Napendekeza TCRA wapige marufuku matangazo ya BBC nchini Tanzania. Wameitukana kumbukumbu ya Mwl. Nyerere

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Sep 4, 2013
21,197
2,000
Eti wameonyesha kipindi cha historia ya ukombozi wa Afrika, ambapo wametaja wapambania uhuru kama akina Kwame Nkrumah, Patrice Lumumba na Nelson Mandela, Jomo Kenyatta miongoni mwa wengi.

Lakini cha ajabu walipofika kwenye ukombozi wa nchi za kusini mwa Afrika wameishia kumtaja Mandela tu na kuishia hapo. Yaani Julius Kambarage Nyerere, pamoja na mchango wake mkubwa katika ukombozi wa nchi za kusini mwa Afrika, hajatajwa hata kwa bahati mbaya, hii maana yake nini??!

Wanasema ‘A TRUTH HALF TOLD IS A LIE’, kwa kukaa kimya ni kukubali matusi ya nguoni juu ya baba wa taifa letu. Ngoja nipunguze jazba kwanza..., daah!!!
 

yuzazifu

JF-Expert Member
Oct 6, 2018
4,497
2,000
Historia hubadilishwa kulingana na matakwa ya wahusika, hapa ni lazima Nyerere wamtoe maana hakuwahi wachekea wazungu, mpaka anaondoka madarakani hawakuwahi gusa raslimali zetu kama madini na nk.. hivo hawawezi muheshimisha kwa lolote hata kama anastahili.
 

Dunyua

Senior Member
Mar 10, 2018
166
250
Hilo si la kustaajabisha kuhusu BBC inapokuja kwa Mwl Nyerere hata matangazo wakati wa kifo chake yalijaa kejeli na lawama, Mwl hakuwahi kuwaramba miguu hawa wajinga.

Kinachotushangaza wengi ilikuwaje wakati wa kuumwa kwake akakubali kwenda kutibiwa kwenye hospitali ya adui wake??!! Hii ilishangaza sana!!! Najaribu kupata picha Mwl kalazwa kwenye hospital Uingereza kwa mbaya wake. Mwl alijua mtizamo wa Mwingereza kwake sijui kama alikuwa naïve kudhani akiwa taabani basi mahala pa kukimbilia ingekuwa Uingereza!

Lakini hii yote mitazamo tu, tunasema kwa kutumia akili ya kuzaliwa tu na mtizamo wa haraka haraka. Ingawa ukweli unabaki Mwingereza hakuwahi kuwa Rafiki wa Mwl Nyerere kivileee.
 

Ngorunde

JF-Expert Member
Nov 17, 2006
2,103
2,000
Habari ni sawa na chakula mezani.

Mtazamaji/mskilizaji ataamua kuikubali au kuikataa na kukipongeza au kukidharau chanzo/chombo cha hiyo habari.

Kuwafungia hakutawazuia kuendelea kututangaza vibaya endapo wamedhamiria kufanya hivyo.
 

Sesten Zakazaka

JF-Expert Member
Sep 10, 2017
9,807
2,000
Sijui kuna shida gani kuhusu recognition kwa Mwl. Nyerere.

Wewe unashangaa kuhusu BBC wakati AU yenyewe walikua hawana chochote kinachomtambulisha kama aliwahi kua kiongozi wa mstari wa mbele katika ukombozi wa Afrika hadi pale Robert Mugabe alipowasuta wenzake kwa kuwaambia sio fair kumsahau Nyerere ndio angalau wakajitoa na kuupa ukumbi mpya jina lake!
 

MakinikiA

JF-Expert Member
Jun 7, 2017
2,597
2,000
si hilo tu huku Tanzania utakuta kuna barabara ya sam Nojuma sijui shule Mugabe sijui chuo cha Mandela sijui barabara ya Kwame Nkurumah sasa nenda huko walikosaidiwa kupata uhuru na Tanzania hata mtaa wa Kambarage hakuna 🤣 tatizo sisi kiherehere,kimbelembele chetu muda wa kuijenga nchi yetu eti tunawasaidia wasio na shukrani wapate uhuru na tulikuwa tunawasongea hata ugali washibe
 

coscated

JF-Expert Member
Nov 17, 2010
2,747
2,000
Dunyua,

Kipindi cha jaribio la kwanza la kumpindua Nyerere mbona Muingereza aliingilia kati kumnusuru Nyerere?
 

