Nape Nnauye ajiuzulu Uenyekiti wa Kamati ya Maliasili na Utalii

  • Thread starter Mwanahabari Huru
  • Start date

Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2015
Messages
13,950
Likes
30,768
Points
280
Mwanahabari Huru

Mwanahabari Huru

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2015
13,950 30,768 280
Mhe Nape amejiuzulu uenyekiti wa kamati ya mali asili baada ya kuwekwa kitimoto na chama. Habari zinasema ni baada ya kukataa kuondoa taarifa ya uchukuaji wa mashamba ya wawekezaji kinyume na sheria.

--------------

Mbunge wa Mtama, Nape Nnauye amejiuzulu Uenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Maliasili na Utalii. Kujiuzulu kwake, kunatokana kile kinachodaiwa ni “Kugoma kuondoa taarifa ya uchukuaji wa mashamba ya wawekezaji, kinyume na sheria.”

Kwa mujibu wa taarifa kutoka ndani ya Kamati ya Bunge ya Maliasili na Utalii zinasema, Nape amejiuzulu baada ya kutofautiana na serikali kuhusu ripoti ya Kamati yake.

“Nape alitaka ripoti ya Kamati ya Bunge ya Maliasili na Utalii, iliombe Bunge kuundwa kwa Kamati Teule ya Bunge ili kuchunguza utaratibu uliotumika wa kufuta mashamba ya watu,” ameeleza mjumbe mmoja wa kamati hiyo.

Ameongeza, “Serikali haitaki kuundwa kwa Kamati hiyo. Hivyo imeamua kuitumia Kamati ya wabunge wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), kumlazimisha Nape kujiuzulu.”

Taarifa kutoka ndani ya Kamati ya Bunge ya Maliasili na Utalii zinasema, tayari Nape amemuandikia barua rasmi ya Spika kumjulisha kujiuzulu kwake.

Nape alihuhutubia waandishi wa habari leo akiwa chini ya vyombo vya usalama na kutetea msimamo wake.

Kupatikana kwa taarifa hizi kumekuja siku moja kabla ya Kamati yake kuwasilisha ripoti yake na zinaeleza kuwa Kamati hiyo ilikuwa inaleta mapendekezo ya kuundwa kwa Kamati Teule, jambo ambalo lilihofiwa kuwaumbua baadhi ya wakubwa.

Machi mwaka 2017, Nape aling’olewa kwenye nafasi ya uwaziri wa habari, utamaduni, Sanaa na michezo.

Mbunge huyo wa Mtama mkoani Lindi, alivuliwa wadhifa wake siku moja baada ya kupokea ripoti ya Kamati ya uchunguzi juu ya tukio uvamizi wa kituo cha televisheni cha Clouds kwa kutumia silaha uliofanywa na Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda.

Ripoti ya kamati aliyoiunda Nape kuchunguza tukio hilo, ilithibitisha kuwa Makonda alivamia kituo hicho majira ya saa 5 usiku wa Ijumaa ya tarehe 17 Machi 2017 na alifanya uvamizi huo akitumia askari wenye silaha. Nape aliahidi kulifikisha ripoti yake kwa mamlaka ya juu yake. Haijajulikana mpaka sasa, ripoti hiyo amekabidhiwa nani.

Nape ambaye aliwahi kuwa Katibu wa Idara ya Uenezi ya CCM, amesema atapata nafasi nzuri ya kutumikia wananchi wa jimboni wake baada ya kuachia nafasi hii.
 
S

SiliconValley

Member
Joined
Oct 17, 2018
Messages
10
Likes
7
Points
5
S

SiliconValley

Member
Joined Oct 17, 2018
10 7 5
January Makamba, Nape na Mwigulu nafurahi kwa yote yanayowakuta maana moto huu waliuwasha wao. Sifa njema ni za Mwenyezi mungu. Anayaweza yote na hatowaacha wana wa Israeli wateswe na Farao kwa miaka yote.
 
Waterloo

Waterloo

JF-Expert Member
Joined
Nov 30, 2010
Messages
15,421
Likes
17,256
Points
280
Waterloo

Waterloo

JF-Expert Member
Joined Nov 30, 2010
15,421 17,256 280
Wenye misimamo wataendelea kuipinga serikali mpaka mwisho .jiwe asidhani upinzani ni chadema tu hata ccm tupo wapinzani. Safari bado ndefu sana
 
Kisoda2

Kisoda2

JF-Expert Member
Joined
May 30, 2008
Messages
1,822
Likes
479
Points
180
Kisoda2

Kisoda2

JF-Expert Member
Joined May 30, 2008
1,822 479 180
Amelazimishwa na kamati ya CCM kwa mamlaka gani ya kibunge?
Mwenyekiti wa chama.
Siumesema bunge dhaifu, hivyo basi mamlaka ni Mwenyekiti wa chama.
 
