Nashindwa kufungua biashara Tanzania! tatizo umeme wa uhakika. Tanzania inatisha!!


K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2006
Messages
2,287
Likes
712
Points
280
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2006
2,287 712 280
Nilikuwa na mpango wa kufungua biashara Tanzania kwenye mambo ya afya lakini mitambo yangu yote inahitaji umeme wa uhakika. Wataalamu wa vifaa wameniambia umeme ukizimazima unaweza kuaribu vifaa vyangu. Imekuwa vigumu sama kufanya maamuzi ya biashara Tanzania kwa sasa kwani pamoja na mikimbizano yote ya kufungua biashara vitu muimu kama umeme wa uhakika hatuna. Sisi vijana tulio nje tumekuwa watu wa kusemwa tu kuanzia kwa familia mpaka kwa wananchi kwamba turudi Tanzania mambo mazuri na eti sisi tunacheza tu huku nje kwani watu nyumbani wana maaendeleo sana. Sasa tunajaribukurudi na miradi ya kisasa ya kusaidia wananchi lakini serikali na mipango yake ya umeme haieleweki. Hii ndugu zangu inasikitisha sana kwasababu Tanzania inaonekana wazi kwamba kikwazo cha maendeleo si Wananchi, si mtaji, si biashara bali ni mipango ya serikali ambayo mtu binafsi huwezi kufanya.

Mimi nawaomba wale wadau ambao wanapigia kelele vijana warudi kufanya biashara kwenye mazingira haya waangalie kwani bongo palivyo utaishia kula mtaji na biashara haita simama kabisa. Je ni lini Tanzania itakuwa na umeme na maji ya uhakika? maana kama ni miaka mitano basi tufanye shughuli nyingine!. Kwa mawazo yangu kama ni mtu mwadilifu na unafanya shughuli zako kiwazi bila rushwa ni vigumu sana kufanikiwa Tanzania kwa mazingira yaliyopo sasa. Vilevile watu wengi ambao wanakuambia mambo ni mazuri inawezekana ni mtu kaanza kanyumba kake pale Tanzania na kwasababu wewe wa nje huna nyumba wanafikiria unabeba mabox siku nzima! na unacheza. 90% ya Watanzania niliokutana nao wanadanganya au kukuza mambo pasipo sababu ya uhakika!. Vijana wengi wanakutana kunywa bia na vibatari kwa wakati mwingine na kugigamba kwa idadi ya pesa walizonazo bank nyingi za kijanja janja na kujisifia idadi ya wanawake walionao!!. Kama una wazazi walio na umri wa juu kuwa makini kwani hata pale muhimbili ni pa kubabaisha tu na watu wenye uwezo wanaenda India kutibiwa vitu vidogo kama kisukari. Kwa ujumla Tanzania ni nchi ambayo haiko serious na viongozi wengi ni wabinafsi wa hali ya juu na huwezi kuishi bila kudanganya!. Mungu ibariki Tanzania
 
Ndjabu Da Dude

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2008
Messages
3,955
Likes
646
Points
280
Ndjabu Da Dude

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2008
3,955 646 280
Banaee..hakuna aliyekuzuia kuleta majenereta yako au kuchimba kisima chako cha maji. Leta na madawa yako ya kisukari and whatnot pia. Yote rukhsa.
 
jamii01

jamii01

JF-Expert Member
Joined
Oct 1, 2010
Messages
1,856
Likes
399
Points
180
jamii01

jamii01

JF-Expert Member
Joined Oct 1, 2010
1,856 399 180
Ni kweli kwa Tanzania kuna mazingira magumu sana kama unataka kuwekeza labda uchukue risk ya hari ya juu,kwanza miundombinu mibovu,usalama hakuna,umeme ndiyo hivyo..chukua pesa yako kawekeze South Africa au Rwanda,Bostwana..watakupokea kwa mikono miwili..
 
Ndjabu Da Dude

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2008
Messages
3,955
Likes
646
Points
280
Ndjabu Da Dude

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2008
3,955 646 280
Mtu yupo Marekani, lakini wakati huohuo bado anategemea serikali ya Third World Country kama Tanzania itosheleze huduma za msingi kama umeme, maji, na afya ili angalau aweze kufungua biashara yake ya ka-kliniki kwa faida bila ya kutoka damu, jasho na machozi kuhusu ujenzi wa miundombinu husika. Inaonekana hajajifunza lolote kuhusu historia ya Wamarekani na jinsi walivyofikia hapa walipo hivyo sasa.
 
N

Ndumilakuwili

Member
Joined
Aug 6, 2011
Messages
14
Likes
0
Points
0
N

Ndumilakuwili

Member
Joined Aug 6, 2011
14 0 0
Acha uoga! Acha uoga! Ukiamua kuyavulia nguo maji lazima uyaoge..., Lete mitambo yako hapa hapa kwa babu zako na bibi zako, ufanye mambo. Tatizo la umeme sio la milele, Kwa sasa anza na STANBY GENERATORS, Lazima utatoka tu..!!. Ukitaka kutoka FASTA wekeza Tanzania.
 