Nanye Go

JF-Expert Member
Oct 29, 2018
7,610
2,000
Sifa upewe siyo ujipe. Nimegundua tulifungiwa kwenye box kwa muda mrefu na mi FISI M, tukiwa kwenye box tuliaminishwa hayo, ya Nyerere, Nyerere, Nyerere.

Sasa ukitoka nje masikioni unasikia Nyerere, Nyerere, Nyerere. Akili ikikukaa sawa sauti zile zinapotea, ukiona husikii Nyerere, jua sasa akili iko sawa. Yani yale maluweluwe hayapo tena.

Wale walijikomboa wenyewe sio kwamba Nyerere aliwakomboa.

Nchi imekuwa ya chama kimoja muda mrefu, na stori zilikuwa hizo za ma FISI M, sasa kuna masauti mengi.

Hizo habari za Nyerere zinakosa muelekeo na support.

Tusilazimishe sifa, kama zipo zetu tutapewa, lakini tusiwalazimishe kutoa sifa kwetu, pengine hatustahili.

Ukitaka sifa za Nyerere mtafute Kabudi, mtakesha akikutajia Nyerere.
 

FRANCIS DA DON

JF-Expert Member
Sep 4, 2013
21,197
2,000
si hilo tu huku Tanzania utakuta kuna barabara ya sam Nojuma sijui shule Mugabe sijui chuo cha Mandela sijui barabara ya Kwame Nkurumah sasa nenda huko walikosaidiwa kupata uhuru na Tanzania hata mtaa wa Kambarage hakuna 🤣 tatizo sisi kiherehere,kimbelembele chetu muda wa kuijenga nchi yetu eti tunawasaidia wasio na shukrani wapate uhuru na tulikuwa tunawasongea hata ugali washibe
Nasikia kweli tulikuwa tunawapikia ugali kule morogoro, wanakula wanashiba na mapmbano tunaendelea nao bega kwa bega, leo wanajidai hawamjui Nyerere??!!
 

Mchizi

JF-Expert Member
Apr 23, 2009
1,865
2,000
Soma kwanza 1964 mutiny kisha uongee hizo pumba. Bila huyo muingereza, nyerere si angekaa madarakani miaka 3 tu na kung'olewa.
 

KUTATABHETAKULE

JF-Expert Member
Apr 2, 2012
2,494
2,000
Habari ni sawa na chakula mezani.

Mtazamaji/mskilizaji ataamua kuikubali au kuikataa na kukipongeza au kukidharau chanzo/chombo cha hiyo habari.

Kuwafungia hakutawazuia kuendelea kututangaza vibaya endapo wamedhamiria kufanya hivyo.
Hivi fungafunga ya vyombo vya habari haitatuacha salama.
 

jaji mfawidhi

JF-Expert Member
Feb 20, 2016
8,895
2,000
Nimetoka kushuhudia ushenzi wa hali ya ya juu toka kwa hawa muda huu. Eti wameonyesha kipindi cha historia ya ukombozi wa Afrika, ambapo wametaja wapambania uhuru kama akina Kwame Nkrumah, Patrice Lumumba na Nelson Mandela, Jomo Kenyatta miongoni mwa wengi.

Lakini cha ajabu walipofika kwenye ukombozi wa nchi za kusini mwa Afrika wameishia kumtaja Mandela tu na kuishia hapo. Yaani Julius Kambarage Nyerere, pamoja na mchango wake mkubwa katika ukombozi wa nchi za kusini mwa Afrika, hajatajwa hata kwa bahati mbaya, hii maana yake nini??!

Wanasema ‘A TRUTH HALF TOLD IS A LIE’, kwa kukaa kimya ni kukubali matusi ya nguoni juu ya baba wa taifa letu. Ngoja nipunguze jazba kwanza..., daah!!!
Pia nashauri TCRA waifungie TBC na Channel 10 kwa kuonyeha habari kwa upendeleo
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom