Nasita kuendelea kuandikia Gazeti

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,747
Points
2,000

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,747 2,000
MKJJ: Nafikiri the proper heading should have been: Nasitisha..., well, if that's what you meant!

Kusitisha kitu ni sawa kwa kadiri ya kwamba unachositisha si wewe mwenyewe. Ningetaka kusema nasitisha makala zangu ingekuwa sawa kwani ninachositisha ni "makala" yaani kitu kingine. Mtu anasitisha kitu kilicho nje yake.

k.m. Mkuu wa Polisi amesitisha kuendelea kwa mkutano wa vyama vya Upinzani.

lakini twaweza kusema:

Mkuu wa Polisi amesita kwenda kwenye mkutano wa vyama vya upinzani. Kwa maana ya kwamba hatowekwenda, kwamba alikuwa na mpango au alionekana anaelekea huko lakini akakoma.

Katika yote mawili - kusita na kusitisha - maana yake ni wazo nayo ni kukomesha kuendelea kwa kitu fulani kuendelea kufanyika. Neno kusitisha ni kinyume kidogo na neno kuzuia. Unasitisha kitu ambacho tayari kimeanza kufanyika au kiko katika hatua za kufanyika. Wakati kuzuia ni kufanya kitu hata kisianze kufanyika.

Hivyo nimesema "Nasita (yaani mimi) nakoma, nasimamisha, sitoandika n.k..
 

Pundit

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2007
Messages
3,740
Points
1,225

Pundit

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2007
3,740 1,225
Kusitisha kitu ni sawa kwa kadiri ya kwamba unachositisha si wewe mwenyewe. Ningetaka kusema nasitisha makala zangu ingekuwa sawa kwani ninachositisha ni "makala" yaani kitu kingine. Mtu anasitisha kitu kilicho nje yake.

k.m. Mkuu wa Polisi amesitisha kuendelea kwa mkutano wa vyama vya Upinzani.

lakini twaweza kusema:

Mkuu wa Polisi amesita kwenda kwenye mkutano wa vyama vya upinzani. Kwa maana ya kwamba hatowekwenda, kwamba alikuwa na mpango au alionekana anaelekea huko lakini akakoma.

Katika yote mawili - kusita na kusitisha - maana yake ni wazo nayo ni kukomesha kuendelea kwa kitu fulani kuendelea kufanyika. Neno kusitisha ni kinyume kidogo na neno kuzuia. Unasitisha kitu ambacho tayari kimeanza kufanyika au kiko katika hatua za kufanyika. Wakati kuzuia ni kufanya kitu hata kisianze kufanyika.

Hivyo nimesema "Nasita (yaani mimi) nakoma, nasimamisha, sitoandika n.k..
Sawa lakini inaweza kuchanganywa kirahisi na maana ya kwanza ya kusita, i.e to hesitate.
 

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,747
Points
2,000

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,747 2,000
Sawa lakini inaweza kuchanganywa kirahisi na maana ya kwanza ya kusita, i.e to hesitate.
sasa hiyo ni hoja tofauti na ninakubaliana nawe. Lakini kuna katika Kiswahili kucheza na maneno yale yale mara mbili na kuleta maana tofauti kabisa au inayokaribiana lakini ikiwa na msisitizo wa jambo jingine.

Utakutana na maneno kama haya yafuatayo ambayo yanacheza na neno moja mara mbili na kuleta tofauti ya maana:

Amesita - amesitasita
Amecheka - amechekacheka
Yuko Bara - Yuko barabara
Ameruka - Amerukaruka
Kinyume - kinyumenyume

Nadhani hili ni mojawapo ya utamu wa lugha yetu!
 

bokassa

JF-Expert Member
Joined
May 19, 2007
Messages
403
Points
0

bokassa

JF-Expert Member
Joined May 19, 2007
403 0
MMwnkjj

Are u sure si nguvu za ufisadi zinazokufanya kusitisha kuandika makala ktk hilo gazeti unalozungumzia????

MUNGU APISHIE MBALI!!!!
 

Choveki

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2006
Messages
449
Points
195

Choveki

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2006
449 195
Mkuu niliposoma ujumbe nilipata mawazo tofautitofauti kama hivi:

1. Mwanakijiji eshahamia upande wa pili (kwa mafisadi), na tusubiri uteuzi wake tu. Au;
2.Tusubiri kipindi cha miezi sita halafu atatulisha kuwa anaoa-na tusubiri kumchangia- Au;
3.Kuna fisadi eshamuingiza kwenye payroll, na eshazibwa mdomo.Ama
4.Ameamua kuvalia njuga uandishi na anaandika kitabu cha riwaya.

Baada ya kutafakari sana nimehisia kuwa tusubiri tu tutajulishwa muda si mrefu sana kuwa anao!

Kwa wale wanaotatizwa ni kwamba kuna neno kusita na neno kusitasita. Yote yafanana ila siyo sawa. Mwanakijiji hajasitasita. Mwanakijiji amesita.

Labda kamwe hatutafahamu kilichosababisha asite kuandikia gazeti, ila kwa yale aliyokuwa ameweza kuandika nasi tukayasoma miye nasema ahsante mwanakijiji! Muda utakapokuwa muafaka usisite kuchukua kalamu au kiibodi na utujulishe ufikiriacho au kulikoni.
 

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2006
Messages
4,166
Points
1,225

FairPlayer

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2006
4,166 1,225
Mwanakijiji,

Naungana na mpaka kieleweke kuwa punguza kuandika. Pia punguza kuspin.

Ni heri kabisa upumzike maana wasomaji wameshakuzoea sana. Ila nakiri kuna kundi jipya la akina kubwa jinga ulikuwa bado umewashikaaaaa.