JustDoItNow

JustDoItNow

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2013
Messages
2,707
Likes
636
Points
280
JustDoItNow

JustDoItNow

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2013
2,707 636 280
Mhe Nape amejiuzulu uenyekiti wa kamati ya mali asili baada ya kuwekwa kitimoto na chama. Habari zinasema ni baada ya kukataa kuondoa taarifa ya uchukuaji wa mashamba ya wawekezaji kinyume na sheria.

--------------

Mbunge wa Mtama, Nape Nnauye amejiuzulu Uenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Maliasili na Utalii. Kujiuzulu kwake, kunatokana kile kinachodaiwa ni “Kugoma kuondoa taarifa ya uchukuaji wa mashamba ya wawekezaji, kinyume na sheria.”

Kwa mujibu wa taarifa kutoka ndani ya Kamati ya Bunge ya Maliasili na Utalii zinasema, Nape amejiuzulu baada ya kutofautiana na serikali kuhusu ripoti ya Kamati yake.

“Nape alitaka ripoti ya Kamati ya Bunge ya Maliasili na Utalii, iliombe Bunge kuundwa kwa Kamati Teule ya Bunge ili kuchunguza utaratibu uliotumika wa kufuta mashamba ya watu,” ameeleza mjumbe mmoja wa kamati hiyo.

Ameongeza, “Serikali haitaki kuundwa kwa Kamati hiyo. Hivyo imeamua kuitumia Kamati ya wabunge wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), kumlazimisha Nape kujiuzulu.”

Taarifa kutoka ndani ya Kamati ya Bunge ya Maliasili na Utalii zinasema, tayari Nape amemuandikia barua rasmi ya Spika kumjulisha kujiuzulu kwake.

Nape alihuhutubia waandishi wa habari leo akiwa chini ya vyombo vya usalama na kutetea msimamo wake.

Kupatikana kwa taarifa hizi kumekuja siku moja kabla ya Kamati yake kuwasilisha ripoti yake na zinaeleza kuwa Kamati hiyo ilikuwa inaleta mapendekezo ya kuundwa kwa Kamati Teule, jambo ambalo lilihofiwa kuwaumbua baadhi ya wakubwa.

Machi mwaka 2017, Nape aling’olewa kwenye nafasi ya uwaziri wa habari, utamaduni, Sanaa na michezo.

Mbunge huyo wa Mtama mkoani Lindi, alivuliwa wadhifa wake siku moja baada ya kupokea ripoti ya Kamati ya uchunguzi juu ya tukio uvamizi wa kituo cha televisheni cha Clouds kwa kutumia silaha uliofanywa na Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda.

Ripoti ya kamati aliyoiunda Nape kuchunguza tukio hilo, ilithibitisha kuwa Makonda alivamia kituo hicho majira ya saa 5 usiku wa Ijumaa ya tarehe 17 Machi 2017 na alifanya uvamizi huo akitumia askari wenye silaha. Nape aliahidi kulifikisha ripoti yake kwa mamlaka ya juu yake. Haijajulikana mpaka sasa, ripoti hiyo amekabidhiwa nani.

Nape ambaye aliwahi kuwa Katibu wa Idara ya Uenezi ya CCM, amesema atapata nafasi nzuri ya kutumikia wananchi wa jimboni wake baada ya kuachia nafasi hii.
Nape ni lofa, Uvamizi kwa silaha unafanywa na wizara ya habari? sasa jeshi la polisi litafanyanini?
Akili ndogo utazijua tu.
 
JustDoItNow

JustDoItNow

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2013
Messages
2,707
Likes
636
Points
280
JustDoItNow

JustDoItNow

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2013
2,707 636 280
Kwa asili watu wa Singida ni wapambanaji, Nape pambana utakumbukwa kwa mazuri.
Unaweza kusamehewa kosa la Bunge live.
KUmbe Lindi ni singida? aseeeeee wewe ni zaidi ya nyumbu.
 
Fullfilledtruth

Fullfilledtruth

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2018
Messages
1,908
Likes
1,279
Points
280
Fullfilledtruth

Fullfilledtruth

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2018
1,908 1,279 280
Mpinzire

Mpinzire

JF-Expert Member
Joined
Jan 18, 2013
Messages
1,387
Likes
1,335
Points
280
Mpinzire

Mpinzire

JF-Expert Member
Joined Jan 18, 2013
1,387 1,335 280
Mhe Nape amejiuzulu uenyekiti wa kamati ya mali asili baada ya kuwekwa kitimoto na chama. Habari zinasema ni baada ya kukataa kuondoa taarifa ya uchukuaji wa mashamba ya wawekezaji kinyume na sheria.