Anheuser

Anheuser

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2011
Messages
1,960
Likes
51
Points
145
Anheuser

Anheuser

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2011
1,960 51 145
Nilikuwa na mpango wa kufungua biashara Tanzania kwenye mambo ya afya lakini mitambo yangu yote inahitaji umeme wa uhakika. Wataalamu wa vifaa wameniambia umeme ukizimazima unaweza kuaribu vifaa vyangu. Imekuwa vigumu sama kufanya maamuzi ya biashara Tanzania kwa sasa kwani pamoja na mikimbizano yote ya kufungua biashara vitu muimu kama umeme wa uhakika hatuna. Sisi vijana tulio nje tumekuwa watu wa kusemwa tu kuanzia kwa familia mpaka kwa wananchi kwamba turudi Tanzania mambo mazuri na eti sisi tunacheza tu huku nje kwani watu nyumbani wana maaendeleo sana. Sasa tunajaribukurudi na miradi ya kisasa ya kusaidia wananchi lakini serikali na mipango yake ya umeme haieleweki. Hii ndugu zangu inasikitisha sana kwasababu Tanzania inaonekana wazi kwamba kikwazo cha maendeleo si Wananchi, si mtaji, si biashara bali ni mipango ya serikali ambayo mtu binafsi huwezi kufanya.

Mimi nawaomba wale wadau ambao wanapigia kelele vijana warudi kufanya biashara kwenye mazingira haya waangalie kwani bongo palivyo utaishia kula mtaji na biashara haita simama kabisa. Je ni lini Tanzania itakuwa na umeme na maji ya uhakika? maana kama ni miaka mitano basi tufanye shughuli nyingine!. Kwa mawazo yangu kama ni mtu mwadilifu na unafanya shughuli zako kiwazi bila rushwa ni vigumu sana kufanikiwa Tanzania kwa mazingira yaliyopo sasa. Vilevile watu wengi ambao wanakuambia mambo ni mazuri inawezekana ni mtu kaanza kanyumba kake pale Tanzania na kwasababu wewe wa nje huna nyumba wanafikiria unabeba mabox siku nzima! na unacheza. 90% ya Watanzania niliokutana nao wanadanganya au kukuza mambo pasipo sababu ya uhakika!. Vijana wengi wanakutana kunywa bia na vibatari kwa wakati mwingine na kugigamba kwa idadi ya pesa walizonazo bank nyingi za kijanja janja na kujisifia idadi ya wanawake walionao!!. Kama una wazazi walio na umri wa juu kuwa makini kwani hata pale muhimbili ni pa kubabaisha tu na watu wenye uwezo wanaenda India kutibiwa vitu vidogo kama kisukari. Kwa ujumla Tanzania ni nchi ambayo haiko serious na viongozi wengi ni wabinafsi wa hali ya juu na huwezi kuishi bila kudanganya!. Mungu ibariki Tanzania
Huko nje ulienda kusoma au kuzurura na kuzembea, mbona hujajifunza ku organize your thoughts?Unachanganyachanganya mada kama mtori na makande!
 
K

Kidzude

JF-Expert Member
Joined
Jul 14, 2011
Messages
3,851
Likes
801
Points
280
K

Kidzude

JF-Expert Member
Joined Jul 14, 2011
3,851 801 280
unataka kusaidia patriot au wewe ni capitalist
 
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2007
Messages
16,499
Likes
185
Points
160
Abdulhalim

Abdulhalim

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2007
16,499 185 160
Baki hukohuko ulipo mwana. Bongo hii tuachie wenyewe tulioizoea.
 
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined
Sep 4, 2011
Messages
605
Likes
15
Points
0
M-pesa

M-pesa

JF-Expert Member
Joined Sep 4, 2011
605 15 0
Mtu mwenye maneno mengi kama wewe maranyingi huwa huna lolote! Hakuna cha mitambo wala nini hapo! You are still dreaming to invest in Bongo.
Mbona watu tumeishi nje na bado tumewekeza Bongo???
Think outside the box man, sidhani hata kama hiyo mitambo umekwisha nunua. Bongo kuna fursa nyingi ....so be flexible ...... Kaa chini buni biashara nyingine ambayo haihitaji umeme! Zipo nyingi tu ambazo umeme uwepo au usiwepo business inaendelea.
 
M

Malila

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2007
Messages
4,487
Likes
912
Points
280
M

Malila

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2007
4,487 912 280
Rudi uje uwekeze ktk kuzalisha umeme, kwa sababu na hili giza letu ni fursa nyingine kwa wawekezaji.
 
Mr.Toyo

Mr.Toyo

JF-Expert Member
Joined
Feb 9, 2007
Messages
433
Likes
1
Points
0
Mr.Toyo

Mr.Toyo

JF-Expert Member
Joined Feb 9, 2007
433 1 0
Imekuwa vigumu sama kufanya maamuzi ya biashara Tanzania kwa sasa kwani pamoja na mikimbizano yote ya kufungua biashara vitu muimu kama umeme wa uhakika hatuna.
Pole sana mkuu,
Nakushauri u-opt umeme wa Solar Power though seems to be expensive.
 
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined
Oct 24, 2010
Messages
23,814
Likes
636
Points
280
Husninyo

Husninyo

JF-Expert Member
Joined Oct 24, 2010
23,814 636 280
Sijaelewa tukusaidie vipi.
 
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined
Mar 22, 2011
Messages
6,820
Likes
1,239
Points
280
Age
42
rosemarie

rosemarie

JF-Expert Member
Joined Mar 22, 2011
6,820 1,239 280
Rudi nyumbani mkuu,nimeishi botswana miaka 10 nilichoka kuitwa mgeni
nimefungua IT business na ninapambana na wabongo hivyohivyo
hii ndiyo nchi yangu nifanyeje??botswana kuna jina wanaita wageni silipendi kabisa,,MKWEREKWERE
Rudi home ule misosi ya maana wewee
 

Forum statistics

Threads 1,214,040
Members 462,499
Posts 28,499,400