Nape anapotoa Maagizo kwa Waziri Magufuli... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Nape anapotoa Maagizo kwa Waziri Magufuli...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by NnyaMbwate, Jun 3, 2012.

  1. N

    NnyaMbwate JF-Expert Member

    #1
    Jun 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,292
    Likes Received: 418
    Trophy Points: 180
    Katika Taarifa ya Habari ya TBC1 ya saa 2 usiku huu, Bwana Nape Nnauye akiwa Songea anaonekana akimwagiza "rafiki yake" Waziri wa Ujenzi Mh. Dr. John Maghufuli aende Songea akakague ujenzi wa barabara ya Namtumbo. Anaendelea KUAGIZA kuwa ikiwezekana Mkataba wa ujenzi uvunjwe, atafutwe mkandarasi mwingine. Hii imekaaje? Nawasilisha.
     
  2. MotoYaMbongo

    MotoYaMbongo JF-Expert Member

    #2
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 1,759
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Ndio Utendaji wa Magamba huo. Hawana dira, wanatapatapa.
     
  3. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #3
    Jun 3, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,412
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    ha!,ha!,ha!,......wakubwa! Nimecheka sana,ama kweli hii ndio serikali iliyokufa inasubiri kuzikwa.Yaani katibu mwenezi wa chama anamuagiza waziri?dah!....
     
  4. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #4
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,163
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Hii inaitwa verbal diarrhoea.

    Ni ugonjwa unaowashambulia sana wanasiasa uchwara.

    Dalili zake kuu ni kusema ovyo, kuropoka,kusema bila kufikiri,

    Dawa ni kuachana na siasa
     
  5. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #5
    Jun 3, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 9,207
    Likes Received: 4,102
    Trophy Points: 280
    Magufuli anatekeleza ilani ya magamba na Nape ni mtoto mwenye mbwa wa magamba....Magufuli lazima afuate!!umesahau CC iliridhia kuvunjwa baraza la mawaziri???
     
  6. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #6
    Jun 3, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,806
    Likes Received: 1,592
    Trophy Points: 280
    Hata mimi nimesikia nikashangaa! Huenda ndiyo dhana ya CHama Kusimamia Serikali! Hivi waziri anapata maagizo toka wapi na kwa nani? Naona sasa kunakuwa na multiple chains of command.

    Huenda anakumbuka enzi za Chama kushika hatamu amesahau kwamba sasa hivi maana ya kusimamia ni eyes on hamd off. We have a long way to go.
     
  7. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #7
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,746
    Likes Received: 513
    Trophy Points: 280
    Hebu nukuu alivyosema
     
  8. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #8
    Jun 3, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,486
    Likes Received: 1,850
    Trophy Points: 280
    Nape hajui maana ya uenezi!mwacheni chadema inaendelea kuzoa wanachama kila kona
     
  9. b

    bdo JF-Expert Member

    #9
    Jun 3, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,679
    Likes Received: 1,560
    Trophy Points: 280
    Nape alistahili kuendelea kuwa mkuu wa Wilaya, nashangaa kwa nini hakuteuliwa katika uteuzi huu wa mwisho
     
  10. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #10
    Jun 3, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 32,252
    Likes Received: 15,067
    Trophy Points: 280
    Nape si ndio makamu wa raisi
     
  11. kibogo

    kibogo JF-Expert Member

    #11
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 9,348
    Likes Received: 616
    Trophy Points: 280
    Kwa hali hii hoja ya Mh. Zito ifanye kazi inaonyesha nchi hii haina waziri Mkuu hadi Nepi or sorry Nape anatoa maagizo kwa waziri.
     
  12. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #12
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,914
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Nadhani kijana alijisahau tuu msameheni.
     
  13. F

    FJM JF-Expert Member

    #13
    Jun 3, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,090
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Huu unaweza kuwa ni utaratibu mpya wa publicity wa chama kumuagiza waziri nini cha kufanya kupita vyombo vya habari? Nape anafahamu kitu kinachoitwa 'protocol? Alishindwa nini kwenda kumuona waziri Magufuli badala ya kutoa order kwenye media? Hajui namna nyingine ya kufikia Magufuli?

    Na kwa mtindo huu uhusionao kati ya cabinet na Nape utakuwaje?
     
  14. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #14
    Jun 3, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,571
    Likes Received: 428
    Trophy Points: 180
    Hata wewe ukitaka kutoa maagizo kwa Waziri unaweza. The question, however, will be whether or not the minister will act acording to those instructions.
     
  15. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #15
    Jun 3, 2012
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,689
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Kiitifaki chama tawala kiko juu zaidi ya serikali...so alichokifanya Nape ni sahihi.
     
  16. N

    Nteko Vano JF-Expert Member

    #16
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 28, 2012
    Messages: 436
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kama atakuwa amesema atamshauri waziri nakubaliana nawe ila kama kasema atamwagiza waziri kakosea kwasababu katika mfumo wa serikali link ya chama na serikali ni rais. Hivyo Nape hana mamlaka ya kumuagiza waziri tena hata mwenyekiti. Anachoweza kufanya kuongea kirafiki na mapombe kwamba nimepita huku nimekuta hili na lile wakashauriana likaenda-hata mimi na wewe tunaweza kufanya hili. Au anaweza kumuandikia katibu mkuu wake wa chama katika ripoti yake ya safari na katibu akawakilisha kwa rais ambaye atamwagiza au kushauriana na PM na baadaye Pombe ataagizwa. Huu ndio mfumo wa utendaji. Huyu Nape inabidi aingie jandoni tena.
     
  17. Pendael laizer

    Pendael laizer JF-Expert Member

    #17
    Jun 4, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 961
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nape ni kilaza tu na ni yaleyale ya magamba kuridhisha uongozi kama wakifalme hakuna lolote na sasa hivi TUMESANUKA HATUIBIWI TENA WALA KUNYONYWA NA MAFSADI ,MWISHO WAO 2015 TUMEDHAMIRIA KUWANG'OA WOTE.
     
  18. dazu

    dazu JF-Expert Member

    #18
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 365
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hii inaitwa CHAMA KUSHIKA HATAMU.
     
  19. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #19
    Jun 4, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 46,443
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    itifaki ipi hiyo mkuu?
     
  20. Mtoto Wa Mbale

    Mtoto Wa Mbale JF-Expert Member

    #20
    Jun 4, 2012
    Joined: May 15, 2011
    Messages: 458
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwanza katika kuonesha umbumbumbu wake anasema anamuagiza waziri 'avunje mkataba' na kumuweka 'mkandarasi' mwingine kana kwamba mkataba uliingiwa kati ya 'waziri' na 'mkandarasi'. Huu nao ni upuuzi mwingine, hata hivyo ni upuuzi mzuri sana kwani unawafanya waendelee kuonekana wapuuzi.
     
Loading...