--------------

Mbunge wa Mtama, Nape Nnauye amejiuzulu Uenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Maliasili na Utalii. Kujiuzulu kwake, kunatokana kile kinachodaiwa ni “Kugoma kuondoa taarifa ya uchukuaji wa mashamba ya wawekezaji, kinyume na sheria.”

Kwa mujibu wa taarifa kutoka ndani ya Kamati ya Bunge ya Maliasili na Utalii zinasema, Nape amejiuzulu baada ya kutofautiana na serikali kuhusu ripoti ya Kamati yake.

“Nape alitaka ripoti ya Kamati ya Bunge ya Maliasili na Utalii, iliombe Bunge kuundwa kwa Kamati Teule ya Bunge ili kuchunguza utaratibu uliotumika wa kufuta mashamba ya watu,” ameeleza mjumbe mmoja wa kamati hiyo.

Ameongeza, “Serikali haitaki kuundwa kwa Kamati hiyo. Hivyo imeamua kuitumia Kamati ya wabunge wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), kumlazimisha Nape kujiuzulu.”

Taarifa kutoka ndani ya Kamati ya Bunge ya Maliasili na Utalii zinasema, tayari Nape amemuandikia barua rasmi ya Spika kumjulisha kujiuzulu kwake.

Nape alihuhutubia waandishi wa habari leo akiwa chini ya vyombo vya usalama na kutetea msimamo wake.

Kupatikana kwa taarifa hizi kumekuja siku moja kabla ya Kamati yake kuwasilisha ripoti yake na zinaeleza kuwa Kamati hiyo ilikuwa inaleta mapendekezo ya kuundwa kwa Kamati Teule, jambo ambalo lilihofiwa kuwaumbua baadhi ya wakubwa.

Machi mwaka 2017, Nape aling’olewa kwenye nafasi ya uwaziri wa habari, utamaduni, Sanaa na michezo.

Mbunge huyo wa Mtama mkoani Lindi, alivuliwa wadhifa wake siku moja baada ya kupokea ripoti ya Kamati ya uchunguzi juu ya tukio uvamizi wa kituo cha televisheni cha Clouds kwa kutumia silaha uliofanywa na Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda.

Ripoti ya kamati aliyoiunda Nape kuchunguza tukio hilo, ilithibitisha kuwa Makonda alivamia kituo hicho majira ya saa 5 usiku wa Ijumaa ya tarehe 17 Machi 2017 na alifanya uvamizi huo akitumia askari wenye silaha. Nape aliahidi kulifikisha ripoti yake kwa mamlaka ya juu yake. Haijajulikana mpaka sasa, ripoti hiyo amekabidhiwa nani.

Nape ambaye aliwahi kuwa Katibu wa Idara ya Uenezi ya CCM, amesema atapata nafasi nzuri ya kutumikia wananchi wa jimboni wake baada ya kuachia nafasi hii.
1549432178594-png.1014733

Yani kama nape ndiyo anaangaika ili mashamba yasirudi kwa wananchi anapoteza muda tu
 
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2016
Messages
11,611
Likes
14,276
Points
280
Extrovert

Extrovert

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2016
11,611 14,276 280
Taratibu tu! Mwisho wa siku hata huo ubunge itabidi ang'olewe ikibidi hata kwa bao la mkono. Usimtandikie mwenzako kitanda cha kokoto kuna siku utakilalia mwenyewe.
Hahahah hii misemo huwa mnaitoa wapi?
 
K

koro-boy

Senior Member
Joined
Sep 29, 2017
Messages
198
Likes
113
Points
60
K

koro-boy

Senior Member
Joined Sep 29, 2017
198 113 60
Sisi tulio nje hatuoni mambo vizuri kama walipo ndani. Tuache ushabiki nchi imepigwa na wawekezaji hewa katika mashamba. Wamechukua mikopo wamewekeza nje ya nchi sisi tunapiga kelele. Rais songa mbele kitaeleweka tu.
 
K

Kwameh

JF-Expert Member
Joined
Dec 3, 2011
Messages
1,087
Likes
821
Points
280
Age
39
K

Kwameh

JF-Expert Member
Joined Dec 3, 2011
1,087 821 280
Mwenyekiti wa chama.
Siumesema bunge dhaifu, hivyo basi mamlaka ni Mwenyekiti wa chama.

Mwenyekiti wa CCM hana mamlaka ya kumlazimisha Mwenyekiti wa kamati ya kudumu ya Bunge asitoe ripoti.

Especially ripoti ambayo imeshakamilika (Wabunge ndani ya kamati wameshakubaliana).

Especially Mwenyekiti kama Nape Nnauye ambaye mpaka kesho hajasamehe mnyuko wa kudhalilisha aliopewa kutoka na serikali aliyolala misituni kuiweka madarakani.
 

Forum statistics

Threads 1,262,453
Members 485,588
Posts 30,122,838