Mapumziko mema buddy.

Kama kawaida nothing personal, najua unanielewa.

FairPlayer
 

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
11,245
Points
0

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
11,245 0
natingisha kiberiti huyo Mwanakijiji......kama mtu anasita kuandikia magazeti hayo na bado katuambia ameshachukua uamuzi huoni jamaa huyu anataka tumpigie magoti aendelee?

Mkuu kama kuacha acha tu kimya kimya......
 

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Points
1,225

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 1,225
natingisha kiberiti huyo Mwanakijiji......kama mtu anasita kuandikia magazeti hayo na bado katuambia ameshachukua uamuzi huoni jamaa huyu anataka tumpigie magoti aendelee?

Mkuu kama kuacha acha tu kimya kimya......

Nadhani Mwanakijiji anaomba ushauri kinamna--

Kumuelewa Mwanakijiji haraka ni kazi sana... inabidi upige --the larger moja, kisha uvute tumbaku kidogo... alafu utulie mahali kwenye upepo baridi mwananaa kama kule Lushoto, karibu na kwa...

Otherwise waweza kurupuka tu kujaza kurasa hapa!

Lingine Mwanakijiji amekasirishwa na matatizo ya uongozi CHADEMA, amekosa pa kushikia... kwi kwi kwi
 

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
43,589
Points
2,000

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
43,589 2,000
Mwanakijiji Wanatuuliza Kuna Fungu Limemwagwa???????????tugawane!!!!!
Teeehteeeh!!!!!!!!!!!!!!!!!
All Trhe Best Br
 

Pdidy

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
43,589
Points
2,000

Pdidy

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
43,589 2,000
Mwanakijiji Wanatuuliza Kuna Fungu Limemwagwa???????????tugawane!!!!!
Teeehteeeh!!!!!!!!!!!!!!!!!
All Trhe Best Br
 

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,747
Points
2,000

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,747 2,000
Katika haya mambo ya kuomba mikopo nadhani RA anaweza akawa mtu wa kusaidia. Naweza kuelewa predicament ya Mtikila. Anapambana lakini akiomba msaada wa kufanikisha mambo yake au kufanya anayoyafanya yawe rahisi hakuna anayejitokeza kumsaidia hata kama wanapenda anachofanya.

Sasa ametingwa na anahitaji msaada kwanini asiende kwa "Baniani mbaya"? I'm telling you kuna wakati mambo yanakuwa magumu na hakuna ujanja isipokuwa kupiga magoti kwa fisadi. Je mtu akifanya hivyo alaumiwe?

Wengi hapa tunaifurahia JF lakini ni wangapi wamekuwa wakijitolea kusaidia kwa namna yoyote ile ukiondoa watu wale wale kam 10 hivi kati ya 5000? Je wale wanaoisimamia wakiwa na shughuli zao na mambo yao binafsi yanakwama kwa sababu ya JF wakiomba msaada kwa fisadi waupokee? waukatae?

Ndio maana kuna mtu mmoja aliwahi kusema katika hali hiyo "Uzalendo unamshinda"!

akija RA au EL na kusema Mwanakjj nasikia mambo yako yanaenda kombo.. niko tayari kukusaidia 3000 grand, no strings attached mtanishauri nizikatae wakati mwanangu amelezwa hospitali na shemeji/wifi yenu mkubwa kibarua kimeota nyasi? are you kidding me?


I'm just saying... JF, KLH, kuandika na kupiga kelele can do you so much except feed your family and pay your bills!
 

streetwiser

Member
Joined
Jul 11, 2008
Messages
30
Points
95

streetwiser

Member
Joined Jul 11, 2008
30 95
Ni jambo la kusikitisha lakini kila mtu ana maamuzi yake binafsi, na askari halazimishwi kubikaga anaweza kukugeuzia silaha au akawa mamruki!
Lakini kumbuka kuwa kuandika ktk JF sio wengi watapata ujumbu, hivyo kumbuka kuwa any means ambayo utatumia iwe na athari katika jamii ya wanyonge sababu ukitazama watu wengi wa JF mpo mamtoni sisi wanyumbani siunajuea tena kodi kubwa.
Kuna jamaa kaniambia RA offer yake kwako kuwa uchague jimbo lolote lile Tanzania utakuwa mbunge na uwaziri mkuu absolute garantee MMJ usituangushe ukiulamba uwazili mkuu nadhani utatusaidia sana maana tutaokoa hivi vijesenti vyetu tunavyo lipa katika mtandao na utakuwa mwisho wa JK na wanamtandao wote.
Nachukua fulsa hii kukutakia safari njema lakini silaha mkononi sio kibindoni!
 

Omutwale

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2008
Messages
1,432
Points
1,225

Omutwale

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2008
1,432 1,225
"Wengi hapa tunaifurahia JF lakini ni wangapi wamekuwa wakijitolea kusaidia kwa namna yoyote ile ukiondoa watu wale wale kam 10 hivi kati ya 5000? Je wale wanaoisimamia wakiwa na shughuli zao na mambo yao binafsi yanakwama kwa sababu ya JF wakiomba msaada kwa fisadi waupokee? waukatae?"

NIMEGUSWA.
ASANTE KWA KUNIKUMBUSHA WAJIBU WANGU KABLA YA KUSEMA AU KUANDIKA.
INVISIBLE NAOMBA MUONGOZO WA KUCHANGIA DUNDULIZO LANGU.

OMUTWALE SSEBO
 

Forum statistics

Threads 1,356,134
Members 518,821
Posts 33,125,940
Top