorosho ulioboreshwa wa sh,1000 kwa miche 100 ya heka moja utapata laki moja.Gharama ya uandaaji shamba kama mashimo na kusafisha kama shamba ni jipya hiyo inategemeana na eneo na hapo mbolea kama utapata ya samandi hapo itakuwa nzuri zaidi ila tuwekane wazi mbolea isiwe kikwazo mikorosho mingi imepandwa bila mbole na ikazaa vizuri hiyo isiwe kikwazo ndugu zangu.
Hapo nina uhakika kwa heka moja mpaka laki2.5-3 unaweza kuanza kilimo.

LUMUMBA
 
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2017
Messages
225
Points
250
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2017
225 250
HABARI,
"chuma cha mjerumani,
Niwie radhi ndugu kwa kuchelewa kujibu,Kwa gharama ya heka moja kama mche wa mkorosho ulioboreshwa wa sh,1000 kwa miche 100 ya heka moja utapata laki moja.Gharama ya uandaaji shamba kama mashimo na kusafisha kama shamba ni jipya hiyo inategemeana na eneo na hapo mbolea kama utapata ya samandi hapo itakuwa nzuri zaidi ila tuwekane wazi mbolea isiwe kikwazo mikorosho mingi imepandwa bila mbole na ikazaa vizuri hiyo isiwe kikwazo ndugu zangu.
Hapo nina uhakika kwa heka moja mpaka laki2.5-3 unaweza kuanza kilimo.

LUMUMBA
Bro upo vzr sn
 
Bob Kawari

Bob Kawari

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2015
Messages
1,249
Points
2,000
Bob Kawari

Bob Kawari

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2015
1,249 2,000
HABARI,
"chuma cha mjerumani,
Niwie radhi ndugu kwa kuchelewa kujibu,Kwa gharama ya heka moja kama mche wa mkorosho ulioboreshwa wa sh,1000 kwa miche 100 ya heka moja utapata laki moja.Gharama ya uandaaji shamba kama mashimo na kusafisha kama shamba ni jipya hiyo inategemeana na eneo na hapo mbolea kama utapata ya samandi hapo itakuwa nzuri zaidi ila tuwekane wazi mbolea isiwe kikwazo mikorosho mingi imepandwa bila mbole na ikazaa vizuri hiyo isiwe kikwazo ndugu zangu.
Hapo nina uhakika kwa heka moja mpaka laki2.5-3 unaweza kuanza kilimo.

LUMUMBA
Hongera mkuu kwa kutupa hii elimu, naomba kuuliza ikiwa mikorosho inaweza kustawi vyema handeni mkoani tanga, ninalo shamba la hekari tano nafikiria kubadili aina ya mazao ya kilimo.
 
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
2,374
Points
1,225
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
2,374 1,225
Nimefurahishwa na uzi huu. Bahati mbaya nimeingia wakati umeshaenda sana lakini natumaini mchango wangu unaweza kusaidia. Mimi ni mmoja wapo wa watu waliohamua kuingia kwenye hiki kilimo cha Korosho. Ni mmoja wapo wa walipata ardhi Manispaa ya Lindi na kupambana na kusafisha misitu. Mpka sasa hivi bado tuko site tunapambana maana kazi ya kusafisha misitu si kazi lelemama.
Huko tunaambiwa na wataalamu kuwa tupande kwa upana wa 12m x 12m, hivyo tunaweka miche 25 kwa ekari. Miche wanatoa bure.
Naweza kukubaliana na Lumumba nadhani ni kweli tunapoteza ardhi kwa kupanda miche 25 kwa ekari lkn ni ngumu kutofuata masharti ya wataalamu na Board ya Korosho wanaotoa miche.

Nadhani wazo la kupanda mingi alafu ukapunguza ikianza kushikana ni wazo zuri kabisa. Ntajaribu kuwauliza wataalamu na kuleta mrejesho.
 
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2017
Messages
225
Points
250
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2017
225 250
Nimefurahishwa na uzi huu. Bahati mbaya nimeingia wakati umeshaenda sana lakini natumaini mchango wangu unaweza kusaidia. Mimi ni mmoja wapo wa watu waliohamua kuingia kwenye hiki kilimo cha Korosho. Ni mmoja wapo wa walipata ardhi Manispaa ya Lindi na kupambana na kusafisha misitu. Mpka sasa hivi bado tuko site tunapambana maana kazi ya kusafisha misitu si kazi lelemama.
Huko tunaambiwa na wataalamu kuwa tupande kwa upana wa 12m x 12m, hivyo tunaweka miche 25 kwa ekari. Miche wanatoa bure.
Naweza kukubaliana na Lumumba nadhani ni kweli tunapoteza ardhi kwa kupanda miche 25 kwa ekari lkn ni ngumu kutofuata masharti ya wataalamu na Board ya Korosho wanaotoa miche.

Nadhani wazo la kupanda mingi alafu ukapunguza ikianza kushikana ni wazo zuri kabisa. Ntajaribu kuwauliza wataalamu na kuleta mrejesho.
Hbr yako kaka vp ardhi bado yapatikana huko, mie nimekuja tandahimba jana kucheki mashamba huku so bado nina zunguka kusurvey ila nimeshuudia mwenywe jinsi kilimo kilivyotoa watu katika maisha watoto wadogo tu walifanikiwa kuwekeza wanamiliki majumba mazuri magari ya biashara na kutembelea, kilimo kinalipa korosho inalipa tuacheni kelele tufanye kazi shambani tutapata mali. mie nipo tandahimba Kijiji cha kitama ya mwanzo ila home huko dar es Salam
 
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
2,374
Points
1,225
K

Kagalala

JF-Expert Member
Joined Oct 31, 2010
2,374 1,225
Hbr yako kaka vp ardhi bado yapatikana huko, mie nimekuja tandahimba jana kucheki mashamba huku so bado nina zunguka kusurvey ila nimeshuudia mwenywe jinsi kilimo kilivyotoa watu katika maisha watoto wadogo tu walifanikiwa kuwekeza wanamiliki majumba mazuri magari ya biashara na kutembelea, kilimo kinalipa korosho inalipa tuacheni kelele tufanye kazi shambani tutapata mali. mie nipo tandahimba Kijiji cha kitama ya mwanzo ila home huko dar es Salam
Mkuu Ardhi ilikuwa inatolewa na Halmashauri ya Lindi. Sijuhi kwa sasa hivi kama bado wanatoa maana mvua ndo zinaishia labda mpk mwakani tena.
 
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2017
Messages
225
Points
250
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2017
225 250
Mkuu Ardhi ilikuwa inatolewa na Halmashauri ya Lindi. Sijuhi kwa sasa hivi kama bado wanatoa maana mvua ndo zinaishia labda mpk mwakani tena.
Shukran kaka
 
Unstate Bug

Unstate Bug

Member
Joined
Aug 16, 2015
Messages
19
Points
45
Unstate Bug

Unstate Bug

Member
Joined Aug 16, 2015
19 45
Hongera Sana kwa kuthubutu Ideally, karibu Tandahimba Wataalam tupo makin tutakusaidia kwa ukaribu ukiwa tayari. Ni taaluma yangu na ni ajira yangu. Nitafute tuijwnge Tanzania.
 
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2017
Messages
225
Points
250
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2017
225 250
Hongera Sana kwa kuthubutu Ideally, karibu Tandahimba Wataalam tupo makin tutakusaidia kwa ukaribu ukiwa tayari. Ni taaluma yangu na ni ajira yangu. Nitafute tuijwnge Tanzania.
Asante sn kaka kwa kwel nimeipenda sn tandahimba jana nilikua mivanga huku kitama ya mwanzo nilikua naenda kucheki shamba kwa ajili ya kupanda korosho, nashukuru nimepata shamba ila ni la kujiandaa sn maana ni msitu flani hv ata hvy nilipata lingine lina miti 19 ya korosho. . wamakonde wakalimu mno wamenipokea vzr sn nashukuru ntakutafuta kaka. nimeona mwenywe jinsi korosho ilivyo Tajikistan watu ndani ya miaka 2 tu si mchezo yaan
 
taikuny

taikuny

JF-Expert Member
Joined
Jan 2, 2016
Messages
1,179
Points
2,000
taikuny

taikuny

JF-Expert Member
Joined Jan 2, 2016
1,179 2,000
Mkuu Ardhi ilikuwa inatolewa na Halmashauri ya Lindi. Sijuhi kwa sasa hivi kama bado wanatoa maana mvua ndo zinaishia labda mpk mwakani tena.
Njoo Lindi Kijiji cha rikwaya wameanza kuuza me nimechoka heka 50 nimeshapanda
img_20180404_110655-jpg.739927
 
M

mtanzania1989

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2010
Messages
2,753
Points
2,000
M

mtanzania1989

JF-Expert Member
Joined May 20, 2010
2,753 2,000
Kwa heka yenye miti 25-30 unapata kg ngapi ?
 
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2017
Messages
225
Points
250
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2017
225 250
Kaka taikuy heka moja bei gani huko rikwaya
 
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined
Aug 19, 2012
Messages
110,223
Points
2,000
Mshana Jr

Mshana Jr

JF-Expert Member
Joined Aug 19, 2012
110,223 2,000
Wana jamvi! Nataka kuanzisha shamba la korosho la ukubwa wa 32 acres! Naomba wenye utaalaam na kilomo hiki wanijuze juu ya hatua muhimu za kuzingatia tukianzia na kusafisha shamba kwani kwa sasa ni msitu kabisa ambao haujawai limwa chochote!
Pili garama mbali mbali kwa kila hatua na any other information ambayo unadhani itanisaidia!
Natanguliza shukrani!
Please naomba angalia sera ya kilimo kwanza na kipaumbele chake for the next five years... Na kama tuna road map yoyote
 
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined
Jun 26, 2017
Messages
225
Points
250
rommy shabby

rommy shabby

JF-Expert Member
Joined Jun 26, 2017
225 250
Kwa heka yenye miti 25-30 unapata kg ngapi ?
Usipige mahesabu hayo piga hivi mwaka jana kilo ilifika 3900 na korosho wauza kwa kilo, gunia moja ni sawa na kilo mia sasa itategemea kwenye hiyo miti 25 au 30 utapata kilo ngapi, mfano miti yote ya korosho hiyo 30 au 35 umepata kilo elfu tano mia tano
1kilo=3900tsh
5500kilo=×?
21,450000tsh hiyo kwa bei ya mwaka jana so mwaka huu hatujui if itapanda au laa kama itapanda itazidi kua neema kwa wakulima wa korosho. Na huo ni mfano tu kama utapata hizo kilo au kwa magunia itakua hv
1gunia=390000tsh
20gunia=?
7, 80000tsh
Ni hivyo tu nadhani kaka lumumba akija atatoa ufafanunuzi vzr. Shukran sn
 
Punnisher

Punnisher

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2014
Messages
734
Points
1,000
Punnisher

Punnisher

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2014
734 1,000
Wakuu mkorosho una chukua muda gani hadi kuanza kutoa mazao(korosho)
 

Forum statistics

Threads 1,293,761
Members 497,728
Posts 31,152,646
Top